Địa chỉ khám bệnh

Đi khám ở Viện Dinh dưỡng

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 154 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac Bac oi,
    Neu muon cho baby nha minh di check suc khoe o Vien Dinh duong thi co nen khong? Boi em nghe mot so me hang xom bao la den do kieu gi cung phai uong thuoc bo hoac la uong thuoc kich thich tieu hoa. Bac nao co kinh nghiem thi bao em voi. Vi be con nha em hoi coi nen chang biet co nen di kham thu khong?

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Cac bac day , dua the thoi ! Ban phai post len cho moi nguoi biet , be nha ban duoc bao thang tuoi , can nang , chieu cao , rang ? Ban cam thay be nha ban co phat trien binh thuong khong , co an tot khong ....Neu be khong sao thi thoi dung dua di kham . Theo y kien cua rieng minh kham cung the ma thoi cha hon gi ca . Dung la khi di kham thuong hay duoc uong thuoc hoac men tieu hoa de kich thich an uong (vi dai da so cac be coi qua bo me moi hay dua di kham o vien DD) .
    thuc ra can hoi dieu gi ban cu vao cac muc rieng de hoi , moi nguoi se tra loi lien , con toot hon la dua be di kham .
    The nhe , moi nguoi se luon giup do ban nhiet tinh , ban cu manh dan hoi .
    bye
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 1,862 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng cứ nghĩ con mình còi quá nên định cho đi khám ở VDD, sau khi nghe các chị trên DD chỉ cho cách cho trẻ ăn, cũng như nhận thấy con phát triển tốt, không ốm đau gì nên mình ko cho đi khám nữa. Bé nhà mình 19 tháng nặng 11,5kg và cao cso 82cm thôi.

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em định cho cún con nhà em đi khám ở Viện Dinh dưỡng nhưng chẳng quen biết ai ở đấy cả. Chị nào biết cho em xin 1 lời khuyên với.
    Cảm ơn nhiều nhiều nha

• 228 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my baby
    Em định cho cún con nhà em đi khám ở Viện Dinh dưỡng nhưng chẳng quen biết ai ở đấy cả. Chị nào biết cho em xin 1 lời khuyên với.
    Cảm ơn nhiều nhiều nha

Con gái mình vừa khám ở đó hồi hè. Từ tháng 6 đến tháng 8 cháu tăng 4kg và cao thêm 2cm. Thủ tục khám không có gì phức tạp cả. Cứ đưa bé đến đó vào tất cả các ngày trong tuần (trừ chiều thứ bảy và ngày chủ nhật), bạn sẽ được các bác sỹ đưa phiếu kê khai sơ lược tiểu sử sức khỏe của bé và bé của bạn sẽ được cân đo sau đó phát phiếu khám vào một trong 6 phòng khám. Các bác sỹ ở đó rất dễ chịu và mình thấy thực sự tin tưởng vào trình độ khám và tư vấn của các bác. (Không cau có, nạt nộ như ở bệnh viện nhi đâu). Tiền khám tư vấn là 25k/ 1 lần. Sau đó bs kê đơn thuốc bổ hỗ trợ nếu thấy cần thiết.
    Hãy đưa bé đi khám nhé. Con mình khám phòng 6 bác sỹ Hạnh, mình đã quay lại đó 3 lần liền và lần nào mình cũng thấy đạt kết quả và thực sự hài lòng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có 2 tháng mà tăng tận 4 kg thì cũng kinh đấy nhỉ. Nhưng mình sợ tăng nhiều thế cũng chả tốt.

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ah, mình cho con đi khám viện dinh dưỡng vì con mình mới ốm dậy và lười ăn. Hôm đó BS kê đơn cho con nhà mình thế này:
    1. ZinC 50mg, uống 1/2 viên, sau ăn tối.
    2. Pepsin: 2 viên/ngày, uống trước ăn
    3. Shelcal syrup (thuốc canxin các mẹ ah), ngày 10ml, sau ăn sáng
    4. Dynamogen: uống 1 ống trước ăn 30ph.
    Trộm vía Tôm nhà mình giờ ăn uống đựoc rồi nhưng mình vẫn cảm thấy lo...vì theo mình được biết các thuốc bổ làm cho ăn tốt nhưng đôi lúc gây tích trữ nước và ko tốt cho trẻ con. Các mẹ nào biết chuyên môn về thuốc thì tư vấn giúp mình với. Hiện tại mình cho con uống đến hnay là ngày thứ 5 rồi. Mà đơn bsỹ fải uống đến 20 ngày lận. MÌnh nên thế nào? có tiếp tục theo đơn thuốc của BS ở viện dinh dưõng nữa không? hay là nên dừng??

• 315 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom010904
    Các mẹ ah, mình cho con đi khám viện dinh dưỡng vì con mình mới ốm dậy và lười ăn. Hôm đó BS kê đơn cho con nhà mình thế này:
    1. ZinC 50mg, uống 1/2 viên, sau ăn tối.
    Trộm vía Tôm nhà mình giờ ăn uống đựoc rồi nhưng mình vẫn cảm thấy lo...vì theo mình được biết các thuốc bổ làm cho ăn tốt nhưng đôi lúc gây tích trữ nước và ko tốt cho trẻ con. Các mẹ nào biết chuyên môn về thuốc thì tư vấn giúp mình với. Hiện tại mình cho con uống đến hnay là ngày thứ 5 rồi. Mà đơn bsỹ fải uống đến 20 ngày lận. MÌnh nên thế nào? có tiếp tục theo đơn thuốc của BS ở viện dinh dưõng nữa không? hay là nên dừng??
    con nhà bạn bao nhiêu tháng tuổi rồi? mình ko thấy có thuốc tích nước đâu?con nhà mình cũng đang biếng ăn lắm. Mình định cho đi khám xem sao? Bạn khám ở đâu đấy?

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào> mình là Lan Anh mẹ của 2 cháu Quang Tùng và Thanh Tú , mình rất quan tâm đến vấn đề dinh dưỡng của trẻ. Cho mình tham gia với nhé.

• 529 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom010904
    1. ZinC 50mg, uống 1/2 viên, sau ăn tối........
    sao lại uống C sau ăn tối nhỉ, như thế là hại thận mà.
    Mẹ nó xem thêm link này nhé http://www.webtretho.com/forum/showt...ghlight=pepsin