• 0 Lượt chia sẻ
  • 91.5K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 652 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp minh với!
    Mình có đứa cháu ở quê, 2 mí mắt của nó bị sưng húp từ khi mới đẻ. Thứ 4 tới cô em chồng mình sẽ mang cháu ra Hà Nội khám, mình không biết nên cho bé khám ở đâu là tốt nhất, vào Viện mắt, Viện nhi, hay mời Bác sỹ nhỉ! Các mẹ mách mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình đã cho bé Bấc nhà mình đi khám ở Viện Mắt TW một lần rồi (vì cháu bị viêm kết mạc nhẹ thôi nên k vấn đề gì). Nghe mọi người nói ở đây là yên tâm nhất đó. Viện Mắt TW có riêng cả một khoa khám mắt cho trẻ con, bạn vào qua cổng, rẽ bên tay phải. Mách nhỏ bạn nhé: vào tận chỗ bàn BS ngồi, nói khó với Bs là cháu nhỏ quá và bồi dưỡng (từ 30,000d đến 50,000d tùy theo bệnh của cháu) để BS khám luôn cho, đưa kín đáo và khéo léo thôi. Chứ bạn cứ ngồi chờ ở ngoài để đến lượt mình thì rất lâu và khổ cho các cháu nhỏ lắm. Ah, bạn nhớ mua y bạ ở 16 Bùi Thị Xuân (đi vòng ra cổng sau BV ý) trước đã nhé. Đó là chút kinh nghiệm của bản thân mình từ một lần cho con đi khám ở đó. Mong là có ích cho bạn.

Chúc bạn gặp nhiều thuận lợi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Chào các mẹ và các bố WTT yêu quý !!!
    Mẹ Hiếu có việc gấp cần nhờ mọi người đây. Hiện nay mẹ Hiếu đang cần tìm gấp một phòng khám mắt tư nhân của BS Viện mắt TW (có uy tín) với đầy đủ các trang thiết bị đo mắt hiện đại để cho Hiếu đến khám mắt .
    Mắt Hiếu bỗng dưng bị lác và trong, hai mắt không ổn định từ khoảng 2 tháng nay. Mẹ Hiếu đã cho Hiếu đến khám một BS giỏi tại Viện mắt TW nhưng chắc là một phần do không khí Bệnh viện, một phần do Hiếu vừa trải qua đợt chữa viêm mũi bằng nội soi nên giờ cứ nhìn thấy BS là sợ, không chịu hợp tác, kết quả là không soi được mắt. Hơn nữa, BS lại nói là chắc chắn sẽ phải mổ và cần mổ sớm để tránh nhược thị, vấn đề là cần phải soi mắt trước, để xác định cự ly cần điều chỉnh khi mổ. Vì vậy, mẹ Hiếu muốn tìm một cơ sở khám tư nhân, mong là với không khí yên tĩnh, nhẹ nhàng, Hiếu sẽ bớt căng thẳng, và sẽ cho BS soi mắt xem sao.Vậy rất mong cả nhà mình có ai biết thì chỉ giúp cho mẹ Hiếu với nhé !!! Cảm ơn cả nhà rất nhiều !!!
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị Vân và Phạm Hương rất nhiều nhé, lúc này em đang sốt ruột lắm, nên rất mong được mọi người chỉ bảo.
    Chị Vân ơi, đấy khổ thế, vừa chữa mũi khỏi xong thì sang mắt. Em muốn hỏi chị thêm một chút về trường hợp của con bạn chị được không?!!
    Thằng bé nhà em là mới bị như vậy khoảng 2 tháng nay, ban đầu chỉ hơi lác một bên mắt trái, biểu hiện là mắt bên đó gần mũi hơn mắt bên phải, sau rồi dần dần, cả hai mắt đều bị, tuy nhiên ko phải lúc nào cũng lác. Em đã cho cháu đi khám ở Viện mắt, sơ bộ ban đầu BS chỉ kết luận là lác trong -15 đến -30 độ và có nói là hai mắt ko ổn định, mà ko thấy nói gì đến nguyên nhân của hiện tượng này. Sau đó, BS cho nhỏ thuốc làm giãn đồng tử, và dặn sau 45 phút quay lại, sẽ phải đeo kính gì đó vào mắt rồi dùng đèn soi (nói chung khám rất phức tạp). Chán nhất là sau khi nhỏ thuốc xong, đã có tác dụng thì Hiếu lại sợ, không chịu phối hợp với BS để khám, không chịu nhìn vào đèn soi (dù lúc đó chưa đụng chạm gì đến mắt mà mới chỉ soi bằng một chiếc đèn ở đầu bút). BS liền hẹn 6 tháng nữa quay lại khám, hi vọng lúc đó Hiếu sẽ dạn hơn và chịu phối hợp với BS hơn. Tuy nhiên, em sợ để lâu sẽ làm giảm thị lực của bé nên đang cố gắng tìm hiểu xem sao, và liệu có phương pháp nào khác ngoài mổ hay không.
    Chị Vân hỏi lại bạn chị giúp em xem trước đây bé đó lác khởi phát từ bao giờ, và chữa khỏi lúc mấy tuổi, BS nói nguyên nhân lác là gì, và bé chữa khỏi bằng PP gì nhé. Em cảm ơn chị nhiều !!!
    • 81 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi,
    trẻ con thì mình ko rõ thế nào, nhưng vì bạn vừa nói cho con đi chữa viêm mũi nội soi xong nên mình mới nhớ ra hôm mình đến phòng khám TMH nội soi của BS Phong có trường hợp một chị người lớn bị giảm thị lực và lác mắt do ảnh hưởng của xoang đấy. Sau khi chị ấy mổ xoang xong thì mắt đỡ hẳn. Sở dĩ mình đề cập đến vấn đề này vì nếu bị viêm mũi lâu rất có thể sẽ biến chứng xoang. Mong bé nhà bạn chóng khỏi bệnh
    Mẹ Jun & Tít (HN)
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Mẹ Jun và Tít ơi, Hiếu nhà em mới bị viêm mũi lần này là lần đầu tiên và cũng mới bị thôi, còn mắt thì đã bị 2 tháng nay rồi, vì thế nguyên nhân chắc ko phải do xoang chị ạ. Em cảm ơn chị đã quan tâm nhé !!!
    • 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mời mẹ Hiếu và các mẹ vào đây để tham khảo này!
    Good luck!
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Hương ơi, theo chị em nên đưa Hiếu đến phòng khám của Viện ở Bùi Thị Xuân thì phải, ở đó có các bs giỏi của Viện, chứ những phòng khám tư không có bs của Viện khám đâu vì nội quy cấm bs đang công tác tại Viện mở phòng khám tư mà.
    Mổ lác là mổ đơn giản nhất đấy, không lo đâu Hương ơi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

chính xác là phòng khám của Viện Mắt ở đường Bùi Thị Xuân đấy. đừng kiếm phòng khám tư. nhưng soi khám mắt cho bé thì mệt lắm đấy vì chả bé nào chịu đâu, mẹ không chịu được thì nên có người khác đi cùng giữ bé nhé.
    Chúc bé Hiếu ngoan chóng khỏi! :1:
    Saving my energy.
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Có ai biết phòng khám như thế ở SG không nhỉ? Bé nhà mình cũng bị lé thế mà đến BV Mắt Điện Biên Phủ lại bảo là lé giả, mình phải năn nỉ mãi họ mới cho sang phòng khám lé nhưng đợi nguyên 1 buổi sáng vẫn chưa đến lượt mình, nhà thì xa nên đành đi về.

Mình thấy quảng cáo chỗ này nhưng chưa thử bao giờ, có ai đã khám qua rồi thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với:

Phòng khám chuyên khoa mắt
    22 Nguyễn Thị Nghĩa, Q. 1
    • 1,069 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

Ở SG thì mình biết có Bệnh Viện chuyên khoa mắt của BS Thái Thành Nam (BS mổ mắt giỏi nhất VN đấy), ở 12 Lê Thị Riêng Q1 thì phải. Nhưng chuyên khoa cho nhi thì mình không biết ở đó có không.
    Saving my energy.
    • 182 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dear các mẹ,

Có 1 chị ở cơ quan em có 1 thằng ku được 15 tháng rồi, nhưng gần đây chị ih thấy mắt nó bị hiếng. Có mẹ nào biết bác sỹ trị được tật này thì cho em biết với ah. Em cám ơn rất rất nhiều
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có bác nào biết phòng khám mắt nào tốt không mách cho em với, bé nhà em năm nay được 5 tuổi khi buồn ngủ hoặc mới ngủ dậy mắt bé bị hiếng. Trước đây em đi khám nhưng bác sỹ bảo không sao cả vì mắt bé vẫn 10/10. Nhưng nếu để vậy thì trông xấu lắm nhớn một tý kô có anh nào thèm 'dom' thì chết em.
    • 3,510 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mrbin06
    Có bác nào biết phòng khám mắt nào tốt không mách cho em với, bé nhà em năm nay được 5 tuổi khi buồn ngủ hoặc mới ngủ dậy mắt bé bị hiếng. Trước đây em đi khám nhưng bác sỹ bảo không sao cả vì mắt bé vẫn 10/10. Nhưng nếu để vậy thì trông xấu lắm nhớn một tý kô có anh nào thèm 'dom' thì chết em.

Sao bác ko cho con vào viện mắt cho đúng chuyên khoa mà họ có khoa đièu trị mắt trẻ em riêng đấy

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới được 19 tháng thôi thì có nên cho đi khám mắt không?
    Bé xem TV hoặc nhìn tập trung vào cái gì đó thỉnh thoảng cứ nhắm tịt mắt lại liên tục trong vài giây. Khi đi ra đường thì hay bị chảy nước mắt (mình theo dõi thì thấy mắt bên phải "nặng" hơn mắt bên trái). Mình rất băn khoăn không biết mắt của bé có sao không?
    Mình đọc nhiều tài liệu thì có vẻ như là bị tắc tuyến lệ nhưng thực sự rất không yên tâm. Mình muốn cho bé đi khám BS chuyên khoa nhưng lại không biết ở đâu thì tốt và bé còn nhỏ như vậy chưa có khả năng mô tả bệnh thì KQ khám có chính xác hay không.
    Giúp mình với!
    • 1,014 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bạn yên tâm bậnh viện mắt ở TP.HCM (BV mắt Cao Thắng Điện Biên PHủ, Hay BÀ Huyên Thanh Quan) đều khám rất tốt và chính xác. Trang thiết bị hiện đại thông tuyến lệ cũng rất an toàn. Mẹ nên đưa bé đi khám đi. Hôm bé mình sáu tháng cũng khám đấy kg sao đâu.

• 284 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình không biết bạn ở đâu, nếu ở HN bạn có thể đến 90 Tô Hiến Thành, đây là phòng khám của Bs Thuỷ- trưởng khoa mắt nhi của viện mắt TW. Mình đã đưa cháu lớn đến khám ở đấy rồi thấy tốt lắm. Còn không thì bạn đưa cháu đến viện mắt HN ở phố Hai Bà Trưng ý. Mình có ấn tượng tốt với viện này vì hôm qua mình được mọi người giới thiệu và đưa bé con(10T) nhà mình đến khám ở đấy. Các mẹ có biết ko, lần đầu tiền được sử dụng thẻ khám chữa bệnh miễn phí cho con mà thủ tục thì đơn giảm, bác sĩ và y tá thì rất nhiệt tình và nhẹ nhàng, khám rất nhanh vì có nhiều bác sĩ, hơn nữa họ lại ưu tiên trẻ em. Mình thật sự bất ngờ với kiểu khám chữa bệnh ở đây. Lần đầu tiên trong đời đưa con đi khám ở viện công mà thấy tâm trạng rất phấn khởi, thoải mái. Đặc biệt hơn nữa là đơn thuốc được phát BHYT nhưng là loại thuốc đắt tiền. Bạn yên tâm khi đến khám ở những cơ sở như thế này.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ chipchipcasau nhé!
    Mình ở HN, mình sẽ cho cháu qua địa chỉ chị giới thiệu.
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Oa, may quá, vừa viết bài hỏi địa chỉ khám mắt ở HN thì thấy có bài này. Thế mẹ chipchipcasau ơi, ở Viện chỗ Hai Bà Trưng có đông lắm không? Mình không nghỉ cả buổi được thì khoảng 9h đưa bé đến có được không nhỉ?
    • 284 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Khám nhanh lắm các mẹ ah, các mẹ nhớ mang theo thẻ khám bệnh cho con nhé để được khám bệnh miễn phí. Nếu đi khám vào khoảng 9h-10h thì vắng các mẹ ạ, mong các con mau khẻo nhá.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8