Địa chỉ khám bệnh

HN - Hay bị đau đầu thì đi khám ở đâu nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 24.5K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,886 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    OX nhà mình không hiểu sao dạo này hay bị đau đầu và mắt nhìn có vẻ mờ đi (nhìn không rõ nữa). Có mẹ nào biết chỗ nào khám tốt về vấn đề này không nhỉ? Khám ngoài càng tốt vì nói thật là OX nhà mình rất bận nên không có thời gian đến bệnh viện trong giờ hành chính.

Có mẹ nào biết ăn những món gì thì đỡ đau đầu không? Ai biết gì thì chỉ giúp mình tý nhé. Mình cảm ơn nhiều

• 1,399 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Phải khám xem là bệnh gì thì mới ăn/uống theo kiểu đỡ bệnh đó được chứ nhỉ. Nhưng thường nếu bị đau đầu vì rối loạn tiền đình thì cũng có thể uống "hoạt huyết dưỡng lão" của Traphaco. ăn rau ngải cứu với trứng gà hình như cũng có tác dụng.
    Một ngày mới nắng lên!

• 54 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình thấy bố mẹ mình hay ăn món này:
    - Bí ngô bao tử, quả bé xíu bằng quả táo ta (juju)
    - Bí ngô to bằng 2 nắm tay, bỏ núm, khoét bớt ruột, nhồi đậu xanh & gạo nếp, hấp cách thuỷ thật mềm, ăn hết
    - Các món với ngải cứu, dễ nhất là trứng gà ngải cứu đấy.
    Mơ, em mơ về con đường nhỏ, xôn xao lối mòn hoa dại nở, chỉ mình em bên anh bên anh...

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ý hỏi khám ở đâu cơ mà các bạn ơi!
    Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi!

• 311 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi,không chủ quan được đâu. Đau đầu có nhiều nguyên nhân,trong đó có u não. Nếu ở Hà Nội, vào bệnh viện Bạch mai, còn ở SG tớ không bết

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vào ý có chụp cắt lớp được không hả các mẹ???:Thinking:
    Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi!

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, thời gian gần đây em hay bị đau nửa đầu bên trái (lúc đau, lúc không), đau chỗ thái dương ấy, mạch nó cứ đập thùm thụp, chỉ đau chứ ko chóng mặt, quay cuồng gì cả, người vẫn khỏe mạnh bình thường. Cứ ngồi máy tính 1 lúc là đau (em làm bên công nghệ thông tin mà), nhưng đứng dậy đi lại là đỡ hẳn. Các mẹ có biết là bệnh gì không ạ? Em muốn đi khám và điều trị luôn chứ thế này, ko làm ăn gì đc, khó chịu lắm, ko biết khám ở đâu chuẩn nhất ạ? Em xin cảm ơn.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chị đến khoa thần kinh bv BẠCH MAI khám xem....chắc chị bi rối loạn tiền đình đấy...dạo này lắm người bị bệnh giống chị lắm ạ....

• 1,175 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo cách chữa bệnh bằng châm cứu, thủy châm đi. Mình rất hiểu cảm giác của bạn vì tính chất công việc của mình cũng ngồi 8h máy tính nên thấy khó chịu lắm.Thực lòng mọi người k tin chữa bệnh bằng châm cứu chứ nhà mình toàn chữa bệnh bằng châm cứu ( viêm họng cũng chữa bằng châm cứu) và thấy rất hiệu quả .

• 673 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Trước đây mình hay bị đau đầu lắm, đau như búa bổ ý, mà không làm được việc gì cả. Mình bị như vậy mấy năm rồi, sau cô mình làm ở Bạch mai có mách cho địa chỉ của người bạn, cô ấy là bác sĩ khoa Thần kinh của viện Bạch mai, cô ý có làm ở phòng khám tư hai ngày trong tuần. Mình đến đó khám, đo điện não đồ, cô ý kê thuốc, uống khoảng 4 lần, mỗi lần khoảng 1 tháng, thế mà từ đó đến nay gần như khỏi, chỉ thỉnh thoảng hôm nào căng thẳng quá hoặc thời tiết khó chịu mới bị đau chút thôi. Cô ý có kê cho mình đơn, bảo nếu thấy bị đau lại liên tục thì uống, nhưng mình cũng đãng trí vứt đi đâu mất. Hình như bệnh đấy gọi là bệnh đau đầu do rối loạn vận mạch gì gì đấy, mình cũng không nhớ lắm.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4