• 0 Lượt chia sẻ
  • 82.8K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 134 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình muốn tìm nơi để khám ngực, bạn nào có địa chỉ khám cho mình với. Chẳng là 2 tháng nay mình thấy đau ở ngực trái, thường là đau nhói ( nhưng không phải đau nhói ở trong lồng ngực ma đau ở bầu vú). Tháng trước mình đau,rồi ngực sưng lên, to hơn hẳn ngực bên phải. kHoảng 1 tuần sau lại không đau nũa, ngực lại trở về như cũ. Tháng này lại tiếp tục đau nhói lên giống tháng trước. Mình đã tự khám theo sách hướng dẫn nhưng không sờ thấy u cục gì. Mà mình đau cũng không phải đau trước ngày có kinh nguyệt đâu, mà là ở giữa chu kỳ kn. Liệu có phải đau ngực ở ngày sắp rụng trứng không nhỉ?
    Có ai giống như mình không?

• 607 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Bi Bum Xem bài viết
    Mình muốn tìm nơi để khám ngực, bạn nào có địa chỉ khám cho mình với. Chẳng là 2 tháng nay mình thấy đau ở ngực trái, thường là đau nhói ( nhưng không phải đau nhói ở trong lồng ngực ma đau ở bầu vú). Tháng trước mình đau,rồi ngực sưng lên, to hơn hẳn ngực bên phải. kHoảng 1 tuần sau lại không đau nũa, ngực lại trở về như cũ. Tháng này lại tiếp tục đau nhói lên giống tháng trước. Mình đã tự khám theo sách hướng dẫn nhưng không sờ thấy u cục gì. Mà mình đau cũng không phải đau trước ngày có kinh nguyệt đâu, mà là ở giữa chu kỳ kn. Liệu có phải đau ngực ở ngày sắp rụng trứng không nhỉ?
    Có ai giống như mình không?
    bạn đến bs phụ khoa khám là được rồi , củng có thề triệu chứng rụng trứng nên đau ngực củng không chừng , bạn thử theo dỏi 2,3 tháng mà giống y như vậy thì đúng là triệu chứng rụng trứng rồi

• 4,045 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang oanh Xem bài viết
    bạn đến bs phụ khoa khám là được rồi , củng có thề triệu chứng rụng trứng nên đau ngực củng không chừng , bạn thử theo dỏi 2,3 tháng mà giống y như vậy thì đúng là triệu chứng rụng trứng rồi
    Bạn đến phòng khám 77 Hai Bà Trưng. Ở đây toàn các bác sỹ ở K khám thôi. Đến buổi chiều cho vắng. Mà ở đây có cả máy chụp ngực luôn. Trong trường hợp cầ phải vào viên thì các bác sỹ cũng giúp luôn.

• 357 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo sông Hoài Xem bài viết
    Bạn đến phòng khám 77 Hai Bà Trưng. Ở đây toàn các bác sỹ ở K khám thôi. Đến buổi chiều cho vắng. Mà ở đây có cả máy chụp ngực luôn. Trong trường hợp cầ phải vào viên thì các bác sỹ cũng giúp luôn.
    Bạn cho mình hỏi với, 77 Hai Bà Trưng ở Hà Nội hay TP Hồ CHí MInh thế?

• 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

HN đấy mẹ nó ạ

• 182 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chị ơi cũng ko lo đâu.Cách đây gần 1 tháng tự nhiên em cũng bị sưng vù ngực trái lên.Ấn vào thấy sưng chần chẫn, đau lắm, đến phát sốt lên ấy.Em cũng rất lo lắng nên đi khám bác sĩ.Sau khi khám và đi siêu âm bác sĩ bảo em có thể bị áp xe vú và cho thuốc điều trị (mà em đang phải nuôi con nhỏ).Có người lại bảo do em bị tắc tia sữa.Chẳng biết đằng nào mà lần.Sau đó em được 1chị cùng cty mách cho cách điều trị dân gian.Hái mấy lá bưởi và hơ nóng lên, sau đó chườm lên vú (đau chỗ nào chườm chỗ đấy), tối về em chườm có vài phút mà thấy đỡ hẳn, tối hôm sau em lại chườm tiếp thì sáng ngủ dậy thấy hết, cứ như là thần dược ấy.Chị thử làm theo cách của em xem.Còn hay bị nhói đau ở vú em vẫn bị thường xuyên mà nhưng bác sĩ bảo ko sao.Vì em đang nuôi con nhỏ nên ko dám uống thuốc theo chỉ định của bác sĩ.Từ bấy đến nay em ko bị lại nữa

• 459 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với. tình hình là má em kêu có nhiều cục trong ngực và bị đau nhức, em định mai đưa mẹ đi khám mà vẫn chưa biết khám chỗ nào cả. Em ở HN, mẹ nào biết mách em với

• 459 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

phòng khám tư hả mẹ nó? có khám ngoài giờ không

• 4,045 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitbeo Xem bài viết
    Các mẹ ơi giúp em với. tình hình là má em kêu có nhiều cục trong ngực và bị đau nhức, em định mai đưa mẹ đi khám mà vẫn chưa biết khám chỗ nào cả. Em ở HN, mẹ nào biết mách em với
    Phòng khám 77E Hai bà Trưng, Hà nội. Đã có 1 số mẹ trên WTT đến đây khám rồi. CHuyên khoa về ngực và các loại U, bướu.

• 459 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

okie, thanks các mẹ