Địa chỉ khám bệnh

"Nằm giường" chữa bệnh !!! Đúng hay sai

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 19.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 58 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mong các mẹ có thêm thông tin thì cung cấp thêm cho mình? Thực hư vấn đề ra sao?

Có một địa chỉ ở đường Hùng Vương, Q.5, TP.HCM hiện nay đang có dịch vụ "nằm giường" miễn phí. Máy nó như một cái máy phát điện nhỏ, có gắng mấy cái cục nổi lên rồi đặt lưng nằm lên (khó diễn tả nhỉ) Sẽ update tờ rơi của cái máy cho các me tham khảo. Công dụng của máy này theo quảng cáo là có thể điều trị được rất nhiều loại bệnh: như dạ dày, tiểu đường, thoát vị đĩa đệm, các vấn đề về xương khớp.... Dịch vụ này thường thu hút các cụ lớn tuổi (khoảng 60t trở lên) mỗi ngày xếp hàng bắt số để được nằm miễn phí để trị bệnh. Mỗi xuất nằm khoảng 30 phút. Sau một thời gian nằm, các cụ thấy thích và có nhu cầu mua máy về nhà tự nằm không phải đến đó nữa. Giá mỗi cái máy cũng khoảng (25-30 triệu)

Mình không hiểu máy này hiệu quả tới bao nhiêu? Các nhân viên quảng cáo giới thiệu thế nào? Mà bà cụ nhà mình một mực đòi mua máy và quảng cáo rành rọt về cái máy này. Nếu thật sự thần kỳ như vậy có mua để làm cụ vui lòng cũng chẳng tiếc, nhưng mà lướt qua vài cái search trên mạng, mình thấy toàn là lừa đảo. Xem link http://violet.vn/minhdan190708/entry...ntry_id/309140

Các mẹ có thông tin gì thêm thì cung cấp cho mình biết nhe!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi calotot; 02/08/2011 vào lúc 06:00 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 58 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Đây là cái máy mà mình đang đề cập tới.
    • 10 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Xin chào bạn,

Mình đã tìm hiểu về loại máy này và các công dụng được quảng cáo của nó. Theo như quảng cáo mà mình sưu tầm:

Máy ceragem được sử sụng bởi 4 yếu tố : Ấn huyệt , Châm cứu, Uốn nắn cột sống, Tia hồng ngoại, khi sử dụng máy ceragem sẽ được hấp thu vào cơ thể làm mở rộng huyết quản có tác dụng đào thải cholesterol, chất cạn bả trong cơ thể ra ngoài bằng tuyến mồ hôi và tuyến nước tiểu…

Máy ceragem có thể tăng cường sự trao đổi chất và tuần hoàn máu …

Máy ceragem sẽ mang lại cho bạn cảm giác thật thoải mái sau khi sử dụng

Máy sử dụng thích hợp cho từng cá nhân và hổ trợ tốt cho sức khỏe cho cả gia đình của bạn . Đặt biệt máy thích hợp cho những quý vị thường xuyên bị đau nhức, thấp khớp , thần kinh tọa , tai biến ….
    Đọc thông tin về loại máy này, mình có một số lưu ý tới bạn:

Máy này theo như quảng cáo thì chữa bệnh chủ yếu là nhờ phát ra tia hồng ngoại. Tia hồng ngoại trước giờ được sử dụng trong y học không phải để trị bệnh đau nhức, thấp khớp, thần kinh tọa hay tai biến ... mà tác dụng của nó là hỗ trợ, giúp giảm đau, chống viêm mạn tính và giúp thư giãn cơ, đào thải chất cặn bã.
    Khi sử dụng tia hồng ngoại, vì thế, người được chiếu sẽ có cảm giác thoải mái (cũng như chúng ta nếu dậy sớm đón ánh nắng có nhiều tia hồng ngoại thì cảm thấy rất dễ chịu vậy)
    Vấn đề ở chỗ tác dụng của tia hồng ngoại chỉ khoảng 1 tiếng, sau đó cơ thể sẽ trở về trạng thái ban đầu.
    Khi các cụ đươc cho nằm lên thiết bị đó khoảng 30' thì tất nhiên lúc đó cảm thấy rất thoải mái dễ chịu. Nhưng đó là tác dụng nhất thời chứ không phải trị được những bệnh nghiêm trọng trên bạn ạ. Còn việc nó uốn nắn được cột sống hay trị dạ dày thì quả là quá vô lý vì nó chẳng hề nói rõ ràng là ngoài tia hồng ngoại ra thì còn có cái yếu tố thần kì nào làm được việc đó. Điểm mập mờ này rất rõ ràng!
    Mình chưa nói đến việc loại máy Ceragem đó có thực sự phát ra tia hồng ngoại hay chỉ là những xung điện kích thích đơn giản để đánh lừa cảm giác.
    Miễn phí cho các cụ vài tiếng đồng hồ để thuyết phục các con cụ bỏ tiền ra mua cái máy hàng chục triệu đồng thì quả là quá hời. Thông tin về máy móc chữa bệnh thần kì hiện giờ trôi nổi, nếu không tỉnh táo sẽ là "tiền mất tật mang"

Bạn cân nhắc kĩ nhé!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 343 Bài viết

• 523 Được cảm ơn

À vụ này mình cũng từng nghe 1 bà cụ bán trà đá trên cầu Long Biên kể chuyện, thực hư ra sao mình chịu, nhưng có nghe cụ kể là nhà đông con, chẳng nghề ngỗng gì nên cụ già lắm rồi vẫn cứ đi bán nước trên cầu.

Cụ bị viêm cột sống =.= hay thần kinh tọa gì đấy, cũng nghe có người mách cái máy này, nên thường đến đó nằm miễn phí 30p, rồi năn nỉ họ cho chữa bệnh vì cụ rất nghèo không có tiền mua máy. Vừa nằm vừa tập đi bộ, rất đau nhưng sau 3-4 năm gì đấy cũng thấy đỡ hẳn. Không biết là tại máy hay là tại chăm luyện tập nữa :Straightf: Chả biết thật giả thế nào, đọc topic này mình chợt nhớ lại như vậy.

Thêm thông tin thì lên... cầu tìm bà cụ kiểm chứng.
    P.S: cụ bán nước khá đắt he he
    Chỉnh sửa lần cuối bởi KaiKite; 02/08/2011 vào lúc 11:09 PM.
    Nếu hạnh phúc không thể là vĩnh viễn
    Điên cũng cần cho xứng với đam mê
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi cũng đã thử đi nằm máy Ceragem được 2 tháng rồi. Tôi bị thần kinh toạ, khi cúi lưng rất đau. khi ngồi lâu muốn đứng lên thì phải lom khom không thẳng lưng được, nhất là cái chân bên trái ngồi lâu một chút là đau ở đầu gối. Nghe người ta bày, tôi đi nằm thử 2 tháng thì bữa nay thấy bớt nhiều, lưng không còn đau nữa. Ở trung tâm Hùng vương tôi thấy có đông người tới nằm và khi nói chuyện với nhau, nhiều người cũng bảo là bớt, còn mức độ bớt tới đâu thì tùy người, nhưng nói chung tới đây cũng rất vui. Trước khi được nằm máy, chúng tôi phải nghe quản lý nói chuyện về cách sử dụng. Tôi cũng muốn mua 1 máy về nhà để tùy sử dụng, nhưng nghe nói là phải nằm ít nhất 3 tháng , có bớt bệnh và có tin thì mới bán, nên phải chờ. Nói chung, tôi thấy đây là nơi hỗ trợ điều trị bệnh có thể tin được, không như mấy nơi vội vàng bán lấy lời.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namrom8667; 20/08/2011 vào lúc 08:13 PM.
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào bạn ,
    Chiếc máy này hiệu quả thiệt đó, cá nhân tôi đang nằm giường 03 tháng nay,tôi không quảng cáo dùm đâu nhé! Chiếc máy này chỉ chữa những căn bịnh mãn tính,lâu năm thì phải có thời gian dài trị liệu mới có kết quả , hiện giờ tôi thấy nhiều người lên chia sẽ cho biết khà quan lắm .Riệng tôi có bịnh hen suyễn dị ứng từ nhỏ nay tôi đã 62 tuổi , tiểu đêm kinh niên ,da bị nám đen 10 năm nay chữa không được , thần kinh toạ , thoái hoá cột sống cổ vì ngồi vi tính lâu trên máy, mắt mờ rất khó chịu đeo kính cũng không rõ cho lắm . Hiện nay ,mắt tôi không phải đeo kính ,xỏ kim may máy được rồi , đọc chữ Hán phải co chữ 24 mới được ,vậy mà nay co chữ 12 thấy được rôi . Da tay , da chân bỗng nhiên trôi dân các mãng da chết, nốt đồi mồi trên gò má phai hãn , tiểu đêm cũng bớt nhiều lắm . Riêng bịnh suyên thì tôi đang theo dõi,nhưng dẫu sao tôi cũng đỡ uống thuốc mồi khi trở trới .Như mấy ngày mưa bảo liên tục vừa qua , nhằm ngày chủ nhật ,không nằm giường được, lần đó tôi bị phản ứng dữ quá buộc lòng phải uống 3 lần /ngày . Sáng thứ hai , tôi cố gượng lết vào nằm giường mỗi ngày , ngực tôi nhe dần ,nhưng thuốc suyển này độc hại lắm,nó gây phụ chúng khiến tôi bi lập lại chứng đau thắt lưng , cổ tôi xoay trở khó khăn cũng cả tháng , nhưng được cái gày càng giảm nhẹ ....Nói vậy chứ tôi vẫn khuyên bạn nên đến nằm thử nghiệm đi để yên tâm mà mua máy .Thât ra , Cty Ceragem này không lừa chúng ta đâu ,tôi cũng có đến các Cty khác nằm thử máy miễn phí , nhưng họ hay dụ mình mua máy lắm. Còn ở Cty Ceragem này, tôi nằm đến nay chưa thấy ai dụ tôi hoặc bất cứ ai mua máy cả . Chẳng qua mình muốn mua máy là vì ngại ngồi chờ lâu . phải mát 1g30p mới vào nằm giường được, gặp hôm trời mưa ít người đi mới chờ 1/2 g . Thoạt đầu, tôi cũng chán ngồi nghe lám, lâu dần tôi lại tháy hữu ích , vì có những điều sơ đẳng đã từng học trên ghế nhà trường mấy chục năm về trước mà mình cũng không biết , không nhớ .Nhờ ngồi nghe thế mà hay, lại còn được tập thể dục nữa ...... Cuối Cùng ,tôi xin nhắc lại rằng bạn nên trực tiếp nằm giường . Tôi liệt kê các chi nhánh của Cty Ceragem để tiện đường cho ban đến ;
    1- số 18 Đồng Xoài P13- Q Tân Bình
    2- Số 115 Vĩnh Hội Q4
    3- Số 55B Hùng vương P4 Q5
    4- Số 10 Phong Phú P12 Q8
    5- Số 575 Bình Thới P10 Q11
    6- Số !7D Hoàng Hoa Thám P11 Q. Gò Vấp

huetam572
    Chỉnh sửa lần cuối bởi SuSu_CaRot083; 13/09/2011 vào lúc 05:29 PM.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trung tâm Gò Vấp là ở 17D đường số 11, P11, QGV bố ơi! Hiện con đang làm việc ở đó!

Thật sự mới đầu vào làm em cũng ko tin nhưng đến giờ làm đc 4 tháng thì chắc ko muốn tin cũng ko đc. Nói thật bệnh nào em cũng thấy có người bị mãn tính khỏi rồi. Từ viêm xoang, dạ dày, đường ruột, các bệnh về cột sống, da liễu, sinh lý, mất ngủ, ...

Mọi người cứ nói lừa đảo nhưng chắc ko ai biết rằng khách phải đi đủ 03 tháng mới có quyền mua máy (như lời bác ở trên nói). Nhiều người cứ nói lừa đảo chứ em hỏi lừa đảo thì đặt ra quy định đó làm gì? Thậm chí mới đây khách đặt cọc rồi nhưng ko muốn mua nữa thì cty vẫn hoàn trả 100% tiền cọc, thậm chí còn ko tính chi phí huấn luyện.

Nói nhiều thì hóa quảng cáo nhưng nếu các bác có nhu cầu chữa bệnh thật thì cũng nên ghé ít nhất khoảng 1-2 tuần sẽ cảm nhận đc (ghé 1-2 ngày thì chắc ko đủ để cảm nhận đâu). 1-2 tuần thì chả mất mát gì, biết đâu mình lại khỏi bệnh đúng ko? Nếu có bệnh thì nên tìm hiểu kỹ chứ đừng bỏ lỡ uổng lắm.

Em cũng xin đính chính thông tin bác nào nói trên kia là nằm tia hồng ngoại chỉ có tác dụng 1 tiếng là sai bét. Để khỏi bệnh, nhất là mãn tính, bệnh nhân phải chịu đựng đau đớn do cơ thể tự chữa bệnh trong 1 khoảng thời gian khá dài (có khi lên 2-3 tháng) chứ ko phải đến nằm cái là khỏi đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Em bị đau cột sống, thường xếp hàng đi chữa trị tại trung tâm Hùng vương P4 Q5, đỡ thực đó, không phải láo hay gạ gẫm đâu. Nhưng gần đây được con bạn mới mua một giường Ceragem tự động từ Mỹ về (Nó nói rẻ hơn ở Vn nữa, kể cả phí khoản chuyên chở từ Cali về TSN.) cho dùng chung với nó mà khỏi phải xếp hàng. Nó bảo em lên mạng để tìm hiểu thêm, em vào ceragemcalifornia chấm com đọc thả cửa luôn. Thế mới hay là toàn thế giới dùng Matxa Ceragem chứ không phải chỉ ở VN thôi đâu. Nếu mẹ nào chưa dùng thì nên đi dùng thử đi.
    Chúc các mẹ may mắn.
    • 537 Bài viết

• 2,233 Được cảm ơn

Mình đang định gửi tiền về cho âng cụ mua một máy, nên tìm phải hiểu thêm trên mạng.
    Thấy người khen cũng nhiều nhưng toàn những người mới viết được vài bài ( thậm chí đúng 1 bài!)

Cho nên đang nghji ngờ có màn "siêu tiếp thị" của Ceragem trên các forum.

Tóm lại là phải cảnh giác và nghe ngóng thêm từ những thành viên có nhiều bài mới đáng tin.
    Có đúng ko các bạn tiếp thị viên của Ceragem nhỉ?
    Không có gì quý hơn độc lập tự do tư tưởng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 236 Bài viết

• 8,046 Được cảm ơn

Mình là thành viên lâu năm, viết nhiều bài ở WTT, không phải nhân viên tiếp thị nhé.

Hiện giờ mình cũng đang nằm thử giường trị bệnh nhưng không phải của Ceragem, mà là giường của hãng Hàn Quốc khác. Mà cái giường mình nằm là 1 tấm thảm to được kết thành từ nhiều hột đá Germanium. Công dụng cũng tương tự Ceragem. Bên này cũng có quy định tương tự Ceragem, phải nằm vài tháng và đỡ bệnh thì mới được mua máy.

Khi còn nhỏ mình cũng có đọc bài báo khoa học về cơ chế hoạt động của cơ thể. Khi cơ thể bị virus lạ xâm nhập, cơ thể sẽ tự chữa bệnh bằng cách đốt nóng người lên để diệt virus => xảy ra triệu chứng sốt. Máy này hoạt động tương tự như cơ chế này, giúp đốt nóng cơ thể trong 1 thời gian ngắn để tăng sức đề kháng, các mạch máu bị tắc nghẽn sẽ được khai thông (các mẹ hay cạo gió, giác hơi cũng vì mục đích làm bể mạch máu giúp khai thông các mạch máu bị nghẽn).

Mình bị viêm đa xoang lâu năm khá nặng, với lại từ sau khi nhổ 4 răng khôn chắc bị chạm dây thần kinh hay sao ấy, cứ bị nhức đầu 24/24 cứ đập đầu vào gối suốt, đuối quá mình lò mò đi nằm thử (cùi không sợ lở mà, bệnh quá rồi) . Mình nằm vài lần thấy cũng khá dễ chịu. Sau vài tháng dùng có kết quả thì mình sẽ báo cáo cho các bạn nhé.

Mẹ của bạn mình da mặt nám đen, nằm vài tháng giờ da hết nám, trắng hồng => Cái này thì mình không rõ cơ chế làm đẹp da của máy như thế nào. Mẹ nào biết nhiều về y học thì giải thích giúp mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ritavn; 29/08/2012 vào lúc 04:59 PM.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ mình bị trượt cột sống...chữa trị thuốc tây, thuốc bắc gì cũng không hết...gần 2 năm trời luôn..càng ngày chân bị teo lại..và đi đứng rất khó khăn...ko đi hay đứng lâu được...càng ngày đi như những người bị tật vậy...nghiêng người qua một bên...gần 2 năm trời nào là đi châm cứu, đi đắp thuốc bắc, đi bác sĩ chích và uống thuốc...nhưng càng ngày thấy càng đau càng nhức...rồi một hôm bạn mẹ mình đến nhà chơi..cô ấy ko biết mẹ mình bị bệnh nặng như thế...và cô ấy đã chỉ mẹ mình đi nằm giường ceragem...vì ngay bản thân cô ấy cũng đang nằm...và ngày nào mình cũng chở mẹ mình đi nằm giường hết...sau 2 tháng chân mẹ mình thấy bớt đau...đi lại cũng dễ dàng hơn trước..nên mẹ mình quyết định mua giường về nằm...giường mẹ mình mua là giường ceragem tự động 54 triệu...và bây giờ mẹ mình đi lại được rồi ko những thế còn đi chạy xe đi làm được nữa...
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chào các bạn,
    Mẹ mình cũng bị đau cột sống, và gần đây được mọi người rủ nên mẹ mình cũng đang đi nằm thử máy ở Đồng Xoài, Tân Bình - tpHCM. Tình hình là bố mẹ mình định mua cái máy đấy nên mình lên mạng tìm hiểu thử xem sao.
    Hiện tại mình thấy một vài ấn tượng thế này:
    - Công ty này bị cấm hoạt động ở Texas vì quảng cáo khoa trương, và nhiều điều không có cơ sở y học:
    https://www.oag.state.tx.us/oagNews/release.php?id=1156
    - Cách tiếp thị kiểu nằm 3 tháng mới được mua có cái đó hơi đáng nghi ngờ, vì công ty bình thường thì cần gì phải làm thế?

Nếu nó có tác dụng thì mình cũng muốn bố mẹ mình mua 1 cái. Không biết các bạn có ai có thêm thông tin gì không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 374 Bài viết

• 285 Được cảm ơn

Mình nghe mẹ mình kể là nằm cũng 1 năm rồi, giờ mua luôn máy để cả nhà cùng nằm vì mẹ mình từ khi nằm thì tay hết tê, đầu hết chóng mặt và bao tử cũng không hành để bị ói này nọ nữa.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu mẹ nào chưa dùng thì nên đi dùng thử đi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maria_candy243; 15/01/2013 vào lúc 02:04 PM.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nằm giường làm gì bạn. Theo mình thì không tốt đâu !
    • 876 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Muốn mua giường này mua ở đâu vậy các mẹ
    • 235 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình nghe có người nói là cẩn thận, vì hơ nóng cơ thể nhiệt độ cao thường xuyên dễ bị giòn xương. Thực hư thế náo khg biết.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ mình (68) tuổi gần hơn 1 tháng nay cũng rất hay đi nằm giường hàn quốc gì đó ở gần Ngọc Khánh. Nói sơ qua về mẹ mình là mẹ mình hơi bị trầm cảm. Đợt trước thì có khi cả tháng chỉ ở trong nhà, ko đi đâu cả. Rất may là đợt hè tìm được bác sĩ chữa bệnh trầm cảm nên cũng đỡ hơn.

Nhà mình động viên mẹ mình đi tập yoga nhưng bà đến đó vài bữa rồi chán vì mọi người ko nói chuyện với nhau, chỉ tập và mẹ không theo được.

Nhưng từ khi đi nằm giường, mẹ mình chăm chỉ ăn uống đúng giờ, đi chợ để kịp giờ xếp hàng đi nằm giường. NÓi cho cùng mình không tin vào mấy cái giường bách bệnh, nhưng được cái mấy trung tâm quảng cáo này rất giỏi trong việc tạo các hoạt động vui chơi cho các cụ già.

Mình chỉ thiết nghĩ giá ở Vn có những trung tâm thể thao, thu phí rẻ thôi, hoặc miễn phí cho các cụ già có hoàn cảnh khó khăn, tổ chức các hoạt động vui chơi cho các cụ già, hướng dẫn tập thể dục cho các cụ thì tốt biết mấy nhỉ.

Mẹ mình nói biết đi nằm giường cũng ko phải là chữa bách bệnh nhưng đến đó gặp các bà khác, cùng tuổi già, nói chuyện cũng vui. Vả lại việc phát vé, xếp hàng khiến các cụ già bắt buộc phải vận đồng đều đặn hàng ngày. Các cụ có cảm giác mình tham gia vào một tổ chức gì đó, thì cuộc sống sẽ vui và nhiều ý nghĩa hơn.

Giờ mình chỉ mong cái trung tâm đó quảng cáo càng lâu càng tốt, nhưng mà cũng lo là lúc nó giải tán thì mẹ mình sẽ buồn thế nào
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mẹ mình 63t, cũng bị trượt cột sống, rất đau và không ngồi lâu được, rờ tay lên cột sống thấy có đoạn đốt sống cộm lên luôn. Uống thuốc tây cũng chỉ đỡ đau thôi. Và mẹ được người quen khuyên đi nằm thử máy ceragem. Ban đầu mẹ và cả mình đều nghi ngờ và nghĩ đây là hình thức bán hàng đa cấp thôi. Nhưng do chỗ này gần nhà + nhiều người khuyên mẹ nên mẹ cũng quyết định đi nằm thử. Sau khoảng 1 tháng thì mẹ thuyết phục cả ba đi nằm chung. Mình cũng không để ý lắm vì nghĩ chắc trò lừa đảo gì đây, mà ba mẹ đi cũng ko mất gì, đến đó sinh hoạt cũng vui nên mình cũng ko ngăn cản ba mẹ làm gì. Nhưng 1 thời gian sau mình thấy da mặt mẹ hồng hào lên, vết nám trên mặt mờ hẳn (mẹ mình bị nám da mặt sau khi sinh em mình, hồi trẻ mẹ cũng đã chữa trị nhiều nơi, dùng nhiều biện pháp, tốn không ít tiền nhưng không giảm nám nên sau này mặc luôn, ko chữa nữa). Mình có hỏi mẹ là làm cách nào thì mẹ mới bảo không làm gì hết, chỉ đi nằm máy thôi. Mẹ cũng rất vui vì lưng mẹ đỡ đau nhiều lắm, không phải uống thuốc giảm đau nữa, và còn có thể đi chùa, ngồi tụng kinh lâu được nên tinh thần rất thoải mái, vui vẻ.
    Một việc nữa là mẹ mình trong giai đoạn mãn kinh, thỉnh thoảng cứ có cơn nóng bốc lên đầu (chắc ng ta hay gọi kiểu như bị "bốc hỏa" í) rất khó chịu, nữa đêm cứ bị cơn nóng bốc lên làm mất ngủ, bức rức trong người. Nhưng từ khi đi nằm máy thì giảm hẳn, thời gian đầu thì cơn nóng bốc lên nhanh hơn, hạ nhanh hơn nên cũng đỡ khó chịu, thời gian sau thì cơn nóng thưa dần dần và hiện tại thì rất lâu mới bị 1 lần và cơn nóng cũng bốc lên tgian ngắn thôi.
    Mình rất vui vì máy này đem lại hiểu quả tốt cho mẹ, còn ba thì bị huyết áp cao, cũng nằm máy này nhưng chưa thấy ba nói gì về hiệu quả. Mình chỉ sợ máy có nhiệt độ vào làm máu sẽ lưu thông nhanh hơn bình thường 1 chút, tạo ra áp suất máu cao hơn, sợ không tốt với ng cao huyết áp.

Sau đó mẹ có khuyên dì mình đi nằm máy này. Dì bị thoái hóa cột sống cổ, khám chữa lâu năm không bớt, bác sĩ chỉ định phải mổ nhưng dì ngại chưa đi. Cổ rất đau, quay đầu khó khăn. Sau 4 tháng kiên trì đi nằm máy mỗi ngày thì đỡ hẳn, xoay đầu bình thường, dì đi tái khám lại thì bác sĩ không bắt mổ nữa. Giờ thì dì vẫn sắp xếp đi nằm nhưng tuần đi 4 ngày thôi vì không có thời gian nhiều.
    Nhà mình vừa tậu 1 máy tự động v3, mấy hôm nay mình cũng nằm thử, thấy cảm giác rất thư giãn kiểu như nằm massage. Hi vọng là chứng đau lưng của mình sẽ được cải thiện, dân văn phòng ngồi nhiều quá nên thắt lưng có vấn đề.
    Đúng là giá của máy hơi cao so với cấu tạo máy (chắc đã tính luôn chi phí mở các điểm nằm miễn phí để quảng cáo) - nhưng để ba mẹ cải thiện được sức khỏe, tinh thần lạc quan thoải mái thì mình nghĩ không có gì để đắn đo cả.

Vài dòng chia sẻ hi vọng các bạn có thêm thông tin. Bạn nào cần thêm thông tin gì cứ inbox cho mình, có thời gian mình sẽ trả lời. Khi nào lưng mình đỡ đau sẽ lên chia sẻ cho mọi người có thêm niềm tin nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn search trang web của ceragem ấy, tất cả các điểm cho nằm máy miễn phí đều bán máy hết đó.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2