Địa chỉ khám bệnh

Đã có mẹ nào mổ mắt cận ở Bệnh viện Mắt Quốc tế - DND 128 Bùi Thị Xuân, , Hà Nội chưa ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.5K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,562 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Em đang tính tân trang toàn bộ, nên định đi mổ mắt, em cận từ hồi em có 13 tuổi giờ mười mấy năm ôm cái kính phát ngán rùi.Mắt em cận khoảng 3-4 diôp thôi. Đang nghiên cứu trên mạng thì search trên mạng thấy bệnh viện này đang khuyến mại 60% chi phí, ko biết có tốt ko nữa. Ngoài viện này ra thì Hà Nội còn viện nào làm nữa hả các chị? Bệnh viện nào làm tốt mà giá hợp lý nhỉ???
    Sóc yêu ơi, chị Bống mong con lắm đấy

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Số fone của mình 0972440386. Của bạn là gì nếu đi mình cùng đi hj mình cũng sợ đi mổ lắm hj
    • 941 Bài viết

• 1,054 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn hỏi cho đứa em đây.
    2 năm trước mình cũng mổ rồi nhưng là ở BV mắt Sài Gòn, mắt mổ xong tốt ko tai biến gì. Cả mắt SG và mắt quốc tế DND cũng đang khuyến mại. Nhưng mà mình biết hơi muộn, nghe nói mắt qt rẻ hơn chút phải ko? Mà bạn ơi, cái hỗ trợ 60% chỉ cho chục người đầu thôi, sau đó giảm dần chứ ko phải ai cũng đc hỗ trợ nhiều thế đâu.
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tuần trước mình có dẫn đứa em lên đó mổ. Nói chung là nhân viên nói chuyện, tư vấn nhỏ nhẹ và kỹ càng. Làm việc khá nhanh và chuyên nghiệp. Sau khi mổ xong sẽ được phát thuốc, hướng dẫn chăm sóc mắt sau khi mổ xong. Có dịch vụ thuê phòng để nghỉ ngơi 500k/phòng đơn/ngày , phòng chung hình như là 250k. Sau khi mổ xong thì tái khám sau 1 ngày, 1 tuần, 1 tháng và 1 năm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mổ ở đó tốt mà. Minh là kiểm toán, suốt ngày máy tính nhưng mà mổ từ 2008 bây h vẫn còn tốt lắm. 10/10. Nhưng mà miễn là bạn phải đăng ký BS nguyễn đăng dũng( Giám đốc ấy) mới được.. Bác sỹ đó tốt lắm, ngày trước GD mắt SG-HN, bây giờ chuyển sang BV mắt quốc tế ở 128 Bùi Thị Xuân. Nói chung bác sỹ chuyên môn tốt và tư vấn thì nhẹ nhàng, chuyên nghiệp lắm. Các bạn cứ ra đó mà phẫu thuật. Giàu 2 con mắt mà, phải chọn bác sỹ cẩn thận, ko liều được đâu. Mà ở đó chính sách giá cũng phù hợp, có đợt giảm giá mổ để đỡ cho bệnh nhân đó. Ra sớm còn hưởng chính sách cao nữa mà
    • 173 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Coa mẹ nào mổ nữa k? Chia sẻ kinh nghiệm đi. E đag định mổ.

12M: 11,5kg , 80cm

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em hồi trc mổ ở bv tên gì ấy ở Trần Nhân Tông, từ năm 2008 rồi, mắt tốt, vẫn ok, bác sĩ tận tình chu đáo. em nghĩ là nếu cận thì nên mổ mắt, chứ *** cái đít chai dày cộp khổ lắm ý
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình hôm qua cũng vừa đăng kí ở bệnhu viện quốc tế -NDN.vì mình đang ôn thi nên sau ngày 15-6 mới đi khám và mổ..Nếu ai đi mổ thì gửi cảm nhận lên nhé..số điện thoại của mình là 0973271385.nếu bạn đi sau ngày 15-6 thì gọi mình đi cùng nhé.còn đi trước thì viết cảm nhận lên cho mình biết với nhé..thanks cả nhà
    • 448 Bài viết

• 477 Được cảm ơn

Sau khi mổ phải giữ gìn thế nào hả các mẹ? Có mẹ nào bị cận lại không? Cận tầm 6-7 điốp mổ có hết không?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị ơi thế phí mổ mắt ở DND là bao nhiêu vậy?
    • 125 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hix may quá tìm được đúng topic này. E cũng giống chị chủ top cận từ năm 13 tuổi đến h và cận 4 độ rồi. Đi đâu đeo cái kính vào làm mất tự tin mà ko đeo thì chả nhìn đc cái gì e cũng định sau hôm 11 sẽ đi khám và đk mổ. E thấy 1 số ng quen của e khuyên nên ra bv MẮt trung ương mổ, các chị thấy bv đấy thế nào? ai có kinh nghiệm gì thì giúp e vs
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị cận và có ý định đi mổ ở bệnh viện này nè, nhưng nghĩ đi một mình hơi nhát, có bạn nào có ý định đi mổ không? đi cùng mình cho đỡ sợ, hi, sdt của mình 0984030605
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới mổ mắt ở đấy hôm 19/06/2012 nè, nói chung là dịch vụ tốt, được hơn nửa tháng rồi. Mắt mình trước cận + loạn thị, hai mắt lệch nhau 2 diop (MT: 3.5 +1; MP: 1.5 +1). Giờ nhìn tốt rồi, chỉ tội cứ đến 9h tối là buồn ngủ không chịu được và nhìn chữ to xa khoảng >10m thì nhòe, không rõ. Bác sỹ và mấy người đã mổ mà mình tham khảo thì họ nói là tốt nhất là sau 1 tháng thì mắt sẽ đỡ hơn, và sau 6 tháng thì bình phục hoàn toàn. Bạn cứ yên tâm mổ đi, đợt mình mổ được hỗ trợ 40% = 5.600.000 VND, hết tổng cộng > 9.5 triệu.
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hình như là 14 triệu chị ạ có thật là 10 người đầu k ạ
    • 812 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

14 tr 2 mắt ạ. E nghe nói đang có phương pháp mổ mới hôm trước vtv2 chiếu mà k nhớ nổi k biết bv này có k hix 14tr thì lại tiếc tiền

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng 8/4, Bệnh viện Mắt Việt - Hàn đã áp dụng thành công phương pháp phẫu thuật đặt kính khúc xạ giữ nguyên thủy tinh thể - Phakic Refractive Lens (PRL), do Giáo sư Lee Kyung Heon (Phó chủ tịch Hội Nhãn khoa Hàn Quốc) thực hiện trên hai bệnh nhân Nguyễn Thị Như Ý, 33 tuổi, bị cận thị 20 độ, và bệnh nhân Lý Ngọc Liên, 32 tuổi, bị cận thị 9 độ.
    Đây là phương pháp phẫu thuật mới, người bệnh xuất viện ngay trong ngày, được áp dụng đối với những trường hợp bị tật cận thị nặng, hoặc những trường hợp cận không nặng nhưng giác mạc người bệnh quá mỏng không thể phẫu thuật bằng phương pháp Lasik.
    ------------
    Mỗi năm các bệnh viện đều có ngày lasik: giảm giá <=60% (chi phí phẫu thuật + chi phí dịch vụ), bạn đến sớm thì được hưởng ưu đãi sớm (VD: 40% chi phí phẫu thuật + 20% chi phí dịch vụ), chương trình sẽ chạy dần cho đến khi hết ưu đãi thì thôi, Ở BV mắt quốc tế thì chi phí mổ mà không có ưu đãi rơi vào khoảng gần 15tr (bao gồm cả thuốc). Bạn tham khảo thêm các BV khác nha.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BỆNH VIỆN MẮT VIỆT HÀN
    Phẫu thuật cận thị nặng bằng phương pháp PRL

Cận thị là một tật khúc xạ ở mắt, do độ hội tụ lớn hơn bình thường nên hình ảnh không tập trung ở đáy mắt và để điều chỉnh tật này người ta thường dùng kính có gọng hoặc kính áp tròng. Vài năm gần đây đã có phương pháp phẫu thuật bằng Laser (Eximer, Lasik) nhưng phương pháp này chỉ giải quyết các trường hợp cận thị trung bình. Bác sĩ Hồ Văn Phượng, Giám đốc điều hành của Bệnh viện Mắt Việt Hàn, cho biết các trường hợp cận thị nặng (thường trên 14 độ) có nguy cơ dẫn đến mù lòa do biến chứng bong võng mạc vượt quá chỉ định của phương pháp phẫu thuật bằng Lasik vì giác mạc quá mỏng. Với phương pháp PRL, các bác sĩ sẽ ghép vào mắt một thấu kính phân kỳ và vẫn giữ nguyên thủy tinh thể. Đây là phương pháp điều trị tật khúc xạ cận thị mới nhất lần đầu tiên áp dụng tại Việt Nam. Sau khi mổ một giờ, bệnh nhân có thể nhìn bình thường. Ngoài ra, phương pháp này còn có lợi là không làm tổn thương nhiều ở mắt và tránh được biến chứng bong võng mạc. Chi phí điều trị trung bình cho mỗi mắt là 1.400 USD.
    • 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiza...love Xem bài viết
    mình cũng bị cận và có ý định đi mổ ở bệnh viện này nè, nhưng nghĩ đi một mình hơi nhát, có bạn nào có ý định đi mổ không? đi cùng mình cho đỡ sợ, hi, sdt của mình 0984030605
    bạn đã đi mổ chưa? thứ 3 ngày 7.8.2012 mình sẽ lên đó mổ nè. hồi hộp quá. mình đeo kính từ năm 11 tuổi. giờ đc 14 năm đeo kính roài . bỏ được kính ra thật là tuyệt và lạ lẫm. mình cũng lo lắng lắm.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình mổ ở Viện mắt sài gòn hà nội rồi, cũng do bác sĩ Dũng. Mắt trái mình bị 7-8 độ, 3 năm rồi thì bị cận lại bạn ạ, khoảng bao nh mình k rõ vì đi tái khám ở mắt sài gòn họ cứ kêu không cần đeo kính, hix.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cha_chan_pu Xem bài viết
    Mình mổ ở Viện mắt sài gòn hà nội rồi, cũng do bác sĩ Dũng. Mắt trái mình bị 7-8 độ, 3 năm rồi thì bị cận lại bạn ạ, khoảng bao nh mình k rõ vì đi tái khám ở mắt sài gòn họ cứ kêu không cần đeo kính, hix.
    trên 6 độ thì tỉ lệ cận lại là 5% nhé, rất đen cho bạn là bạn nằm trong tỷ lệ 5% đấy . Mình mới đi nghe tư vấn ở viện mắt sài gòn hà nội chỗ đường láng giao nhau với lê văn lương ý, thấy bác sĩ tư vấn nhiệt tình và chuyên nghiệp, nhân viên vui vẻ niềm nở, chắc phẫu thuật ở đấy thôi. Đang có chương trình khuyến mại mổ cân thị hết có 7,5 tr thôi. mình cũng tham khảo chất lượng và giá cả của mấy bệnh viện mắt lớn: bệnh viện mắt trung ương, bệnh viện mắt sài gòn hà nội, bênh viện mắt quốc tế, việt nhật... thấy ở bệnh viện mắt sài gòn hà nội chi phí thấp nhất và chất lượng cũng ngang ngang với các bv khác (cái này là mình hỏi ông anh họ làm bác sĩ nhé :">). phẫu thuật Lasik mổ cận thế này nói chung là rất ít di chứng, phải giữ gìn cẩn thận sau khi mổ 1 tuần, sau 1 tháng thì tái khám. chúc các bạn và mình đều sớm có đôi mắt sáng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2