• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.85K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, mấy hôm trước Gái nhà em(18 tháng) cứ hay dụi tay vào tai và kêu đau, Em cho bé ra ngoài viện tỉnh khám(viện đa khoa Hà Tây-vì gần nhà em)Bác sỹ bảo cháu bị viêm tai giữa, bác sỹ cho cháu thuốc về uống, mấy hôm nay thấy cháu không kêu đau nữa, nhưng em muốn cho cháu đi khám lại và kiểm tra xem thế nào vì em nghe nói bệnh này khá nguy hiểm. có mẹ nào biết chỗ nào khám tốt bệnh viêm tai giữa này chỉ dùm em (ở Hà Nội). Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này mong hãy chia sẽ dùm em càng sớm càng tốt. cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 781 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Bạn đưa bé đến Viện Tai Mũi Họng Trung Ương (Chỗ BV Bạch Mai ấy). Ở đó có Khoa Nhi khám tốt lắm, không đông lắm. Thỉnh thoảng mình đưa bé đến đó lấy dáy tai cho bé, tranh thủ khám định kỳ luôn. Các trang thiết bị của họ cũng hiện đại.
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Con bạn tớ cũng bị viêm tai giữa, đi khám rất nhiều nơi và được kê uống các loại kháng sinh nhưng không khỏi. Bạn tớ được người quen làm ở khoa Tai mũi họng Viện 108 đi đặt ống OTK cho con bạn ạ. Tớ thấy bạn tớ bảo chi phí hết 6 triệu. Mẹ nó thử tham khảo xem. Chúc con sớm hết bệnh nhé:Rose:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ, cho em hỏi thêm các mẹ có biết lịch khám ngoài giờ hay có Bác sỹ chuyên nghành nhi khoa nào giỏi về TMH ở HN ko? cho em địa chỉ và số điện thoại luôn nhé
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chào mengoclinh2. Tớ vừa cho con đi khám và chữa viêm tai giữa được 3 ngày. Đến hôm nay thì tintin nhà mình gần như là khỏi hẳn rồi. Lúc đầu cháu chỉ bị viêm họng thôi. Thấy con cứ bị sốt ban đem nên cho cháu vào viện nhi khám nhưng mà bác sỹ bảo chỉ bị viêm họng nên kê đơn uống thuốc. Sau một tuần họng thì đỡ nhưng thỉnh thoảng vẫn bị sốt về đêm nên mình cho bé đi khám chuyên khoa tai mũi họng thì hic hic cháu bị viêm tai giữa mất rùi. Chiều nào cũng phải đưa cháu đi hút mũi, nhưng đến ngày hôm nay thì chộm vía cháu gần bình phục hoàn toàn rồi. Mình cho uống thuốc thêm hai ngày nữa rồi khám lại cho chắc chắn, mẹ nên cho bé đi diều trị sớm không sau này thanh mãn tính thì khổ lắm. Mình cho bé khám ở chõ bác sỹ Dinh ngõ 1070 Đê La Thành. Chỗ đấy có máy soi và xông họng mà bác sỹ cũng tư vấn nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm. Mẹ nó thử đưa con đến đấy xem thế nào. Mình cho sdt của bs luôn nhé: 0904116030. Bạn thử gọi rồi qua kiểm tra xem thế nào nhé. CHúc bé nhà bạn mau khỏi, ăn ngoan chóng lớn!!!
    In ấn và quà tặng trên mọi chất liệu
    Khánh Minh
    0986.852.999
    GIALOC INTERNATIONAL SERVICE AND., TRADING JSC
    Office: Unit 1008, 10 floor, CT4-5 building, Yen Hoa, Cau Giay, Ha Noi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ tintinbeck rất nhiều! em sẽ gọi điện và cho cháu đi khám luôn
    • 3,730 Bài viết

• 5,992 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mengoclinh2 Xem bài viết
    chào các mẹ, mấy hôm trước Gái nhà em(18 tháng) cứ hay dụi tay vào tai và kêu đau, Em cho bé ra ngoài viện tỉnh khám(viện đa khoa Hà Tây-vì gần nhà em)Bác sỹ bảo cháu bị viêm tai giữa, bác sỹ cho cháu thuốc về uống, mấy hôm nay thấy cháu không kêu đau nữa, nhưng em muốn cho cháu đi khám lại và kiểm tra xem thế nào vì em nghe nói bệnh này khá nguy hiểm. có mẹ nào biết chỗ nào khám tốt bệnh viêm tai giữa này chỉ dùm em (ở Hà Nội). Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này mong hãy chia sẽ dùm em càng sớm càng tốt. cảm ơn các mẹ
    Nếu từ nhà bạn mà ra Linh Đàm có gần không, tớ giới thiệu cho cậu 1 địa chỉ nhé. Bác sỹ Đinh Viết Tuyên, thạc sỹ, bác sỹ bệnh viện Xanh Pôn, địa chỉ C5 M3 Bắc Linh Đàm, gần siêu thị Rosa, cạnh hàng cà phê Hiếu. Bác sỹ này ngày xưa ở viện Tai Mũi Họng sau đó đi học ở Pháp. Điện thoại 0936265008
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mengoclinh2 ơi, bạn cho bé đi khám chưa? bs bảo thế nào. Tintin nhà mình khỏi rồi đấy, may quá cơ. Chúc bé nhà ấy mau khỏi nhé
    In ấn và quà tặng trên mọi chất liệu
    Khánh Minh
    0986.852.999
    GIALOC INTERNATIONAL SERVICE AND., TRADING JSC
    Office: Unit 1008, 10 floor, CT4-5 building, Yen Hoa, Cau Giay, Ha Noi
    • 53 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

em muốn đi khám tai cho bé nhà em mà chưa biết có địa chỉ nào ở gần gần nhà.nhà em ở gần Cầu Chui.Mẹ nào biet mach giùm em với.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac me oi
    bo Be nha minh cung co gen viem tai giua day, minh dang so be cung bi di truyen, minh o tp HCM, me nao biet dia chi nao kham TMH cho be tot ko? gioi thieu cho minh voi.
    ah, co me nao co so dthoai ban cua Bac si Thoa (470 Le Quang Dinh, Q BThanh), cho minh xin voi. Thanks
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lời khuyên từ một bà mẹ đang vô cùng bức xúc.
    Nếu con bạn có bị viêm tai giữa, đừng đến bs Phong ở 121 Yên Phụ khám. Bs này chuyên nhắm mắt vào là đặt ống tai cho bé và làm ăn vô cùng vô trách nhiệm.

Cách đây khoảng 2 tuần, con mình đặt 2 ống ở bs Phong. mỗi ống hết 3 triệu. ngày thứ nhất đặt tai trái đặt, ngày thứ hai đặt tai phải.
    Đến ngày thứ 3 đi khám thì ống bên tai phải (nếu mình nhớ ko nhầm) đã sắp tuột, bs lại lấy dụng cụ ấn lại vào tai bé (cực kỳ đau đớn)
    Đến hôm nay ông bên tai trái đã rơi mất, điều đó có nghĩa là nếu bác sỹ không bảo hành thì hôm nay nhà mình lại mất 3 triệu đặt lại ống cho con và chứng kiến thêm 1 lần nữa con đau đớn.
    Vậy là trong 2 tuần bé nhà mình bị đặt ống vào tai 4 lần.
    Xót tiền là một chuyện nhưng điều mình xót hơn là mỗi lần như thế con rất đau đớn.
    Nếu tính cả hôm nay thì con mình đã 7 lần đi đặt ống trong vòng 2 năm, tất cả đều là của BS Phong. Chỉ tại người nhà quá tín bs và có ng quen với bs nên mình mới để con chữa đi chữa lại ở chỗ bs như thế. Hết lần này đến lần khác mình bị những lời dỗ dành của bs làm mình lại tin tưởng và mỗi lần con bị ko biết đi đâu lại tìm đến bs. nhưng lần này là lần cuối. kiểu làm ăn bây giờ của bs là KO CHẤP NHẬN ĐƯỢC.
    Mình thề là sau lần này không bao giờ mình đưa con đến bs Phong nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi congchuanho__nhim; 16/09/2013 vào lúc 04:46 PM.
    • 1,850 Bài viết

• 907 Được cảm ơn

khuyên mẹ nó cũng đừng đến bsy Tuyên Linh đàm nhé, bsy này thích tiêm hay sao í, thấy bé nào đến đây bsy đều bảo phải tiêm mới khỏi, hic hic, con mình đổi bsy khác chả thấy nói phải tiêm mà cứ ra ông này là dọa tiêm