Địa chỉ khám bệnh

HN - Hay bị đau đầu thì đi khám ở đâu nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,886 Bài viết

• 854 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    OX nhà mình không hiểu sao dạo này hay bị đau đầu và mắt nhìn có vẻ mờ đi (nhìn không rõ nữa). Có mẹ nào biết chỗ nào khám tốt về vấn đề này không nhỉ? Khám ngoài càng tốt vì nói thật là OX nhà mình rất bận nên không có thời gian đến bệnh viện trong giờ hành chính.

Có mẹ nào biết ăn những món gì thì đỡ đau đầu không? Ai biết gì thì chỉ giúp mình tý nhé. Mình cảm ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,399 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Phải khám xem là bệnh gì thì mới ăn/uống theo kiểu đỡ bệnh đó được chứ nhỉ. Nhưng thường nếu bị đau đầu vì rối loạn tiền đình thì cũng có thể uống "hoạt huyết dưỡng lão" của Traphaco. ăn rau ngải cứu với trứng gà hình như cũng có tác dụng.
    Một ngày mới nắng lên!
    • 68 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mình thấy bố mẹ mình hay ăn món này:
    - Bí ngô bao tử, quả bé xíu bằng quả táo ta (juju)
    - Bí ngô to bằng 2 nắm tay, bỏ núm, khoét bớt ruột, nhồi đậu xanh & gạo nếp, hấp cách thuỷ thật mềm, ăn hết
    - Các món với ngải cứu, dễ nhất là trứng gà ngải cứu đấy.
    Mơ, em mơ về con đường nhỏ, xôn xao lối mòn hoa dại nở, chỉ mình em bên anh bên anh...
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ý hỏi khám ở đâu cơ mà các bạn ơi!
    Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi!
    • 310 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi,không chủ quan được đâu. Đau đầu có nhiều nguyên nhân,trong đó có u não. Nếu ở Hà Nội, vào bệnh viện Bạch mai, còn ở SG tớ không bết
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vào ý có chụp cắt lớp được không hả các mẹ???:Thinking:
    Hạnh phúc không phải là cảm giác tới đích mà là trên từng chặng đường đi!
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ, thời gian gần đây em hay bị đau nửa đầu bên trái (lúc đau, lúc không), đau chỗ thái dương ấy, mạch nó cứ đập thùm thụp, chỉ đau chứ ko chóng mặt, quay cuồng gì cả, người vẫn khỏe mạnh bình thường. Cứ ngồi máy tính 1 lúc là đau (em làm bên công nghệ thông tin mà), nhưng đứng dậy đi lại là đỡ hẳn. Các mẹ có biết là bệnh gì không ạ? Em muốn đi khám và điều trị luôn chứ thế này, ko làm ăn gì đc, khó chịu lắm, ko biết khám ở đâu chuẩn nhất ạ? Em xin cảm ơn.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi chị đến khoa thần kinh bv BẠCH MAI khám xem....chắc chị bi rối loạn tiền đình đấy...dạo này lắm người bị bệnh giống chị lắm ạ....
    • 1,236 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Bạn thử tham khảo cách chữa bệnh bằng châm cứu, thủy châm đi. Mình rất hiểu cảm giác của bạn vì tính chất công việc của mình cũng ngồi 8h máy tính nên thấy khó chịu lắm.Thực lòng mọi người k tin chữa bệnh bằng châm cứu chứ nhà mình toàn chữa bệnh bằng châm cứu ( viêm họng cũng chữa bằng châm cứu) và thấy rất hiệu quả .
    • 674 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trước đây mình hay bị đau đầu lắm, đau như búa bổ ý, mà không làm được việc gì cả. Mình bị như vậy mấy năm rồi, sau cô mình làm ở Bạch mai có mách cho địa chỉ của người bạn, cô ấy là bác sĩ khoa Thần kinh của viện Bạch mai, cô ý có làm ở phòng khám tư hai ngày trong tuần. Mình đến đó khám, đo điện não đồ, cô ý kê thuốc, uống khoảng 4 lần, mỗi lần khoảng 1 tháng, thế mà từ đó đến nay gần như khỏi, chỉ thỉnh thoảng hôm nào căng thẳng quá hoặc thời tiết khó chịu mới bị đau chút thôi. Cô ý có kê cho mình đơn, bảo nếu thấy bị đau lại liên tục thì uống, nhưng mình cũng đãng trí vứt đi đâu mất. Hình như bệnh đấy gọi là bệnh đau đầu do rối loạn vận mạch gì gì đấy, mình cũng không nhớ lắm.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chữa bệnh bằng châm cứu tốt mà...mẹ của Nhím quen bs nào khoa TK thế ạ? e cũng đương làm ở khoa tk...hi
    • Kai
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 872 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Nhà mình cũng bị thế, cả nhà lo lắm ,bố mẹ bảo đi chụp nhưng hắn lười lắm, mình cũng rất lo ko biết bệnh này nên khám ở đâu, có cần chụp cắt lớp như bố mẹ khuyên ko.
    Tình trạng chung thì thế này : hồi nhỏ chỉ ốm sốt mới đau đầu , nhưng 2 năm trở lại đây ông ý đau thường xuyên ko lí do. Thường là đau nửa đầu bên trái , đau dữ dội, chân tóc và da đầu rất đau , đau đến ko làm gì được. mua thuốc bổ thần kinh các thứ uống ko đều đặn,mà cũng ko đỡ, toàn uống panadol giảm đau thôi .Nói chung các bác biết như thế thì ảnh hưởng rất nặng nề đến công việc và cuộc sống .
    Bố mẹ thì cứ sợ u , băt đi chụp, nhưng ông ấy chả chịu, mà khám thì thật ko biết khám cái gì cho tin tưởng vì có lần đã đi khám mất 200k mà chả ra cái bệnh gì cũng chẳng đc tích sự gì.
    Có bác nào hiểu biết về bệnh này giúp mình với :Sad:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác đi chụp CT cắt lớp đi. mà đừng cứ đau là dùng giảm đau... hại gan lắm đấy
    • 1,761 Bài viết

• 2,310 Được cảm ơn

Em cũng hay bị đau đầu, nhưng là đau ở giữa trán, phần trên giữa hai mắt ấy, nhiều lúc đau muốn vỡ đầu, cứ tưởng đâu có khối u to lắm. Tuy nhiên chỉ cần uống một hai viên Panadol vào là từ từ giảm và hết luôn. Lâu lâu mới bị (một năm bị dưới năm lần). Các bác ơi, thế thì có nguy hiểm gì không ạ?
    When a couple are in relationship, the girl talks and the boy listens
    After getting married, the husband talks and the wife listens
    After 5 year marriage, both of them talk and neighbors listen.
    • 1,236 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kai Xem bài viết
    Nhà mình cũng bị thế, cả nhà lo lắm ,bố mẹ bảo đi chụp nhưng hắn lười lắm, mình cũng rất lo ko biết bệnh này nên khám ở đâu, có cần chụp cắt lớp như bố mẹ khuyên ko.
    Tình trạng chung thì thế này : hồi nhỏ chỉ ốm sốt mới đau đầu , nhưng 2 năm trở lại đây ông ý đau thường xuyên ko lí do. Thường là đau nửa đầu bên trái , đau dữ dội, chân tóc và da đầu rất đau , đau đến ko làm gì được. mua thuốc bổ thần kinh các thứ uống ko đều đặn,mà cũng ko đỡ, toàn uống panadol giảm đau thôi .Nói chung các bác biết như thế thì ảnh hưởng rất nặng nề đến công việc và cuộc sống .
    Bố mẹ thì cứ sợ u , băt đi chụp, nhưng ông ấy chả chịu, mà khám thì thật ko biết khám cái gì cho tin tưởng vì có lần đã đi khám mất 200k mà chả ra cái bệnh gì cũng chẳng đc tích sự gì.
    Bạn thử đưa anh xã đi đo lưu huyết não xem vì hình như từ kết quả đó đọc ra đc rất nhiều vấn đề ở trong não có vấn đề gì hay k đấy .Trước mình cso đikhám tư và đo lưu huyết não nhưng kết quả cho ra chỉ là có mỗi 1 tờ giấy nhưng sau đi đo trong Viện châm cứu trung ương thì kết quả cho ra 1 tập phải đến hình như gần 10 tờ ( hình như khoa thần kinh của BV bạch mai thì máy đo lưu huyết não cũng hiện đại lắm ) nên bạn cân nhắc khi đo lưu huyết não ở các Bv nhé
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

di lam sieu am doopler, scaner xuyen so, CT 64 day la se ok ma
    • 135 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kai Xem bài viết
    Chồng bác này bị giống em . Nhưng e bị thường xuyên 1tuần em phải bị 5 lần là it . Có khi cả tuần . Triệu trứng . Đau nửa đầu , có khi bên phải , có khi bên trái , chân tóc và da đầu rất đau . Dây thần kinh ở đuôi mắt giật dữ dội . Những lúc như thế em chỉ biết nằm im jiữ tay thật chặt vào thái dương bên bị đau . Đặc biệt là em chỉ cần bị đập đầu vào đâu dù là nhẹ em cũng bị đau đầu . Chỉ uống panadol là khỏi . Nhưng phải 2v . Vì thế gan của e kém . Em đã đi khám mất hơn 300k . BS bảo . Hình như bị rối loạn thần kinh . E chán lắm . Vì mỗi lần đau đầu e ko làm ăn được jì cả
    • Kai
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 872 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi --Yeucocon2007-- Xem bài viết
    Chồng bác này bị giống em . Nhưng e bị thường xuyên 1tuần em phải bị 5 lần là it . Có khi cả tuần . Triệu trứng . Đau nửa đầu , có khi bên phải , có khi bên trái , chân tóc và da đầu rất đau . Dây thần kinh ở đuôi mắt giật dữ dội . Những lúc như thế em chỉ biết nằm im jiữ tay thật chặt vào thái dương bên bị đau . Đặc biệt là em chỉ cần bị đập đầu vào đâu dù là nhẹ em cũng bị đau đầu . Chỉ uống panadol là khỏi . Nhưng phải 2v . Vì thế gan của e kém . Em đã đi khám mất hơn 300k . BS bảo . Hình như bị rối loạn thần kinh . E chán lắm . Vì mỗi lần đau đầu e ko làm ăn được jì cả
    vỉ panadol nhà mình chắc phải xếp lên thành tủ mất , buồn lắm, nhà mình cũng phải dùng 2v/1lần đấy .
    Bệnh này có vẻ nhiều người bị lắm ,nặng nhẹ và bệnh tình khác nhau. Anh họ của mình cũng bị 10 năm, ban đầu đau nhẹ thôi,thỉnh thoảng mới bị, khoảng 1 vài năm nay gần đây mới đau dữ dội,đi khám. Và vừa nhập viện để mổ u đầu .

Tuần này cương quyết đến Bạch Mai thôi
    • Kai
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 872 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

các mẹ ơi xã mình đã thử dùng dấm táo để giảm béo, biết cả công dụng chữa đau đầu nhưng thực ra chưa tin tưởng lắm nên ko care, chủ yếu là giảm béo thôi ,thật ko ngờ là sau 2 tháng dùng dấm táo mèo xã ko phải dùng thêm viên panadol nào nữa các mẹ ạ . Không biết có phải là do mùa đông ko đi nắng đỡ hơn ko nhưng đúng là giảm hẳn. Nhà mình vẫn thức khuya thường xuyên nhưng ko thấy triệu chứng đau đầu nữa, thi thoảng đau rất nhẹ thôi. Mình đang thấp thỏm mừng lắm. Các mẹ thử xem nhé .Chúc may mắn
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Mẹ chồng em bị đau đầu thường xuyên, gần năm nay rồi, trước bị huyết áp thấp, giờ thì huyết áp cao. Đi khám ở Khoa thần kinh bệnh viện Bạch Mai 3 lần rồi, cũng được kê nhiều loại thuốc nhưng chẳng thấy đỡ. Cũng đi khám Đông y, sắc thuốc uống, Huyết áp chỉ ổn định thôi, còn vẫn đau đầu.
    Bác sĩ ở BV Bạch Mai cho đi chụp cộng hưởng từ, bảo mẹ em có dấu hiệu sớm của Tai biến, các mạch máu nhỏ đã bị vỡ rồi, nhưng không hiểu sao sau 3 lần khám và điều trị cũng không đỡ.
    Có người mách sang khám Viện lão khoa lần nữa. Người thì mách tìm đến bác Tài Thu để châm cứu. Nhưng đã chữa ở Bạch Mai - bệnh viện đầu ngành rồi mà không đỡ nên mẹ em thấy nản, chưa muốn đi khám tiếp.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm trong vấn đề chữa trị bệnh này không chia sẻ với em nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2