Địa chỉ khám bệnh

Mọi người tránh xa cái Trung tâm Ánh sáng số 4 A2 Nguyễn Khánh Toàn ra kẻo tiền mất tật mang

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chuyện là thế này,mấy hôm vừa rùi em thấy cơ thể khác lạ,đi tiểu thấy buốt và ra dịch,em nghe trên này thấy có người bảo TRung tâm Ánh Sáng làm việc tốt lắm nên đến khám.Nhưng đến rùi mới bít thật là chán cung cách làm việc ở đây.Em đến đúng 8h theo như giờ thông báo bắt đầu khám nhưng đến 9h vẫn ko thấy bác sĩ đâu cả.Đến 10h thì giáo sư Hiếu (theo như lời ca ngợi trên này) mới đến.Đến xong thì bác sĩ tiếp khách quen của mình trước(khách quen đến sau em đúng 2 tiếng).Sau đấy bác sĩ mới khám cho em,bác sỹ bảo đi xét nghiệm vì nghi em bị lậu,nhưng sau khi xét nghiệm xong thì kết quả là ko thấy vi khuẩn lậu mà thấy chlamydia.Nhưng sau khi lên bác sỹ vẫn bảo chắc là lậu thôi vì con lậu này nó giỏi lẩn trốn lắm và kê thuốc cho em để trị lậu.EM có hỏi bác sỹ là thuốc có trị được chlamydia này ko thì bác sỹ bảo trị hết.Trong đơn thuốc của bác thì bác sĩ kê thêm 1 loại thuốc bảo bồi dưỡng cho cái ấy của em sợ nó chết vì vi khuẩn.Em nghe sợ quá nên chạy đi mua nhưng ko ở đâu bán và chỉ có ở trung tâm thôi.Theo tâm lý sợ sệt em đành mua ở trung tâm thì được biết 2 hộp thuốc giá 990 nghìn nhưng vẫn mua vì sợ bệnh.Thật may là đội ngũ y tá ở đây vô trách nhiệm cứ nằng nặc bắt em chiều đến tiêm thuốc trị lậu vì bi h họ còn bận buôn chuyện.Thế là em đến bừa bệnh viện Hòe Nhai nhờ tiêm thuốc theo đơn thì tình cờ gặp 1 bác sỹ bảo là mấy thuốc trong đơn này ko thuốc nào trị được chlamydia.Em hoang mang ko bít thế nào vì sợ lắm thầy nhiều ma nên bụng bảo dạ kệ cứ theo đơn này mấy ngày xem sao.Nhưng em trị theo đơn 2 ngày ko thấy đỡ mà còn nặng hơn,em xem trên internet cũng thấy bảo các thuôc trong đơn ko trị đươc chlamydia.EM quyết định đến bệnh viện Hòe Nhai khám,và em uống đúng 1 ngày theo đơn của bệnh viện Hòe Nhai thì các dấu hiệu bệnh hết hoàn toàn.Em thấy cảm ơn trời vì mình còn đến bệnh viện Hòe Nhai chứ điều trị theo trung tâm Ánh Sáng kia ko hiểu còn mất bao nhiêu xiền.EM khám, xét nghiệm ở trung tâm ÁNh Sáng trong 1 buổi sáng + tiền thuốc theo đơn ở đây mất gần 2 triệu trong khi ở bệnh viện Hòe Nhai là 300K.Bó tay toàn tập mọi người ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 276 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

trước e cũng khám ở trung tâm này,nhưng e ko theo đơn thuốc nên cũng ko bít thế nào,nhưng nghe mọi người cũng khen trung tâm này lắm mà.Chỉ lạ có 1 điều là trung tâm này rất vắng khách thôi:Thinking:
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thề với mọi người là những lời em viết hoàn tòan đúng.Mọi người khen thế nào ko bít.Nhưng với cung cách làm việc của trung tâm và kiểu chuẩn đoán kê đơn này của bác sĩ thì thật ko còn j để nói.Kể cả khi ko đề cập đến vấn đề đó mà đề cập đến vấn đề dọa bệnh nhân để bệnh nhân mua thuốc ở trung tâm với giá cắt cổ trong khi bệnh tình bệnh nhân ko đến nỗi phải dùng thứ thuốc như vậy là mình thấy ko thể nào chấp nhân được
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin lỗi các bạn, mình cũng thấy người ta quảng cáo cái trung tâm này hoàng tráng thế nào chứ mình thì ko hề hài lòng chút nào khi lần đầu thử khám ở đây!

Mình bị đau tinh hoàn, mà tìm hiểu trên mạng thì nó tương đối nguy hiểm và ko đc coi thường, thế là tức tốc phải đến đây khám. Đến đăng ký khám thì bác sĩ đang bận, ngồi chờ 1 tiếng đồng mới gặp đc bác sĩ. Gặp đc bác sĩ rồi tưởng phải xét nghiệm kiểm tra cẩn thận kỹ càng thế nào, đàng này ông bác sĩ thăm khám qua loa, hỏi han vài câu, rồi kê đơn cho mình 2 hộp thuốc giá 600k. Khám vội khám vàng cho mình xong thì ra bảo tiếp tân là ko tiếp bệnh nhân nữa, anh chạy đi có việc đây (lúc đấy mới tầm 4h chiều). Mình thấy ông ý bảo ko sao đâu, cứ uống thuốc ông kê là ổn, thế là cẩn tắc vô áy náy, rút 600k mua 2 hộp thuốc (đơn thuốc ko ghi j chỉ ghi tên thuốc nên mình cũng chả biết thông tin cụ thể về thuốc như nào cứ thế mua thôi. Mua xong đem về mở hướng dẫn ra thì hóa ra chỉ là thực phẩm chức năng để tăng cường tuần hoàn não(!?) ...vậy là mình đi khám chim và được phát thực phẩm chức năng về não các bạn ạ => ...thực trạng chung của tất cả các phòng khám ở các đất nước này là chả cần quan tâm bệnh j, chỉ chăm chăm kê toa thuốc đắt tiền để kiếm ăn thôi các bạn ạ!!! (thế nên bạn chủ thới mới bị bắt mua thuốc bệnh lậu đấy)

...từ giờ mình cạch, chịu khó chui vào bệnh viện to và uy tín vậy (mặc dù đông đúc chật chội và thái độ y bác sĩ khó chịu, nhưng sống ở cái đất nước này thì phải cố thích nghi thôi)