Địa chỉ khám bệnh

Gấp gấp - Bác sỹ Nhi chuyên khoa tiêu hóa nào tốt ở SG?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 4,191 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Con trai mình được 18 tháng rồi. Về dinh dưỡng và chiều cao cũng ok. Nhưng không hiểu tại sao anh chàng có 02 vấn đề về sức khoẻ: viêm hô hấp trên và tiêu chảy. Bé nhà mình đã bị tiêu chảy lần đầu tiên lúc 13 tháng (phải nhập viện), hiện đang bị lại nhưng ngày chỉ đi từ 01 đến 02 lần nhưng phân lỏng lắm. Có phụ huynh nào biết bác sỹ giỏi về tiêu hoá chỉ mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 996 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Ban ghe thu BS Kim - 10 Nam QUoc Cang Q1
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM
    • 4,191 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Cám ơn bạn. Mình sẽ lưu địa chỉ này vào sổ tay để khi cần đến. Hiện giờ bé đã hết rối. Đầu tuần sẽ đi học lại.Hẹn gặp lại nha!
    • 484 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp mẹ cháu gấp gấp với. Bé nhà em bị táo bón hơn 2 tháng nay, đã đi khám TT dinh dưỡng và Nhi đồng 2, bác sỹ nào cũng chỉ định uống Duphalac và tăng cường ăn trái cây. Bé đã uống thuốc theo đơn bác sỹ, tăng cường ăn rau trái cây, xoa bụng, tập ngồi bô, đổi sữa.....nhưng không thấy đỡ nên bé rất biếng ăn, sụt mất 1 kg rồi. Cả nhà em đang stress nặng vì con. Mẹ nào biết bác sỹ nhi chuyên chữa tiêu hóa mát tay chỉ giúp em với. Mẹ cháu cảm ơn rất nhiều.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

Cho bé uống thật nhiều nước cũng rất có lợi. Có thể bé đi cầu ít, 2-3 ngày 1 lần nhưng phân mềm, không cứng.
    Theo kinh nghiệm của mình, nếu không giải quyết được vấn đề thì bạn nên cho bé khám 1 bác sĩ giỏi tại phòng mạch riêng của bs, như vậy họ có trách nhiệm cụ thể hơn với bệnh nhân. Ở phòng khám tại bệnh viện bs chỉ khám kê toa và... hết trách nhiệm, chẳng phụ huynh nào đến kiện cáo với bs trưởng khoa hay viện trưởng rằng đã khám tại đây 3-4 lần mà con tôi không hết bệnh. Chỉ đơn giản là phụ huynh đổi nơi khám cho con. BS biết vậy họ cũng chỉ cho toa thuốc, khỏi thì tốt, không khỏi họ không có trách nhiệm. Chỉ có ba mẹ phải chi thêm tiền để khám bệnh và mua thuốc thôi.

Với lại bệnh về tiêu hóa cũng do nhiều nguyên nhân, bs phải hỏi, khám cặn kẽ mới tìm được nguyên nhân và giải quyết. Còn ở phòng khám bệnh viện chỉ khám không đầy 5 phút, thậm chí bs còn không nghe mẹ bé nói gì thì khó lòng chữa khỏi.

Mình chỉ có kinh nghiệm về bs hô hấp TMH nên không có ý kiến gì về bs tiêu hóa. Bạn cũng có thể cho bé đến khám tại phòng khám Pháp Việt trên đường Võ Thị Sáu, mình không biết hiện giờ giá khám là bao nhiêu, nhưng trước đây là 200k, phải đặt hẹn trước qua điện thoại để họ sắp xếp giờ gặp bs. 200k là mắc, nhưng với số thời gian bs bỏ ra để khám tai PV và phòng khám khác thì cũng không đắt. BS ở đó có kinh nghiệm nhiều hơn.... ( Bản thân mình thấy thế và nhiều người quen của mình cũng tín nhiệm PV, hơn cả Chợ Rẫy).
    Chúc bạn gặp bs tốt , bé mau khỏe.

Mình cũng đã phải đi rất nhiều phòng khám, gặp nhiều bs rồi mới chọn lọc được 1 số bs tốt để khi các bé nhà mình bị bệnh thì đến, không phải chạy lòng vòng tìm bs như xưa nữa.
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các me nào biết bs nhi chuyên khoa tiêu hóa giỏi ở HCM mách cho mình với nhé.:Rose::Rose::Rose::Rose:

Con minh an vào roi cu ói ra, ngày vài lần. Minh đưa con đi kham nhiều nơi rồi mà cũng khong hết được. Mình stres kinh khủng.
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác Sĩ Ngọc Đức - tu nghiệp nước ngòai về, phòng khám 79 Điện Biên Phủ, Q1, chúc bạn may mắn nhé
    • 690 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

Con mình 26 tháng tuổi. Dạo 1 tháng trở lại đây hay than đau bụng...Trước uống thuốc sổ mũi, ho có nhiều khánh sinh hay sao mà tiêu chảy cả tuần. Tuần này thì hết rồi nhưng vẫn than đau bụng. Nhờ các mẹ tư vấn bác sĩ nhi giỏi về bệnh này giúp mình với nhé!
    Cám ơn các mẹ.
    • 145 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Coi chừng vấn đề tâm lý.
    Con mình từ 2 tuổi mỗi lần mè nheo việc này việc kia không được là dọa “Ói bây giờ/ đau bụng lắm…”.

Bạn có thể khám BS Mai Đằng ở Thích Quảng Đức
    BS Hoàng ở Bùi Đình Túy
    Và các địa chỉ BS ở trong danh sách của WTT đều ổn.
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Các mẹ ở Saigon có biết bác sĩ nhi nào chuyên về Tiêu hóa chữa mát tay, có nhiều kinh nghiệm không ? Cho mình xin địa chỉ phòng khám nhe. Cám ơn nhiều.
    • 516 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SoNy Xem bài viết
    Các mẹ ở Saigon có biết bác sĩ nhi nào chuyên về Tiêu hóa chữa mát tay, có nhiều kinh nghiệm không ? Cho mình xin địa chỉ phòng khám nhe. Cám ơn nhiều.
    chị cho bé đến khám ở đây xem thế nào nhé, e thấy mấy mẹ ở trên diễn đàn khen lắm.
    1. BS Nguyễn Thị Hoa - Trưởng khoa DD ND1

DC: 165/1B Văn Thân - Phường 8-Quận 6- ĐT:38543746; DD: 0903307989

2. BS Hoàng Lê Phúc - Trưởng khoa tiêu hóa ND1.

DC: 385B CMT8, P13, Q10. DD: 0918668818
    .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Cám ơn Joliee nhiều nhe, tình hình là cu Son nhà mình bị viêm ruột, đã gầy tong teo suy dinh dưỡng mà giờ mắc cái viêm ruột, ăn một chút là đầy ứ lên, đau bụng, siêu âm bác sĩ bảo viêm ruột, nên mình muốn tìm bác sĩ chuyên về tiêu hóa để khám cho con.
    Bs Hoàng Lê Phúc mình có cho Son đi lúc 4 tuổi, hôm qua cũng đi tìm phòng mạch của bs Phúc mà không ra, vì hồi đó địa chỉ là 303 c CMT8. Vậy là bs Phúc chuyển phòng mạch, hèn chi tìm hoài. Chắc là bs Phúc làm việc từ 5 giờ chiều phải không Joliee ?. Cám ơn lần nữa nhe. :LoveStruc:
    • 516 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Cám ơn Joliee nhiều nhe, tình hình là cu Son nhà mình bị viêm ruột, đã gầy tong teo suy dinh dưỡng mà giờ mắc cái viêm ruột, ăn một chút là đầy ứ lên, đau bụng, siêu âm bác sĩ bảo viêm ruột, nên mình muốn tìm bác sĩ chuyên về tiêu hóa để khám cho con.
    Bs Hoàng Lê Phúc mình có cho Son đi lúc 4 tuổi, hôm qua cũng đi tìm phòng mạch của bs Phúc mà không ra, vì hồi đó địa chỉ là 303 c CMT8. Vậy là bs Phúc chuyển phòng mạch, hèn chi tìm hoài. Chắc là bs Phúc làm việc từ 5 giờ chiều phải không Joliee ?. Cám ơn lần nữa nhe. :LoveStruc:
    mẹ nó gọi điện hỏi xem chính xác nhé, mình nghe bảo bác sĩ này hay đi họp hành lắm, nên phải gọi trcs đó hoặc c vào diễn đàn hỏi c doctor4u vế trường hợp của bé, chị ấy sẽ chỉ cho đến bác sĩ nào nhé!
    Khi các Mẹ chưa tìm được bác sĩ giỏi ở Sài Gòn
    .
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi joliee Xem bài viết
    mẹ nó gọi điện hỏi xem chính xác nhé, mình nghe bảo bác sĩ này hay đi họp hành lắm, nên phải gọi trcs đó hoặc c vào diễn đàn hỏi c doctor4u vế trường hợp của bé, chị ấy sẽ chỉ cho đến bác sĩ nào nhé!
    Khi các Mẹ chưa tìm được bác sĩ giỏi ở Sài Gòn
    Cám ơn Joliee, hôm qua mình đã cho Son khi bác sĩ Phúc, giờ phòng mạch lại chuyển sang 389 CMT8 rồi, mình đâu biết phải lấy số trước, 6 giờ chiều đến thấy vắng hoe, hỏi thăm thì mấy cô bán thuốc tây phía trước nói 6 giờ 30 bác sĩ mới đến..Xã giao mua hộp cốm cho Son, thế là cô này ghi tên cho vào trước, thòng theo một câu là lần này thôi nhe, lần sau chị phải gọi điện lấy hẹn...
    Để xem Son uống thuốc bs cho có đỡ không rồi mình nhờ Doctor4you sau. Cám ơn Joliee.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 516 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Cám ơn Joliee, hôm qua mình đã cho Son khi bác sĩ Phúc, giờ phòng mạch lại chuyển sang 389 CMT8 rồi, mình đâu biết phải lấy số trước, 6 giờ chiều đến thấy vắng hoe, hỏi thăm thì mấy cô bán thuốc tây phía trước nói 6 giờ 30 bác sĩ mới đến..Xã giao mua hộp cốm cho Son, thế là cô này ghi tên cho vào trước, thòng theo một câu là lần này thôi nhe, lần sau chị phải gọi điện lấy hẹn...
    Để xem Son uống thuốc bs cho có đỡ không rồi mình nhờ Doctor4you sau. Cám ơn Joliee.
    ôi, lại chuyển đc rồi ah, hihi vậy là chưa cập nhật địa chỉ mới cũng may mẹ cu Son tìm ra hok lại lòng vòng như lần trc nhỉ. Chúc bé nhanh hết bệnh nhé!
    .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,617 Bài viết

• 3,713 Được cảm ơn

Các mẹ giúp mình với, con mình mới 3 tuổi mà bị táo từ hồi 3 tháng tuổi. Cũng cho ăn nhiều rau, yaua, trái cây, uống nước mà không hiểu sao con mình cứ bị táo. HÔm qua nhìn thấy con rặn mà lồi 1 cục to tướng, gần bằng trái chanh ở hậu môn, đứng lên 2 ngồi xuống 2 lần nó mới thụt vô trong. Buồn quá các mẹ ạ, chẳng lẽ con mình mới 3 tuổi mà bị trĩ rồi sao. CÁc mẹ cho mình địa chỉ BS nào chuyên khoa tiêu hóa ở HCM giúp mình với. Thấy có mẹ khen BS Phúc nhưng không biết bây giờ BS Phúc còn ở 389 CMT8 nữa không. Nếu còn thì cho mình số đt để đăng kí được không
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kuTin Xem bài viết
    Các mẹ giúp mình với, con mình mới 3 tuổi mà bị táo từ hồi 3 tháng tuổi. Cũng cho ăn nhiều rau, yaua, trái cây, uống nước mà không hiểu sao con mình cứ bị táo. HÔm qua nhìn thấy con rặn mà lồi 1 cục to tướng, gần bằng trái chanh ở hậu môn, đứng lên 2 ngồi xuống 2 lần nó mới thụt vô trong. Buồn quá các mẹ ạ, chẳng lẽ con mình mới 3 tuổi mà bị trĩ rồi sao. CÁc mẹ cho mình địa chỉ BS nào chuyên khoa tiêu hóa ở HCM giúp mình với. Thấy có mẹ khen BS Phúc nhưng không biết bây giờ BS Phúc còn ở 389 CMT8 nữa không. Nếu còn thì cho mình số đt để đăng kí được không
    Hiện giờ bs Phúc vẫn còn khám ở 389 CMT8 nhé mẹ ku Tin, phòng khám nằm trong nhà thuốc Hải Hà, đt đặt chỗ: 08-38683811. Mình cũng mới cho con đi khám ở đây, bác sĩ cho uống thuốc 5 ngày, vẫn chưa đưa ra kết luận tại sao con mình chậm tăng cân, và ko thích ăn dặm. Hôm nay đi tái khám lại nè. Uống thuốc cũng chưa thấy có gì khả quan lắm. Bác sĩ cho toàn thuốc bổ, và nói nếu ko có cải thiện thì phải đem đi xét nghiệm, ko bít là làm xét nghiệm gì nữa. Hichic
    • 166 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

mình đưa con đi khám bsỹ phúc2 lần bsỹ này đềukko đưa ra đc kết lluận con có bbị bệnh hay ko,toàn nói cchuyện nuớc đôi,ko tập trung chuyên môn gì cả.Chỉ hẹn tái khám liên tục để thu thêm tiền. Con mình rối loan tiêu hhóa ổng kê canxi về uống cho mọc răng, bé nhai kỹccho tiêu hóa tốt.Hẹn5 nngày tái khám.Bó tay.Chẳng hiểu ssao cũng leo lên đc ghế trưởng khoa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ Phúc này mình cũng đã đưa bé đến rồi và sẽ không bao giờ quay lại nữa ,mình giờ vẫn ko tin đây là trưởng khoa của 1 bệnh viện lớn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TuiXachMiMi; 27/11/2013 vào lúc 04:00 PM.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuiXachMiMi Xem bài viết
    Bác sỹ Phúc này mình cũng đã đưa bé đến rồi và sẽ không bao giờ quay lại nữa ,mình giờ vẫn ko tin đây là trưởng khoa của 1 bệnh viện lớn
    Mình cũng cần tìm bác sĩ nhi chuyên tiêu hóa, mình ở Tân Bình. Ai biết chỉ giùm nha!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2