Địa chỉ khám bệnh

Muốn khám tổng quát và đo chỉ số IQ cho trẻ (SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.21K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Timmy nhà em đc hơn 2 tháng, em muốn cho bé khám tổng quát, làm vài xét nghiệm và đo chỉ số IQ cho bé. Có @ nào biết ở SG có trung tâm hay bệnh viện nào khám và làm xét nghiệm như thế ko? xin hướng dẫn giúp em với. Cảm ơn rất nhiều
    [link=http://lilypie.com][img noborder]http://lilypie.com/pic/081012/wVGl.jpg[/img][img noborder]http://b1.lilypie.com/IyjYp7.png[/img][/link]
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 456 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Timmy Xem bài viết
    Timmy nhà em đc hơn 2 tháng, em muốn cho bé khám tổng quát, làm vài xét nghiệm và đo chỉ số IQ cho bé. Có @ nào biết ở SG có trung tâm hay bệnh viện nào khám và làm xét nghiệm như thế ko? xin hướng dẫn giúp em với. Cảm ơn rất nhiều
    Bé mới hơn 2 tháng, cần gì đo IQ. Vả lại đo cũng chưa chính xác mà bạn.

Cái cần thiết là kiểm tra sức khỏe tổng quát thôi
    • 1,913 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Bạn đến Bệnh viện Nhi Đồng 1:

- đăng ký khám Phòng E8 để khám tổng quát cho bé!

- nếu muốn đo chỉ số IQ thì đăng ký khám tại Đơn vị Tâm Lý.
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 1,557 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Chị cho em hỏi, em muốn khám tổng quát cho nhóc ở BV Nd2, có phải khám ở khoa trẻ em lành mạnh ko ạ?con em khám bs Lê Văn Lợi,mà sao thấy khám qua loa quá,ko biết Nd1 có khám kỹ ko chị nhỉ?Nhóc em tự dưng nửa tháng nay sụt hết 0.5kg,vẫn chơi, ăn uống bình thường,mới bị sổ mũi 1 ngày nhưng em thấy khỏi rồi, em chẳng biết khám gì nữa đây, buồn ghê, mà khám về hô hấp bs hay cho uống kháng sinh lắm,lúc trước nhóc uống kháng sinh 6 ngày, bị tiêu chảy nên em sợ lắm,em ở quận Bình Thạnh, chị biết bs nào giỏi ko, giúp em với

quote=thubinhnd1;1534852]Bạn đến Bệnh viện Nhi Đồng 1:

- đăng ký khám Phòng E8 để khám tổng quát cho bé!

- nếu muốn đo chỉ số IQ thì đăng ký khám tại Đơn vị Tâm Lý.[/quote]
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,181 Bài viết

• 3,390 Được cảm ơn

[QUOTE=Mum's Gia Huy; mà khám về hô hấp bs hay cho uống kháng sinh lắm,lúc trước nhóc uống kháng sinh 6 ngày, bị tiêu chảy nên em sợ lắm,em ở quận Bình Thạnh, chị biết bs nào giỏi ko, giúp em với[/QUOTE]

bé bị viêm hô hấp đương nhiên phải dùng kháng sinh rồi. Nếu ko dùng kháng sinh để diệt vi trùng thì bé sẽ bị nặng hơn, vd sẽ viêm tai giữa hoặc viêm phế quản, viêm phổi... Thông thường, với bé "lạ" (khách mới) bs sẽ cho toa 1-2 ngày, tái khám sẽ hỏi tình trạng 2 ngày vừa qua của bé ra sao để điều chỉnh lượng thuốc, thay thuốc khác.

Viêm có nghĩa là chỗ đó là ổ vi trùng, như khi bạn đứt tay ko giữ sạch bị vi trùng tấn công, mưng mủ, lúc ấy phải dùng kháng sinh (vd này khập khiễng vì đứt tay là vết thương nhỏ, mưng mủ có thể tự khỏi, có lẽ sẽ để lại sẹo xấu)

bé bị tiêu chảy khi uống kháng sinh thì bạn phải báo cho bs để bs biết bé không hợp loại thuốc này, đổi thuốc kháng đáp ứng tốt với loại bệnh bé đang bị, hoặc bs sẽ cho bé 1 loại men để ngăn chặn, giảm bớt tình trạng tiêu chảy. Thông thường Augmentin hay làm cho bé tiêu chảy, nhưng với bé nhà mình, Augmentin mới giảm triệu chứng bệnh còn Ceclor uống 3-4 ngày cũng không đỡ...