Địa chỉ khám bệnh

Điều trị tàn nhang bằng tia laser

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mấy mẹ cho hỏi về phương pháp điều trị tàn nhang với, dạo này mùa hè nó xuất hiện trên mẹt càng nhìu hơn. có phương pháp nào điều trị dứt điểm ko các mẹ. nghe nói điều trị bằng tia laser khỏi hoàn toàn, nhưng ko biết lợi hại của phương pháp này như nào, và nếu đc thì điều trị ở đâu là tốt nhất. mấy mẹ kinh nghiệm chỉ giùm với:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình có đến bệnh viện da liễu tphcm. tại đây họ co mình lịch hẹn khoảng nua tháng sau sẽ tới để được chiếu, do lịch chiếu bị chồng lên nhau. mình bị nửa khuôn mặt do đi nắng nhiều, chi phí 2tr cho một lần chiếu, phải chiếu 5-10 lần mới khỏi. hôm đó mình tới, họ bắt mình kí một bản cam kết (giống như bệnh nhân sắp lên bàn mổ người thân phải kí cam kết vậy). nội dung bản cam kết rất bất bình, họ nói có thể chiếu một lần sẽ khỏi, nhưng da bị nông phải chiếu 5 lần trở lên(mình hỏi thì được bs bảo là "có thể"), có thể biến chứng thâm nám, sẹo thâm....và bắt mình phải cam kết là đủ khả năng tài chính để điều trị nếu có biến chứng. hic. họ bảo là việc điều trị không đau nhưng phải thoa kem gây tê, một tuần sau điều trị da sẽ thâm tím, phải thoa mĩ phẩm làm mát (do da bị lột mỏng, nóng), nửa tháng sau sẽ bong ra, và nếu bạn vô tình làm trầy sẽ để lại thẹo. một tháng sau sẽ chiếu tiếp. xui là hôm đó máy bị hư nguồn điện nên không thể chiếu, mình về, nhưng đọc lại bản cam kết thấy ớn ớn, với lại mình không đủ đk kinh tế để theo nên ko dám đi nữa. đây là địa chỉ đáng tin cậy nhất đó.ai có kinh ng điều trị xin chỉ giáo.mình thấy những người tới điều trị là những phụ nữ bị nám da rất nặng do mĩ phẩm, da họ kinh lắm, y như xác chết mà toàn là đại gia.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mặt em có tàn nhang từ bé, em muốn đi chữa bằng laser hoặc ipl mà không biết kết quả có tốt không, mà giá cả có đắt quá không.nghe chị nói em nản quá.hic hic
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu bạn bị tàn nhang nên chống nắng thật tốt khi ra đường không thì nó sẽ đậm màu hơn. Trị tàn nhang hiện nay hiệu quả nhất là dùng laser KTP bước sóng 532nm, hay còn gọi là laser Q-switch. Tuyệt đối không được dùng laser CO2 để xóa tàn nhang vì sẽ để lại sẹo. Nếu trị bằng laser KTP thì khoản 2 lần là hết hẳn. Dùng IPL thì rất khó hết có khi làm đến 10 lần mà củng không hết. Nhưng sau khi hết bạn phải chống nắng thật tốt và tránh đi nắng để những vết tàn nhang mới không đậm màu hơn.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ôi, đúng vấn đề em quan tâm. Em cũng bị tàn nhang từ khoảng năm lớp 6 đến nay, và càng ngày càng nhiều. Của em là những đốm nâu sậm màu, khá to, em dùng mỹ phẩm các kiểu mà chẳng đỡ gì cả. Em đang tính đến viện da liễu khám, rồi xem có thuốc nào bôi mờ đi đc không, chứ cũng ko cần khỏi hẳn vì em biết là khó lắm. Còn dùng mấy cái phương pháp điều trị bằng laser kia thì em thấy hơi sợ sợ, chỉ lo để lại sẹo thâm thôi. Em có 1 chị bạn đi điều trị bằng laser xong là phải đi ô tô chống nắng, rồi mỗi tuần lại phải đi spa các kiểu để chăm sóc. Hic, mình chẳng có đủ đk để làm như vậy. hic
    • 783 Bài viết

• 509 Được cảm ơn

huhu. cái này ko khỏi được. Mình bị từ bé cơ
    http://zaodich.com/forum/f3511/binh-...l#post30590006
    http://zaodich.com/forum/f2488/quan-...day-a-1808633/

Con yêu đã về với ba mẹ. Bình an 9m10d con nhé!!! Yêu con gái nhất quả đất này!
    [/url]"]
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

up cho chủ thớt tham khảo nhé
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có vẻ ít địa chỉ nên không thấy mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm nhỉ
    • 102 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

cứ nghe đụng đến da liễu là mình thấy kinh rồi, chả dám
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi, đúng vấn đề em quan tâm. Em cũng bị tàn nhang từ khoảng năm lớp 6 đến nay, và càng ngày càng nhiều. Của em là những đốm nâu sậm màu, khá to, em dùng mỹ phẩm các kiểu mà chẳng đỡ gì cả. Em đang tính đến viện da liễu khám, rồi xem có thuốc nào bôi mờ đi đc không, chứ cũng ko cần khỏi hẳn vì em biết là khó lắm. Còn dùng mấy cái phương pháp điều trị bằng laser kia thì em thấy hơi sợ sợ, chỉ lo để lại sẹo thâm thôi. Em có 1 chị bạn đi điều trị bằng laser xong là phải đi ô tô chống nắng, rồi mỗi tuần lại phải đi spa các kiểu để chăm sóc. Hic, mình chẳng có đủ đk để làm như vậy. hic
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy cóc chị bạn của mình đang điều tri bác sĩ Nghị ở bên Thi Sách đó, thấy có hiệu quả lắm mình cũng đang muốn đốt tàn nhang đây, mặt mình cũng mọc nhiều khủng khiếp nhất là từ ngày sinh em bé, nhìn da mặt cứ như đi ngử không đậy lồng bàn ý, mà bạn nào đot ở tham mĩ viện Linh Nhung chưa? cho ý kiến để các mẹ tham khảo nha, đang tăm tia vụ này quá, ah hình như cái ông bác sĩ ở bên Thi Sách đó thấy bảo nổi tiếng lắm, dân tình đua nhau đi đốt nám, tàn nhang như trẩy hội ấy
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi thôi, mình khuyên các bạn đừng đi bắn ( thời gian điều trị rất lâu, kết quả thì không chắc chắn )
    mình mới đốt về nè, thâm đen cả mặt trông thật khó xem. Tiền mất, tật mang nữa bạn ah
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=thienhuong868;22346022]Ôi, đúng vấn đề em quan tâm. Em cũng bị tàn nhang từ khoảng năm lớp 6 đến nay, và càng ngày càng nhiều. Của em là những đốm nâu sậm màu, khá to, em dùng mỹ phẩm các kiểu mà chẳng đỡ gì cả. Em đang tính đến viện da liễu khám, rồi xem có thuốc nào bôi mờ đi đc không, chứ cũng ko cần khỏi hẳn vì em biết là khó lắm. Còn dùng mấy cái phương pháp điều trị bằng laser kia thì em thấy hơi sợ sợ, chỉ lo để lại sẹo thâm thôi. Em có 1 chị bạn đi điều trị bằng laser xong là phải đi ô tô chống nắng, rồi mỗi tuần lại phải đi spa các kiểu để chăm sóc. Hic, mình chẳng có đủ đk để làm như vậy. hic[/QUO
    không biết bạn ở đâu nhỉ? nếu bạn ở hải dương mình có thể giúp banjvowis chi phí hợp lý.bạn gọi 0979311832
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethihongthuy22 Xem bài viết
    ôi thôi, mình khuyên các bạn đừng đi bắn ( thời gian điều trị rất lâu, kết quả thì không chắc chắn )
    mình mới đốt về nè, thâm đen cả mặt trông thật khó xem. Tiền mất, tật mang nữa bạn ah
    bạn này nói đúng đó,khi bắn laze nguy cơ để lại sẹo rất cao, vả lại khi bắn song mà không dùng kem trị thì chỉ môt thời gian lại bị thôi.
    Mình có thể khăc phuc được vết thâm đó của bạn,nhunwg ko biết ban ở đâu, nếu bạn ở gần hải dương thì gọi cho mình 0979311832
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hiz, em bị tàn nhang từ lúc bé xíu đây, cũng dùng đủ loại mỹ phẩm với thuốc do người quen chỉ bảo, cả rửa mặt bằng nước vo gạo rồi nha đam đủ thứ cũng chỉ thấy nó mờ mờ tí thôi chứ không hết hẳn được, vừa nghĩ đến lazer lên đây lại nghe các anh chị bảo chi phí đắt vs dày công thế thì chắc em cũng phải bỏ ý định thôi
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duyngoc12345 Xem bài viết
    bạn này nói đúng đó,khi bắn laze nguy cơ để lại sẹo rất cao, vả lại khi bắn song mà không dùng kem trị thì chỉ môt thời gian lại bị thôi.
    Mình có thể khăc phuc được vết thâm đó của bạn,nhunwg ko biết ban ở đâu, nếu bạn ở gần hải dương thì gọi cho mình 0979311832
    Mình ở tp Hcm bạn ah, cảm ơn bạn, mình sẽ gọi điện cho bạn sớm !
    • 242 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các mẹ .Em chưa bắn laser nhưng em đã làm chuột bạch về chấm tàn nhang và em đã chữa khỏi rồi đấy các mẹ ạh. Thật là hay và đáng kinh ngạc. Chỉ trong 2 tuần em đã khỏi tàn nhang. Em cũng có chia sẻ hình ảnh và cách điều trị của em trên diễn đàn. Trị hết tàn nhang da em nhìn trắng sáng và đẹp ra hẳn ,cảm thấy rất tự tin mỗi khi ra ngoài mà ko cần đến trang điểm. Hy vọng các mẹ cũng sẽ đẹp và xóa khỏi nỗi lo giống như em.