Hỏi kinh nghiệm các mẹ về điều trì tàn nhang bằng laser

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.9K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 511 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Các mẹ WTT ơi, tình hình là em năm nay 25 tuổi, da mặt trắng, khá mịn, nhưng khốn khổ mãi với tàn nhang. em bắt đầu bị khoảng 3 năm nay. Mùa hè nó nổi rõ lắm. đặc biệt có đến 5, 7 cái nốt nổi trội lên rõ như nốt ruồi ý. huhu. Em đang tăm tia đi đốt laser ở chỗ bác sỹ Nghị, 25A thi sách ý các mẹ. Nhưng băn khoăn lắm, vì mấy topic trước thấy bảo để lại vết sẹo lõm Có mẹ nào đã làm rùi hay có kinh nghiệm truyền cho em với. Có nên làm k ah? không biết xác suất bị biến chứng như thế là bnh % các mẹ nhỉ?
    Em chờ tin các mẹ lắm lắm ý! Thanksssssssss :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tech_SEO; 06/10/2015 vào lúc 04:20 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 157 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

cũng cùng chung hoàn cảnh đấy. Hóng với
    • 54 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

chào em, chị cũng đi xử lý vụ tàn nhang đó bằng đốt laser rồi,không bị sẹo nhưng mới được 1 năm thôi các nốt tàn nhang đó lại mọc lại rồi.:Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 511 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giadinhphamnguyen Xem bài viết
    chào em, chị cũng đi xử lý vụ tàn nhang đó bằng đốt laser rồi,không bị sẹo nhưng mới được 1 năm thôi các nốt tàn nhang đó lại mọc lại rồi.:Crying:
    ôi thế ạh???? nó lại mọc lại những nốt cũ hay thế nào hả chị? Mà chị đốt ở đâu ạh? Em thấy nhiều người kêu đến viện 108, bị sẹo => ở bệnh viện mà thế thì cũng không yên tâm chị nhỉ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi! chị làm rồi em mới hỏi chị làm ở đâu? Em cũng mới làm được 15 ngày, mấy hôm đầu khi bong hết thì mặt mũi sáng sủa lắm, nhưng khoảng 5 ngày nay rồi những chỗ đốt đó thâm hẳn lại nhìn sợ quá! Chị có bị thế không? Sau bao lâu thì hết thâm hả chị? Bjo em chỉ mong mặt em quay lại như lúc chưa làm thôi!
    • 391 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Em thì không bị tàn nhang nhưng chị bạn thân ở Q6 có bị. Từ hôm ra Tết đến nay em thấy chị ấy dùng kem dưỡng gì đó mà mấy đốt tàn nhang mờ hẵn. Da căng mịn đẹp hẵn ra í.
    • 66 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

em cũng chung nỗi niềm. Hóng kinh nghiệm của các chị
    Kí cọt gì, có tiền không mà bắt người ta kí :cool:
    • 1,137 Bài viết

• 541 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mình cũng hóng :Rose:
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

^^ chủ đề về da đúng sở thík của em rồi
    tàn nhang thì có thể do 3 nguyên nhân chính : 1 là nội tiết, 2 là môi trường, 3 là do thói quen sinh hoạt
    nếu do nội tiết thì diều trị rất khó, tốn kém mà nói chung là ít hiẹu quả

còn nếu do 2 nguyen nhân sau thì vẫn có thể dièu trị dc
    tuy nhiên fai đúng cách
    khuyên c tuyệt đối k nên dùng fuong fap đốt lazer hay là siêu mài mòn gì

trước hết fai hiểu vì sao da có ng đẹp người xấu
    da đẹp hay xấu hoàn toàn là do tế bào gốc da của chị có khỏe hay k(cái này nói loằng ngoằng, các chị các mẹ cứ lên mạng search tế bào gốc da sẽ hiểu, ai cần biét thêm thì cứ pm e ^^)

hiểu đơn giản như tế bào gốc là bản gốc, nếu bản gốc xấu thì các bản photo cũng sẽ bị mờ, xấu, nhăn ....

việc xuất hiện tàn nhang tuơng tự như việc ở bản gốc của chị, có 1 vài điểm đen ^^ => bản sao (tưc là lớp mà chúng ta nhìn thấy trên cùng) cũng sẽ có 1 vài điểm đen như vạy

vì sao e khuyên c tuyệt đối k nên dùng fuong fap đốt lazer hay là siêu mài mòn mà các thảm mĩ viện quảng cáo. vì da chúng ta có 5 lớp tất cả (cái này lại hơi loằng ngoằng khoa hoc .. các mẹ mún biet rõ thì search google hoặc lại pm e ^^) các chị đi lazer hay sieu mài mòn thực chất là họ sẽ MÀi bớt đi 2 dén 3 lớp ở trên, tạo cảm giác ngay lập tức là da sẽ trắng hơn, mịn hơn, tuy nhiên kết quả k lâu dài, cái bàn gỗ dầy 5 cm thì tất nhiên là tốt hơn cái bàn 2cm ^^ hơn nữa, việc CÀO da mặt như thế , khiến lớp trong cùng của da, là té bào gốc k được bảo vệ.. rất logic thôi ^^ cho nên mọi tác động ben ngoài .... bla bla ... sẽ trực tiép làm hỏng bản gốc, khién da k thể fuc hồi .... tóm lại HIỆU QUẢ CÀNG NHANH THÌ HẬU QUẢ CÀNG TỆ

tất nhiên là cũng có cách để giảm , thậm chí hết tàn nhang ^^" nhưng mà cũng hơi dài

ở đay e chỉ trả lời bài viét của c về việc ĐIỀU TRỊ TÀN NHANG = LAZER thôi ^^

hì hì
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 511 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    bạn ơi. Chị bạn của bạn dùng loại kem j thế? :P
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuyls1986; 03/05/2011 vào lúc 10:29 AM.
    • 511 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Eo ôi. nghe bạn này nói vụ laser mà sợ wa' Vụ Tế bào gốc thì mình có nghe đến tên mà chưa tìm hiểu. hình như là công trình nghiên cứu của 1 ông ng Việt fải k? hiệu quả thế nào bạn?
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi givayne Xem bài viết
    Em thì không bị tàn nhang nhưng chị bạn thân ở Q6 có bị. Từ hôm ra Tết đến nay em thấy chị ấy dùng kem dưỡng gì đó mà mấy đốt tàn nhang mờ hẵn. Da căng mịn đẹp hẵn ra í.
    Bạn ơi,chị bạn của bạn dùng kem dưỡng gì đó?bạn biết thì chia sẻ cho bọn mình với...Thanks!
    • 3,898 Bài viết

• 7,983 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lady.pinkje Xem bài viết
    ^^ chủ đề về da đúng sở thík của em rồi
    tàn nhang thì có thể do 3 nguyên nhân chính : 1 là nội tiết, 2 là môi trường, 3 là do thói quen sinh hoạt
    nếu do nội tiết thì diều trị rất khó, tốn kém mà nói chung là ít hiẹu quả

còn nếu do 2 nguyen nhân sau thì vẫn có thể dièu trị dc
    tuy nhiên fai đúng cách
    khuyên c tuyệt đối k nên dùng fuong fap đốt lazer hay là siêu mài mòn gì

trước hết fai hiểu vì sao da có ng đẹp người xấu
    da đẹp hay xấu hoàn toàn là do tế bào gốc da của chị có khỏe hay k(cái này nói loằng ngoằng, các chị các mẹ cứ lên mạng search tế bào gốc da sẽ hiểu, ai cần biét thêm thì cứ pm e ^^)

hiểu đơn giản như tế bào gốc là bản gốc, nếu bản gốc xấu thì các bản photo cũng sẽ bị mờ, xấu, nhăn ....

việc xuất hiện tàn nhang tuơng tự như việc ở bản gốc của chị, có 1 vài điểm đen ^^ => bản sao (tưc là lớp mà chúng ta nhìn thấy trên cùng) cũng sẽ có 1 vài điểm đen như vạy

vì sao e khuyên c tuyệt đối k nên dùng fuong fap đốt lazer hay là siêu mài mòn mà các thảm mĩ viện quảng cáo. vì da chúng ta có 5 lớp tất cả (cái này lại hơi loằng ngoằng khoa hoc .. các mẹ mún biet rõ thì search google hoặc lại pm e ^^) các chị đi lazer hay sieu mài mòn thực chất là họ sẽ MÀi bớt đi 2 dén 3 lớp ở trên, tạo cảm giác ngay lập tức là da sẽ trắng hơn, mịn hơn, tuy nhiên kết quả k lâu dài, cái bàn gỗ dầy 5 cm thì tất nhiên là tốt hơn cái bàn 2cm ^^ hơn nữa, việc CÀO da mặt như thế , khiến lớp trong cùng của da, là té bào gốc k được bảo vệ.. rất logic thôi ^^ cho nên mọi tác động ben ngoài .... bla bla ... sẽ trực tiép làm hỏng bản gốc, khién da k thể fuc hồi .... tóm lại HIỆU QUẢ CÀNG NHANH THÌ HẬU QUẢ CÀNG TỆ

tất nhiên là cũng có cách để giảm , thậm chí hết tàn nhang ^^" nhưng mà cũng hơi dài

ở đay e chỉ trả lời bài viét của c về việc ĐIỀU TRỊ TÀN NHANG = LAZER thôi ^^

hì hì
    em gái ơi, bật mí đi, sốt ruột chết đi được ...
    • 219 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em đang tăm tia vụ xóa tàn nhang bằng Laser ở 108 các mẹ ạ, nhưng thấy bảo để lại sẹo thâm thế này thì nản lắm. huhu. Ai có đối sách gì chia sẻ em với.
    • 310 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình nghĩ là không có cách nào chữa được tàn nhang đâu. Bởi nếu được các ngôi sao hollywood đã chữa rồi. Cố găng chống nắng tốt, ăn uống đầy đủ, sống lành mạnh. Mà phải aq một tí là tàn nhang có cái đẹp của tàn nhang.
    • 511 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    hix. công nhận là cứ xì trét 1 tí là nó nổi rõ lên trông thấy. Mà dạo này mặt mình lên nhiều lắm. Còn thành mấy cái nốt rùi nữa cơ. huhu. toàn bị bảo ngủ không đậy lồng bàn
    • 349 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

hix, em cũng có tình trạng như các chị, các chị có phương pháp nào tốt chỉ em với nhé...............:Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vậy là chưa biết hết thông tin rồi,tàn nhang có thể khắc phục được mà!
    • 511 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebehuongbi Xem bài viết
    Vậy là chưa biết hết thông tin rồi,tàn nhang có thể khắc phục được mà!
    eo, mẹ nó ơi, nói nửa chừng thế làm e tò mò, háo hức, hồi hộp wa'. Mẹ nó mau mau tiết lộ đi nào
    • 26 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em mới đi đốt tàn nhàng lần 2 ở 25a nguyễn thi sách đây ạ, chiếu tia laser trị tàn nhang thường thì phải đi 2 lần, mỗi lần cách nhau 1 tháng, nếu nốt tàn nhang mờ thì chỉ 1 lần là hết. mặt em thì cũng ko nhiều nốt lắm nhưng mà em vẫn đi đốt vì để lâu quá nó ăn sâu vào da mặt còn khó chữa hơn. yên tâm là đốt ở đây ko để lại sẹo 1 tí nào vì tất cả máy móc đều rất hiện đại và công nghệ cao do bác sỹ 108 chọn, đốt xong chỉ vài ngày là bong vẩy. con bạn em mẹ nó là bác sỹ nên tìm hiểu rất kỹ về vấn đề này, nó tẩy cái nốt ruồi mà mẹ nó đi tìm hiểu khắp nơi, cuối cùng tìm đến chỗ này(thấy bảo ngoài tiệm cắt tóc bọn nó dùng axit để tẩy nốt ruồi cho mình, nghe mà thấy kinh), nốt ruồi của nó to tướng thế mà đốt xong 1 thời gian bây giờ chả có 1 dấu vết gì luôn.
    Hôm em đi đốt có mấy mẹ khác cũng đi trị mặt nám, có người tít ở tận bắc giang phi lên đây làm!
    mẹ em và chị dâu em cũng đi làm ở đây rồi, chị dâu thì đốt tàn nhang, còn mẹ thì đi đốt đồi mồi.
    về vấn đề đốt tàn nhang thì có 1 vấn đề mà các bác sỹ đều sẽ nói, bị tàn nhang là do cấu trúc gen bên trong của mỗi người, nên dù có dùng bất kỳ phương pháp gì thì sau nó sẽ vẫn mọc lại, có thể nhiều hoặc ít, có người sau 1,2 năm là đã mọc lại rồi, có người đi đốt sau 10 năm mới mọc lại.
    các chị em cứ về nghiên cứu xem có nên đi đốt ko nhé! bản thân em thì nghĩ nên đi đốt, tránh để sau này bị ăn sâu vào trong da và lan khắp mặt. không nên đi đến các thẩm mỹ viện vớ vẩn đốt, phí tiền mà ko có kết quả.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4