• 1 Lượt chia sẻ
  • 27.2K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xin chao các ban.
    Toi dang co nhu cau rát búc xux ve ba cai vu rang loi. Ban tinh von nhút nhát, nen cu thay bác sy kham rang, la ngươi da run cam cáp. Bay gio dau qua ko chiu dước, nen phai di thoi. Nhung kham rang o dau, gáp bác sy naøo tót, xin các ban tu van , chi gium cho. Xin da ta. Trước day toi hay di kham mót bác sy chuyên, nhung ong ay da chét mát roi, nen baay gio ko biết di dau, theo các ban thi trung tam rang -ham mát o cho dương Tran Hung Dao co tót ko??? Ngoai ra minh con lo them mót van de nua la, dung cu lam rang co dước háp, tay trung sách se, dung qui trinh ko? Di dau thi an toan ma bác sy lai vua gioi, vua an can. Gia cao cung dước miên la nhe nhang, an toan.

Xin các ban chi gium. Cam on nhiêu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 288 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Chị thử đến khám BS Dung ở Trần Phú xem(đi đường Nguyễn Tri Phương vào cũng được) hoặc 1BS ở đối diện dốc Đốc Ngữ(phố Hoàng Hoa Thám),BS làm cũng tốt mà nhẹ nhàng thôi,việc vệ sinh thì không phải lo rồi.Em cũng mới phải đi khám nhưng vì vẫn cho con bú nên không dùng được thuốc KS chuyên trị răng,chắc 1 thời gian nữa cai sữa em phải đến điều trị lại. Chị yên tâm là nhẹ nhàng lắm,không làm mình đau đâu.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on Diêu va Hakeno, gia ma hai ong BS do o Saigon thi hay qua- vua gioi, nhe nhang, ve sinh , tum lai la hoan toan yên tam, dung y minh. Nhung ma di tu SG ra HN chua rang thi e... so em rung hét rang vi tiên ve may bay mát, các bác oi. Sorry la em da ko noi la em o Sì gon.
    Xin da ta các me, nhung co ai biết dia chi nao yên tam o Sai gon, thi lam on chi gium em. Chúc các me khoe, ko phai di kham rang nhu em.
    • 93 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cho em hỏi có Mẹ nào biết phòng khám nha khoa nào tốt ở Sài Gòn k ạ?Em thấy bây giờ mấy phòng khám răng nhiều quá mà k biết nên đến đâu cho tin cậy,có mẹ nào biết bác sĩ giỏi chỉ em với nhé,thanks:Smiling::Smiling::Smiling:
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

Bạn nên vào các bệng viện lớn. Họ có máy móc tốt, tiệt trùng đúng chuẩn. Nếu muốn chăm sóc tốt họ cũng có phòng khám dịch vụ thu tiền cao hơn 1 chút, ko phải chờ đông người, phục vụ cũng rất lịch sự.
    Nếu ở Q1 Trung tâm Răng Hàm Mặt trên đường Trần Hưng Đạo, góc ngã tư Nguyễn Khác Nhu, Nguyễn Cư TRinh.
    Q5 : Trung tâm răng hàm mặt Trung ương kế bên bệnh viện Chợ Rẫy.

Khám phòng răng tư cũng có nơi tốt, nơi không tốt. Như Nha khoa 2000, nổi tiếng, quảng cáo rầm rộ mà làm răng cho ox mình lợn lành thành lợn què, phải vô bệnh viện tốn bộn bạc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 290 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Em hay lấy cao răng ở nha khoa Minh Đức thấy cũng tạm ổn nhưng đang có cái răng hơi nhức nhức nghĩ là sâu nên muốn đi kiểm tra, mẹ nào có địa chỉ phòng khám răng tin cậy cho em với ah. Cám ơn cả nhà nhiều nhiều
    • 196 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cũng vậy, cái răng đang buốt và nhức, bên ngòai không thấy dấu hiệu gì, chẳng bít sao
    • 175 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình và gia đình hay đi khám răng ở phòng mạch nha sĩ Thảo, 6 đường 30 tháng 4 Tân Phú (gần đầu Vườn Lài quẹo phải), đt 0838126955. Phòng mạch nhỏ nhưng nha sĩ rất ok, mấy đứa cháu mình tới đây rất thích vì nha sĩ nhổ răng rất mát tay. Bạn cần lien lạc trước vì nha sĩ hay đi khám chữa răng từ thiện ở vùng sâu vùng xa
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

minh thuong hay toi Nha Khoa 2000 duong COng Quynh Q1, Nha Si KHanh Van 0908177189, la giang vien dai hoc, minh thay rat la yen tam
    tho
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình hình là em lập topic này muốn nhắc nhở các mẹ cần khám răng thì nên tránh xa 2 chỗ này ạh : chỗ thứ nhất là Bệnh viện răng hàm mặt trung ương (địa chỉ kế bên bệnh viện Chợ Rẫy) , chỗ thứ 2 là nha khoa Lan Anh.

Không phải là mình nói xấu nhưng thật chất là vậy, mình đi khám răng lần đầu tại nha khoa Lan Anh, nghe con bạn giới thiệu chỗ này good trang thiết bị hiện đại thiệt và việt kiều về làm nhiều nên mình an tâm đi làm, nhưng vào đó khi chữa răng xong thì thất vọng vô cùng, bác sĩ ít tư vấn cho bệnh nhân và khi khám tổng quát báo giá thì nói là sâu chỉ bao nhiêu cái nhưng khi tính tiền thì lại khác nói là trám thêm mà không hề báo cho bện nhân biết , mà càng trám thì càng ê, nên thôi mình bỏ của chạy lấy người ... (Không biết có phải tại mình xiu mà nhầm cái bác sĩ Trung đó hay ko?) ... nhưng dù thế nào thì làm ăn như vậy dù có bác sĩ giỏi thì người ta cũng 1 đi ko trở lại.

Cách 1 tuần sau, sau khi đắn đo suy nghĩ và đọc nhiều lời khuyên trên mạng, cái ngu vẫn chưa chừa mình, mình lại lủi vào Bệnh viện Răng Hàm Mặt Trung Ương (201A Nguyễn Chí Thanh Q5), và vào Khu Dịch Vụ của bệnh viện, mới đầu vì mình nghe lời ngon ngọt tư vấn của nha sĩ nên mình an tâm quyết định làm tại đó, mặc dù giá tẩy răng tại chỗ mắc hơn hẳn ở ngoài nhiều, và cái gì cũng tính tiền, tiền khám 30.000 mặc dù mình đã chịu làm trong khi các chỗ khác thì free , máy móc phải nói là cũ và không hiện đại, các bác sĩ ở đó làm như chạy xô mướn ghế bệnh viện hay sao đó, mỗi người chỉ có khoảng 1 hay 2 tiếng gì àh để khám cho bệnh nhân, sau đó là cái ghế đó phải nhường lại cho bác sĩ khác khám , mà nha sĩ làm ít có người phụ kế bên, mình làm răng mà như tắm nước chảy có khi ướt áo, nhưng vì sự nhiệt tình của nha sĩ mình khám mà mình bỏ qua những thứ đó, khi mình làm xong 2 cái răng sứ thì hỡi ôi thất vọng vô cùng về nhà nhai ko được như ngày xưa, vào sửa lại thì nha sĩ lại mài đi nhiều cái răng thật của mình mà trong khi đó nguyên nhân là do 2 cái răng sứ mà nhai cũng rất khó khăn, khi mình hỏi tại sao thì nha sĩ giải thích biện minh để giấu đi sự sai lầm của mình nhưng không thuyết phục , vì mình sống tình cảm và thấy sự nhiệt tình ban đầu của người nha sĩ này nên mình ko muốn vào đó làm ầm ĩ dẫu mình tốn 6 triệu hơn chứ ko ít ỏi gì mà giờ lại mang tật vào người nữa nên mình chỉ nhắn tin riêng cho người nha sĩ này ... Đó là nha sĩ Chi ... giờ nhắc lại còn tức và sợ hãi vô cùng

Vài dòng kinh nghiệm ngu xin gửi đến các mẹ ở TP.HCM cần khám răng thì nên suy nghĩ thật kỹ và nên tuyệt đối tránh xa 2 chỗ này ...:Crying:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 537 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

Răng cộ em có vấn đề lớn lắm các chị ạ, em phải đi khám và điều trị nhưng em là chúa nhát và khiếp mấy cái dụ này, 1 lần vào bệnh viện RHM vì đông bệnh nhân nên họ làm k có tư vấn. Nhảy qua Minh Khai tưởng đc phục vụ và tư vấn ai ngờ cũng chán quá...
    Em cần 1 nơi có tư vấn khi chữa trị và làm nhẹ nhàng
    Mong các chị em chỉ giúp em .. huhu ... em vô cùng cảm kích!
    • 353 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trai Ngueyn Tri Phuong , Bs rất ok
    • 537 Bài viết

• 245 Được cảm ơn

giúp em voi
    • 1,992 Bài viết

• 2,247 Được cảm ơn

Em thử đến Nha Khoa Vạn Hạnh ở đường Trần Quốc Thảo nếu em tiện đường. Chỗ này kế bên BV Tai Mũi Họng và đối diện xéo BV Hoàn Mỹ.
    • 124 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pigeon Xem bài viết
    Em thử đến Nha Khoa Vạn Hạnh ở đường Trần Quốc Thảo nếu em tiện đường. Chỗ này kế bên BV Tai Mũi Họng và đối diện xéo BV Hoàn Mỹ.
    Em thấy chỗ này làm tốt, mà mắc quá phải hok mẹ Pigeon? May là em có dì làm nha sĩ, em giao phó luôn cho dì! keke
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy nha sĩ Thanh Vân nha khoa NGỌC NHA ở đường Đặng DUng q1 ( số hình như là 44 hay 48a gì đó), đối diện trường mẫu giáo , làm răng k đau, tư vấn tốt, bạn thử tới đó` xem
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắng Vàng SG Xem bài viết
    Răng cộ em có vấn đề lớn lắm các chị ạ, em phải đi khám và điều trị nhưng em là chúa nhát và khiếp mấy cái dụ này, 1 lần vào bệnh viện RHM vì đông bệnh nhân nên họ làm k có tư vấn. Nhảy qua Minh Khai tưởng đc phục vụ và tư vấn ai ngờ cũng chán quá...
    mình ghét bên Minh Khai lắm, mẹ nó qua Việt Giao 71 Phạm Ngọc Thạch, ngay góc Võ Thị Sáu và PNT ấy. Chỗ này khám rất tốt, bs tận tình. Mình chỉnh hình răng chỗ này gần 2 năm, đến khám thường đề nghị bác sĩ Giao khám (bác này là chủ luôn, hiền & dễ thương lắm:Battin ey, mà mưốn bác Giao khám thì mẹ nó tới lúc 5g chiều vì ban ngày bác làm ở Răng Hàm Mặt TP.

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 574 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

em bị té xe nên 2 răng cửa bị hư, phải làm lại răng sứ, e bị cả NHA CHU nữa, chị nào bít địa chỉ nào làm răng tốt,khám chu đáo để e chữa bệnh, nhưng giá đừng có chém wa1, hic....
    • 343 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

nha khoa Nụ cười ở đường Phan đình phùng đi các mẹ, e hay làm răng ở đấy, cứ xin khám bác sĩ Thường, là chủ ở đó luôn, bác này chỉ khám các buổi sáng 2-6 thôi, giá cả phải chăng và thấy cũng chất lượng. cạo vôi răng hik cóa 100k à
    ngày nào sẽ là ngày chúng ta chỉ muốn sống với năm tháng bình thường
    đưa đón nhau về lòng vui như câu hát
    chăm chút từng yêu thương để không yêu thương nào là phai nhạt
    và chỉ sợ nhất là khi cuộc đời bắt gặp
    những vết dấu tổn thương…
    • 343 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắng Vàng SG Xem bài viết
    xin chị, đừng vào bv ạ, hùi năm nhất e vào bv chữa tủy, chữa kiểu j mà làm tủy quá tay, tới mấy năm sau e đi khám, bác sĩ chụp X-quang xong thấy kêu trời luôn, bảo là e may, chứ như ng ta mà bị làm tủy quá lố thế này là đau hoài luôn í, chả dc yên ổn đến h như e đâu sợ xanh mặt, thôi thì xa xa cái bv ra, cứ đi khám tư cho nó lành
    ngày nào sẽ là ngày chúng ta chỉ muốn sống với năm tháng bình thường
    đưa đón nhau về lòng vui như câu hát
    chăm chút từng yêu thương để không yêu thương nào là phai nhạt
    và chỉ sợ nhất là khi cuộc đời bắt gặp
    những vết dấu tổn thương…
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3