Địa chỉ khám bệnh

Địa chỉ Bác sĩ khám mắt (SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 55K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 342 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Bạn nào biết địa chỉ phòng mạch Bác sĩ khám mắt nào giỏi ở TPHCM vui long chỉ giùm, vì mình không có thời gian chờ khám ở BV (vì quá đông và còn chờ hẹn 2, 3 ngày).Khám bên ngàoi ở các cưa hàng kinh thì cho kết quả rất khác nhau, bởi vậy mình rất bối rối về mắt của cháu.
    Rất mong được giúp đỡ. Cám ơn nhiều nhiều.... :P
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18,631 Bài viết

• 11,469 Được cảm ơn

Chị Hoa Cuc Vang ơi , đến khám ở BS Thùy Lan có phòng mạch trên Nguyễn Thiện Thuật đối diện với bánh mì HN đó chị.
    BS Lan là trưởng khoa mắt ở BV mằt . Lần trước báo tuổi trẻ có đăng tin về BS Lan đã gắp được con giun chui vào mắt 1 em bé 4 tuổi.
    • 97 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

To các mẹ ở HN. Có ai biết địa chỉ bs nào khám mắt cho bé đáng tin cậy không? Mình cũng muốn cho bé nhà mình đi khám quá. Dạo này bé hay dụi mắt và mí mắt dưới hay bị đỏ. Mình nghi ngờ bé bị đau mắt hột, muốn đi kiểm tra chính xác để có gì thì chữa ngay không thì toi. Thanks các mẹ nhiều.
    • 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Chào các mẹ ! Bé nhà mình đang bị đau mắt đỏ, mắt sưng húp, ngủ dậy mắt dính vào nhau trông thương lắm.

Mình đã rửa mắt cho bé bằng nước muối sinh lý, rồi nhỏ mắt bằng Tobrex (cách 4 tiếng nhỏ 1 lần, mỗi bên mắt 2 giọ) nhưng đã gần 1 tuần mắt bé vẫn sưng húp.

Mình rất muốn đưa bé đi khám BS nhi chuyên khoa mắt nhưng không biết BS nào. Xin các mẹ chỉ giúp mình với. Và xin các mẹ tư vấn giúp mình cách chăm sóc cho bé khi bé bị đau mắt.

Cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Giúp mình với
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nên đưa bé đến BV Nhi đồng, đi liền đi, để lâu không tốt đâu.
    • 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Mình cảm ơn nhiều nhé beca. Mình sẽ đưa bé đi khám BS ngay đây
    • 548 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

hoặc bạn có thể đưa bé đến phòng mạch của bác sỹ Trần Thị Phương Thu, Giám Đốc bệnh viện mắt Tp.HCM, số 521A Điện Biên Phủ, Q.3, Tel: 8300766. Nhím xù nhà mình hôm trước bị tắc lệ đạo cũng đến chữa ở bác sĩ này. Mình thấy nhiều bé bị đau mắt đỏ cũng đến bác sĩ này chữa. Nếu em bé bạn còn nhỏ, em bé sẽ được vào khám ngay mà không phải đợi. Bạn thử xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

To nhimxu04: Cám ơn bạn nhiều lắm. Nếu mình được biết BS Thu sớm hơn chắc chắn mình đã đưa bé đến khám rồi. Hôm trước mình định đưa bé đi khám ở BV Nhi Đồng II, nhưng nhà mình ở xa quá, sợ đi đường xa bất lợi cho mắt của bé nên mình đưa bé đi khám ở BS HUy Hoàng - Trưởng khoa đáy mắt BV mắt TP.

Hôm nay 1 bé nhà mình bớt nhiều rồi, còn 1 bé do lúc đầu đau 1 mắt nên bây giờ "hoàn tất" tiếp con mắt bên kia nên vẫn còn đau. Nếu bé không bớt mình sẽ đưa bé đi khám ở BS Thu như bạn chỉ. Cám ơn bạn một lần nữa nhe.
    • 36 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ WINNI Xem bài viết
    Chị Hoa Cuc Vang ơi , đến khám ở BS Thùy Lan có phòng mạch trên Nguyễn Thiện Thuật đối diện với bánh mì HN đó chị.
    BS Lan là trưởng khoa mắt ở BV mằt . Lần trước báo tuổi trẻ có đăng tin về BS Lan đã gắp được con giun chui vào mắt 1 em bé 4 tuổi.
    Mẹ Winni ơi, BS Thùy Lan là trưởng khoa mắt là KHOA nào vậy?
    S
    • 374 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng đang định cho con đi kiểm tra mắt, có bạn nào biết địa chỉ BS khám mắt giỏi ở HN thì chỉ giúp mình với, mình ngại đưa bé tới BV vừa đông, vừa mất thời gian. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 3,329 Bài viết

• 4,362 Được cảm ơn

Em cũng cần tìm bác sĩ mắt gấp gấp, con em 2 tháng liên tục dụi mắt, giờ thì lúc nào cũng chảy nước mắt, hic
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

FN cho bé khám ở BV Mắt Cao Thắng đi, ở đó sạch sẽ mà dịch vụ cũng tốt nữa. BV nằm ở đường Trần Bình Trọng, đoạn giữa Trần Hưng Đạo và Nguyễn Trãi. Mình không nhớ chính xác địa chỉ, FN gọi 1080 hỏi lại gìum mình nha.
    • 278 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thông thường BS sẽ cho thuốc Tobrex về nhỏ đấy.

FN co thể đưa con đi khám ở phòng khám BS Hoàng Yến, 48 Lý Chính Thắng, khúc gần Hai Bà Trưng.
    TPHCM
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Cuc Vang Xem bài viết
    Bạn nào biết địa chỉ phòng mạch Bác sĩ khám mắt nào giỏi ở TPHCM vui long chỉ giùm, vì mình không có thời gian chờ khám ở BV (vì quá đông và còn chờ hẹn 2, 3 ngày).Khám bên ngàoi ở các cưa hàng kinh thì cho kết quả rất khác nhau, bởi vậy mình rất bối rối về mắt của cháu.
    Rất mong được giúp đỡ. Cám ơn nhiều nhiều.... :P
    BS Phan Hồng Mai chuyên khoa Mắt Nhi của Trung tâm mắt, làm ngoài giờ ở BV An sinh đường Trần Huy Liệu PN. BS giỏi, đẹp và rất nhiệt tình, người Bắc.:Laughing: :Laughing:
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Con mình 6t, trên truong kham tổng quát, họ báo là 8 va 6/10, mình ngạc nhiên quá, vì cháu chằng có biểu hiện gì hết. Mình muốn tìm chỗ kham mắt lại cho cháu. Nhờ các mẹ tư vấn giùm. Mình ở SG. Thanks nhiều
    • 348 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tho bong Xem bài viết
    Con mình 6t, trên truong kham tổng quát, họ báo là 8 va 6/10, mình ngạc nhiên quá, vì cháu chằng có biểu hiện gì hết. Mình muốn tìm chỗ kham mắt lại cho cháu. Nhờ các mẹ tư vấn giùm. Mình ở SG. Thanks nhiều
    Mình từng cho con khám mắt ở bệnh viện mắt ở Điện Biên Phủ và bệnh viện mắt Sài gòn trên đường CMT8 nên mình có kinh nghiệm rồi. Mình thấy nên cho bé khám ở BV mắt Sài Gòn trên đường CMT8, ở đó bác sĩ sẽ khám mắt bé trên ghế soi mắt xong sẽ chuyển qua phòng đo thị lực, nếu bé chưa biết đọc chữ sẽ hiện các hình xe hơi, con chim ... to nhỏ các cỡ để bé đọc. Xong sẽ đợi kết quả đưa bác sĩ khám lại và định bệnh điều trị.
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BATUNGXENG Xem bài viết
    Mình từng cho con khám mắt ở bệnh viện mắt ở Điện Biên Phủ và bệnh viện mắt Sài gòn trên đường CMT8 nên mình có kinh nghiệm rồi. Mình thấy nên cho bé khám ở BV mắt Sài Gòn trên đường CMT8, ở đó bác sĩ sẽ khám mắt bé trên ghế soi mắt xong sẽ chuyển qua phòng đo thị lực, nếu bé chưa biết đọc chữ sẽ hiện các hình xe hơi, con chim ... to nhỏ các cỡ để bé đọc. Xong sẽ đợi kết quả đưa bác sĩ khám lại và định bệnh điều trị.
    Thanks ban rất nhiều , nhưng cho mình hỏi thêm, thời gian khám như thế nào? có đông lắm ko?? bạn truyền kinh nghiệm cho mình với????? Thanks bạn nhiều nhiều lắm !
    • 419 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Con gái mình 12 tháng tuổi rồi nhưng trông mắt bé hình như vẫn còn lé kim (lé chút chút). Mình không biết có đúng như vậy không nên muốn tìm địa chỉ để kiểm tra mắt cho bé và để điều trị kịp thời. Các mẹ biết địa chỉ nào/ bác sĩ nào xin chỉ giúp dùm. Cám ơn nhiều nhiều!
    • 14,684 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Mình lôi cái này lên mới được...hihihi..

Mai mình định đưa bé đi khám mắt vì bé hay dụi mắt lắm nên múôn khám xem bé bị ngứa hay có lông mi quặm gì không...Mọi người có thông tin về bs mắt nhi hoặc phòng khám nhi nào tốt thì chỉ cho mình biết nhé, mình cảm ơn nhiều...:LoveStruc::LoveStruc: Hơi gấp ợ vì mai đi rồi...hihihi :Rose:
    • 14,684 Bài viết

• 1,706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Mình lôi cái này lên mới được...hihihi..

Mai mình định đưa bé đi khám mắt vì bé hay dụi mắt lắm nên múôn khám xem bé bị ngứa hay có lông mi quặm gì không...Mọi người có thông tin về bs mắt nhi hoặc phòng khám nhi nào tốt thì chỉ cho mình biết nhé, mình cảm ơn nhiều...:LoveStruc::LoveStruc: Hơi gấp ợ vì mai đi rồi...hihihi :Rose:
    Hì nhú..các mẹ ơi, help mình với..Nãy giờ tìm thông tin mờ cả mắt..Không bíêt nên chọn nơi nào...vào thẳng BV mắt hay qua nhi đồng hay là chọn bên Victoria :Sigh:
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4