Địa chỉ khám bệnh

Nha khoa nao uy tin, hieu qua va .. gia huu nghi o Tp.HCM?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 71.8K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 248 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Me nao biet noi nao tram va nho rang an toan va hieu qua o Tp.HCM, chi minh voi, dau rang qua, oi ba con oi!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hai My Xem bài viết
    Me nao biet noi nao tram va nho rang an toan va hieu qua o Tp.HCM, chi minh voi, dau rang qua, oi ba con oi!
    Mình thấy nha khoa của Bệnh viện An Sinh rất tốt, ông xã mình mới nhổ răng ở đó về cứ khen suốt. Rất sạch sẽ và phục vụ chu đáo, tận tình, làm việc rất có trách nhiệm, trang thiết bị thì rất hiện đại, hình như toàn của Mỹ, Pháp. Bạn có thể đến đó thử xem sao. Tuy nhiên, giá cả thì cũng không rẻ lắm vì đây là bệnh viện tư mà. Tiền nào của đó bạn ạ, không nên tiếc tiền làm gì.
    Chúc bạn mau hết sâu răng!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy nha khoa của Bệnh viện An Sinh rất tốt, ông xã mình mới nhổ răng ở đó về cứ khen suốt. Rất sạch sẽ và phục vụ chu đáo, tận tình, làm việc rất có trách nhiệm, trang thiết bị thì rất hiện đại, hình như toàn của Mỹ, Pháp. Bạn có thể đến đó thử xem sao. Tuy nhiên, giá cả thì cũng không rẻ lắm vì đây là bệnh viện tư mà. Tiền nào của đó bạn ạ, không nên tiếc tiền làm gì.
    Chúc bạn mau hết đau răng nhé!
    • 4,620 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

gặp câu này tự nhiên thấy ê ê hết 2 hàm răng luôn :4: Hôm bữa trước em cũng bị mấy cái răng "ngu" hành hạ phải nhổ béng hết mấy đứa nó luôn nè. Cái đầu tiên ở BV Răng hàm mặt, ko đến nỗi đau lắm nhưng sợ BS, sợ chờ đợi quá. 2 cái sau đến chỗ BV RHM của Đại học Y dược, toàn mấy em SV. Ôi trời ơi, mấy em đó còn lấy em ra làm bài thi nữa chứ, còn phải động viên ngược lại cho em đỡ run. Được cái rẻ và ít phải chờ đợi, hehe. Chỗ này nghe nói đi ngoài giờ thì toàn BS làm ko à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em thấy làm ở Nha khoa 2000 trên đường Cống Quỳnh (chỗ giao với Nguyễn Trãi) tốt đấy. Các cô hướng dẫn lẫn bác sỹ đều hết sức nhẹ nhàng, tình cảm. Thích nhất là bệnh không nặng thì không bắt uống thuốc hoặc khuyên nhổ răng (em đi bác sỹ nha khoa toàn bị khuyên nhổ răng dù răng em chẳng gặp vấn đề gì to tát và em đến chỉ để lấy cao răng). Mẹ Hai My thích làm vào những giờ trái khoáy thì có thể đặt trước với bác sỹ, họ sẽ đáp ứng. Giá cả ở đây phải chăng.

Tới bệnh viện ĐH Y Dược đông người lắm, làm răng không nhất thiết tới đó. Em nghe nói bác sỹ ở đó khá giỏi. Nhưng bữa trước ax đi khám bệnh ở đó, đầu tiên bác sỹ đòi đè ra mổ. Em đã chuẩn bị khăn gói vào viện nuôi chồng. Hôm sau nhờ người quen giới thiệu cho ông bác sỹ giỏi hơn (cũng ở đó). Ông này kê đơn cho, mất có mấy chục nghìn, về uống khỏi luôn.
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với ah. Răng em hư nhiều quá mà không biết đến cho nào làm sạch sẽ một tí và bác sĩ nhẹ nhàng một tí. Trước giờ em toàn làm Trung Tâm Răng Hàm Mặt trên đường Trần Hưng Đạo nhưng mà bác sĩ rất thô lỗ và làm rất đau ( em đã thử qua cả trong giờ và ngoài giờ). Các mẹ giúp em địa chỉ phòng răng uy tín với nhé.Em cám ơn các mẹ nhiều lắm.:LoveStruc:
    • 72 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Giới thiệu với chị 1 địa chỉ làm răng tốt là Nha khoa 2000, A 36B Cống Quỳnh, Q1, DT: 08. 9252684 - 08. 9255634, website: www.nhakhoa2000.net. Phòng khám này nằm ngay đầu đường Cống Quỳnh, chỗ giao giữa Cống Quỳnh với Nguyễn Trãi.

Nhân viên ở đây phục vụ rất tốt, nhẹ nhàng, ân cần. Đi khám 1 lần chị sẽ có sổ lưu và được phát thẻ. Lần sau tới cứ đưa thẻ là họ sẽ lấy hồ sơ của mình ra. Chị có thể hẹn khám trước qua điện thoại nếu không có thời gian. Em mới chỉ cạo vôi và trám răng ở đây, thấy không đau.
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho Nha Khoa 2000. Ngoài ra bạn có thể tới Nha Khoa Minh Khai nằm ở góc ngã 4 NTMK và Cống Quỳnh

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me SongKhue Xem bài viết
    Giới thiệu với chị 1 địa chỉ làm răng tốt là Nha khoa 2000, A 36B Cống Quỳnh, Q1, DT: 08. 9252684 - 08. 9255634, website: www.nhakhoa2000.net. Phòng khám này nằm ngay đầu đường Cống Quỳnh, chỗ giao giữa Cống Quỳnh với Nguyễn Trãi.

Nhân viên ở đây phục vụ rất tốt, nhẹ nhàng, ân cần. Đi khám 1 lần chị sẽ có sổ lưu và được phát thẻ. Lần sau tới cứ đưa thẻ là họ sẽ lấy hồ sơ của mình ra. Chị có thể hẹn khám trước qua điện thoại nếu không có thời gian. Em mới chỉ cạo vôi và trám răng ở đây, thấy không đau.
    • 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Một địa chỉ nữa là nha khoa bên khoa Nha đại học Y Dược, ở mặt Nguyễn Trãi ấy. Số nhà thì mình không nhớ. Làm rất nhẹ nhàng, bác sỹ thân thiện, giá cả phải chăng.
    • 4,620 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ tròn vo Xem bài viết
    Một địa chỉ nữa là nha khoa bên khoa Nha đại học Y Dược, ở mặt Nguyễn Trãi ấy. Số nhà thì mình không nhớ. Làm rất nhẹ nhàng, bác sỹ thân thiện, giá cả phải chăng.
    Chỗ này thì đi trong giờ ko đc bác sĩ khám đâu, mà là mấy em sinh viên thôi. Nhưng tùy em, có em cũgn được phết. Em khám cho mình mà mình toàn phải trấn an ngược lại em thôi :Laughing:
    • 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Hihi...sv chỉ khám khâu tổng quát
    thôi. Còn điều trị vẫn là bác sỹ mà. Ngoài ra còn có thể yêu cầu chọn bác sỹ. Các bác vào khu điều trị chuyên sâu mà hỏi, cả một list từ bác sỹ đến thạc sỹ cho mà chọn.
    • X_U
    • 7 năm
    • 1,105 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Thế còn địa chỉ trồng răng, có chị nào đã có "kinh nghiệm" trong vụ này chỉ em với. Cái răng nhổ hơn 2 năm nay rồi mà chưa dám đi trồng. Những dịch vụ bình thường thì đi ra các phòng khám nha khoa nhưng chuyện "nghiêm trọng" thế này thì đi đâu ạ. hix hix
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết nha khoa nào niềng răng hô (vổ) uy tín, giá cả phải chăng ở HCM kg, chỉ mình với.

Thanks
    TPHCM
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ đừng đi Nha khoa chỗ góc NTMK và Cống Quỳnh nhé
    Em là nạn nhân của nó đây
    Em trám 2 răng cửa kề nhau. Trám xong thì thấy chỗ trám trên 2 răng bị dính vào nhau
    Còn nữa, em mới trám cách đây 1 năm mà bây giờ miếng trám sắp sứt ra rồi
    Em cạch chỗ đó tới già
    Nhìn cơ sở cũng khang trang, giá cũng mắc mà BS làm ăn tệ quá
    • 6,376 Bài viết

• 14,045 Được cảm ơn

Em là chúa nhát, chúa sợ đau nhất trên đời luôn, nói đế nhổ răng là đã hết vía. Nhưng theo kinh nghiệm của em thì phòng răng 223 Nguyễn Thiện Thuật nhẹ nhàng và giá cả tốt. BS Nhung và BS Khanh, vợ chồng anh chị ấy rất dễ thương, kể cả cô phụ tá cũng đáng yêu nốt, hihi... Em nhổ 2 cái răng khôn nằm nghiêng, hình cái móc câu, phải dùng tiểu phẩu đấy ạ, đến khi hòan hồn lại thì không đáng sợ như đã tưởng tưởng, cũng không thấy đau vì khi hết thuốc tê uống theo đơn BS. Anh chị ấy tư vấn theo hướng tốt nhất, cần thiết lắm mới xử lý và giá cả thì tốt hơn ở Anh Sinh và những nha khoa đăng báo. Phòng răng làm cả ngày nhưng có điều lúc nào cũng có khách đợi, khi đến phải đợi một lúc lâu mới đến được lượt của mình ạ.
    • 98 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các chị thử đến phòng mạch BS. Phan Trần Tuấn, 160 Lê Quốc Hưng Q4 (đối diện chợ Xóm Chiếu). Giá cả tương đối lắm. Đây là phòng mạch của ba em mở. Ba em rất vui tính, mắt thẩm mỹ lắm nên làm răng giả, răng sứ không thấy giả tạo. Còn chỉnh nha nữa, không phải lúc nào cũng làm chỉnh nha cố định, lúc sau mở ra hư răng thật hết. Ba em cũng tư vấn sao cho mình có hàm răng đẹp, không phải cứ hư răng là nhổ đi, chừng nào không thể cứu vãn nổi mới nhổ đi. Vì dù sao răng thật cũng là nhất. Em cám ơn trước các chị ủng hộ nha :Rose:
    • 40 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị giống mình chưa? Trước đây khi mang bầu mình bị sâu răng viêm nhiễm hư tủy. Đi vào BV Răng Hàm Mặt - Trần Hưng Đạo./ Bsi bắt chụp hình XQuang rồi báo răng sâu rồi, hút tủy bắt buộc phải nhổ. Mình nghe thế ko nhổ thứ nhất là răng nằm ngay hàng tiền đạo bên cạnh răng cửa - chẵng nhẽ làm việc với khách hàng mà bị sún răng. Thứ 2 là mình đang mang thai - nhổ răng thì phải uống kháng sinh nên sẽ ảnh hưởng đến thai nhi. Do đó ko thể nào nhổ được. Mình ra chỗ bsi tư khoét bên chân răng một đường nhỏ để mủ chảy ra. Và ngậm nước muối hột trà xanh để giảm viêm. khoảng 2 tuần thì mình hết viêm . Trong thời gian đó đau lắm sưng cả mặt lên luôn vì mủ trước đó ko thoát ra được. Sau đó sau khi sanh em bé xong, hết cho con bú thì mình đi khám bsĩ tư. Lần này cũng chụp phim rồi bsĩ tư vấn - do vết răng sâu quá rộng. Do đó có 2 phương án : thứ nhất phải đặt thuốc - nhưng phải đi lại nhiều lần - thứ 2 : tiểu phẫu nói chung phần chân răng làm sao đó mình cũng chẵng nhớ kĩ tên gọi. Nếu PA 1 ko khỏi thì mới cần PA 2. Sau khi đắp thuốc 3 lần thì bsi nói ko cần làm PA 2 đâu đã chữa xong trám được rồi. Chi phí cũng rẻ chỉ hết có 400 ngàn thôi.
    Mình đang suy nghĩ ko biết là ai đúng ai sai? Nếu mình nghe lời bsi ở BV thì mình uống kháng sinh nhổ răng ảnh hưởng đến con và thẩm mỹ. Chưa hết còn tiền trồng răng giả nữa chứ. May mà mình ko làm. Để từ từ thì đã giữ được răng ko bị nhổ. Tại sao cùng là bsi sao xử lý tình huống kì vậy? Mình đã hỏi rất kĩ ko có phương pháp nào sao? Bsi BV nói ko? Băt buộc phải nhổ răng. Tại vì BS BV lười hay làm sao? Kì cục BV chẳng nhẽ còn tệ hơn phòng khám tư?
    • 434 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heocon0412 Xem bài viết
    Mình đang suy nghĩ ko biết là ai đúng ai sai? Nếu mình nghe lời bsi ở BV thì mình uống kháng sinh nhổ răng ảnh hưởng đến con và thẩm mỹ. Chưa hết còn tiền trồng răng giả nữa chứ. May mà mình ko làm. Để từ từ thì đã giữ được răng ko bị nhổ. Tại sao cùng là bsi sao xử lý tình huống kì vậy? Mình đã hỏi rất kĩ ko có phương pháp nào sao? Bsi BV nói ko? Băt buộc phải nhổ răng. Tại vì BS BV lười hay làm sao? Kì cục BV chẳng nhẽ còn tệ hơn phòng khám tư?
    Eheee, giới chuyên môn thường có câu: Vào chỗ lớn thì hay gặp người ...nhỏ, vào chỗ nhỏ lại gặp người...lớn.
    Trường hợp của bạn là điển hình minh chứng câu nói trên là đúng.
    Bạn từ từ nghĩ xem.
    • 1,427 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dental_consultant Xem bài viết
    ================================================== =======
    đó là lý do bạn nến đế phòng nha có chuyên môn cao
    phía nam , TPHCM thì ghé NHA KHOA NHÂN TÂM - 801_807 ĐƯỜNG 3/2, PHƯỜNG 7, QUẬN 10, TP.HCM găp thạc sỹ - bác sỹ Võ Văn Nhân (http://www.nhakhoanhantam.com)
    Phí bắc : HN, PM cho mình, đưa đón điều trị trong suốt thời gian lam răng, với bệnh của bạn phải điều trị khoảng 6 lần, trong thời gian 45 ngày, k cần nhổ răng
    quảng cáo dư quá
    • 1,566 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dental_consultant Xem bài viết
    ================================================== =======
    đó là lý do bạn nến đế phòng nha có chuyên môn cao
    phía nam , TPHCM thì ghé NHA KHOA NHÂN TÂM - 801_807 ĐƯỜNG 3/2, PHƯỜNG 7, QUẬN 10, TP.HCM găp thạc sỹ - bác sỹ Võ Văn Nhân (http://www.nhakhoanhantam.com)
    Phí bắc : HN, PM cho mình, đưa đón điều trị trong suốt thời gian lam răng, với bệnh của bạn phải điều trị khoảng 6 lần, trong thời gian 45 ngày, k cần nhổ răng
    Quảng cáo tệ quá. Mình cũng dân Y dược ra nên biết rõ những người bạn nói. Không cần quảng cáo ở diễn đàn như thế này d0âu bạn.
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4