Địa chỉ khám bệnh

Khám / chữa bệnh dạ dày ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 100K Lượt đọc
  • 112 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 2,720 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Địa chỉ khám thì nhiều nhưng em chưa biết nên chọn chỗ nào. Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này chỉ cho em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 994 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Be Nhim
    Địa chỉ khám thì nhiều nhưng em chưa biết nên chọn chỗ nào. Mẹ nào có kinh nghiệm trong việc này chỉ cho em với.
    mình cũng bị dạ dày, thỉnh thoảng thay đổi thời tiết là lại thấy bụng khó chịu lắm. đi khám thì thực ra là đi soi thôi bạn ạ vì khi bạn vào viện khám dạ dày thì BS sẽ yêu cầu bạn soi thì mới có kết luận chính xác được, chứ chỉ khám qua loa thì ko chính xác đâu. mình thấy bảo soi dạ dày thì kinh khủng lắm nên ngày trước mình cũng đi soi nhưng phải vào viện Việt Pháp soi vì ở đó người ta soi theo kiểu gây mê nhẹ sẽ không đau đớn và khó chịu tí nào hết, nhưng xiền thì cũng nặng đô hơn so với các bệnh viện ngoài lắm :4: được cái là mình yên tâm và không thấy sợ
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các chị ơi, có ai biết chỗ nào chữa bệnh dạ dày, hay nội soi dạ dày không?
    em bị đau tức vùng thượng vị thỉnh thoảng lại bị một trận. Sáng nay đi nội soi dạ dày ở phòng khám tư thì họ bảo thức ăn chưa tiêu hoá hết hẹn ngày mai nội soi lại, em nôn nhiều lắm, bây giờ cổ họng rát quá. Có ai biết chỗ nào máy móc xịn xịn không, mách cho em với.
    Có ai biết bác sỹ nào giỏi không, mách em với. Xin cảm ơn a.

p/s: em ở H N.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 114 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

O Viẹt pháp có nội soi gây mê nhẹ không đau đớn gì nhưng những 100 $ cơ + 20 $ tiền khám +... tóm lại trên dưới 200 $
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ cu Kin nhé. VP chắc là phải tốt hơn rồi, mỗi tội là mắc quá, mẹ cháu thì lại xót xiền, hu hu...
    "Cả nhà thương nhau "
    • 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

chào bạn
    Hôm trước bà cô mình cũng đi nội soi dạ dày nhưng là nội soi có gây mê, gây tê, nên không thấy đau đâu.
    Địa chỉ là một phòng khám tư nhân ở đường Nguyễn Trường Tộ, còn tên cụ thể mình quên mất rồi hình như là phòng khám Hồng Ngọc gì đấy.
    Bạn thử đến Nguyễn Trường Tộ hỏi là biết ngay mà. Nhưng mà tiền thì hơi đắt đấy. khoảng hơn 1 triệu 1 lần soi đấy. Chúc bạn sớm khỏe.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bechichbong
    Các chị ơi, có ai biết chỗ nào chữa bệnh dạ dày, hay nội soi dạ dày không?
    em bị đau tức vùng thượng vị thỉnh thoảng lại bị một trận. Sáng nay đi nội soi dạ dày ở phòng khám tư thì họ bảo thức ăn chưa tiêu hoá hết hẹn ngày mai nội soi lại, em nôn nhiều lắm, bây giờ cổ họng rát quá. Có ai biết chỗ nào máy móc xịn xịn không, mách cho em với.
    Có ai biết bác sỹ nào giỏi không, mách em với. Xin cảm ơn a.

p/s: em ở H N.
    • 440 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, đừng phải khổ sở thế chứ, nếu có nhiều tiền thì vào Việt Pháp là yên tâm nhất rồi nhé, nhưng mẹ Nhím cũng đã đi nội soi ở nhiều nơi rồi, đúc kết ra lại là ở bệnh viện vẫn là chuẩn nhất, đừng vào các phòng khám, phòng mạch tư nhân, họ nội soi xong phán mua thuốc là hơn VND 1 triệu /1 lần ngay. Các mẹ cứ vào Bênh viện 108, đường Trần Hưng Đạo là yên tâm nhất. Mình thấy đây là bệnh viện quân đội có tình người một chút, ko ưu tiên, mà vẫn mang tính chất bộ đội lắm.

Các mẹ cứ tham khảo nhé. Nội soi khó chịu nhưng cũng không đến nỗi ko chịu được. Chỉ sợ các mẹ đến đó ngồi chờ, thấy một hàng dài các bà, các cô, các chú lại mong mong chóng chóng đến lượt mình được vào ý chứ, nên điều đó cũng làm mình thấy là vào được nội soi đã là một kỳ công rồi ấy chứ.
    :4: :4: :4:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 330 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Ôi sao mà đắt thế, hôm trước mình đi khám tổng thể ở Phòng khám chất lượng cao - Trần Hưng Đạo, khoảng trên 15 khoản mục khám, chiếu, chụp (kể cả nội soi dạ dày + thuốc để nội soi không đau) mà hết chưa đến 500 000 đ mà.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • 282 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả mọi người đã hướng dẫn. Mình đã đi nội soi rồi, thật sự là sợ lắm.
    nội soi xong mình bị viêm họng luôn vì tội trong lúc nội soi không nhịn được... nôn, mặc dù sợ nôn đã phải nhịn ăn hơn 1 ngày.
    Trộm vía dạ dày thì không có vấn đề gì mấy, còn bây giờ đang phải chữa viêm họng và cảm cúm. Có bệnh gì là khổ bệnh đó luôn.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me Chich Bong den phong noi soi (tang 2 phong kham cap cuu benh vien Viet D­uc y. O day co bac sy Hoi noi soi va cho thuoc chua da day tot lam. Nho la den som tu 7h sang va toi hom truoc nen an that nhe, sang hom sau thi nhin an de soi cho ro
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comnammuoivung
    mình cũng bị dạ dày, thỉnh thoảng thay đổi thời tiết là lại thấy bụng khó chịu lắm. đi khám thì thực ra là đi soi thôi bạn ạ vì khi bạn vào viện khám dạ dày thì BS sẽ yêu cầu bạn soi thì mới có kết luận chính xác được, chứ chỉ khám qua loa thì ko chính xác đâu. mình thấy bảo soi dạ dày thì kinh khủng lắm nên ngày trước mình cũng đi soi nhưng phải vào viện Việt Pháp soi vì ở đó người ta soi theo kiểu gây mê nhẹ sẽ không đau đớn và khó chịu tí nào hết, nhưng xiền thì cũng nặng đô hơn so với các bệnh viện ngoài lắm :4: được cái là mình yên tâm và không thấy sợ
    Cơm nắm muối vừng ơi bạn đi khám ở việt pháp phải làm những xét nghiệm gì và tốn bao nhiêu tiền. Mình đang muốn đi soi mà nghe nói khủng khiếp lăm, còn vào Việt pháp thi hơi e ngại vì sợ không afford được.
    • 272 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

MẸ chồng minh đi khám tại 107 Trần Hưng Đạo. Phòng khám đa khoa gì đó do người bênh tự trả tiền nên hơi đắt hơn nơi khác nhưng có vẻ rất tốt
    Ở đây hình như có cả siêu âm 4 chiều
    Mẹ mình đi và soi dạ dày họ ghi ra đĩa CD để mình mang về nhà xem trong đó còn có cả quay lúc cai dụng cụ y tế của họ cho vào đó và chỉ rõ những lỗ sắp thủng của dạ dày mẹ mình
    bạn đến đó thử xem nhé
    Quyên 9035484 (cityphone)
    Địa chỉ Ngõ 126 Hoàng Quốc Việt Nhà A 2 - 2 )
    • 1,062 Bài viết

• 1,975 Được cảm ơn

Có một địa chỉ mình nghĩ là đáng tin cậy
    Phòng khám ở ngay cổng trường Đại học Y Hà Nội, nó ở ngay nhà để xe của Trường này.
    Ở đấy có Giáo sư Long, ông ấy vừa là giáo viên của Trường Y, vừa là trưởng khoa Tiêu hoá của Bệnh viện Bạch Mai. Giáo sư đầu ngành đấy.

Mình kể chuyện này nhé, chị chồng mình tự nhiên đau bụng dữ dội mấy tháng, khám đâu cũng bảo loét dạ dày hay hành tá tràng gì đấy. Mà cũng đã khám toàn nơi uy tín, bác sỹ giỏi, chụp phim, nội soi đủ cả, :-(. Đến lúc khám GS Long, ông ấy chỉ đè tay lên bụng. Sau đấy thì bắt chị mình vào bệnh viện luôn. Và kết quả là chị bị ung thư dạ dày.

DSX
    (Mẹ Bống)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 994 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

mình thì bây giờ coi như là sống chung với lũ rồi, uống rất nhiều loại thuốc nhưng cũng không khỏi hẳn được. hôm trước ax mình cũng nhờ mua 2 cái dạ dày nhím để cho mình uống nhưng thời gian này mình đang dự định có bầu nên cuối cùng làm xong rồi lại phải để đó để uống sau. nhưng mình có 1 cách này thấy có vẻ êm êm, bạn thử tham khảo xem nhé.
    Cứ mỗi sáng bạn nên ăn sáng bằng 1 cái bánh mỳ ( có nhân cũng được). mình để ý mình ăn như thế trong vòng 2 tháng liền tù tì thấy cũng có vẻ ổn lắm. 10 ngày hôm nay mình thử không ăn sáng bằng bánh mỳ thì lại thấy bụng khó chịu rồi, không bít có phải là do thời tiết hay tại ko ăn bánh mỳ buổi sáng nữa :4:. nhưng mình nghĩ cách đó cũng không khó thực hiện lắm nên bạn cứ thử áp dụng xem sao nhé.
    • 2,720 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Cảm ơn tất cả các mẹ đã chia sẻ nha :1:

Mình đã đi nội soi rồi. Mặc dù đã từng nội soi cách đây 4 năm nhưng vẫn cảm thấy... sợ chết khiếp. Bệnh của mình cũng thuộc dạng mãn tính mất rồi. Cứ đợt nào stress là y như rằng bị đau lại. Liệu pháp tốt nhất bây giờ là sống vui vẻ, tinh thần thoải mái, không nghĩ ngợi... (thế mà nhiều lúc không làm được ).

@ dongsongxanh: Nghe chuyện bà chị chồng của bạn mà thấy sợ quá. Mình cũng nghe nhiều trường hợp ung thư dạ dày khi còn rất trẻ + thêm 1 lý do là thời gian vừa rồi mình bị sụt cân nhiều nên cũng lo. Mà càng lo thì càng nguy hiểm cho căn bệnh này (đúng là cái vòng luẩn quẩn ).

@ comnammuoivung: Đúng là phải sống chung với lũ thôi. Biết là tốt nhưng sáng nào cũng ăn bánh mì thì mình không làm được. Mình cũng nghe nói đến món dạ dày nhím. Bạn có thể nói rõ hơn cách làm và cách dùng được không?
    • 1,494 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình phải mở 1 chuyên mục mới hỏi bác sĩ và nơi nào chữa chảy máu dạ dày tốt nhỉ? Ai có thông tin làm ơn cho biết với nhé. Cám ơn nhiều nhiều.
    • 933 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Nhim_con
    Mình phải mở 1 chuyên mục mới hỏi bác sĩ và nơi nào chữa chảy máu dạ dày tốt nhỉ? Ai có thông tin làm ơn cho biết với nhé. Cám ơn nhiều nhiều.
    Ui sao thế chị?Chị bị đau hay anh ý thế? OX em cũng bị nhưng chẳng bao giờ chịu kiêng khem gì cả.Vẫn uống rượu hút thuốc như thường, ghét lắm.
    • 1,494 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Menhimdanhda
    Ui sao thế chị?Chị bị đau hay anh ý thế? OX em cũng bị nhưng chẳng bao giờ chịu kiêng khem gì cả.Vẫn uống rượu hút thuốc như thường, ghét lắm.
    Ko ai cả em ạ :4: Nói đùa thôi chị đang tìm hiểu cho bố chị ấy mà. Có 1 thao tác gọi là "thắt mao mạch" hay gì gì đó để giảm áp lực ko biết ở VN có làm ko. Ở Sing thì có. Nói chung vấn đề của bố chị thì hơi phức tạp. BV VN thì chán lắm nhưng hiện tại thì bố chị ko đi xa được.

Nếu ox bị thì nên khám chữa sớm em nhỉ, chị nghĩ là nó sẽ hết thôi mà. Nhưng ai hay lo nghĩ thì cũng khó hết hẳn hay sao ấy.

À mà em đọc bài này chưa?
    http://www.webtretho.com/forum/showt...087#post685087

Ngoài ra thì nghệ cũng rất tốt cho dạ dày đâý, uống viên nghệ hình như cũng đỡ nhiều.
    • 304 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Nhim_con

Bác sĩ Oanh, là BS ở BV Bạch Mai nhưng có thể điều trị trực tiếp tại BV Hồng Ngọc.
    • 2,283 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Chị ơi, hiện tại em biết mỗi Curcumin (viên nghệ) uống là tốt nhất cho dạ dầy. Đến ung thư nằm chờ chết còn khỏi cơ mà (cái này là thực tế, có một chú làm ở nhà máy điện Phả Lại bị ung thư, uông Curcumin của papa em làm từ năm 2003, đến 2005 thì khỏi)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6