Địa chỉ khám bệnh

khi bị viêm lộ tuyến thì áp lạnh cổ tử cung ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 297 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em đã đi khám ở phòng khám sản phụ khoa hào nam.em đã uống thuốc để đièu trị viêm.bây giờ em phải đốt nhưng phuơng pháp để lại sẹo và ảnh hưởng tói việc sinh con sau này.em đã tìm hiểu và thấy phương pháp áp lạnh bằng khí nito lỏng sẽ nhanh lành,chỉ để lại sẹo mềm nên không gây ảnh hưởng đến việc sinh nở sau này.nhưng em chưa biết ở đâu có phưong pháp áp lạnh này.mọi người có ai biết không ạ.em vẫn còn trẻ và rất lo,sợ sau này không có con được :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 473 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

hi bạn áp lạnh chỉ có duy nhất 1 chỗ là viện 108 nhưng mà áp lạnh này rất hay bị tái phát lại , mình đã di 1 lần ở đó đông khinh khủng , mà chỉ áp vào thứ 2 thôi , sau ngày sach kinh bạn phải đi luôn nhé , áp lanhj là biện pháp cổ điển nên bây giờ it người áp dụng vì hiệu quả không cao mình đi áp lạnh 1 lần về vẫn bị lại và phải đi đốt laze bạn yên tâm đi bây giờ đôt laze ko để lại sẹo cứng như đốt điện đâu bạn nhé chỉ có đốt điện mới làm cứng cổ tử cung và gây đau dớn thôi còn đốt laze thì bt về bạn vẫn có thể sinh hoạt bt ko đau tí nào , mình đốt 1 lần mới đâu cùng sợ không có con này nọ nhưng mà hihih , thang 7 này gia đình mình sẽ đón 1 thành viên mới rồi , à đợt đó mình đi đốt ở bác sĩ khính ở ngõ quan thổ gần trường đống đa ý bạn ạ đớt đó tiền thuốc và tiền đốt hết 250k nhưng hơn 1 năm rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình nghĩ bây gio bạn chưa có con cang phai chữa dứt điểm theo mình được biết và mình cũng đã chữa ở đó rồi tốt lắm bạn ạ, mình cũng bị lộ tuyến sau khi đốt điện đã khỏi hoàn toàn và giờ mình đã có con được hơn 4T tuổi rồi đấy cu cậu khỏe mạnh và đáng yêu lắm,bạn xuống địa chỉ 56 hai bà trưng nhé sau đó hỏi khám bác sĩ thủy vào chiều thứ 3 và thứ sáu,nếu nhà xa bạn phải đi sớm để vào phòng mua số khám, trước tiên bạn nên mua phiếu soi tử cung sau đó bác sĩ thủy sẽ điều trị cho bạn, mình chữa song được 2tháng có cu ti luôn đấy ( bạn vào mạng tìm 56haibatrung.com để hỏi thêm nhé vì mình chữa cách đây hơn một năm rồi sợ có gì thay dổi chuc bạn nhanh khỏi bệnh):Angel::Angel::Angel:
    • 297 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người.theo nhwu em tìm hiểu thì đốt điện và đốt laze đều để lại sẹo cứng nên khó có con và việc sinh con sau này cũng khó khăn.em đã đi áp lạnh ở chỗ chú Thanh mà mọi người trong topic viêm lộ tuyến ctc đã nhắc tới.em thấy yên tâm rồi ạ.2 tháng nữa đi khám lại xem có vấn đề gì không.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co ban nao da tung bi viem lo tuyen co tu cung h0k??? minh da tung dot dien 2 lan nhung chua khoi. hien nay minh dag rat lo lang. mong cac ban tu van jup minh. Neu co the cho minh dia chi va ten bs ma cac ban da dieu tri nhe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chipcoi89; 22/12/2009 vào lúc 08:33 PM.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunganhtuyet Xem bài viết
    mình nghĩ bây gio bạn chưa có con cang phai chữa dứt điểm theo mình được biết và mình cũng đã chữa ở đó rồi tốt lắm bạn ạ, mình cũng bị lộ tuyến sau khi đốt điện đã khỏi hoàn toàn và giờ mình đã có con được hơn 4T tuổi rồi đấy cu cậu khỏe mạnh và đáng yêu lắm,bạn xuống địa chỉ 56 hai bà trưng nhé sau đó hỏi khám bác sĩ thủy vào chiều thứ 3 và thứ sáu,nếu nhà xa bạn phải đi sớm để vào phòng mua số khám, trước tiên bạn nên mua phiếu soi tử cung sau đó bác sĩ thủy sẽ điều trị cho bạn, mình chữa song được 2tháng có cu ti luôn đấy ( bạn vào mạng tìm 56haibatrung.com để hỏi thêm nhé vì mình chữa cách đây hơn một năm rồi sợ có gì thay dổi chuc bạn nhanh khỏi bệnh):Angel::Angel::Angel:
    Bạn ơi mình cũng bị lộ tuyến đấy, bác sỹ cũng bảo phải đốt ( hoặc áp lạnh) thì bệnh mới khỏi hẳn được, nhưng sau khi đốt phải kiêng “ sinh hoạt” ít nhất là 3 tháng cơ,mình đang do dự vì mình mới có 1 bé gái gần 2 tuổi đang định có bé nữa nhưng sợ đốt rồi sẽ bị ảnh hưởng nên chưa làm, mình đọc thấy mẹ tunganhtuet bảo chữa xong 2 tháng thì có bầu luôn, thế chỗ mẹ nó làm xong không phải kiêng ah?
    • 67 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenngocthaian Xem bài viết
    Bạn ơi mình cũng bị lộ tuyến đấy, bác sỹ cũng bảo phải đốt ( hoặc áp lạnh) thì bệnh mới khỏi hẳn được, nhưng sau khi đốt phải kiêng “ sinh hoạt” ít nhất là 3 tháng cơ,mình đang do dự vì mình mới có 1 bé gái gần 2 tuổi đang định có bé nữa nhưng sợ đốt rồi sẽ bị ảnh hưởng nên chưa làm, mình đọc thấy mẹ tunganhtuet bảo chữa xong 2 tháng thì có bầu luôn, thế chỗ mẹ nó làm xong không phải kiêng ah?
    chị ơi,chị đi áp lạnh ý ạ,đừng đốt điện,đốt điện khó có thai lại lắm,em AL 2 lần là khỏi,nhưng cứ nghĩ là chưa khỏi nên chủ quan,bị dính chưởng liền à,AL thì sau khi làm chỉ phải kiêng 1 tháng thôi,đơn giản và nhẹ nàhng lắm,chị đừng lo,chị đến BS Thanh ,số 7 Nguyễn huy tự ý,BS làm cẩn thận
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi hôm nay e đi khám bác sĩ nói bị VLT mà em mới lấy chồng được 2 tháng đang muốn có con lắm. bác sĩ cho em đặt thuốc 10 ngày và hẹn hết chu kỳ kinh của tháng sau thì đến đốt laze, em thấy bạn em bảo đốt laze để lại sẹo sau này khó có con lắm. em lo quá mất ăn mất ngủ. các chị xem e có nên đi đốt laze kâj. em khám ở phòng khám 125 thái thịnh bác sĩ Quỳnh Giao. thank các chị nhiều lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

áp lạnh ở chỗ bác sĩ Thanh chi phí bao nhiệu vậy các mẹ, đã ai áp lạnh ở đây chưa?
    • 283 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamia135 Xem bài viết
    áp lạnh ở chỗ bác sĩ Thanh chi phí bao nhiệu vậy các mẹ, đã ai áp lạnh ở đây chưa?
    Cái này tùy thuộc vào số cm bạn bị lộ tuyến , nếu bị 0,5 thui thì áp 1 lần , còn từ 1,1.5 thì 2 lần và nếu nặng hơn nữa thì nh lần hơn .
    M áp lần đầu cả khám nhà chú thanh mất gần 1tr bạn ah , lần áp 2 thì khoảng 300k thui
    Đi khám sớm cho đỡ hoang mang nhé , chú cũng nhẹ nhàng mà
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy để mắt em cười tựa lá bay ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 283 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocvy8885 Xem bài viết
    các chị ơi hôm nay e đi khám bác sĩ nói bị VLT mà em mới lấy chồng được 2 tháng đang muốn có con lắm. bác sĩ cho em đặt thuốc 10 ngày và hẹn hết chu kỳ kinh của tháng sau thì đến đốt laze, em thấy bạn em bảo đốt laze để lại sẹo sau này khó có con lắm. em lo quá mất ăn mất ngủ. các chị xem e có nên đi đốt laze kâj. em khám ở phòng khám 125 thái thịnh bác sĩ Quỳnh Giao. thank các chị nhiều lắm.
    Nên làm ở bác sĩ loan bạn a, k phải cứ đốt là để sẹo đâu
    Tôi nhặt gió trời mời em giữ lấy để mắt em cười tựa lá bay ...
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bengockhoa Xem bài viết
    Mình cũng từng bị VLTCTC, đã từng đốt laze ở viện k và áp lạnh rất nhiều lần ở nhà chú Thanh nhưng không khỏi. Mình chỉ dùng thuốc ngâm phụ khoa của nhà thuốc gia truyền ở 52 phùng hưng hà nội thôi mà khỏi đấy, thật kỳ diệu phải không, các mẹ đừng coi thường thuốc nam nhé.
    mẹ nó ơi có phải là chỉ cần dùng thuốc ấy không vậy vì mình cũng bị vltctc mà lại bị diện rộng cơ. mình cứ nghĩ đến phải đốt điện hay laze là đã sợ rồi
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, em cũng bị VLT, thường ra khí hư,nhưng không hề ngứa ngáy gì cả. Em lấy chồng 8 tháng rồi mà vẫn chưa có em bé, giờ khám thì lại biết thêm bệnh mới là BTĐN, cho em hỏi là giờ em nên điều trị bệnh nào trước đây ạ? Có chị nào biết ở Sài Gòn bác sĩ nào điều trị VLT này giỏi và uy tín không ạ? Điều trị bằng Đông Y được không các chị?
    • 79 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mon_cheri_8489 Xem bài viết
    Cái này tùy thuộc vào số cm bạn bị lộ tuyến , nếu bị 0,5 thui thì áp 1 lần , còn từ 1,1.5 thì 2 lần và nếu nặng hơn nữa thì nh lần hơn .
    M áp lần đầu cả khám nhà chú thanh mất gần 1tr bạn ah , lần áp 2 thì khoảng 300k thui
    Đi khám sớm cho đỡ hoang mang nhé , chú cũng nhẹ nhàng mà
    Mình cũng định đi áp lạnh o bs Thanh. mà mình ở tận Nghệ an cơ. Không biết đến bsy có làm luôn ko, mình bị 2 cm. Bạn đã khỏi chưa?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi, muốn đi áp lạnh ở chỗ chú Thanh thì có cần phải hẹn trước k?chú ấy có quy định ngày, giờ khám k? vì mình chỉ đi được các ngày trong tuần thôi và nghe nói chõ chú ấy đông người đến lắm.....có ai có sđt của chú ấy thì cho mình xin với nhé. à, mà áp lạnh có đau k vậy? thời gian làm có lâu k các mẹ? mình sợ đau lắm
    • 68 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị sang topic viêm lộ tuyến cổ tử cung nhé,nhiều chị đã áp lạnh hoặc leep rồi, ở đó sẽ có câu trả lời cho chị
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng đi áp lạnh chỗ bác sĩ Thanh được một tuần rồi, sau khi áp lạnh có ra nước vàng và thỉnh thoảng ra một chút máu loãng.Không biết có mẹ nào có dấu hiệu giống mình ko?Hôm nay mình sang kiểm tra và áp lạnh lần 2.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không biết viêm lộ tuyến thì đốt hay là áp lạnh tốt hơn các mẹ nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em là thành viên mới tinh, cũng vừa đi áp lạnh chỗ chú Thanh vế. Chị chỉ cần đến đúng địa chỉ và nên đi sớm một chút là đký và làm đc ngay thôi. Pk chú mở cửa từ 5h chiều.E đi làm lần đầu đc 5ngày rồi, của e la 1cm và phải áp lạnh 2lần cơ. Chú hẹn 1tuần sau đến làm lần 2. Lần đầu hết 900k khám + ap lanh + hai xet nghiem, lần hai k biet the nao?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi xuanthu8506 ơi, của e đi áp lần 1 đc 5ngày rôi cơ mà nó chỉ ra nc vàng thôi, đến ngày thu 6 thì thấy gần hết và ko ra máu loãng ko biết có sao không?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2