Địa chỉ khám bệnh

Khám sức khỏe sinh sản trước khi kết hôn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 48.5K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chi,

Em mới gia nhập diễn đàn này, có một việc muốn hỏi kinh nghiệm các chi ah. Tháng 10 này em sẽ kết hôn và em muốn cả 2 vợ chồng đi khám và được tư vấn về sức khỏe sinh sản. Vì chưa bao giờ xxxx nên em cũng thấy rất lo lắng. Các chị có thể chỉ giúp em địa chỉ nào ở Hà Nội tư vấn khám bệnh có uy tín được không ah. Em cảm ơn các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huhu, sao chẳng ai trả lời em hết vậy. Em biết là hiện nay ở nước mình mọi người chưa quen với việc khám sức khỏe sinh sản tiền hôn nhân nhưng chẳng lẽ không ai biết địa chỉ nào khám bệnh tốt hay sao ah? Các chị giúp em với!!!
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Mình mới đi khám xong sáng nay nè. Mất mất ngày vào các BV hỏi vụ khám sức khỏe sinh sản tiền hôn nhân. Nhưng BV nào cũng nói không có vụ này. Sau đó mình vào đại 1 BV yêu cầu khám sức khỏe tổng quát. Do đó, bạn tới BV nào khám cũng được. Nói là khám sức khỏe tổng quát. Và khi gặp bạn sĩ thì mình nói rõ hơn là khám trước khi kết hôn để BS biết mình cần khám những gì. Nội dung khám là chụp XQ ktra phổi, siêu âm vùng bụng, đo điện tim, xét nghiệm máu, nước tiểu để xem mình có bện viêm gan siêu vi B, C hay không rồi tiểu đường, HIV... Rồi làm tinh dịch đồ đối với nam, kiểm tra buồng trứng đối với nữ. Khoảng 500 ngàn /người. Sau đó, nếu sức khỏe tốt thì mình chích ngừa các bệnh Rubela + cúm (nữ), quai bị (nam), sởi + thủy đậu (cả 2). Khoảng 100 ngàn/ mũi. Chích quai bị thì 2 người được gần nhau sau 1 tháng. Còn Rubela thì 3 tháng sau mới được có thai. Bạn tranh thủ đi khám sớm đi. Nếu BV tư thì chỉ mất khoảng 1 buổi là xong.
    Nhưng mình nghĩ riêng người nữ nên đi khám ở các bệnh viện phụ sản thì kỹ và tốt hơn.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,918 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Abyss Xem bài viết
    Mình mới đi khám xong sáng nay nè. Mất mất ngày vào các BV hỏi vụ khám sức khỏe sinh sản tiền hôn nhân. Nhưng BV nào cũng nói không có vụ này. Sau đó mình vào đại 1 BV yêu cầu khám sức khỏe tổng quát. Do đó, bạn tới BV nào khám cũng được. Nói là khám sức khỏe tổng quát. Và khi gặp bạn sĩ thì mình nói rõ hơn là khám trước khi kết hôn để BS biết mình cần khám những gì. Nội dung khám là chụp XQ ktra phổi, siêu âm vùng bụng, đo điện tim, xét nghiệm máu, nước tiểu để xem mình có bện viêm gan siêu vi B, C hay không rồi tiểu đường, HIV... Rồi làm tinh dịch đồ đối với nam, kiểm tra buồng trứng đối với nữ. Khoảng 500 ngàn /người. Sau đó, nếu sức khỏe tốt thì mình chích ngừa các bệnh Rubela + cúm (nữ), quai bị (nam), sởi + thủy đậu (cả 2). Khoảng 100 ngàn/ mũi. Chích quai bị thì 2 người được gần nhau sau 1 tháng. Còn Rubela thì 3 tháng sau mới được có thai. Bạn tranh thủ đi khám sớm đi. Nếu BV tư thì chỉ mất khoảng 1 buổi là xong.
    Nhưng mình nghĩ riêng người nữ nên đi khám ở các bệnh viện phụ
    sản thì kỹ và tốt hơn.
    Đúng như vậy đấy. Trước lúc kết hôn, mẹ bebiboi cũng làm đúng "thủ tục" lắm nhưng bị nhìn như người ngoài hành tinh ý. Gọi hỏi tổng đài 1080 cũng không biết, đánh liều gọi hỏi tổng đài BV An Sinh, cô tiếp tân nghe xong, quay sang hỏi đồng nghiệp:
    --- BV mình có khám tiền sinh sản không?
    Nghe thế, mẹ Bebiboi cúp máy luôn, đi thẳng vào Từ Dũ.
    BS: Kết hôn chưa?
    Mẹ bebiboi: Dạ chưa.
    BS: Vậy về lo làm đám cưới đi, chứ có gì đâu mà lo lắng quá vậy.

Bó tay :Nottalkin:
    • 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Tớ cũng đang băn khoăn về vấn đề này. Thật ra thì cũng biết việc khám sức khỏe tiền hôn nhân là rất quan trọng từ lâu rồi và cũng ý thức được việc đi khám.
    Bây giờ đang mắc ở 2 phần là thuyết phục bạn trai và địa chỉ khám ở đâu la tốt nhất.
    Mục 1 tớ đã áp dụng biện pháp mưa dầm thấm lâu + vận động hành lang: Tất cả gia đình đều ủng hộ. ---> Kết quả rất khả quan.
    Mục 2 thì tớ search mãi mà chẳng thấy chỗ nào nói địa chỉ rõ ràng cả. Chỉ thấy nói ở trong Thừa Thiên Huế làm vụ này tốt lắm. Úi zời, vào đó thì còn nói làm gì.
    Mấy bệnh viên phụ sản thì tớ chưa vào bao giờ, không biết ng ta có khám 2 ng cùng 1 lúc không hay thế nào.
    Tớ cũng chưa xxx bao giờ nên không biết đi khám thì có ảnh hưởng gì không.
    Mọi người tư vấn giúp tớ với.
    Bọn tớ dự định sang năm sau mới đám cưới thì chắc bây giờ đi khám là ok nhỉ? hay là sớm quá?
    • 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Alooo, em hỏi mà chả bác nào vaof giup em cả thế này??? Em phải post thêm để nó dễ nhìn thôi, các bác giúp em với.
    Em là em vẫn rất muốn khám xét trước rồi muốn cưới gì tính sau.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Hôm trước mình thấy đứa bạn mình đi khám ở BV Bạch Mai. Sang năm bạn cưới thì khám bây h cũng được vì còn phải tiêm phòng 1 số bệnh mà sau khi tiêm xong thì khoảng 6 tháng sau mới nên có bb.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 245 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Bạn đến chỗ Trung tâm phát triển sức khoẻ cộng đồng Ánh sáng (Light) Địa chỉ: Toà nhà số 4, nhà A2, đường Nguyễn Khánh Toàn, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội ấy. Tớ cũng đi khám sức khỏe tiền hôn nhân ở đấy. Người ta khám cho cả nữ và nam, không đông người lắm và bác sĩ thì rất tận tình, có cả tư vấn tâm lý nữa. Như hôm đến tớ khám bác sĩ Dung, lúc khám phụ khoa còn giảng giải và bảo tớ cầm cái gương con để quan sát cơ.
    Mỗi điều là tớ thấy cũng hơi đắt. Bọn tớ làm tất cả các xét nghiệm: HIV, tinh dịch đồ, siêu âm (nam), siêu âm đầu dò (nữ, vì bọn tớ cưới xong rồi mới đi khám để chuẩn bị có em bé :Smiling, khám phụ khoa, các loại virus....v.v... nhiều lắm thì khoảng gần 1t cả 2 người. Có điều tớ thấy thoải mái lắm nên không vấn đề gì
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,123 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhiều ạ, Nhưng em thấy các chị ở chỗ làm bảo là nếu chưa xxx thì ko siêu âm đầu dò vì sẽ ảnh hưởng, có đúng ko ạ?
    em sẽ lưu địa chị của chị cho để áp dụng ạ. Cảm ơn chị nhiều nhiều
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn "me_sua_bo_PR " mình cũng đang muốn tìm nơi khám như vậy. Vì mình cũng mới lập gia đình, nhưng vợ chồng mình vẫn chưa đi khám vì bận CV quá. Chúc tất cả mọi người sức khỏe tốt để có mái ấm gia đình HP, an tâm.
    • 10 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Việt Nam mình vẫn còn khá xa lạ với việc kiểm tra sức khoẻ tiền hôn nhân, nhưng mình có đọc được thông tin về các xét nghiệm cần làm cho việc kiểm tra này. Hy vọng có được thông tin bạn cần

http://www.orientalstar.vn/index.php...an&news_id=126

Chúc 2 người hạnh phúc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, hix. Chờ mãi không thấy ai reply nên em đã cưới mà chẳng xét nghiệm gì :Laughing:. Giờ thì em đã có bầu 4 tháng và đang dở sống dở chết vì nghén quá nặng.. Huhu. Làm đàn bà sao lại khổ thế cơ chứ!!
    • 549 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Hỏi mãi chẳng được chỗ nào chuyên khám sức khỏe sinh sản trước khi kết hôn nên mình đi khám sức khỏe tổng thể rồi làm thêm một số xét nghiệm nữa. Rồi đi tiêm phòng cúm, Rubela, sởi thôi.

• 659 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khueha Xem bài viết
    Hỏi mãi chẳng được chỗ nào chuyên khám sức khỏe sinh sản trước khi kết hôn nên mình đi khám sức khỏe tổng thể rồi làm thêm một số xét nghiệm nữa. Rồi đi tiêm phòng cúm, Rubela, sởi thôi.
    Mình chúa ghét kim tiêm, thấy đã muốn nổi da gà rùi. Vậy là chỉ tiêm phòng Cúm, Rubela, Sởi và có phải tiêm phòng gì nữa không mọi người?
    Nếu tiêmt hì hai tên cùng đi tiêm àh, sao mà mình củ chuối mấy vụ này thế. :RaisedEye:RaisedEye
    • 709 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_sua_bo_PR Xem bài viết
    Bạn đến chỗ Trung tâm phát triển sức khoẻ cộng đồng Ánh sáng (Light) Địa chỉ: Toà nhà số 4, nhà A2, đường Nguyễn Khánh Toàn, phường Quan Hoa, quận Cầu Giấy, Hà Nội ấy. Tớ cũng đi khám sức khỏe tiền hôn nhân ở đấy. Người ta khám cho cả nữ và nam, không đông người lắm và bác sĩ thì rất tận tình, có cả tư vấn tâm lý nữa. Như hôm đến tớ khám bác sĩ Dung, lúc khám phụ khoa còn giảng giải và bảo tớ cầm cái gương con để quan sát cơ.
    Mỗi điều là tớ thấy cũng hơi đắt. Bọn tớ làm tất cả các xét nghiệm: HIV, tinh dịch đồ, siêu âm (nam), siêu âm đầu dò (nữ, vì bọn tớ cưới xong rồi mới đi khám để chuẩn bị có em bé :Smiling, khám phụ khoa, các loại virus....v.v... nhiều lắm thì khoảng gần 1t cả 2 người. Có điều tớ thấy thoải mái lắm nên không vấn đề gì
    Ban ơi trung tam này có làm việc ngoài giờ hành chính k nhỉ? việc làm các xét nghiệm gì là do bs quyết định hay là mình lựa chọn thế?Mình cũng mới cưới xong đang muốn đi khám xem thế nào vì sk của mình yếu lắm ko biết có em bé thì ntn mà 2vc lại nuốn có em bé.thanks ban
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng sắp cưới mà ko biết ở TPHCM khám ở đâu nữa? Các chị có ai biết ko chỉ em với để em bảo XO cùng đi khám!!:Thinking:
    • 3,750 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em đã từng mò đến 1 phòng khám mà đứa bạn thân giới thiệu(bạn em đã lấy chồng còn em thì chưa) để khám SKSS. Vì bạn em giới thiệu là BS nữ, nhiệt tình và nhẹ nhàng lắm nên em nghĩ là có thể hỏi chuyện thoải mái. hic hic ai ngờ lại bị bác sỹ(là thạc sỹ hẳn hoi nhé ở BV PSTW) hỏi nhưng câu rất chi là khó chịu và kiểu đá đểu em. BS nói là thanh niên bây giờ tiến bộ thật, chưa có chồng đã đi khám, rồi ý là em đã lập gia đình và nói dối là chưa lập gia đình và còn nhiều kiểu nói khác mà động đến những chuyện rất khó chịu. bực quá nên lúc siêu âm xong em cũng chả thèm hỏi gì, thấy trong phiếu siêu âm ghi cái j cũng bt nên chả quan tâm nữa. kệ bs nói gì thì nói. mất toi tiền khám mà rước bực vào người. :Clown::Clown::Clown:
    • 245 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Bạn nhimxu502 ơi, lâu tớ ko ghé qua đây nên ko biết bạn hỏi. Tớ không biết có làm ngoài giờ không, hình như không hay sao ấy, vừa search được số đt, ấy thử gọi xem nhé 04.2696269 / 04.2696262 Với lại việc làm các xét nghiệm tất nhiên là bác sĩ đưa ra rồi mình sẽ là người quyết định làm những cái gì (chứ làm sao mình biết hết được)> nhưng chỗ đấy tớ thấy làm việc cũng có trách nhiệm lắm. Mỗi tội là giá hơi mắc. Nếu mua thuốc thì hỏi cho kỹ là thuốc để làm gì rồi ra hiệu thuốc ngoài tìm thuốc cũng công hiệu rẻ hơn nhiều.
    • 394 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đây trước khi kết hôn, cũng có khám sức khỏe nữa. Thuyết phục mãi, chồng mới chịu đi. Lúc đó, mình thử máu, tét, HIV, siêu vi B. khám tổng quát. Mình có đến BS phụ sản - phòng mạch tư, và khám phụ khoa và hỏi một tí về vấn đề tế nhị , ngừa thai trước khi kết hôn. nói chung BS rất thoải mái, trả lời hết những câu hỏi của mình. Hướng dẫn kỹ các phương pháp phòng tránh thai. nói chung là mình cũng khá kỹ về vấn đề sức khỏe. Cưới xong, lo làm ăn và mãi đến hơn 4 năm, hai vợ chồng mới quyết định có baby. Chờ mãi mà vẫn kg thấy baby ở đâu cả. Mình có khám phụ khoa định kỳ nha và KQ là OK. Lúc đó mới sợ và vô BV HV khám ở khoa hiếm muộn. Chồng thử tinh trùng, KQ OK. Thứ máu cả hai người và làm rất rất nhiều xét nghiệm và khám hoài cho đến gần nữa năm, mới biết lý do tại sao 2 vợ chồng mình khó có con. Vì trứng mình yếu. (mình có chụp hình cản quang buồng trứng nữa đó- đau đến 10 ông trời lận- lúc đó mới thấu hiểu sao mà con đường kiếm con khó thế). Sau này mình có hỏi BS trưởng khoa hiếm muộn rằngt trước khi kết hôn và mình khám phụ khoa định kỳ và BS l1uc nào cũng n1oi OK. Mình có trình BS xem những KQ siêu âm nữa. BS bảo khám phụ khoa chỉ biết phụ nữ mình có bị bệnh viêm nhiễm hay kg thui. còn lý do kg có baby thì khám phụ khoa bó tay.
    mình chia sẽ 1 t1i kinh nghiệm bản tah65n cho bạn chuẩn bị lên xe bông đó. Mình chúc bạn hạnh phúc và đặc biệt hạnh phúc với ngưòi mình đã chọn bạn nhá
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,204 Bài viết

• 2,736 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, lâu lâu em lại lôi cái thớt này lên để hỏi ké xem. Em ở TP HCM, đang đi muốn khám sức khỏe sinh sản trước khi cưới. Em định lên Từ Dũ, nhưng thấy trong này mấy mẹ nói người ta không khám cho người chưa cưới. Cho em hỏi còn chỗ nào khác khám không ạ? Chứ em còn độc thân mà vào khoa hiếm muộn thì.....
    Xin tặng các mẹ ngàn hoa!
    Heo mập
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2