Nơi khám chữa bệnh chất lượng mà mọi người nên đến

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.81K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mến chào mọi người! Mặc dù tạo tài khoản đã hơn 4 năm nay nhưng tôi rất ít khi chia sẻ thông tin về một địa chỉ khám chữa bệnh tư nhân nào đó vì trông nó giống như một hình thức PR trá hình. Thế nhưng, hôm nay, tôi quyết định chia sẻ địa chỉ khám chữa bệnh chất lượng – Phòng Khám Đa Khoa Nguyễn Trãi để mọi người có thể chăm sóc sức khỏe của mình tốt hơn.

Phòng Khám Đa Khoa Nguyễn Trãi là nơi khám chữa bệnh chất lượng mà mọi người nên lựa chọn
    Tìm hiểu thông tin về phòng khám

Tôi bị bệnh trĩ đã hơn 2 năm nay rồi, đã đi chữa trị ở nhiều phòng khám khác nhau nhưng vẫn không khỏi hẳn. Một hôm tình cờ dạo quanh Facebook thấy thằng bạn chia sẻ bài viết về địa chỉ chữa trị bệnh trĩ lâu năm. Thấy sao giống trường hợp của mình quá nên tôi nhấn vào xem thử.

Vào xem thì thấy bài viết cung cấp nội dung khá chi tiết, đúng những gì mình đang cần nên mới thử chat với chuyên gia tư vấn. Họ tư vấn rất nhiệt tình, tôi hỏi gì cũng tư vấn rất tỉ mỉ và cụ thể. Nhưng tôi vẫn chưa vội đặt lịch khám vì còn phân vân không biết chất lượng ra sao, có phải là phòng khám Trung Quốc như báo chí đưa tin hay không.

Do đó, tôi quyết định tìm hiểu thêm thông tin về Phòng Khám Đa Khoa Nguyễn Trãi thông qua những phản hồi của những bệnh nhân đã từng khám chữa tại phòng khám và tôi xin trích dẫn nguyên văn một vài check in tại Đa Khoa Nguyễn Trãi:

- Facebook anh Nguyễn Thế Mỹ - TPHCM:
    “Trưa nay ngày 26/09/2016 vừa từ dưới quê Long An lên Sài Gòn thì nghe tin thầy Thích Lệ Triều nhập viện để điều trị mổ lần 2 bệnh Rò Hậu Môn, lần này thầy được mổ miễn phí vì Phòng Khám Đa Khoa Nguyễn Ngãi mổ lần 1 cho thầy cam kết nếu lần 1 mổ không hết hẳn thì lần sau sẽ mổ miễn phí chỉ tốn chi phí tiền thuốc.”

Qua đây có thể thấy đây thật sự là một phòng khám xem trọng yếu tố uy tín, nếu như tiểu phẫu một lần không khỏi thì lần tiếp theo sẽ tiểu phẫu miễn phí, cam kết khỏi bệnh cho người bệnh chứ hoàn toàn không chỉ hứa suông, hứa cho có như nhiều phòng khám khác. Thế nên, yếu tố uy tín này đã khiến cho Đa Khoa Nguyễn Trãi ngày càng lớn mạnh hơn trong cộng đồng.
    WvADIElkjSpsTP98FyudA3WugWEZ_BowLzpJWd3cnSp8uFXA2R4fDr07nsGlaE_721dvqA4JHqxpYyMucGJ9mDrsAW9rM4rhHWnzSUsxF-RuIELQGsfuE2hrQFTA9bBtOU5tsmThpIl9YwY8wa5MY9-zp9O07USJs1rs0Cbl2Jxb4PYREvLGGivcUpRrrZjMkquon0cPlRNaRmIMcoIcTee1pfJVkRKCIq_zRZvK_J88z-A86iUSh5FzI-fDNeUC-oRx4OxbSx6fee97ujNSK4FTy5t2LtJaFEB5X0WmjgyouM44_7Vhvkhghl54VXCccwflXsXX4vSWnWHv6HTWfojt9iNJyFdSkgeURsFjGmXO2fzkAkD6zDzIjdDTg-i0TLswnWS3VZk3MBcjwEPs_eU3KiKvSEMb89CYKJQLetIlgka3qCVbAM4SEqAnrCX7MNmgc9oJ2w3f8LxOnJ4QqHtMllZ7Cc875Zh3TgnUzRP5Gtrgc4emZee2h5flXUO9jP5Og1G7vBQBqf412N_x-vIbayed_vtR2a_dDBugQtqNMbpetFaT9dssCrmcA6597TU_63DduaXdNqv2xDJiQJHmno2YNx33uezNNhqs9xSBxuo=w174-h638-no

_kgHUnO5TYzqK8NYz8QrXYRajzE9uuT0_Ruy8mVRhXE58FLWGA9KMhQkp2PTGiQEgt4HnnmB8X2_LyxJS7XKe753GJX6Z-V1fMDhFqRRhU2cVeIMAfQPwC_7POL11D-5IF-MrmU-AaC0QR4Dy565tQ4cUOtF0R-OgyYJM_hJrFMb9f8Pn4eyzKbHq0FnjmmFvoCf6zsvFKq-6VHPDc7xI-0Mz3yPk30evl_phSWmnEiwNEn0h-cN2L_LvY31nPbFX3iHaToz_Z-5Wvgxo__gh5TZcpFNKqmenkYXaTB2yABjGSvx4ctUcymG4HeXrHzbVdg-ZYWqOMBMoEWObUq8ba6zCV1dwia00p7bkdNJdM2glTXTJC3Izz5YzvMPGiZDIRlE8Bvj_OGSIfLoUmHjiEqK2jtpccea9zx1Ofr73rjdiMqnSTYIvtCBnqK7iIuwjQGfuBiOLZ2RsEzVFCkWLPAjG0m0jFIlDRXC-LuulIFYJjEwBKMdBtRybLDGWLA0KxTvtxbdBQflgm7H3ewmEgeh8APDiddn2amXBvS8h-KA6eoRQv0pf4U34oaVpyYo4Z5_juhJYL8s-6w9ZABLR8WZDFVLC6jP2YdryFIWBjFwgrI=w1349-h638-no
    - Facebook chị Tran Pham:
    “Thấy đó hỗng chừng mất đó, còn sức comment là lạy trời, nhớ là hổng có ác sao mà xui xẻo bám riết mình.” – Chị ấy đang tiến hành khám chữa bệnh tại Phòng Khám Đa Khoa Nguyễn Trãi, cứ mỗi lần đến phòng khám là lại check in.
    Và còn nhiều người đến khám chữa tại phòng khám nữa nhưng tôi thể nào cập nhật hết lên để mọi người tham khảo được.
    2TmwFs1s89ieKGuByuhBftat4ynO5PwvRth_SZIttTBRbm2ku8OZCVWCqM8TSSXvZvmrywdKddjraKmFo0vky0tTOvRm90AbG6ifOhjCrFzpXIB2DX2HJfk6DXmuYmXARrIS745RLDjVdy7kDTZyASfTiw8yTrOQ3PjFpPhfbN0ryn1X3upw8902YGcScr2i6WP9YSufU6XeO48GWwUMvPP1-sbKopqnD5cl2JXT_uMzGJQ9OiK3XKvOu0igKrqh3HNiqaCf7lMVWyOmhoeho0VWhpGTz_PZwphKxGzwBXahKPWfRAIQIn2qhSWlhbUogNf7ZTCbEfSUWGULO7Ma552iXUfV31FBZQjeSrl0dG9AaIGMvZwJBLF-GtNcjy7Z_vkgi73W3gKEEY3nWUSkoUJAxLtzCXWKZyj4jCoJp2ivbKPPobi-HyjNLNctrtC-WxsTRallOmUzLgyQEuROkT1sHWdbM9E9ISDc8nGaI-DMoqwTb84KG3uTEzu-H_XAp-SQC1zeI635CaDk5Yp2IFPU3e9rpXuKi1HYtTEa9g0ezibFQy4FltvSz79al0DXqKyBEdSkBWEMqrrjYTXyrrm94XCThJmN9A3XJh396DsM95s=w330-h638-no
    qWgFrpGgvzj4QNQnXIGkDZ5cc0-dHFatGlCMeiD6P6xSglpVTQNp20EpPJGauaiEnWHGMVy05KH7tJJtKIBHXZbghBZdNOOMApjb4ftk5y-bhB7imjGJx6-f2ECIAIj40y84wmxnmjD_O88pyVeWn6FMhhn9ecXgSQ4O44iTXTo1bLCRTzz-QO6FQtz18TZEwziyi03lm_xPVsVmv53uNbSa2POutHR9Dt_27VRN2bHWlPcn8TnwsNtCw7VWb6kPZOqP09WDl9kLx5W_1hl73LfX_JYOFHUvv-OKlqOBjE1ASz3eeW_tyJYsPdgLmmdL3ZNz6XTwvYuX2EeMLHoexkKWiXvvsHS5vqxBCYDuh_63UL-21iGXPCI-2nnD6m3avlJ8JjvxyrFb8llWB_n-mXyH5naR9g3kXZKgOq-jKMV9RFoTKKSB2yvNTo-82HyPixvKHRLSJQ2mg87szwSXaVmcRz9MHo3rpcoxhxOS2Gs0sPr5Uo3nqPdyEJiZPqbKHXgyAaLWiGQUVhF2IzY56zjuMzMY0rPPA_eDEnR0H_yJHU31hAj0CmMZIXL-t7qxh8-Lc8aw7ej7_4btQXgaNtqvH5GF6wbd1CclgvQr4rpjsFg=w252-h638-no
    4hfulgC6YrhYsJvwdJ-lpyge64glj5dVCgbcYiCrH-8p6JXlsFAI8Rb0jW5yNXVs0SauBcZwXaFfxOqbRU_BtMQgRxI00EvadU8m-OF0X72_yuBrp_TnAs6gcWKaQ0N9LRpu1ZfXiWyMNtkHGMZwwj7Dx3Z36-n_7BANd40CuNuGMKqDwDN9ZShXoqoBKd3rz6HCHS0zJ3cLJ_7naaOjwT2VYIMR1eTfPlJTpypbYS7p2pCjhmToQ4eSt_8p3qqb98XGFyFW338FHYhBzvGa1VT2rMVWwm7BVckQPnvTx8Jsu9Rwp36URq1xSl3kZtVQo2u_oXeseH_xjiRaJv3rayq3bkfrB76MJf-CuOU1uGN-H9IPcUzSswODH1gwEwbcf1EGwP4a_3jq2Igd9kC9UAZsh6ThHokmWLBEZjWblfDPfznZqYxrU5fbxJXujxuOj_6bObDvlT8NY9scakUpeFGgnON8jGJJoBraqf2-Rx0IflFC0oRos1224RkT1Fkev9OicutWQlXhEb71Wru9u7puIKxBZsImi46zZk81o2fMi8VLb1SzxeBfe73z6MO76QV7mk1eqO_sPbS0UPRdgsJOtVRGAPDxlEXdOruKSfcL7Nw=w309-h638-no
    ni9yaF6MLHTCzLPsmfjJNIaVF4Mx2VRfeZp3DVhskHiIruAFsmvDYLvSNoTlK2xughcUd0hVLAdjI7Lw37iiICXjakeZzmkoaJsb09EzjuARQMZuFIi3nACbKRePcJ3GEaptctq1Tjkv151VzQ4_KtR2TFX-XmKW1KN7bghcZEr8nsfHH5kfrFrjBng1Yyq5WN9xuGL0TsnWTvodZMwBxKXigeYrhF1_xOvhYNnFDjIKL51rohO2Onr7xlxP1PFzcbGR73Zf_nqxX6LqMOrFUQNmhkZyYZ-0xLGgwYzCpY2eE1d4pVZH_BkTcGW409UXQu5TJUpJXSrKKeppCb2x1Mz3UAcr4dqXqrlS5hTwLjZdJ-aFaloUIJBEQnqDxYUAPYKY_dT1CpJpLFvrdrPv3JLcgVReg8WBiWP18jhbWzmwK_dOvlgmKIahnSZzkyrpaRGW9UVvneZxQFReQNoMwii9h3PcN3scDnhzmyqdn-qNTu1KPhySMvq5FnRcdB7wuhgMfk6pJtzKjrfvR70mK0qYc70Y0p7POt-VifuO2D1vhQLTXvUW-we3z4ZjF2wJ4UKXylH4teNrYm7SkmwIfE-N0hqAC_FulIiKgqsF08_XG1I=w1191-h616-no

Hơn nữa, tôi còn tìm hiểu thông tin về phòng khám bằng cách đi đến tận phòng khám và hỏi thăm những người sống xung quanh đó. Tất cả đều có chung một câu trả lời là hằng ngày phòng khám có rất .

 Quyết định đi đến phòng khám và khám chữa bệnh trĩ
    Thế là tôi quyết định đi đến phòng khám để khám và chữa trị bệnh trĩ của mình. Tôi thật sự không thể nào chịu nỗi nỗi khổ của bệnh trĩ nữa rồi. Sau khi đặt lịch khám thông qua hệ thống tư vấn online trên trang web chính thức của Phòng Khám Đa Khoa Nguyễn Trãi http://phongkhamdakhoanguyentrai.vn/ tôi đã đến phòng khám theo đúng lịch hẹn.
    r8Udz3hY4u71KSPK-ZSdeh2_ibLZOzmgWG-YRiEh1ldQq_5saG6Yt8Hgx4RYxWBxW3nKojWpMWau5Isq1kLsLytq01ak1YrxN13b4WwRR-nDgTUlpL-_ZJBPyK4QJZjsru3X-fOFcqUQI7C5VWZhbfJbpOgFzDAduyRod_yLzdDqlQZq9c8fXMKVGxZycXgakcbeSGQsYars9PdMfx-FZ4VnYYESk3S7i891rNF1CL_KMLkKdV3KG0-ayzFGukHQg6_meTjwzT8hNJa56hv4K4T8fr72aLDPshh1tWq7BNXLK_A0k4x7AlNmz7IX40qgW29Yy_FsYK1wPuB9kVVcc7DsgIzlgopDPe_R2DAgczEKGeHkX6g3uw992SscrsXFMpm3fIb2jBR6_vwEgVJdDafZjytRp6dcx4LD3hq-bF9L72Lj80kVMN1HDQcQ6ezqUWopnRyzXEj06XT0DbjMVFmjEaMu5ZfT7iICSpZ0r1vpfaZjOeolSP0BtBPRos6tS5R4_pL7Rld-JvVHqbcjZz4Qs7h_z186x03_0rqkWELR261TT-6nE7On0yPEpTcgEv_SjnVEnc4FJ_25Rlc52WXZV5xY1a3Veli9KdizqUReXf4=w1142-h610-no

Khi đến phòng khám, tôi thật sự ấn tượng bởi cách phục vụ của đội ngũ nhân viên, rất chuyên nghiệp và chu đáo không hề làm mất thời gian của tôi. Sau khi làm xong các thủ tục khám chữa, tôi được các bác sĩ thăm khám rất cẩn thận bằng sự hỗ trợ của nhiều máy móc, trang thiết bị y tế rất hiện đại.
    Thăm khám xong, bác sĩ nói rõ tình hình bệnh trĩ cho tôi biết và khuyên tôi nên nhanh chóng chữa trị để tránh những hậu quả đáng tiếc. Bác sĩ đưa ra những khoản chi phí cụ thể và nếu đồng ý thì mới tiến hành chữa trị. Thấy chi phí khá hợp lý, tôi đồng ý và chữa trị.

Sau khi chữa trị xong, bác sĩ dặn dò rất tỉ mỉ về chế dinh dưỡng, những gì nên làm và không được làm để giúp vết thương mau lành, tránh bệnh tái phát trở lại,… Từ ngày đều trị bệnh trĩ tại Đa Khoa Nguyễn Trãi đến nay đã được gần 3 năm, tôi không bị tái phát trở lại nên muốn chia sẻ thông tin này đến mọi người để cùng nhau khỏe mạnh.

 Khẳng định chất lượng khám chữa tại Đa Khoa Nguyễn Trãi
    Qua những gì mà tôi đã từng tìm hiểu và tự mình trải nghiệm, tôi xin khẳng định những điều sau đây:
    - Phòng Khám Đa Khoa Nguyễn Trãi là phòng khám uy tín và chất lượng trong việc khám chữa bệnh trĩ, nứt kẽ hậu môn, rò hậu môn, nói chung là các bệnh hậu môn – trực tràng, bệnh nam khoa, phụ khoa, bệnh xã hội,…
    - Là phòng khám có liên kết với quân đội không phải phòng khám Trung Quốc.
    - Chi phí khám chữa hoàn toàn công khai, hợp lý không có chuyện kê giá hay chặt chém.
    - Phục vụ rất chuyên nghiệp, không làm mất nhiều thời gian của người bệnh, rất ân cần, chu đáo và tỉ mỉ.

- Trang thiết bị y tế rất hiện đại và cho thấy tầm quy mô của phòng khám ngay cả trong từng không gian riêng như: phòng chờ khám, phòng khám, phòng tiểu phẫu, phòng xét nghiệm, phòng thuốc, phòng hồi sức sau tiểu phẫu, phòng truyền dịch,…

- Chỉ cần người bệnh có nhu cầu thì sẽ được tư vấn nhiệt tình và chi tiết nhất,…
    Mọi người cũng đừng nghĩ là tôi PR cho phòng khám này nhé vì thật sự mục đích chính của tôi khi chia sẻ thông tin này là chỉ muốn chia sẻ địa chỉ khám chữa chất lượng đến với mọi người thôi. Vì hiện nay có rất nhiều phòng khám Trung Quốc nên mọi người rất khó phân biệt và cũng không có thời gian để đi xác minh thông tin.

Chính vì thế, mọi người có thể hoàn toàn yên tâm khi đến thăm khám và chữa trị bệnh tại Phòng Khám Đa Khoa Nguyễn Trãi.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mọi người cũng đừng nghĩ là tôi PR cho phòng khám này nhé vì thật sự mục đích chính của tôi khi chia sẻ thông tin này là chỉ muốn chia sẻ địa chỉ khám chữa chất lượng đến với mọi người thôi. Vì hiện nay có rất nhiều phòng khám Trung Quốc nên mọi người rất khó phân biệt và cũng không có thời gian để đi xác minh thông tin.
    Có PR hay không, không quan trọng. Quan trọng là chất lượng của phòng khám như thế nào? Nếu phòng khám Ok như bạn nói. PR cũng chỉ có lợi cho mọi người thôi.

Có mẹ nào đã khám ở đây reviews cho mọi người thêm thông tin không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dinhductin; 03/10/2016 vào lúc 08:54 AM.
    Chăm sóc sức khỏe cho bạn và gia đình hằng ngày
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đánh dấu....................
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mong các mẹ các chị tỉnh táo nhé, ĐỪNG BAO GIỜ ĐI KHÁM Ở NHỮNG PHÒNG KHÁM NÀY, vì gần như 100% các phòng khám đa khoa lớn ở Hà Nội và Sài Gòn đều có BÁC SĨ TRUNG QUỐC trá hình hết nhé. Có bệnh thì cứ chủ động đi các bệnh viện công hoặc phòng mạch của các bác sĩ có tên tuổi, tuy hơi cực nhưng đảm bảo chất lượng hơn nhiều. mình dc trực tiếp nghe 2 chuyện do bệnh nhân kể về phòng khám này rồi, và trên báo chí truyền thông người ta đăng biết bao nhiêu bài về phòng khám TQ rồi. Riêng y tế VN cũng đang bị TQ phá dữ dội lắm, chúng nó muốn làm suy yếu người VN, chỉ 1 điều rất đau lòng là có những con người VN vì lợi ích đồng tiền cá nhân mà sẵn sàng tiếp tay cho bọn giặc hại đồng bào của mình
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

1 người em của mình là sinh viên (ko tiện tiết lộ thông tin cá nhân ở đây), có triệu chứng đi đại tiện ra máu. em nó còn nhỏ dại dưới quê lên, ko chịu kể cho người nhà nghe để biết đường tính toán, tự động lên mạng tra google rồi lòi ra cái phòng khám nguyễn trãi này. đến khám nội soi nó hù đủ thứ, nào là tét hậu môn vì có khối u trực tràng (thực ra là có u nhưng u lành, ko đến nỗi kinh khủng như bọn nó nói). xong bắt nằm lại đấy mổ, tốn mười mấy triệu. sau đó lên thay băng thay thuốc 2 ngày, chỉ có mỗi thay băng gạc, truyền vài chai thuốc mà nó quất hơn 2 triệu 1 lần. sau này ra ngoài hỏi mấy bác sĩ ở bệnh viện lớn ai cũng bảo là phòng khám TQ, có bs còn nói giá đó mắc hơn bệnh viện 5 sao nữa. mới dính chấu có 2 3 ngày thôi mà em nó đi toi 20 triệu dành dụm, cũng may nhờ kể cho bạn bè nghe, tụi nó chửi mới tỉnh ra. trong quá trình mổ thì bọn này làm ăn ko rõ ràng, ban đầu giao kèo chi phí đúng là 15 triệu, sau vô phòng mổ dụ dụ con ngta chích thêm mũi thuốc tê gì đó 1 triệu nữa. rồi nó nói mổ xong là về đi lại bình thường ko ảnh hưởng gì hết, đi xe ngon lành, 3 ngày nữa là hết (trong khi ai tìm hiểu mấy cái mổ này là biết, ít nhất cũng phải 1 tháng mới lành, ko dc làm nặng, lúc mới mổ xong ko dc đi lại, vậy mà tụi nó cho em nó đi xe máy về luôn, cũng may đi đường ko có chuyện gì). rồi nó cứ bắt lên truyền thuốc thay băng, ko cho rửa nước vết mổ (trong khi đi bác sĩ đh y dược ngta nói rửa bth, còn phải ngâm hậu môn vô nước ấm để vệ sinh sạch sẽ và dễ đi tiêu). báo hại em ấy cả tuần ko dám đi đại tiện vì cứ ra máu hoài, sợ táo bón luôn. lên đh y dược người ta cho thuốc về uống bình thường, chả phải thay băng thay gì (còn bên kia ko cho uống mà bắt phải truyền thuốc nước). vào đó tiền mất tật mang, thê thảm lắm các mẹ các chị ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bọn này chiêu trò PR ghê lắm, với vai trò là thân nhân nạn nhân, mình chân thành khuyên bạn đừng đi khám ở đây. có bệnh thà cứ đi thăm khám các bv lớn uy tín, mất tí thời gian nhưng còn yên tâm hơn chục lần mấy loại phòng khám này. 1 chuyện nữa mình muốn chia sẻ với mọi người:
    bạn mình là nhân viên cty, cũng mắc bệnh nam khoa. nó hiền lành với khờ nên chẳng chịu nói ai, chui đầu vô đúng cái phòng khám này. tụi nó cũng phán bệnh, làm đủ thứ trò, lúc mình ngồi kể chuyện đứa em sinh viên mình ra, bạn mình nó nói giống nhau y chang. bạn mình thì xui hơn, mất tới 30 triệu mới dứt. lúc vừa nội soi xong, tại ko mang đủ tiền nên nó nói để về nhà lấy thêm, thế là bị bọn nó giữ lại, lấy đt bạn mình bắt để ở đó làm tin, ra tới cửa đụng vô cái xe tính đi thì bị chúng nó vịn lại ko cho đi, dùng mọi thủ đoạn để cho bạn mình mổ bằng dc. thế là nó sợ quá, phải ứng gấp tiền lương cty mười mấy triệu.
    nhân viên ở đây thì điêu ngoa xảo trá lắm. mình ko gọi là bác sĩ vì qua cách nói chuyện với bệnh nhân mình cảm thấy ko có chút gì gọi là hiểu biết chuyên môn của 1 bác sĩ, phán bừa phán đại (có thể cũng biết nhưng biết ở mức thợ thôi chứ ko phải thầy). mới đầu vô thì dụ ngon dụ ngọt, tới khi lấy được tiền thì bắt đầu lơ, hỏi ý kiến bác sĩ thì cứ trả lời kiểu "cứ sinh hoạt bình thường như mấy bữa trước". nó kéo nhây lắm, rút được bao nhiêu tiền của người bệnh là rút. nhiều khi vết mổ sắp lành rồi mà tụi nó làm gì đó vào vết thương cho nhiễm trùng thêm, thế là lại phải nằm tiếp.
    bạn mình kể bình thường thuốc truyền thì cứ mỗi ngày 3 chai, hôm đấy ko biết sao tự dưng trong hóa đơn ghi 4 chai, thêm cả trăm ngàn, nó hỏi nhân viên đấy thì nhân viên ỡm ờ, còn nheo mắt ra hiệu cho mấy người đánh hóa đơn nữa. nó nói rõ ràng hôm đấy vẫn chỉ 3 chai như thường lệ mà ghi lố lên, nhưng nó thấy sợ sợ nên ko dám hỏi, sợ trong đấy làm gì thì chết chắc, chân tay đi đứng còn chưa vững mà.
    bác sĩ trong đấy 100% là người TQ đài loan gì đó, ko hề biết nói tiếng Việt. ko bao giờ được nghe bác sĩ tư vấn, toàn là bọn ất ơ nhân viên quèn ở ngoài nói thay, mà bọn đấy có biết gì đâu, lời khuyên của tụi nó mình search trên google ra y chang ko sót 1 chữ. bạn mình kể nó điều trị bác sĩ tên Tưởng, ban đầu tư vấn viên bên đó dám nói "bác sĩ Tưởng nhiệt tình vui tính lắm, ai đến cũng muốn được bác sĩ thăm khám dù có phải chờ lâu". suốt quá trình mổ ông này ko nói dc 1 chữ tiếng Việt, tất cả phải nhờ thông dịch viên hết. bạn mình gọi điện tới hotline bên đấy để hỏi cho ra lẽ, dc cho sdt ông bs đó, bạn mình mới hỏi ủa bs ng TQ sao nói chuyện dc, vậy mà tụi nó vẫn trả lời là cứ gọi đi, bác ấy biết tiếng Việt đó. gọi qua thì gặp 1 trong những nhân viên ở ngoài nói là nhà bs có ng đi đẻ nên bs ko có ở đây ( ! ). buồn cười 1 chỗ nữa ko hiểu thăm khám kiểu gì mà ko hề ghi 1 chẩn đoán hay tiến triển lành vết mổ tới đâu, chỉ ghi tên thuốc với hóa đơn. mà gặp bs hỏi cho ra lẽ thì ko đc, bạn nghĩ có tức ko?

nếu bạn muốn biết chi tiết cứ inbox cho mình. mình còn giữ hóa đơn và giấy tờ khám đàng hoàng
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi đã đến phòng khám này, ai vô khám cũng được bác sĩ hô bệnh nặng sắp chết, mỗi bệnh nhân phải trả chi phí từ mười mấy triệu đến vài chục triệu cho những căn bệnh nhỏ. Phòng khám này lừa đảo là chính.
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tôi từng đến khám ở phòng khám này, tôi thấy mức chi phí có hơi cao so với những bệnh viện công thật nhưng cao hơn không nhiều. Tôi không cần chờ đợi đến lượt khám, phòng khám thì sạch sẽ, bác sĩ khám bệnh rất kĩ. Tôi thấy hài lòng khi các bác sĩ đã điều trị khỏi căn bệnh trĩ giúp tôi.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đã khám và điều trị bệnh trĩ tại phòng khám này gần 2 tháng. Đồng ý làm khám ở bệnh viện công thì mức phí sẽ thấp hơn, cũng có phần an tâm vì là bệnh viện lớn mà. Nhưng khổ nỗi bệnh trĩ của mình là trĩ ngoại độ 2, đi đứng ngồi nằm gì cũng khó chịu. Cứ đi khám tại bệnh viện công thì phải chờ lâu, đi thật sớm lấy số đợi đến lượt khám có khi đến tận trưa, mất thời gian lắm, mà nhiều khi bệnh viện đông quá cũng không phục vụ tốt nữa, nói thật có lúc thái độ và cách khám phải nói là rất tệ. Tìm kiếm thông tin trên mạng, rồi biết phòng khám đa khoa Nguyễn Trãi chuyên về bệnh trĩ, mình đặt lịch hẹn online.Đến khám cũng suy nghĩ về hiệu quả và uy tín của phòng khám liệu có tốt không? Sợ bị lừa hay tiền mất tật mang này nọ. Mà vì bệnh tình chuyển nặng rồi, khám ở bệnh viện công thì lâu, lại còn không dứt điểm, tốn thời gian chờ đợi nên mình quyết định đến phòng khám này . Đến đây, được các tư vấn tại phòng khám đón chào nhiệt tình , lại còn được tư vấn cụ thể chi tiết về tình trạng bệnh hiện tại . Sau đó là khám xét qua các bước rất chuyên nghiệp của Bác sĩ tại đây, bằng máy móc trang thiết bị mới tinh sạch sẽ vô cùng . Mình không cần chờ đợi lâu, mà cảm giác đi điều trị bệnh cũng thoải mái. Chi phí có phần cao hơn xíu các bệnh viện công, nhưng đổi lại là cách phục vụ, khám chữa ở đây hoàn toàn làm mình vừa hài lòng, lại còn an tâm, thoải mái nữa. Nhờ vậy mà gần 2 tháng là bệnh hoàn toàn khỏi, sức khỏe hồi phục dần.Tiền nào của đó cũng đúng thôi, bạn muốn khỏe và dứt bệnh thì điều này dù có mắc cũng là xứng đáng mà. Vậy nên nếu ai còn có ý định muốn mua sức khỏe, tính mạng của bản thân chỉ với suy nghĩ đi mua bó rau, con cá phải mặc cả trả giá thì mình nghĩ không cần tốn thời gian và tiền để khám chữa nữa. Tưởng chi phí rẻ, nhưng cộng lại có khi còn nhiều hơn một lần bạn bỏ tiền ra chỉ 1 lần , mà không tái phát nữa.Nói chung là mình thấy phòng khám đa khoa Nguyễn Trãi vừa được dịch vụ chất lượng lại hiệu quả cao. Cảm ơn các y Bác sĩ tại đây đã giúp mình thoát khỏi ám ảnh của trĩ ngoại độ 2.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cẩn thận phòng khám này nhé, có người mất tiền oan rồi đó: http://news.zing.vn/bo-truong-y-te-k...um=CocCoc-news
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

đừng tin mấy cái nick ảo ba xạo trên kia mẹ anhhien ơi, tất cả đều là tài khoản ảo do cái phòng khám lập ra để quảng bá và bao che cho bọn nó thôi. còn nếu người nào nói đáng đồng tiền thì nói thật người đó quá khờ quá ngu chứ không phải bình thường nữa
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không biết phòng khám này có lừa hay không, nhưng chặt chém là có thật. Bệnh nhân đến khám nói không có đem đủ tiền, tính để lần sau mới làm (vì chi phí báo giá sơ bộ đến Mười mấy triệu, ai đi khám mà mang nhiều tiền vậy) thì bác sĩ lẫn y tá mồi chài như đa cấp:

- "Gọi điện kêu người nhà mang tiền lên đi"
    - "ở đây có thanh toán thẻ, quẹt thẻ cũng được"
    - "làm đi chút cho người theo về nhà lấy cũng được"

bệnh nhân không chịu thì chuyển qua hăm dọa
    - "không làm mai mốt bị ung thư đấy"

(các bạn cẩn thận về giá cả luôn nha, ở đây không có niêm yết giá, bác sĩ muốn chém sao chém, chém hớ gặp người không có tiền thì bảo có nhiêu móc ra nộp nhiêu. kinh thật)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao lại có người PR cho cái phòng khám thất đức này chứ. Còn các anh chị Việt nam mình đang làm ở đó nữa mình là đồng hương mà sao anh chị biết mà giúp bọn nó lừa gạt dân mình vậy. Hôm nay mình đến khám tai đây. Sau khi đăng ký, nhân viên dẫn lên lầu 2 bảo đóng 1 triệu mà không nói la tiền gì. Sau đó, dẫn lên lầu 6 rồi vào 1 cái phong bảo nằm lên giường bệnh. Sau đó khi mở ổ bệnh ra thi nói rằng đã bị viêm nhiễm biểu phải cắt ngay và đòi 2 mức là 15 tr hoặc 25 tr. Khi mình từ chối vi lý do cần tìm hiểu thêm Thì họ bảo nội soi ổ bệnh Ko nhét vào được Gio phải cắt. Minh vẫn Ko đồng ý vì nghi ngờ. Bác sĩ gì sao mở ra được mà lai Ko nhét vô được. Rồi sao để bệnh nhân nằm đó mà mặc cả tiền bạc. Thi chi bác sĩ này làm dữ lên. Mình dòi giao kết quả khám đi thì chỉ giao 2 tờ giấy 1 là tờ xét nghiệm máu 1 là tờ nội soi mà không có kết luận. Quan trọng là khi mình đi qua bệnh viện Y Dược khám thì Ko phải bệnh mà họ nói. Thử hỏi nếu nghe họ mà để họ mổ thi hậu quả ra sao! Rồi sau đó minh quay lại đòi hoá đơn thì họ chỉ ghi là phí xét nghiệm và mọi soi moi cái 500 ngàn chứ không phải là khám nên không có kết quả. Xin các anh chị hãy chia sẽ với mọi người và những anh chị nào gặp trường hợp như em xin liên lạc lai với nhau để cơ quan chức năng vào cuộc. Chứ như hiện tại mỗi nguoi vào là họ lấy 1 triệu, anh em thường ngại khi bệnh này nên sẽ cho qua. Nhưng thử nghỉ nếu có người sợ quá mà đồng ý để họ làm bật thi nguy hại ra sao! Kính xin anh chị đang làm ở đó xin để lại chút lương tâm mà lưu chứng cứ khi cần dùng đến.