Địa chỉ khám bệnh

Có mẹ nào biết BS Tai Mũi Họng giỏi ở TPHCM không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 52.6K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 180 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi deepsad
    Các mẹ ơi,
    Xin giới thiệu giúp tôi BS nhi TMH mà các mẹ biết ở khu vực gần đường 3/2, khúc đi vô Đầm Sen với. Từ đó đi tới Q11, Q10 hay Q5 đều được.
    Bé nhà tôi hay bị viêm mũi họng quá, bé có cơ địa dị ứng nên suốt ngày phải đi BS mà mẹ vẫn chưa tìm được BS nào tin cậy được.
    Xin cảm ơn các mẹ.

Em tháy topic nay càn vói mình quá, vào xem té ra là BS tai miu hong danh cho các be . Vạy em cũng rát muốn biét địa chỉ BS giỏi chũa viêm mũi cho nguòi lón, có Mẹ nào biét không a???
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,014 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEOMAP
    Em tháy topic nay càn vói mình quá, vào xem té ra là BS tai miu hong danh cho các be . Vạy em cũng rát muốn biét địa chỉ BS giỏi chũa viêm mũi cho nguòi lón, có Mẹ nào biét không a???

Giới thiệu cho bạn BS giỏi nè:
    BS Trần Minh Tỏ
    Chuyên khoa Tai - Mũi - Họng
    14 Lý Nam Đế, P.7, Q.11.
    Khám bệnh: thứ 3 - thứ 5 - thứ 7.
    JD
    Nhà mới của JD :Kiss: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ có biết bác sĩ tai mũi họng nào giỏi ở khu vực Q5-Q6 chỉ mình với. 3 ngày nay ho-sổ mũi qúa ; hôm nay baby cũng bị chảy mũi ; sợ là mình lây cho baby mất rồi; phải chữa gấp -khẩn cấp thôi.
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

BS Võ Quang Phúc (BV TMH) - số điện thoại : 8390485
    (Có thể gọi điện để đặt chỗ trước)
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• QNL
    • 9 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

có ai biết BS giỏi chuyên khoa TMH ở SG không? tai của tôi đang bị chảy nước vàng không biết có sao không? đi khám Bệnh viện thì tôi không thể đi đuoac cho nên muốn kiếm 1 BS khám ngoai giờ cho tiện. Ai biết chỉ tôi với.
    • 1,993 Bài viết

• 2,259 Được cảm ơn

Mình biết BS này gần 20 năm rồi. Mình thấy vị này chữa về Tai Mũi Họng cũng ok. Bạn có thể đến địa chỉ này nha:
    VŨ MẠNH TIẾN
    Địa chỉ: 402/15 An Dương Vương, P.4, Quận 5

Bạn cũng có thể tham khảo một số địa chỉ sau để thuận tiện việc đi lại của bạn:
    http://mychau.com/listDoctor.asp?cat1id=2&cat2id=31
    Chúc bạn chóng bình phục..
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Có mẹ nào biết BS giỏi về tai mũi họng ở TP.HCM không, giúp em với.Vì hiện nay em có người thân bị khàn tiếng đã lâu, sau khi đi khám ở Trung tâm tai mũi họng BS bảo phải nhập viện để làm phẫu thuật gấp (vì BS nghi ngờ đó là ung thư).Em bối rối quá nên nhờ các mẹ tư vấn dùm em gấp , vì ngày mai phải nhập viện để mổ rồi
    Em cảm ơn trước.
    • 427 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Bác sĩ Nhan Trừng Sơn, PGS.TS. Tai Mũi Họng, 21-23 Đỗ Quang Đẩu P.Phạm Ngũ Lão Q.1 ĐT 8369057-8369415. Chắc bạn gọi điện thoại trước xem sao, vì sáng đã phát hết số rồi. Bác sĩ này hiện đang làm ở Triều An hay Trường An gì đó. Có tin gì mới bạn cho mình biết với nhé.
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuduong
    Bác sĩ Nhan Trừng Sơn, PGS.TS. Tai Mũi Họng, 21-23 Đỗ Quang Đẩu P.Phạm Ngũ Lão Q.1 ĐT 8369057-8369415. Chắc bạn gọi điện thoại trước xem sao, vì sáng đã phát hết số rồi. Bác sĩ này hiện đang làm ở Triều An hay Trường An gì đó. Có tin gì mới bạn cho mình biết với nhé.
    Em cảm ơn chị nhiều. Em sẽ liên lạc thử xem sao.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,

Em đang bị viêm tai, đi khám ở BV Tai Mũi Họng thì bác sĩ cho uống thuốc đã được 8 ngày rồi (kháng sinh và giảm đau) nhưng khi hết thuốc lại thấy đau trở lại. Có chị nào có kinh nghiệm về bệnh này không tư vấn giúp em bác sĩ có uy tín ở SG chữa bệnh này nhé. Em muốn đi khám bs tư vì ở BV người ta không tư vấn kĩ và rất khó hỏi han. Em đang rất lo lắng và cả đau nữa. Giúp em.

Cám ơn các chị nhiều.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có ai biết địa chỉ phòng mạch Tai Mũi họng nào gần khu vực Lăng Cha Cả - Sài Gòn không? Phòng mạch nào là uy tín và tốt cho em biết với. Em bị lệch vách ngăn và miêm mũi nên muốn điều trị. Cảm ơn cả nhà
    • 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chị ơi, chị có thể liên lạc với bác sĩ Nguyễn Thành Lợi - 0903939570 hoặc 8398258. Phòng mạch bs nằm trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, gần ILA. Em ko nhớ rõ số. Bác ấy là bs trưởng khoa Tai Mũi Họng của bệnh viện Tai Mũi Họng đấy ạ. Mát tay lắm. Chị ghé thử xem!
    Đàn ông như 1 lọ nước hoa - mùi hương quyến rũ bay xa, để đàn bà xức vào... Đàn bà dùng nước hoa, để mê hoặc đàn ông khác
    • 828 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

TS-BS Nguyễn Hữu Khôi PM 464 XVNT p25 B Thạnh :Smiling: Các mum đến khám thử ! Thân !:Smiling:
    TẤT CẢ VÌ TRẺ THƠ !
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là em năm nay 18t,em ở Kiên Giang.Em có tiền sử bị viêm xoang,cách đây hơn 2 tháng, em thức dậy thì thấy choáng váng cả,bị chóng mặt,rồi sau đó nó hết. Ròi khoảng 2 tuần sau em lại bị lại(chóng mặt và mất thăng bằng khi đi đứng),rồi bị tới bây giờ,em đi khám đông y thì được chuẩn đoán là rối loạn tiền đình ,em uống thuốc (gần 3 tuần)thì thấy đỡ nhiều lắm nhưng em hết hẳn thế nên em hỏi bác sĩ đông y là có nên đi khám tây y ko,bác sĩ bảo em muốn thì cứ đi.Em đi khám thì bác sĩ bên tây y bảo em bị tắc vòi nhỉ do dịch xoang nó tràn lên tai gây chóng mặt. Ở chỗ em thì các bác sĩ nổi tiếng là chặt chém + kháng sinh+ khám tầm bậy.Nên giờ em định thân trinh lên tp HCm khám 1 phen,em thấy có 2 bệnh viện tai mũi họng ở tp HCm là BV tai mũi họng tp HCM ở quận 3- trần quốc thảo và 1 ở quận 1- bệnh viện tai mũi họng sài gòn. Em có đọc 1 bài của 1 mẹ thì mẹ ấy bảo rằng cái bệnh viện ở quận 3 thì nếu khám nên khám dịch vụ,còn nếu khám bình thường thì bác sĩ chỉ khám qua loa,ko chính xác.Em gần thi đại học cộng tốt nghiệp mà cứ chóng mặt nên em học ko tốt lắm nên phen này em lo quá. Các mẹ thấy em nên khám ở chỗ nào cho hợp lý,miễn chữa hết bệnh là được rồi.Cám ơn các mẹ nhiều lắm.:Smiling:
    • 1,970 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Không biết em đã đi khám chưa? Chị có khám xoang ở BV Tai mũi họng SG thấy bs có nhiều kinh nghiệm, tiện nghi khỏi phải chờ lâu. Em có đk thì đến đó mà khám.
    • 957 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

mình cũng đang tìm địa chỉ , cám ơn nhiều nhe
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn !
    BS Trần Minh Tỏ chỉ khám ngày T3 - T5 -T7 . Bạn có biết giờ khám bệnh không ? Nếu biết thi cho mình. Vì mình ở xa, nếu bạn có số phone cua Phòng mạch thì cho mình xin. Mình đang rất cần.
    Cám ơn bạn.
    • 1,669 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Mình bị viêm xoang mũi, chắc loại nhẹ thôi, đi khám ở BV TMH Q3, khám dịch vụ mà thấy BS cũng vậy à, sơ sài lắm, vô mình khai bệnh thiệt lẹ đc 15s là bs stop cho chỉ định xuống lầu X-quang, đóng tiền... hết gần 30ph, xong lại lên gặp bs, lại phải khai bệnh lại sợ bs quên (vì có cả vài chục người đang đợi trước mỗi phòng), mình lại ráng nói thiệt nhanh vì thấy hình như bs không có đủ thời gian, được chừng 20s sau là bs ra toa thuốc, rồi xuống dưới đóng tiền xếp hàng lấy thuốc gần 30ph nữa, 1 tuần hết ~ 750k thuốc, thời gian khám nhanh nhưng thời gian đóng tiền chạy lên chạy xuống cũng gần 1h. May sao khi uống thuốc thấy cũng bớt nhưng hết thuốc thì lại bị lại (nhưng nhẹ hơn nhiều). Anh bạn thì khám ở TMH Q1, anh này xoang nặng, khám về uống thuốc không xi nhê (300k / tuần) thế là ra TMH Q3 khám thấy đỡ hơn !

Hôm nay mình đi khám ho lâu ngày ở Phổi Việt (mới đầu tính quay lại TMH Q3 mà sợ BV nhà nước rồi), ôi, tư nhân có khác, vô đó ai cũng vui vẻ dễ thương, bs thì tư vấn nhiệt tình, 1 tuần thuốc mà có 350k, hiệu quả thì chưa biết Thời gian nói chuyện với thư kí phòng khám khoảng 30s, thời gian bs khám + tư vấn 20ph, bs nói nhiều lắm, dặn dò đủ thứ, mình thích bs nói nhiều như vậy đó, nói nhiều bệnh nhân mới hiểu chứ.
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Nếu bé bị viêm mũi họng hay viêm mũi dị ứng thì nên cho bé đi khám chuyên khoa hô hấp là tốt nhất.
    Nếu ở gần Q10, mẹ dẫn bé đến khám hô hấp ở phòng khám Phổi Việt bên đường Ngô Quyền Q10 là an tâm nhất
    Hai bé nhà mình cũng đi khám ở đó suốt
    • 132 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

nhờ mọi người tư vấn giùm, tình trạng của em là cứ mỗi lần ốm là ho súng xắng liên tục 3-4 tháng liền, không ho to và nhiều, cứ vào cái buổi chiều tối, có gió lạnh mới ho, uống nhiều thuốc rồi mà không hết. Trong cổ cứ có cái gì đó nhớt nhớt. Nhờ mọi người tư vấn được bác sỹ Tai Mũi Họng giỏi để cuối tuần lên Sài Gòn Khám.thanks
    Chỉnh sửa lần cuối bởi umikare; 07/03/2012 vào lúc 07:20 AM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2