Địa chỉ khám bệnh

Nơi nào khám phụ khoa tốt ở Tp Hcm?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 205K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
    • 370 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình vừa đi khám ở bs Phạm Thị Việt Ngữ (305 Nguyễn Tiểu La, q10), bs bên Từ Dũ, bác khám ngoài giờ buổi chiều (từ 5h chiều thì phải). Lúc có bầu mình khám bên Bs Kiều Dung (Nguyễn Thiện Thuật) nhưng bên đó lúc nào cũng đông lắm. Bên bs Ngữ thì rảnh hơn, bs rất thân thiện và dễ chịu và rất biết cách động viên bệnh nhân. BS kê toa (ko bán thuốc) uống 1 tuần khỏi liền (mình bị nấm âm đạo ). Khám và làm Pap's hết 200k, mình ko rõ tiền khám ko là bao nhiêu. Nhưng nói chung là rất hài lòng. ^^
    CHia sẻ cho các mẹ cùng bít.
    ĐT bên bác là 0838550831, không phải hẹn trước, tới đó đc khám luôn các mẹ ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cua_cang Xem bài viết
    Mình vừa đi khám ở bs Phạm Thị Việt Ngữ (305 Nguyễn Tiểu La, q10), bs bên Từ Dũ, bác khám ngoài giờ buổi chiều (từ 5h chiều thì phải). Lúc có bầu mình khám bên Bs Kiều Dung (Nguyễn Thiện Thuật) nhưng bên đó lúc nào cũng đông lắm. Bên bs Ngữ thì rảnh hơn, bs rất thân thiện và dễ chịu và rất biết cách động viên bệnh nhân. BS kê toa (ko bán thuốc) uống 1 tuần khỏi liền (mình bị nấm âm đạo ). Khám và làm Pap's hết 200k, mình ko rõ tiền khám ko là bao nhiêu. Nhưng nói chung là rất hài lòng. ^^
    CHia sẻ cho các mẹ cùng bít.
    ĐT bên bác là 0838550831, không phải hẹn trước, tới đó đc khám luôn các mẹ ạ.
    c ơi cho e hỏi chị dung thuốc của bsi này có hết bệnh ko ạ? e cũng đang có hiện tượng bị nấm nên muons đi khám, mà chưa biết nên khám ở đậu ah!
    • 370 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

C dùng thuốc theo đơn bs trong vòng 1 tuần là hết ngay em ạ. Mình bị bệnh về phụ khoa thường rất ngại với bs, nhưng khi đến khám với bác Ngữ xong c thấy tự tin lắm, bác rất dễ gần và giải thích cho mình chuyện bị nấm ko có vấn đề gì cả, bác khen tử cung của c rất tốt nữa
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_cua_cang Xem bài viết
    C dùng thuốc theo đơn bs trong vòng 1 tuần là hết ngay em ạ. Mình bị bệnh về phụ khoa thường rất ngại với bs, nhưng khi đến khám với bác Ngữ xong c thấy tự tin lắm, bác rất dễ gần và giải thích cho mình chuyện bị nấm ko có vấn đề gì cả, bác khen tử cung của c rất tốt nữa
    Chi oi zay tong cong tien kham vs tien thuoc lun la het bao nhiu ha chi. Em cung dang muon di kham ma k bik kham o dau nghe chi gioi thieu bs Ngu nen e tinh di thu. Ma k bik tong cong het bao nhiu chi hen
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bệnh viện Từ Dũ khám được lắm, nhỏ bạn mình cũng vừa khám ở đó về cách đây 3 tuần rồi
    106 Cống Quỳnh, phường Phạm Ngũ Lão, District 1 Hồ Chí Minh
    08 3839 5117

• 370 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhuong2401 Xem bài viết
    Chi oi zay tong cong tien kham vs tien thuoc lun la het bao nhiu ha chi. Em cung dang muon di kham ma k bik kham o dau nghe chi gioi thieu bs Ngu nen e tinh di thu. Ma k bik tong cong het bao nhiu chi hen
    Tiền thuốc hết 100k. Tiền khám và làm PAP hôm đầu tiên hết 200k, hôm sau mình tái khám và nhận kết quả hết 100 hay 150 gì đó mình ko nhớ nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có ai khám bsi chi gần chợ tân định chưa ạ, e đag tính đi chỗ đó nhưng ko biết bsi ntn

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi cho em hỏi, em sinh năm 92, có kinh năm lớp 8, đều từ đó đến năm 12 thì thất thường. mấy tháng mới có 1 lần. em đã đi khám và được cho thuốc ngừa thai uống. thời gian uống thì đều, mà ngưng thì thất thường. Riết rồi sợ uống nhiều sẽ vô sinh nên em uống được 3 vỉ thì bỏ.
    từ năm nhất Đại học đến nay thì em để ý kinh của em từ 40 -45 ngày/lần. 1 lần 3-4 ngày.
    đáng lẽ 2 hôm trước là kỳ 40 ngày, (em cũng có các triệu chứng như hành kinh: đau ngực, đau bụng dưới, ra nhầy...) nhưng lại không có huyết ra. chỉ vài giọt thôi ạ đến nay là 3 ngày ra từng giọt từng giọt vậy rồi. Em lo quá!
    không biết em nên đi khám ở đâu là tốt đây ạ?
    các chị tư vấn cụ thể giúp em, vì em là sinh viên tỉnh vào SG học, đi lại cũng khó khăn, dù ở SG 3 năm mà vẫn còn ngáo ngơ đường sá lắm ạ!
    em cảm ơn!!! chúc các chị có sức khỏe tốt!!!

p/s: mượn account của chị Hai lên đây xin tư vấn!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn tới số 89 Thành Thái - P14 - Q10 bệnh viện tư khám cho nhanh mà bác sĩ cũng nhiệt tình lắm, có khám ở đây có bảng giá mình tham khảo trước thấy được thì vào khám luôn mà bạn muốn biết trước thì vào trang phukhoahcm.com xem trước.
    Sửa chữ ký rồi nè
    • 41 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Nếu có bạn nào có ý định đi khám bác sĩ Thảo ở Hòa Hưng thì mình khuyên các bạn nên khám bác sĩ khác, mình đã từng khám chỗ bác sĩ Thảo và mình thấy đây là 1 bác sĩ không hề có tâm khi khám cho bệnh nhân.
    Lần đầu đến khám là vì mình thấy hay đau bụng dưới, mình chưa có gia đình, trước giờ chưa từng đi khám phụ khoa ở đâu, mình làm giờ hành chính nên mún tìm chỗ nào khám ngoài giờ, đọc trên mạng thấy thông tin bác sĩ Thảo, lại gần chỗ mình làm nên mình quyết định tan sở là đến khám lun, phòng khám không đông lắm, lúc mình đến thì có 1 người đang khám và 1 người đang đợi khám.
    Đến lượt mình, bác sĩ kêu mình nằm lên bàn để khám, bác sĩ nói mình có nhìu khí hư, có mùi hôi, bị viêm hiễm rất nặng nên nói sẽ cho thuốc để về đặt, nghe nói vậy thực sự mình cũng thấy hơi lo, rùi bác sĩ còn nói mình nằm yên để lấy máy chụp hình chụp cho mình xem là cổ tử cung của mình bị lộ tuyến, nhưng khi đem máy ra thì bác nói máy bị hết pin, để bữa sau sẽ chụp cho mình xem, lúc đó mình thực sự không biết lộ tuyến là gì và có nguy hiểm hay không.
    Sau đó bác sĩ có lấy 1 ít dịch của mình nói là để làm xét nghiệm tế bào ung thư, rùi còn viết giấy chỉ định siêu âm ở NTMK, bác sĩ kêu khi nào siêu âm xong thì mang kết quả về cho bác xem.
    Tổng cộng lần khám đó của mình là 580k.
    Hôm sau mình cầm giấy chỉ định đó đi siêu âm và kết quả là có dịch ở bên buồng trứng trái, mình nôn nóng muốn bít kết luận là mình bị gì nên đem kết quả đến phòng khám cho bs xem lun, bác sĩ nói mình bị ứ dịch tai vòi, tức là vòi trứng trái có dịch làm ứ đọng nên sẽ ngăn cản sự thụ tinh của trứng và tinh trùng, sẽ khó có con, bsi còn dặn mình là đừng nói với bạn trai vì sẽ ảnh hưởng đến quan hệ của 2 người, rùi còn nói là có rất nhìu cô gái đến đây chữa bệnh sùi mào gà trong bí mật chứ không dám nói với bạn trai nửa lời.
    Sau đó bs kêu mình nằm lên bàn để chụp hình cổ tử cung cho mình xem, sau khi chụp xong bs mở máy tính lên cho mình xem hình, nói cổ tử cung mình bị lộ tuyến nặng, rùi sau đó cho mình xem hình của ng không bị lộ tuyến để mình so sánh, sau đó bs nói là sẽ hẹn lịch để bắn laze chữa lộ tuyến, bs kêu chi phí bắn rẻ lắm, chỉ khoảng 2,5tr thui.
    Mình nghe xong nói để về xin công ty nghỉ phép rùi mình sẽ gọi điện hẹn bs ngày giờ sau, hôm đó bs không khám gì cho mình nhưng cũng lấy phí 100k.
    Sau đó về nhà mình lên mạng tìm hiểu về ứ dịch tai vòi và lộ tuyến tử cung thì thấy lo lắm, tự nhiên chưa có gia đình mà lại bị những bệnh này, rùi càng nghĩ mình lại càng buồn, khóc quá chừng.
    Nhưng sau đó bình tĩnh lại mình quyết định vào BV DHYD khám lại cho chắc ăn, sau khi khám ở đây thì bs nói mình không bị gì cả, kết quả siêu âm là cổ tử cung láng hồng, buồng trứng trái có nhân xơ nhỏ, không bị viêm nhiễm gì nên bs không cho thuốc và dặn 6 tháng sau tái khám định kì.
    Nghe kết quả xong mà mình nhẹ cả người, may mà mình quyết định đi khám lại chứ nghe lời bs Thảo mà đi bắn laze lun thì ko bít thế nào.
    Mình chỉ chia sẻ lại câu chuyện của mình để mọi người cùng rút kinh nghiệm và đề phòng vì không phải bs nào cũng có tâm với nghề và mong mọi người tỉnh táo để đừng mắc lừa rồi lại tiền mất tật mang.
    Điều gì mình không muốn thì đừng bao giờ làm cho người khác...:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • tas
    • 2 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ban kieuhanh_Nathan oi, tình trạng bạn bị sao rồi, hiện giờ mình cũng bị going bạn nên giờ cũng đang lo lắng nè!
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bearbie Xem bài viết
    BS Trần Thị Minh Châu, đường Nguyễn Cửu Vân, đi Điện Biên Phủ quẹo vô NCV, gần đầu đường, bên tay trái.
    Chị cho em biết lịch khám của BS Minh Châu được ko C ???? nếu có số điện thoại thì càng tốt ạ. Em cảm ơn C.
    Một mùa thu trước mỗi hoàng hôn
    Nhặt cánh hoa rơi cảm thấy buồn
    Nhuộm ánh nắng tà qua mái tóc
    Tôi chờ người đến với yêu đương.
    • 86 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình vote cho bác sĩ Miền nha, mình update với mọi người luôn là bác sĩ Miền đã chuyển về địa chỉ số 3/1 Nguyễn Văn Thủ, gần cuối đường Nguyễn Văn Thủ (gần ra tới bờ kè nha).

Hôm qua mình k biết nên chạy xuống Nguyễn Thị Diệu thì mới biết là chuyển đi rồi.

Bác siêu nhẹ nhàng, tình cảm và kiên nhẫn, thắc mắc gì bạn cứ hỏi nha. Mình đến lúc 7h và vẫn k phải chờ lâu đâu Chắc mình sẽ theo bác luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoangpham2991; 28/05/2014 vào lúc 09:17 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi cho em hỏi thời gian khám vì em làm h hành chính đến 5h30 lận. Và có cần gọi điện đặt hẹn trước không ạ? Tks chị trước
    • 86 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi critalinh Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi thời gian khám vì em làm h hành chính đến 5h30 lận. Và có cần gọi điện đặt hẹn trước không ạ? Tks chị trước
    Hôm trước mình đến lúc 7h là k phải gọi, đến đợi khoảng 10 phút là đến lượt mình khám rồi bạn nhé
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bsĩ Bạch Vân ở phòng khám đa khoa 3/2 trên đường 3/2 gần chân cầu vượt Cây Gõ đó bạn , bác này là chuyên khoa khám phụ khoa , bạn tới khám thử xem sao nha ! Chúc bạn mau khoẻ !
    • 56 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangpham2991 Xem bài viết
    Mình vote cho bác sĩ Miền nha, mình update với mọi người luôn là bác sĩ Miền đã chuyển về địa chỉ số 3/1 Nguyễn Văn Thủ, gần cuối đường Nguyễn Văn Thủ (gần ra tới bờ kè nha).

Hôm qua mình k biết nên chạy xuống Nguyễn Thị Diệu thì mới biết là chuyển đi rồi.

Bác siêu nhẹ nhàng, tình cảm và kiên nhẫn, thắc mắc gì bạn cứ hỏi nha. Mình đến lúc 7h và vẫn k phải chờ lâu đâu Chắc mình sẽ theo bác luôn

Bạn ơi cho mình hỏi mình mún khám vì bị chậm kinh nguyệt. Bs có khám ko ban? Bs là nam hay nữ vậy? Giờ khám là mấy h? Tiền khám khoảng bao nhiu?
    Có số dt bs cho mình xin nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Từ lúc lập gia đình đến giờ mình cũng chưa đi khám phụ khoa bao giờ, mà hôm bữa nhỏ em mình nó cho phiếu voucher khám phụ khoa và làm j mà để phát hiện ung thư cổ tử cung miễn phí ak,ở pk việt gia ở ngay khúc nguyễn văn thủ q1 ak, tới đó khám miễn phí hoàn toàn luôn, mà hình như jữa tháng 8 là hết được miễn phí rồi, mà thấy khám cũng ok lắm
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7