Địa chỉ khám bệnh

Hỏi thông tin về ông lang Thiên Tích ở Lĩnh Nam

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 35.4K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình được chị Hải đường giới thiệu ông lang tích chữa tiêu hoá cho trẻ nhỏ rất tốt. Nhưng chị đã chữa cho bé cách đây tận 4 năm. Mẹ nào hiện đang chữa ông lang tích cho mình biết thêm thông tin với hiện ông có còn khám không và khám như thế nào ( mình cũng định cho bé đi uống ). Cám ơn
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nhờ một mẹ mách và vừa cho bé nhà mình uống 3 thang của Cụ lang Thiên Tích hiện đã ổn định đường ruột bạn cứ cho bé đến khám đi thuốc tốt lắm. Địa chỉ: số 1 ngõ 1 lĩnh nam trước cổng chợ Mai Động.Khám cả ngày trừ ngày lễ và Chủ nhật.
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Tớ là người rất hay dùng thuốc bắc, cứ có bệnh gì không cấp tính lắm như nhức mắt, huyết áp thấp...là lại uống thuốc bắc & đã theo ông Tích 16 năm nay rồi. Mách nhỏ các bạn nhé: đang có thai uống thuốc bổ cũng rất tốt (chỉ uống vào tháng lẻ), sau khi sinh người khoẻ và có nhiều sữa. Các cụ hay bảo phụ nữ và trẻ em nên dùng thuốc bắc hơn thuốc tây. Có điều cần chú ý là nên lấy thuốc tại các cơ sở đảm bảo như lấy ngay ở nhà ông Tích hoặc ra cô Lan ở 2B phố Thể Giao. Ở đấy họ mua nguyên liệu về tự chế biến nên đảm bảo không có các thành phần độc hại (như lưu huỳnh...) Có lần nhà cô Lan nghỉ CN, bố cháu sang hàng bên cạnh lấy thuốc (vẫn đơn cũ) mà về thằng cu nhà này cứ uống xong 15' là nôn hết, 3 lần như thế, thôi đúng là vì thuốc rồi, phải vứt đi nốt chỗ thuốc còn lại đi.

Cho các bạn số ĐT nhà ông Tích nhé. Nên gọi trước phòng khi cụ đi vắng. Có thể gọi điện đến lấy số cũng được: 04.633.0055
    • 140 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thế ông lang Tích có chữa bệnh về đường hô hấp không hả các bạn. Con mình hiện đang ho kéo dài (gần 2 tháng rồi), đã điều trị nhiều nơi bằng thuốc tây mà vẫn không khỏi. Mình cũng đang định chuyển sang thuốc bắc xem thế nào.
    Cám ơn các bạn nhiều.
    • 164 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Morning Star
    Thế ông lang Tích có chữa bệnh về đường hô hấp không hả các bạn. Con mình hiện đang ho kéo dài (gần 2 tháng rồi), đã điều trị nhiều nơi bằng thuốc tây mà vẫn không khỏi. Mình cũng đang định chuyển sang thuốc bắc xem thế nào.
    Cám ơn các bạn nhiều.
    Có đấy bạn ạ, ông Thiên Tích chữa hô hấp và tiêu hoá cho trẻ em là tốt nhất. Tuy nhân chữa hô hấp thì không được sốt ruột, và bé cũng cần phải hợp thuốc.
    • 140 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Cám ơn Mewenbin nhiều nhé.
    • 181 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ của cụ Lương y Nguyễn Thiên Tích không ạ? Nếu biết thì cho tôi xin gấp với. Tôi chỉ biết láng máng là cụ ở đường Lĩnh Nam thôi. Xin cảm ơn nhiều!
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Số 1 ngõ 1 Lĩnh Nam (đối diện chợ Mai Động, sát vách trường học gì thì mình quên tên rồi). ĐT này: 6330055 (gọi điện trước đến lấy số khám được đấy)
    • 181 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VuKhuc Xem bài viết
    Số 1 ngõ 1 Lĩnh Nam (đối diện chợ Mai Động, sát vách trường học gì thì mình quên tên rồi). ĐT này: 6330055 (gọi điện trước đến lấy số khám được đấy)
    Cảm ơn bác rất nhiều!
    • 15 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Xin hỏi cụ Thiên Tích bắt mạch vào thời gian nào trong ngày nhỉ?
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

nếu tôi nhớ không lầm thì cụ bắt mạch từ t2-t7, CN ngày lễ nghỉ, sáng từ 7:30-11h, chiều từ 2:30-4:30.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho e hỏi tý, cụ lương y Thiện Tích này chữa giỏi nhất về lĩnh vực gì, đã chữa khỏi cho nhiều người chưa, mình chưa biết nên mạn phép hỏi.

• 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cụ Thiên Tích chữa rất nhiều bệnh, đấy là vì mình thấy mấy bà cô nhà mình bệnh gì cũng đến đấy bắt mạch nên mình nghĩ thế. Nhưng trước đây cụ làm ở Bệnh viện Y học Cổ truyền Trung ương thì cụ chuyên về nhi khoa thì phải. Hehe, tuy nhiên mình tín nhiệm cụ lắm vì ngày xưa hồi mình cưới cũng nhờ cụ Tích xem ngày giờ hộ đấy. Bây giờ thấy mọi việc rất ổn.
    • 165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

e bị bệnh về kinh nguyệt đến khám thế nào nhỉ? hì:Smiling:. tại e đi nhìu nơi mà hem khỏi, nên đầnh lên đây hỏi í kiến bà con vậy
    • 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Mình thấy báo KHDS ca ngợi thầy lang này. Bé nnhà mình bị viêm VA và táo bón từ nhỏ, không biết bây giờ cụ còn khám không nhỉ, nghe nói đã chuyển địa chỉ khác, có mẹ nào biết địa chỉ và sổ điện thoại mới của thầy lang này không?
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Vẫn ở chỗ cũ bạn ạ.
    • 4,716 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Vẫn ở chỗ cũ bạn ạ.
    Em thấy 4 người chị cạnh nhà em lấy chồng muộn khó có thai đến cụ lang Tích thì đều có bé cả. Bác cho em hỏi có nhiều người đến chữa hiếm muộn chỗ cụ ko ạ? Em đang định tuần này thu xếp đến đây. Cảm ơn bác nhiều nhiều ạ!
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Tớ không chữa hiếm muộn nên không biết . Chỉ biết là trước khi có bầu lần 2, đợt đấy yếu sều, mới đi uống mấy thang để khỏe lên, định nửa năm nữa mới bầu thì dính luôn. Trong quá trình có bầu lần 2 mình cũng uống thuốc bắc của cụ thì đẻ xong nhiều sữa và khỏe hơn hẳn lần đầu. Thi thoảng đến khám cũng gặp người đến chữa hiếm muộn nhưng mình cũng không hỏi chuyện người ta kỹ.
    • 4,716 Bài viết

• 2,236 Được cảm ơn

Tớ không chữa hiếm muộn nên không biết . Chỉ biết là trước khi có bầu lần 2, đợt đấy yếu sều, mới đi uống mấy thang để khỏe lên, định nửa năm nữa mới bầu thì dính luôn. Trong quá trình có bầu lần 2 mình cũng uống thuốc bắc của cụ thì đẻ xong nhiều sữa và khỏe hơn hẳn lần đầu. Thi thoảng đến khám cũng gặp người đến chữa hiếm muộn nhưng mình cũng không hỏi chuyện người ta kỹ.
    Cảm ơn chị ! Chị có thể bày cho em quy trình khám như thế nào được không ạ? Em đi làm khoảng 4h chiều mới có mặt ở nhà ông được. Vậy còn kịp khám ko chị?
    • 1,952 Bài viết

• 923 Được cảm ơn

Trang trước có SĐT nhà ông, nếu 4h em mới đến được thì tầm 2h30 gọi điện đến trước hỏi xem ông có khám không, nếu có thì nhờ cái anh nghe ĐT ghi tên hộ. Thi thoảng vẫn có hôm ông được người ta đón đi khám bệnh đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi VuKhuc; 14/10/2009 vào lúc 09:16 PM.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5