Địa chỉ khám bệnh

Khám tự nguyện A - viện Nhi TW

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 55.7K Lượt đọc
  • 75 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở Hà Nội đã cho con đi khám và điều trị tại Khoa điều trị tự nguyện A ở Bệnh viện nhi trung ương chưa? khoa này mới hoạt động vào cuối năm 2009, xây mới thì phải. Lâu rồi em cũng chưa vào viện nên không biết tình hình thế nào. Mẹ nào có kinh nghiệm rồi thì chia sẻ thông tin cho em biết với. Vì con em sợ Bệnh viện nhi lắm, đông người chật chội, khám nhanh, nhưng mà em vẫn tín nhiệm bác sỹ ở đó. Em cần gấp thông tin để cho con khám tổng quát, gấp các mẹ nhé. Thanhks các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 569 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Em thì ko biết khu tự nguyện A là ở chỗ nào, nhưng hôm rồi lên, em cũng thấy ghi là khám tự nguyện. Từ trên dốc xuống nó dẽ trái luôn, còn đi thẳng là khu điều trị. Khu khám tự nguyện cực đông. Nếu mẹ định đi khám tổng quát thì tìm chỗ khác, dù em biết vẫn tín nhiệm viện Nhi, nhưng mùa hè này đông người, khám qua loa lắm. Con em bs ko nghe tim phổi mà hình như theo thói quen bác viết luôn là tim phổi bình thường. Em chỉ nói con em hay cho tay lên tai gãi, bác lấy đèn trên đầu soi qua 1 tý, chắc mấy giây thôi ạh, và phán luôn con em viêm họng cấp, viêm tai giữa cấp! Mẹ nên tìm hiểu kỹ nhé. có thể chuyên môn tốt nhưng hơi đông nên các bác khám ko được cẩn thận lắm đâu!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    http://clbnuoiduongxuccam.tk/
    • 1,670 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Nhà e cho bé điều trị ở khu này rồi. Bé nhà e bị sốt co giật nên fai nằm viện. Luc y tá hỏi nằm fong nào thì mình yêu cầu nằm ơ khu này. Ở đây chỉ là điều trị thôi. Ko có khám đâu
    có mấy gói dvu đấy ạ, loại 1 giuong 1 phòng là 1,7tr/phong, loại 3giuong/1phong 700k. Nhân viên ở đây nhẹ nhàng lắm ạ, cười như hoa suốt thôi
    • 5,197 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

Mình có nghe nói khu điều trị này rồi, lịch sự, ân cần, chu đaó, chả có lạnh lùng - mắng mỏ bệnh nhân gì cả.....Đúng là theo yêu cầu của tiền nó khác đây ạ
    • 125 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mẹ nó cứ yên tâm cho con đến khám nhé, hôm vừa rồi bé nhà mình phẫu thuật A trong đó, ko nằm ở Tự nguyện A nhưng fai lượn lờ qua đó suốt, thấy phòng ốc sạch sẽ, đẹp đẽ, quanh cảnh dễ chịu lắm (thấy quảng cáo phòng bệnh tương đương KS 3*) họ lại bố trí để có thể đi vào theo phố Chùa Láng (hình như là ngõ 80 phố Chùa Láng). Lối này ven hồ, tương đối vắng, là cửa hông của Viện dành riêng cho khám tự nguyện A nên rất thoáng mát, dễ chịu. Buổi sáng mình đi qua thấy phòng khám Tự nguyện A chắc cũng khoảng 10 bệnh nhận thôi. Hình như khám là 15-20 USD thì phải, mình ko nhớ chính xác lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi moonlight16; 01/07/2010 vào lúc 12:03 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao các mẹ không tính đến chuyện mua bảo hiểm y tế tự nguyện của các công ty bảo hiểm nước ngoài để đưa con đi khám tổng quát miễn phí ở các bệnh viện nước ngoài như Việt Pháp, Việt Hàn, Việt Sing nhỉ? Chỉ cần đóng phí 1 năm/ 1 lần là có thể thoái mái đi khám chữa bệnh mà không phải lăn tăn gì về viện phí cả.
    • 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước có việc chạy qua khu đó ngó thử.
    Đúng như pà con nói đó. Khu đó sạch sẽ, thoáng mát, Y tá đi lại nhẹ nhàng.
    Dịch vụ thấy mọi người cũng khen lắm nhưng chưa mục sở thị
    • 879 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Em nghe nói ở viện Nhi TW có khoa khám tự nguyện A chất lượng cao, chi phí cũng rất đắt.
    Bố mẹ nào biết về dịch vụ này không, chia sẻ cho em cách đăng kí và kinh nghiệm đi khám nhé. Em đang muốn cho con em khám giáo sư An của viện Nhi TW mà nghe nói giáo sư chỉ khám ở o dịch vụ tự nguyện A.
    Cảm ơn các bố các mẹ
    • 438 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

E cũng mới thử cho con đi khám ở đó đây:
    Giá vào khám ban đầu là 360k
    Con E phải siêu âm hết 390k
    Khám thêm chuyên khoa là 180k
    Tất cả mọi dịch vụ đều đắt hơn khám thông thường từ 3-4 lần.
    Ưu điểm là:
    - Sạch sẽ, có rất nhiều đồ chơi cho bé chơi
    - Được chọn bác sỹ, bsỹ cũng nhiệt tình và nhẹ nhàng. Các bác sỹ khám đều là những bác sỹ tốt nhất của Viện nhi...
    - Lấy xét nghiệm nhanh.
    Nhược điểm là:
    - Đắt :Thinking:
    Số điện thoại đây: 04.62738574 - 04.62731090 (Nên gọi điện đặt trước để được khám nhanh nhất)
    Ở Phòng khám này có sử dụng bảo hiểm của AON nên mình đang nghiên cứu mua bảo hiểm này cho con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tamarin; 13/09/2010 vào lúc 04:31 PM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 879 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Cảm ơn Tamarin :Rose:
    Chúc bé Minh chóng khỏe nhé.
    • 879 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Tamarin ơi, bạn đặt hẹn khám bao lâu thì được. Tớ đặt hẹn từ hôm đấy (13) đến giờ mà vẫn chưa có thông tin gì, chưa biết khi nào bác sĩ mới khám.
    Hic...hic...
    • 345 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Khám và điều trị ở đây công nhận đắt thật. Con của bạn mình bị sốt vi rút nằm viện 5 ngày mà ra viện thanh toán hơn 7T, hình như cứ 900K/ngày đấy các mẹ ạ. Bù lại được cái yên tâm, phòng ốc sạch sẽ như khách sạn, lại còn đc phục vụ ăn uống cả ngày, mỗi bữa 1 suất cho bé và 1 suất cho người nhà chăm bé nữa.
    • 444 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

viện Nhi mở dịch vụ này cạnh tranh với Việt Pháp hay sao nhỉ?
    Bệnh viện Công mà tính tiền dịch vụ như thế là quá cao. Nhưng với tình hình thiếu thốn nơi khám tốt thì nếu đây có chất lượng thì nếu tới khi cần dùng chắc mình cũng sẽ vào.

Chất lượng không biết thế nào. có mẹ nào vào rồi cho xin ít thông tin với ạ!
    • 444 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

http://phapluatxahoi.vn/201009140846...trieu-dong.htm

vừa google thông tin của khu này đây
    • 117 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tamarin Xem bài viết
    E cũng mới thử cho con đi khám ở đó đây:
    Giá vào khám ban đầu là 360k
    Con E phải siêu âm hết 390k
    Khám thêm chuyên khoa là 180k
    Tất cả mọi dịch vụ đều đắt hơn khám thông thường từ 3-4 lần.
    Ưu điểm là:
    - Sạch sẽ, có rất nhiều đồ chơi cho bé chơi
    - Được chọn bác sỹ, bsỹ cũng nhiệt tình và nhẹ nhàng. Các bác sỹ khám đều là những bác sỹ tốt nhất của Viện nhi...
    - Lấy xét nghiệm nhanh.
    Nhược điểm là:
    - Đắt :Thinking:
    Số điện thoại đây: 04.62738574 - 04.62731090 (Nên gọi điện đặt trước để được khám nhanh nhất)
    Ở Phòng khám này có sử dụng bảo hiểm của AON nên mình đang nghiên cứu mua bảo hiểm này cho con.
    4h20' chiều ngày 4/11/2011, gọi điện nhiều lần đến 2 số máy trên để đặt trước nhưng ko ai bốc máy cả :Sad: Hồi tháng 7 bé sốt cao vào khu này nằm phòng loại 3 đã 1,2tr/ngày chưa kể tiền thuốc men, tiêm ... tính theo giá dịch vụ nhé. Không được như 3* nhưng đúng là đỡ vất vả hơn, người nhà cũng ko phải lỉnh kỉnh chuẩn bị đồ ăn. Một mẹ một con cũng được, mà có thêm người nữa càng tốt.
    • 6,695 Bài viết

• 2,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Catredoftu Xem bài viết
    Sao các mẹ không tính đến chuyện mua bảo hiểm y tế tự nguyện của các công ty bảo hiểm nước ngoài để đưa con đi khám tổng quát miễn phí ở các bệnh viện nước ngoài như Việt Pháp, Việt Hàn, Việt Sing nhỉ? Chỉ cần đóng phí 1 năm/ 1 lần là có thể thoái mái đi khám chữa bệnh mà không phải lăn tăn gì về viện phí cả.
    MÌnh đang care về vấn đề này, nhưng chưa tìm ra nơi bán như thế nào?
    Nam mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quảng Đại Linh Cảm Bạch Y Quan Thế Âm Bồ Tát Ma Ha Tát!

CON CÓ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ
    ĐI SUỐT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mua cho con mình bảo hiểm của Bảo Việt, mức phí 12tr/năm. Bảo hiểm chi trả tất cả các khoản khám, điều trị nội, ngoại trú của em bé tại khu vực Châu Á... Nói chung là yên tâm khi con hay phải ra vào bệnh viện. Mẹ nó care thì contact mình, mình sẽ nói kỹ hơn nhé.
    Cảm ơn số phận đã đưa anh và con đến với cuộc đời em
    • 209 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Havykute Xem bài viết
    MÌnh đang care về vấn đề này, nhưng chưa tìm ra nơi bán như thế nào?
    Mình mua bảo hiểm AON của Bảo Việt, đóng hơn 200$ một năm (chồng mình làm hợp đồng nên mình cũng không nhớ chính xác lắm)... Được khám ở Việt Pháp, Hồng Ngọc, Việt Sing, Việt Hàn....

ko biết bây h phòng khám tự nguyện ở viên Nhi này đã có trong BH chưa nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,702 Bài viết

• 2,331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_TuongVy Xem bài viết
    Mình mua bảo hiểm AON của Bảo Việt, đóng hơn 200$ một năm (chồng mình làm hợp đồng nên mình cũng không nhớ chính xác lắm)... Được khám ở Việt Pháp, Hồng Ngọc, Việt Sing, Việt Hàn....

ko biết bây h phòng khám tự nguyện ở viên Nhi này đã có trong BH chưa nhỉ?
    bây giờ mới được nghe thông tin này mẹ nó ạ. Hay thật đấy , để về tham khảo lại xem sao. con mình cũng hay ốm hic:Sad:
    Các con là gia tài của mẹ. Yêu các con nhiều lắm

• 653 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Tuần trước bé nhà mình sốt cho con vào viện nhi thấy đông qua nên đành phải cho con ra khu điều trị tự nguyện A. Đóng 360k tiền khám, đúng là đắt gấp 3,4 lần có khác từ y tá đến bác sỹ niềm nở, chả phải đợi chờ lâu. Y tá hỏi bé làm sao bảo cháu sốt, ho, sổ mũi đưa bé vào phòng khám số 2 một bs tóc bạc phơ khám nghe tim phổi, rồi soi họng, soi mũi xong ghi vào sổ y bạ chuyển khám tai mũi họng. Mình lại ra ngoài đóng thêm 180k rồi được chỉ dẫn vào phòng khám số 1, lại 1 bác sỹ khác nghe tim phổi, soi mũi họng rồi kết luận viêm họng cấp, kê thuốc kháng sinh, thuốc ho, hạ sốt hết. Về nhà con bé uống thuốc chẳng đỡ vẫn sốt 2 hôm sau mình sốt ruột lại cho con đi khám bs tư, bs bảo viện kê thuốc nhẹ thế làm sao mà khỏi được, về mình lại vứt hết thuốc đi.
    Ở đây có vẻ rất biết kiếm tiền của bệnh nhân mình ko hiểu ở phòng số 2 là các phòng khám gì hay chỉ để kiểm tra bước đầu trước khi chuyển ra các phòng khám chuyên khoa khác để thu tiền của bn???
    Đúng là tiền nào mà chả của nấy, lần sau ko bao giờ mình quay lại đấy.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4