Địa chỉ khám bệnh

HN - Khám bướu cổ ở đâu các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 35.5K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ mình chuẩn bị mổ nội soi bướu cổ ở bv chợ rẫy,có mẹ nào làm ở đó chưa?tốt o?chi phí hết bi nhiêu vậy?thank
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chị ơi, em biết phong khám của bác sỹ Thanh Hóa, gần cổng bệnh viện nội tiết, ko nhớ chính xác địa chỉ, nhưng hình như nhà 60 thì fai.
    điện thoại là 091358 1 7 3 7
    ngày trong tuần khám lúc 7h sáng, rất đông.
    ngày cuối tuần vẫn làm việc.
    nhưng chị cứ gọi đt trc cho chắc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vợ chồng m cưới nhau được 5thang. V mình 25t, mới phát hiện mắc basedow. V m còn 36kg. Các mẹ chỉ mìng ĐC chữa bệnh nhé! Lh: 0902.567.568
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị Cunbongfamily ơi,em cũng bị giống chị, em bị bazodow 1 năm rùi, 22 tuổi-cái tuổi đẹp nhất của cuộc đời nhưng bệnh làm em mệt mỏi chán quá rùi, mất hết tự tin trong cuộc sống.Tuy nhiên nghe câu chuyện chị kể làm em cũng nhẹ nhàng hơn. Em vẫn đang điều trị tại BV nội tiết TW,cũng có được BS Hóa xem kết quả và cho thuốc. Em cũng nghĩ mãi mà không biết có nên mổ không vì mổ thì phải uống thuốc thyro cả đời thì phải, em sợ quá,bệnh em cũng về bình giáp rồi,nhưng hay bị mất kali, canxi. Nếu chị còn nhớ tên bác sĩ mổ cho chị ở 103 thì chị có thể nói giúp em được không chị? em xin cám ơn! em cũng rất mong nhận được sự tư vấn của các anh chị trong diễn đàn!
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi cả nhà,

Bác sĩ Thanh Hóa chuẩn đoán và chữa bệnh rất tốt. Mọi người có thể tin tưởng. Ngoài ra bs còn có các thuốc đặc trị nhập từ nước ngoài về mà mua ở bv ko có. Mình đã từng chữa bệnh u tuyến giáp trạng ở đó trong vòng nửa năm là khỏi. Chúc may mắn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn hagiang10 cho mình hỏi chút nhé: nếu chữa ở nhà bs Hóa thì ở nhà bs cũng làm luôn xét nghiệm cho mình hay là bs đọc kết quả và cho thuốc vậy bạn?thanks
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn hagiang10 ơi, mình cũng đang cần đi khám bướu, mà thời gian này công việc rất bận, khám đc bên ngoài thì tốt, bạn cho mình hỏi bsĩ Hóa có xét nghiệm tại nhà đc ko, hay mình vẫn phải đến bệnh viện, bữa trc mình dành đc ngày chủ nhật định đi khám mà bviện ko làm chủ nhật nên mình vẫn chưa khám đc.
    • 144 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

ở Hn đi khám chẩn đoán bứou cổ ở đâu được cả nhà ơi,mình ko muốn vào BV Bạch Mai or Viện Nội Tiết vì đông lắm,có phòng khám tư or dịch vụ ở đâu nhanh và tốt ko ạ???Chỉ e với,tksssss
    • 36 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chị ơi, em đang định mổ bác sỹ Lương ( trưởng khoa ngoại ) ở bệnh viện nội tiết, chị có thể hỏi em chị cách liên lạc với bác sỹ này được không a? Em cảm ơn chị

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom&Bống Xem bài viết
    Bạn ơi ra bệnh viện Nội Tiết - Ở Thái Thịnh ( Họ chuyên về nội tiết) hơi đông một chút. Em gái mình đang làm ở đó ( Thu viện phí) nếu bạn muốn khám ở đó mình sẽ nói em mình giúp bạn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, e đang có ý định đi mổ, vì e bị lâu rùi, có uống thuốc nhưng không thường xuyên nên không khỏi được. Bây giờ e muốn đi mổ để khỏi hẳn, chị cho e biết rõ hơn về thông tin bệnh viện, thủ tục, phí thế nào được không ạ??? em cảm ơn chị nhiều
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cu Lem Xem bài viết
    Cách đây 2 năm mình cũng phải mổ bướu cổ đấy. Bướu thường thôi nhưng bác sĩ bảo nếu uống thuốc thì phải dùng dài dài mà không khỏi triệt để. Mình khám ở BV nội tiết nhưng lại mổ ở viện Quân y 103. Trước khi mổ mình đã tìm hiểu thông tin và hỏi rất nhiều người, kể các y bác sỹ ở hai BV trên. BS bệnh viện nội tiết nói là mổ thì đơn giản nhưng có để lại di chứng không thì chưa biết, thế là mình sợ quá liền chuyển đến 103 ngay vì ở đó các bác sỹ đã có kinh nghiệm mổ bướu cổ từ rất lâu rồi. Hiện nay vết mổ của mình đã mờ và rất nhỏ, nhìn kỹ mới thấy vì khi mổ bác sỹ đã khâu thẩm mỹ cho mình chứ không khâu như các vết mổ bình thường.Nếu mẹ Bongbang mới chỉ cần khám mà chưa quyết định mổ thì cứ vào viện nội tiết cho nhanh nhưng khi mổ thì cũng phải cân nhắc.
    Bạn ơi, mình mới mổ bướu cổ ở BV 103 tháng 5/2012, do BS chủ nhiệm khoa - BS Linh ấy. K biết vết mổ của bạn mât bao lâu mới mờ sẹo vậy? Vì của mình đến h vẫn rõ lắm, vết mổ ~7cm, bjo vẫn hơi hồng hồng, cũng hơi hơi lồi gợn. Mẹ mình bảo phải tầm hơn năm, dần dần nó mới mờ. Vì chưa qua mổ xẻ j nên mình cũng không bít cơ địa mình có lsẹo lồi khôkng?? Người bảo k sao đâu, người lại bảo thôi thế là sẹo lồi rồi... Mình thấy cũng lo và buồn. Bạn đã mqua mấy năm rồi, có j cho mình xin ý kiến với nhé. Có j bạn bảo júp mình. Nếu đúng là đã qua 7,8 tháng sau mổ mà k bị như mình thì bạn reply cho mình với. Mình cám ơn bạn nhìu.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbongfamily Xem bài viết
    minh ngày trước cũng bị bướu cổ Bazodow tương đối nặng đã 10 năm rùi , nhưng mình khỏi cũng đã được 7 năm, gần như không bệnh viện nào về khám bướu cổ mà mình không tìm hiểu, cũng vì quen nhiều bác sỹ tận tậm trong nghề, ngoài ra còn đọc các tài liệu cả tiếng việt và tiếng anh về bệnh này.
    Quan trọng nhất các mẹ bị bệnh là tinh thần phải hết sức thoải mái, ăn ngủ điều độ, đặc biệt là ngủ sớm buổi tối, ngủ trưa. Hồi xua mình hay lượn lờ đi chơi an trưa với bọn bạn nhưng khi bị bệnh, mình phải hi sinh buổi trưa ở lại cơ quan ngủ, chỉ cần các mẹ ngủ thất thường thì việc uống thuốc để chữa bệnh đã ảnh hưởng nhiều rùi.
    Có 3 cách chữa: một là uống thuốc nội tiết (thuốc độc bảng A nên có nhiều tác dụng phụ lắm), đòi hỏi uống thuốc phải thật đều, ngày xưa mình uống đúng cả giờ trong ngày luôn, không quên buổi nào nên 1 năm thì ổn định, ko phải uống thuốc nữa. Chủ yếu chữa tại bệnh viện nội tiết TW, khoa nội tiết BV bạch mai cũng rất tốt, bác sỹ giỏi. Ngoài ra còn có khoa nội tiết viện 103 nhưng không có tiếng bằng.Bệnh viện nội tiết được nhà nước đầu tư cơ sở vật chất rất tốt, máy móc xét nghiệm tốt, có thể nói là tốt nhất nhưng theo nhiều người trong nghề thì khâu dở nhất lại là trình độ bác sỹ, do đó các mẹ phải hết sức cẩn thận. Em cũng có thời gian khám tại nhà bác sỹ choang, bác khám cũng được nhưng các mẹ nếu bận khám ở đó thì nên thường xuyên làm các xét nghiệm khác ở trong viện. Em vẫn tin cậy khoa nội tiết BV bạch mai hơn nhiều.
    Bây giwoif có nhiều kênh thông tin nên các mẹ cũng nên tìm hiểu về bệnh của mình, biết qua các triệu chứng. Có lần em đi khám ở BV nội tiết để kiểm tra lại thôi, vì bệnh dù khỏi 1 năm cũng nên kiểm tra 1 lần. Thì BV nội tiết đưa cho tờ kết quả xét nghiệm em bị bazodow, nhưng em chỉ kiểm tra cho cẩn thận thôi còn triệu chứng em nắm rõ, chị bác sỹ kê cho 1 đống thuốc, dọa nạt. Hi Hi nhưng nói thật là cái gì em cũng phải kiểm chứng, với từ lâu em cũng ko tin hết các bác sỹ được, thế là em đi kiểm tra lại ở bạch mai và melatech, kq 2 nơi này trùng nhau là đúng với suy nghĩ của em ngược với bên nội tiết, vẫn ổn định sk không làm sao cả. Mà máy móc xét nghiệm sao nhầm được, chắc bọn nó ghép nhầm kq của bệnh nhân khác. Đợt đó bực mình quá em còn định kiện bệnh viện nội tiết. Sau đó thấy có vụ ầm ỹ trên các báo có 1 chị bị chồng suýt bỏ vì xét nghiệm ở BV nội tiết nhiễm HIV nhưng thật ra là nhầm của người khác, trời, BV bị gia đình này kiện um lên.
    - Hai là uống i ốt phóng xạ (chủ yếu tại bệnh viện ung bướu, cạnh cầu lủ kim giang), các nước như mỹ thì lại rất chuộng cách này, thậm chí cho phụ nữ 18 tuổi uống, còn Vn thì phải những người hết độ tuổi sinh đẻ mới uống vì sợ tác dụng phụ, đó cũng là quan điểm chữa bệnh của mỗi trường phái.
    Mình đọc các tài liệu tiếng anh nên luc đầu quyết định chưa bằng phương pháp nè, đã đến bệnh viện đóng tiền, xét nghiệm đợi uống thuốc, nhưng sau đó lại quyết định thôi vì chưa đủ độ liều.
    - Thứ 3 là mổ: đứng đầu về mổ hiện nay là khoa lồng ngực bệnh viện 103, có thể khẳng định là số 1 tại nước mình luôn, ngoài ra còn có bệnh viện tai mũi họng, bv nội tiết. các bs tại 103 muốn đõ vào trường điểm đã phải rất cao 28-29 điểm, và khoa này rất nổi tiếng từ thời đánh nhau, chắc do phải mổ cho nhiều bộ đội.
    Đợt em định mổ nội tiết, BS bình viện trưởng mổ, thì bảo phải uống i ốt cho bướu chắc lại... nhưng sau đó em quyết định mổ tại 103. và đây thực sự là một quyết địn sáng suốt, kèm may mắn nữa, bệnh ổn định ngay, người khoe không phải dùng thuốc và sau 7 năm kiểm tra lại vẫn ngon lành.
    Nghe phẫu thuật có vẻ ghê, nhưng em thấy rất tốt, nếu các mẹ chẳng may bị nên uống thuốc thật đều thời gian đầu cho về bình giáp, sau đó nên mổ thì tốt.
    KL: xin lỗi các mẹ vì đã 7 năm rùi nên em không nhớ được nhiều chi tiết để gửi các mẹ, nhưng em nghĩ trong cuộc sống ai cũng có bệnh, nhiều bệnh còn nan y và khó chữa hơn nhiều, có điều lúc nào cũng nên lac quan và yêu cuộc sống. mình có bệnh tìm hiểu về nó và chiến thắng nó, có một chị bác sỹ đã nói với em : không ai chết vì bệnh bazodow cả, (mặc dù lúc biết bị bệnh em mới 22, em thây đất như sụt xuống chân). sau đó câu nói của chị bác sỹ luôn theo em bên cạnh, cứng rắn và vượt lên. Được cái người yêu, bây giờ là chồng iêu luc nào cũng yêu thương chăm sóc vợ, gia đình luôn iu thương mình nữa.
    E chào chị ạ ~ Đọc những thông tin này của chị sao mà e thấy mừng và phấn khởi quá. E năm nay 23 tuổi đang là sinh viên năm cuối. E phát hiện mình bị basedow từ tháng 7 năm 2012 và chữa trị tại bệnh viên Nội tiết từ đó đến nay là được 11 tháng rồi ạ. E cũng tham khảo thông tin về bệnh này cũng như cách điều trị nhưng cũng ko thấy giúp ích được gì mấy ~ Thật sự là e đang rất lo sợ vì căn bệnh này mà có thể ko sinh con hay làm mắt mờ đi cũng như ảnh hưởng rất nhiều đến tương lai sau này. E rất mong có thể nhận được địa chỉ mail hoặc sdt của c để hỏi chị cụ thể một số vd được ko ạ? E tên là Hải Yến sinh viên đại học hà nội. Mong hồi âm sớm của c và cũng mong admin có thể hỗ trợ e để liên lạc với c Cunbongfamily một cách nhanh nhất được ko ạ. Em xin cảm ơn~
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn, không biết là bây giờ tình hình sức khỏe của bạn thế nào rồi? Bạn có quyết định mổ ko? Mình năm nay 23 tuổi cũng bị basedow uống thuốc điều trị tại bv Nội Tiết được 11 tháng rồi mà chưa biết nên làm thế nào thì tốt cả hiccc
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình sắp phải dẫn mẹ đi khám biếu cổ, cho mình sdt của e bạn được ko?, m muốn khám dịch vụ để nhanh có kết quả, vì mẹ m ở quê lên. bận quá, reply sớm cho mình nhé,
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vừa ra BV 108 về đây cả nhà, cũng bị bướu cổ, nhưng là nang và đa nhân, hiện tại u lành. Mình khám ở NTiet trước, BS ở đây chỉ định uống thuốc, chọc hút dịch. Nhưng mình thấy phương pháp này kéo dài và mất thời gian tái khám. Hỏi họ có mổ được không thì họ nói nếu họ mổ họ sẽ cắt toàn bộ tuyến giáp và phải uống thuốc bổ sung hoocmon cả đời. Vì thế mình chuyển sang khám ở 103 xem BS phán thế nào. Họ SA xong thì nói là nên mổ, để tránh biến chứng ung thư, hoặc chèn ép đường thở. Vì 2 BV kết luận khác nhau, nên mình lại ra 108 khám. BS ở 108 nói nên mổ giống 103. Vì có nhân là sau này dễ ung thư ác tính. Còn việc có được giữ lại 1 phần tuyến giáp hay không là phải phụ thuộc vào lúc mổ. Nếu thấy để lại được họ sẽ để mục đích là tránh phải uống thuốc. Nếu thấy để lại mà nguy cơ tái phát thì họ sẽ cắt hết để tránh tái mổ sau này. BS nói tái mổ sẽ nguy hiểm đến thanh âm và ko tốt. Ở viện 108 có công nghệ mới là sẽ mang ngay khối u nhân đi soi, nếu phát hiện ung thư thì trong lúc mổ sẽ có phương pháp mổ thích hợp. Đi cả 3 viện thì mình thấy BS ở 108 tư vấn tận tình, giải thích đâu ra đấy nhất. BS còn nói BV nội tiết họ mang tính thương mại hơn, tức là sẽ hướng bệnh nhân vào cách điều trị mang lại nhiều tiền cho BV. Còn 103 và 108 là hướng vào lợi ích cho bệnh nhân hơn. Bi giờ mình đang lăn tăn quá không biết nên chọn mổ ở 103 hay 108 nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoaminh Xem bài viết
    Mình vừa ra BV 108 về đây cả nhà, cũng bị bướu cổ, nhưng là nang và đa nhân, hiện tại u lành. Mình khám ở NTiet trước, BS ở đây chỉ định uống thuốc, chọc hút dịch. Nhưng mình thấy phương pháp này kéo dài và mất thời gian tái khám. Hỏi họ có mổ được không thì họ nói nếu họ mổ họ sẽ cắt toàn bộ tuyến giáp và phải uống thuốc bổ sung hoocmon cả đời. Vì thế mình chuyển sang khám ở 103 xem BS phán thế nào. Họ SA xong thì nói là nên mổ, để tránh biến chứng ung thư, hoặc chèn ép đường thở. Vì 2 BV kết luận khác nhau, nên mình lại ra 108 khám. BS ở 108 nói nên mổ giống 103. Vì có nhân là sau này dễ ung thư ác tính. Còn việc có được giữ lại 1 phần tuyến giáp hay không là phải phụ thuộc vào lúc mổ. Nếu thấy để lại được họ sẽ để mục đích là tránh phải uống thuốc. Nếu thấy để lại mà nguy cơ tái phát thì họ sẽ cắt hết để tránh tái mổ sau này. BS nói tái mổ sẽ nguy hiểm đến thanh âm và ko tốt. Ở viện 108 có công nghệ mới là sẽ mang ngay khối u nhân đi soi, nếu phát hiện ung thư thì trong lúc mổ sẽ có phương pháp mổ thích hợp. Đi cả 3 viện thì mình thấy BS ở 108 tư vấn tận tình, giải thích đâu ra đấy nhất. BS còn nói BV nội tiết họ mang tính thương mại hơn, tức là sẽ hướng bệnh nhân vào cách điều trị mang lại nhiều tiền cho BV. Còn 103 và 108 là hướng vào lợi ích cho bệnh nhân hơn. Bi giờ mình đang lăn tăn quá không biết nên chọn mổ ở 103 hay 108 nữa.
    Bạn ơi kết quả siêu âm của bạn thì cái echo ấy to bao nhiêu? Mình cũng vừa phát hiện bị và đi khám về, nói chung bác sĩ bảo phải điều trị thuốc k khỏi thì mới mổ, còn mổ ngay dễ tái phát, hix k biết sao nữa. Mà bác sĩ kết luận mình bị nang tuyến giáp k phải basedow, mà mình tự nhiên thấy nổi cục ở cổ chứ k có triệu chứng gì bất thường về sức khỏe, trường hợp của bạn thế nào
    • 1,932 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn đi khám, đọc cmt của các mẹ mà vẫn chưa hình dung ra nên đi khám ở đâu đây, mình thực sự sợ cảnh chờ đợi ở bệnh viện, có mẹ nào có bác sỹ quen không giới thiệu giúp mình nhỉ?
    • 58 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị tư vấn giùm em xem thời điểm bây giờ nên khám và chữa bệnh bướu cổ ở đâu với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn chị rất nhiều vì bài viết này. Em cũng đang nghi ngờ không biết mình có bị bướu cổ không, nên rất muốn tìm hiểu xem bệnh viện nào chẩn đoán bướu cổ chính xác nhất. Năm nay em cũng 22 tuổi, đang là sinh viên nên thực sự cũng rất hoang mang..
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2