Địa chỉ khám bệnh

Địa chỉ khám dinh dưỡng cho bé tại Đà Nẵng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.52K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ yêu!
    Bé con nhà mình bị còi rồi, 10 tháng rưỡi mà chỉ cân nặng 8kg thôi. Mỗi ngày mình cho bé ăn 2 bữa cháo xay ( tôm, cá, thịt, lương, trứng ... thay đổi hàng ngày, nấu cùng rau củ), mỗi lần khoảng 100ml, và 4 lần sữa (600-700ml), ngoài ra thêm các loại trái cây ăn chen vào. Nhưng bé nhà mình vẫn ròm riết, cách đây 1 tháng mình có đưa bé đi khám tại Trung tâm chăm sóc bảo về Bà Mẹ và Trẻ Em (trên đường Phan châu Trinh), bác sĩ ở đấy bảo bé mình ăn uống như zậy còn thiếu, nên bổ sung thêm 1 bữa cháo hoặc sữa nữa và có cho thuốc men tiêu hóa uống thêm. Một tháng qua tình hình cân nặng của bé nhà mình vẫn chưa cải thiện bao nhiêu ( từ 7,8 kg lúc 9 tháng rưỡi, thì bi giờ là 8kg), hiện 2,3 ngày nay bé đi phân ko tốt, phân hơi sống và hơi lỏng :Crying:. Hic, mẹ nào đang ở Đà Nẵng biết bác sĩ nào khám tốt thì cho mình xin địa chỉ của bác sĩ đó với, mình nuôi con mà chẳng lớn nên buồn và stress lắm, các mẹ giúp đỡ mình nha, mình cám ơn nhiều!!!:Rose::Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,838 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mình thấy con bạn cân nặng như vậy cũng ko phải là còi.
    Nếu mà so với bảng dinh dưỡng thì nằm ở mức bình thường đấy chứ. Mỗi bé có mỗi cơ địa và thể trạng khác nhau, bạn không nên căng thẳng quá như vậy .

Hiện nay trên WTT có hội Đà Nẵng, bạn có thể vào hỏi tham gia hội và chia sẻ cũng như được chia sẻ.
    link đây : http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=98471

WELcome bạn :Rose::LoveStruc:
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc: