Địa chỉ khám bệnh

Khám ở đâu để biết hút thai xong không bị vô sinh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.55K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,048 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Hi các chị, các mẹ, các bố và các bác sỹ

Em mang thai được 5 tuần thì biết mình bị viêm bàng quang phải điều trị bằng cloramphenicol (cloxit) nên đành hút bỏ.

Sau hút thai em uống thuốc đông tây y theo đúng chỉ dẫn của bác sỹ và không gặp biến chứng gì (như sốt, ra máu quá lâu...)

Có điều vợ chồng em vẫn muốn khám lại cho chắc chắn là việc hút thai vừa rồi không gây hậu quả vô sinh. Các mẹ có biết ở đâu kiểm tra cái này tốt không ạ? Em ở Hà Nội. Em hút thai hồi tháng 2/20073
    Cảm ơn tất cả mọi người

Em post câu hỏi này bên NGỪA THAi nhưng hình như không phù hợp nên chuyển qua bên đây, Mod xóa hộ em topic này bên đó nhé :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 60 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Không có cách gì khám để biết dc đâu em a. Theo chị biết thì khi hút thai ra sẽ dễ bị tắc vòi dẫn trứng , Chỉ sau khi để tự nhiên cho có con mà 6 tháng sau vẫn không có thì em đi thông bằng cách chụp XQuang theo chỉ định của bác sỹ ( họ chích thuốc cản quang vào vòi trứng để chụp có tác dụng làm thông vòi luôn) thì sẽ dễ có lại thôi.
    Chúc em sớm có tin vui nhé!
    anh minh-toàn thắng
    :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,048 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Anh Minh Xem bài viết
    Không có cách gì khám để biết dc đâu em a. Theo chị biết thì khi hút thai ra sẽ dễ bị tắc vòi dẫn trứng , Chỉ sau khi để tự nhiên cho có con mà 6 tháng sau vẫn không có thì em đi thông bằng cách chụp XQuang theo chỉ định của bác sỹ ( họ chích thuốc cản quang vào vòi trứng để chụp có tác dụng làm thông vòi luôn) thì sẽ dễ có lại thôi.
    Chúc em sớm có tin vui nhé!
    Cảm ơn mẹ bé Anh Minh nhiều nhé. Em cũng phải gặp bác sỹ xin tư vấn thôi!