Địa chỉ khám bệnh

Có ai biết bà lang Tý-Bắc Giang chữa xương khớp?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 24.3K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 420 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Ẹm đã từng đọc bài báo về bà lang Tý trên vnn và đứa học lớp em cũng đã chữa ở bà lang Tý 2 lần.Lần mới nhất cách đây mới mấy tháng,nó ngã xe máy bị gãy xương bả vai,phải đi taxi đến nhà bà í chữa.Hình như bà í dặn phải bó 1 tháng nhưng 20 ngày nó đã tháo ra,giờ đi lại bình thường rồi.Chị có thể yên tâm rồi nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 151 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bà Lang Tý ở trên Chũ - Bắc Giang đấy chữa khá hiệu quả đấy, bà ấy chỉ sờ sờ nắn nắn đốt xương mà khỏi thật đấy, gia đình nhà mình cũng đã chữa ở trên đấy rồi. Mình nghĩ nếu có thắc mắc gì thì bạn nên đthoại trực tiếp cho bà ấy để hỏi vì có bệnh ai giống ai đâu. Mà bà này chữa bệnh làm phúc chứ ko đòi hỏi bao nhiêu tiền đâu, chỉ vài chục ngàn,tuỳ tâm mình trả thôi.Điện thoại bà Tý: 0240 3891827.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, bà lang này có chữa đc viêm đa khớp không? Bố chồng mình khổ bao nhiêu năm nay vì cái bệnh này rồi. Cứ hơi tí là sưng hết các đầu khớp lên, đau nhức lắm.
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có Má nào biết về chữa bệnh của bà tý Bắc Giang mách giùm với. Xin cám ơn.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bà lang này chuyên bó thuốc lá cho xương gãy thôi, ngòai ra hình như kg làm gì khác.
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em bị thoát vị đĩa đệm, chữa cô giáo Tý có 2 lần mà đã khỏi roài. Nhưng sinh em bé song lại thấy hơi đau đau. Định hôm nào gửi con cho bà lên chỗ cô Tý cho hết hẳn luôn.
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi :nếu đi chữa chỗ bà Tý thì có phải đăng ký trước không? Hay cứ lên xếp hàng, mà bà ấy chữa vào khoảng thời gian nào trong ngày?. Có cần phải thuê nhà để ở đấy chữa không? Chồng mình bị thoát vị đĩa đệm mà nhà có con nhỏ, đi đâu cũng phải tính kỹ mà.
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

ÔI, mọi người giúp mình với, ax đau quá đêm qua không ngủ được :Crying::Crying:.
    • 1,775 Bài viết

• 1,011 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N&M Xem bài viết
    ÔI, mọi người giúp mình với, ax đau quá đêm qua không ngủ được :Crying::Crying:.
    He, nghe mẹ này kêu khóc em xương quá mới gọi điện hỏi mẹ em đây ạ, bố em cũng chữa bà này mà.
    Tình hình mẹ em bảo là bà lang Tý t7, CN chữa cả ngày, ngày thường thì từ 1h-4h30, kiểu thế. Không cần đặt chỗ đâu nhưng phải gọi điện trước vì có khi bà ý vào rừng hái thuốc bó xương ý, số điện thoai có mẹ nào post lúc trước rồi đấy.
    Mẹ em kể là đến bà ý sờ sờ lần lần thế nào đó rồi bảo "Đây rồi" xong là ấn một phát là bố em hết đau nhé (thoát vị đĩa đệm ạ, giỏi thế chứ :Applause. Mẹ em còn bảo bà ý không lấy tiền đâu, chỉ là chục nghìn, vài chục nghìn để lên bàn thờ thế nào ý, em cũng chả hiểu.
    Mẹ nó cứ sắp xếp thời gian t7, CN đưa anh xã đi chữa đi ạ. Bà này chữa các thể loại liên quan đến xương, chân, tay, lưng ...
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YCTC Xem bài viết
    He, nghe mẹ này kêu khóc em xương quá mới gọi điện hỏi mẹ em đây ạ, bố em cũng chữa bà này mà.
    Tình hình mẹ em bảo là bà lang Tý t7, CN chữa cả ngày, ngày thường thì từ 1h-4h30, kiểu thế. Không cần đặt chỗ đâu nhưng phải gọi điện trước vì có khi bà ý vào rừng hái thuốc bó xương ý, số điện thoai có mẹ nào post lúc trước rồi đấy.
    Mẹ em kể là đến bà ý sờ sờ lần lần thế nào đó rồi bảo "Đây rồi" xong là ấn một phát là bố em hết đau nhé (thoát vị đĩa đệm ạ, giỏi thế chứ :Applause. Mẹ em còn bảo bà ý không lấy tiền đâu, chỉ là chục nghìn, vài chục nghìn để lên bàn thờ thế nào ý, em cũng chả hiểu.
    Mẹ nó cứ sắp xếp thời gian t7, CN đưa anh xã đi chữa đi ạ. Bà này chữa các thể loại liên quan đến xương, chân, tay, lưng ...
    Cảm ơn mẹ nó nhé, cứ chốc chốc mình lại vào xem có ai biết trả lời dùm không. Chắc tuần sau hay chủ nhật này mình đưa ông xã đi BG luôn. Gọi điện chẳng được vì họ gác máy (hỏi 1080 của Bắc Giang thấy bảo thế). Mấy hôm nay cũngđi chữa VLTL mà chưa thấy đỡ gì cả :Sad:.
    • 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

ngoài bà lang Tý thì em còn biết ông lang Hiếu ở THÁI ĐÀO - BG, chữa về xương khớp rất tốt. Mẹ em cách đây mấy năm bị tai nạn gẫy chân(cả 2 xương), mổ để đóng đinh ở VIỆT ĐỨC, về nhà được 2 tháng bị gẫy lại - cả nhà đưa lên nhà ông ấy-cứ mỗi tuần ông ấy lại cho đi chụp phim xem xương liền đến đâu và tiếp tục bó lá, rất hiệu quả. Em chỉ biết nhà ông ấy ở THÁI ĐÀO thui.
    • 3,410 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Chuyện về một bà lang kỳ lạ Thứ sáu, 8/8/2008, 16:21 GMT+7 Thời gian gần đây, chúng tôi nhận được khá nhiều thông tin về một bà lang ở Lục Ngạn - Bắc Giang rất giỏi trong việc chữa cho những bệnh nhân bị tai nạn gãy xương cốt, hoặc sai khớp chỉ bằng thuốc Đông y gia truyền.
    Điều đáng ngạc nhiên là bà không những có thể chữa khỏi tất cả những vấn đề về gãy xương tưởng như rất khó xử lý với Tây y như: xương sườn, xương quai xanh hay chấn thương cột sống, mà còn có thể chữa khỏi được cả những căn bệnh quái ác khác về xương mà y học hiện đại vẫn còn nhiều trăn trở như: vôi hóa cột sống, gai đôi cột sống, thoát vị đĩa đệm hay nối lại cả những ngón tay đã từng bị... đứt lìa. Lạ lùng hơn, mặc dù bệnh nhân đông nghìn nghịt, nhưng bà lang này chữa bệnh gần như miễn phí mà chẳng hề đòi hỏi công sá hoặc thù lao.
    Bà Tý đang chữa cho bệnh nhân

Thử làm bệnh nhân
    Theo những lời chỉ dẫn, chúng tôi chẳng mấy khó khăn để tìm đến nhà bà tại thôn Cầu Chét, xã Phi Điền, huyện Lục Ngạn. Đến nơi đúng đầu giờ chiều, ấn tượng ban đầu là trên khoảng sân rộng đông nghịt người và xe máy. Quan sát biển số xe mới thấy bệnh nhân của bà Tý tới từ đủ các tỉnh: từ Hà Nội, Thái Bình, Bắc Ninh, Hải Phòng cho đến Ninh Bình, Thanh Hóa, Quảng Ning, Phú Thọ...
    Bà lang Tý trạc ngoài 40 tuổi, dáng người nhỏ nhắn, có phần hơi gày gò nhưng tác phong rất nhanh nhẹn gần như không chú ý đến người khách lạ là tôi - người duy nhất đến nhà bà nhưng không hề kê khai bệnh tật mà chỉ cố len vào để... nhìn.
    Khi biết tôi có nhã ý viết về bà, bà thủng thẳng nhưng dứt khoát: "Tôi rất bận, không có thời gian tiếp nhà báo, có hỏi gì thì cứ hỏi bệnh nhân, họ là nhân chứng. Còn tôi chữa nốt cho mấy người này lại phải đi dạy học, chiều tối mới về, anh đừng đợi mà mất việc".
    Thấy bà đang tập trung điều trị cho bệnh nhân, tôi liền đề cập: "Trước tiên tôi đến đây với tư cách người bệnh...". Bà dịu giọng ngay: "Vậy mời anh vào khám". Không để lỡ thời cơ, tôi "khai" một mạch đúng như trong y bạ: "Chân trái tôi bị tai nạn xe máy, đã đi khám và chụp X quang tại bệnh viện Việt Đức. Chẩn đoán lâm sàng cho thấy: Có tổn thương xương, sưng nề cổ chân, bong gân bàn chân. Bác sĩ chỉ định bó bột. Nay đã tháo, nhưng đứng lâu thấy máu dồn xuống chân rất tức, đi lại cảm thấy rất "trối" ở khớp cổ chân".
    Chỉ tay xuống chiếc gường ở góc nhà bà bảo tôi tháo giày nằm xuống. Đưa tay khám bằng cách vuốt nhẹ dọc ống xương tới ngón chân, nắn nhẹ vào phần bàn chân vẫn gồ lên và hơi tấy bà khẳng định: "Xương mu bàn chân của anh bị trật hai khớp, vì vậy nhìn bên ngoài vẫn hơi gồ lên. Do bị lệch khớp nên một vài mạch máu bị chèn ép chưa thể lưu thông hoàn toàn dẫn đến không thể đứng hoặc ngồi xổm lâu. Ngoài ra đi lại không thể thuận tiện, để lâu sẽ bị ảnh hưởng, có thể bị tật. Mức độ trật khớp vẫn còn rất nhẹ nên chụp X quang sẽ không thể hiện rõ trên phim".
    Bà bảo tôi thả lỏng tất cả các cơ thật thoải mái, sau đó nhấc phần cổ chân tôi đặt lên đùi, kê cạnh bàn tay vào phần sưng tấy mà tôi kêu đau rồi bất thần xoay ngoắt người ấn thật mạnh. Rốp. Khục. Hai tiếng kêu trong xương nghe rõ mồn một. Tôi rúm người suýt rú lên. Chưa kịp định thần bà cầm cổ chân bẻ ngược trở lại. Tôi ôm mặt. Đau khủng khiếp. Cái đau tựa như bị ai đó đấm rất mạnh vào bắp đùi.
    Xong rồi. Bà vuốt nhẹ ống xương chân rồi đặt xuống. Tôi ngóc đầu dậy, bàn chân có cảm giác như ai đó bôi dầu gió vào, nóng ran. Cái đau lập tức biến mất, nhanh một cách lạ lùng. Khi tôi định thần ngồi lên thì bà đang loay hoay với bệnh nhân mới. Tất cả diễn ra trong vòng chưa đến hai phút.
    Dạy học là nghề, chữa bệnh là nghiệp
    Việc chữa bệnh cho mọi người, bà không muốn quảng bá rộng rãi vì với bà nó chỉ là việc phụ. Việc chính của bà là giáo viên dạy học. Bà sợ đông bệnh nhân tìm đến mà làm không xuể thì có lỗi với người ta.
    Bà lang Tý, tên thật là Hoàng Thị Tý và người dân quanh vùng mỗi khi tại nạn, gãy xương, sái khớp vẫn thường bảo nhau đến nhờ cô Tý nắn xương bó hộ. Họ bảo, cô Tý có đôi bàn tay kỳ lạ, bó xương nắn khớp nhanh liền và chuẩn xác hơn cả bệnh viện. Thậm chí nhiều người đã từng đi bệnh viện chán chê rồi cuối cùng lại về nhờ cô khám và bó lại. Theo lời tâm sự của bà Tý thì bà là một người bình thường, lai lịch bình thường và bà đến với nghề thuốc cũng hết sức bình thường.
    Ông cụ thân sinh ra bà nguyên là một cán bộ Công an thời kỳ chống Pháp. Trong quá trình tham gia cách mạng trên rừng núi chiến khu, ông học được một bài thuốc Nam rất quý của đồng bào thiểu số có thể bó lành rất nhanh các vết thương tai nạn gãy xương. Sau này xuất ngũ, ông về quê và chữa bệnh cho bà con quanh vùng.
    Khi về già ông cụ muốn truyền lại bài thuốc cho các con, nhưng chẳng ai học được. Duy có bà (khi đó còn trẻ) hay theo cha khám bệnh cho mọi người nên tiếp thu được những kiến thức và kinh nghiệm chữa bệnh. Đặc biệt là khả năng chẩn đoán những tổn thương về xương bên trong cơ thể người bệnh nên ông cụ truyền lại cho bài thuốc. Đến năm 1985 khi ông cụ ốm nặng không chữa bệnh cho mọi người được nữa thì bà chính thức ra làm thay cha.
    Phải thừa nhận rằng đôi bàn tay bà lang Tý có sự mẫn cảm đặc biệt với các chấn thương trên xương. Bà bảo, dù nhắm mắt nhưng chỉ sờ bằng tay bà cũng có thể khẳng định chắc chắn rằng bệnh nhân bị gãy xương ở đoạn nào, gãy làm mấy mảnh, có thể phân biệt được bệnh nhân bị sái khớp, lệch đốt sống hay rạn xương.
    Chỉ cần sờ nắn vết thương bà cũng có thể biết nạn nhân ngã theo tư thế nào, lực va đập từ đâu tác động đến. Kể đến đây bà cười hiền lành: "Điều đó tôi cảm nhận được cũng phần nhiều vì tôi là giáo viên dạy Sinh, Hóa nên hiểu khá rõ về cấu tạo xương cho dù chưa hề tốt nghiệp một trường lớp y khoa nào".
    Bà cho biết thêm, lâu nay bà chữa bệnh không phải vì tiền vì bà yêu nghề dạy học hơn (hiện bà là giáo viên dạy giỏi của trường cấp 2 huyện): "Đơn giản là vì nó vận vào mình như cái nghiệp. Mình biết có thể cứu chữa cho người khác mà không làm, như thế là có tội".
    Chính vì thế người bệnh tìm đến bà không bao giờ được phép hỏi giá tiền công. Chữa xong, ai muốn đưa bao nhiêu thì đưa, tiền cứ để lên mặt tủ, người 5 nghìn, 10 nghìn hay 20 nghìn, cũng có người chỉ dăm quả cam hay cân lê. Mà họ có trả hay quên mà về mất thì bà cũng chẳng biết vì bà chẳng bao giờ ghi sổ sách và cũng chẳng có ai đứng ra làm quản lý để thu tiền hộ bà. Dân quê làm gì có tiền - bà bảo - vả lại bệnh nhân đông như thế chẳng rảnh lấy nửa phút thì hơi đâu mà lo chuyện tiền nong.
    Cơ chế nào cho bài thuốc của Bà lang Tý?
    Chúng tôi đã tìm gặp một số nhân chứng khách quan để chứng minh hư thực. Ông Nguyễn Duy Đông - Chủ tịch xã Phi Điền (Lục Ngạn - Bắc Giang) khẳng định chắc như đinh đóng cột: "Bà Tý làm nghề thuốc không hề nhằm mục đích kinh doanh, kiếm tiền. Bà đã chữa khỏi cho hàng ngàn người bệnh ở khắp nơi mà chưa hề xảy ra bất kỳ một sai sót đáng tiếc nào".
    Ông Đông cho biết thêm, ngay cả con trai ông bị ngã gãy tay, bản thân ông chơi thể thao bị sái khớp cũng đều nhờ bà Tý bó là chữa khỏi mà không hề phải đi bệnh viện. Tại địa phương bà là một Đảng viên gương mẫu luôn được chi bộ bầu là Đảng viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
    Anh Nguyễn Anh Tuấn (SN 1972) ở nhà số 7, tổ 23 phường Nam Sơn, thị xã Tam Điệp, Ninh Bình cho biết: Do tai nạn lao động, anh bị thoái hóa 3 đốt sống N1, N3, N5 và xẹp đĩa đệm đã 9 năm nay. Anh đã điều trị bằng rất nhiều cách với nhiều loại thuốc Đông, Tây y tại hầu hết các bệnh viện từ địa phương đến trung ương nhưng không khỏi.
    9 năm lưng anh bị còng như bà lão 80, mất sức lao động, rất bi quan và tuyệt vọng. Nhưng chỉ qua bà lang Tý nắn xương và đắp thuốc được 3 hôm hiện 10 phần đã đỡ 7, có thể đi lại, chạy nhảy dễ dàng. Tin chắc rằng mình sẽ khỏi bệnh, anh nói: "Bệnh của tôi nếu mổ theo Tây y sẽ tốn phí hàng chục triệu và khả năng ngồi xe lăn cả đời là 50%. Nhưng hiện nay tôi tin rằng sẽ khỏi mà không cần mổ".
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai biết ông lang Cường ở Chùa láng chữa tốt ko ạ?
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thông báo mới nhé:
    Cô Tý mới chuyển về thị trấn Chũ ở rồi, không còn ở trên xã nữa. Bạn nào cần tìm thì đi Q.Lộ 31, đến thị trấn hỏi nhà cô, nhà ở mặt đường, bên tay phải, gần nghĩa trang liệt sỹ của thị trấn nhé, cách bến xe cũ khoảng 300m, cách ngã tư đài truyền hình (chỗ nhà mình) 1Km về phía thành phố Bắc Giang.
    Cuối tuần đến thì đông đấy, xếp hàng mệt, xe biển 50, 29 đỗ đầy nhé.
    Bà ấy muốn bỏ nghề lâu rồi, nhưng cũng hết lòng vì bệnh nhân lắm nên mới còn làm, vì thế nên thỉnh thoảng hay cáu gắt.
    Nếu như thấy bà ấy làm nhanh quá, ngơ ngác hay hoài nghi tay nghề bà ấy lại mắng cho đấy, mà đừng cậy nhiều tiền hay có quyền nhé, bà ấy ghét lắm đấy.
    Chỉ buồn cười hồi xưa có ông ở Nam Định bị tai nạn, 1 chân gãy, 1 chân trẹo, 1 mình đi xe máy lên. Bị thằng bạn mình làm CSGT huýt còi, ông ấy cuống quá húc luôn xe vào bạn mình, thế là bị giữ xe vì gây tai nạn, lại còn làm gãy tay CSGT nữa. Mùa vải thiều thì đông khủng khiếp, các bạn chú ý nhé
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bà Lang Tý có chữa được bênh viêm đa khớp không?
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có mẹ nào đã đến chưa ạ? em bị đau thần kinh tọa do phình lồi đĩa đệm. Hix, chết mất ko đi nổi ạ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi mình ở Bắc Giang. Bắc Giang có bà lang Tý chữ xương khớp và ông Lang Tình chuyên mụn nhọt, cả 2 đều có tiếng là chữa giỏi và chi phí ít lắm.
    www.yp.vn - Tìm Là Thấy
    (08)1081 - Đặt hẹn khám bệnh trước
    • 526 Bài viết

• 2,191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2Baby Xem bài viết
    Bà lang này chuyên bó thuốc lá cho xương gãy thôi, ngòai ra hình như kg làm gì khác.
    bạn nhầm rồi, cô Tý cực giỏi trong việc nắn xương trật, gai đôi, thoát vị. Dân quê tớ không ai là không biết cô ấy đâu.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi N&M Xem bài viết
    thay may chi keu la ma em dau dau gui cac chi ne cô tý thầy lang
    mình viết đây không phải giới thiệu để bán một món đồ gì đó,cũng chẳng phải để giới thiệu sản phẩm hay có suy nghĩ kiếm lợi nhuận giêng tư,mình viết lên đây chỉ mong những người cần chữa bệnh có được địa chỉ tìm đến CÔ TÝ,ở quê mình nhiều ngừơi coi cô như HOA ĐÀ cái thế,mê tín thì coi như thần thánh,nhưng với mình cô là một thầy Lang thục thụ,những lời đồn thổi cũng chẳng quá đáng,với mình ngành đông nam y hay y bác sỹ lên lấy cô mà học tập làm gương mà học hỏi noi theo
    CÔ TÝ chuyên chữa các bệnh về xương khớp như gẫy tay,gẫy chân,gẫy cổ,gẫy xườn,,,chật khớp vai,khớp chân,,,nói chung là các bệnh về xương thì rất chuần còn cô có chữa đươc gì nữa không mình không giõ,có những người ngã xe gẫy cổ bệnh viện VIỆT ĐỨC trả về lằm liệt giừơng 1 năm trời tìm đến cô mấy ngày sau là khỏi,hôm nay mình nói chuyện với một bác đưa con gái đến cô tái khám,và cũng là để cảm tạ,con gái bác chèo bể bị ngã gãy xương xườn đến bệnh viện thì phải mổ rất tốn kém và lại để lại sẹo lên bác thử đưa đến cô,cô chỉ ấn nhẹ một cái rồi bó thuốc lá cây mấy ngày sau đã đi lại đựơc rồi,
    Mình nói để mọi người an tâm và tin tưởng tìm đến cô,hay cũng để khảng định lời nói nam y hay y bác sỹ lên lấy cô làm gương mà học tập là vì, CÔ TÝ không có giá để chữa bệnh,cũng chẳng đòi hỏi về tiền nong,tất cả đều tùy tâm,các bạn đên và đặt tiền lên bàn thở tổ tiên 20 hay 50 hoặc 100 nghìn...tỳ tâm các bạn,dù gẫy tay hay gẫy cổ cô cũng chẳng đòi hỏi nhiều hay ít,như vậy rất hợp với những nhà khó khan hoàn cảnh không có tiền mổ nhé,trước đây cô chỉ bảo ngừơi ta mua 1 trai rượu để lên bàn thờ,rồi dùng rượu đó để bóp cho ngừoi khác,nhưng giờ không ai đi lấy lá cây cho mọi người được lên phải mua cô mới lấy tiền 'tùy tâm'
    Các bạn ở tỉnh xa lưu ý,đừng đến tìm cô vào thứ 7 hay chủ nhật,vì những ngày đó rất đông người có thể phải sếp hàng và ở lại qua đêm,bệnh nhân nào cũng như nhau rù bạn có tiền tỷ thì cũng phải xếp hàng lấy số thứ tự,cô có yêu tiên cho những người ở xa hay bệnh nặng,
    ĐỊA CHỈ; Các bạn tìm đến CÔ TÝ thị trấn CHŨ-LỤC NGẠN-BẮC GIANG, 'những người tỉnh xa không biết rõ đường đi vui lòng đến bến xe GIA LÂM-HÀ NỘI lên xe CHŨ và hỏi ai cũng biết cô tý
    MÌNH THẤY CÓ NGƯỜI MUỐN ĐẾN HỎI MÀ KHÔNG AI BIẾT ĐƯỜNG LÊN ĐANG TIN NÀY,MÌNH CŨNG CHẲNG BIẾT ĐANG TRANG NÀO KHÁC CHO MỌI NGƯỜI RỄ TÌM,NẾU AI BIẾT VUI NÒNG COPBI RỒI ĐANG CHO MỌI NGỪOI NHÉ' người ta đang cần bạn giúp đấy'
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cô tý thầy lang
    mình viết đây không phải giới thiệu để bán một món đồ gì đó,cũng chẳng phải để giới thiệu sản phẩm hay có suy nghĩ kiếm lợi nhuận giêng tư,mình viết lên đây chỉ mong những người cần chữa bệnh có được địa chỉ tìm đến CÔ TÝ,ở quê mình nhiều ngừơi coi cô như HOA ĐÀ cái thế,mê tín thì coi như thần thánh,nhưng với mình cô là một thầy Lang thục thụ,những lời đồn thổi cũng chẳng quá đáng,với mình ngành đông nam y hay y bác sỹ lên lấy cô mà học tập làm gương mà học hỏi noi theo
    CÔ TÝ chuyên chữa các bệnh về xương khớp như gẫy tay,gẫy chân,gẫy cổ,gẫy xườn,,,chật khớp vai,khớp chân,,,nói chung là các bệnh về xương thì rất chuần còn cô có chữa đươc gì nữa không mình không giõ,có những người ngã xe gẫy cổ bệnh viện VIỆT ĐỨC trả về lằm liệt giừơng 1 năm trời tìm đến cô mấy ngày sau là khỏi,hôm nay mình nói chuyện với một bác đưa con gái đến cô tái khám,và cũng là để cảm tạ,con gái bác chèo bể bị ngã gãy xương xườn đến bệnh viện thì phải mổ rất tốn kém và lại để lại sẹo lên bác thử đưa đến cô,cô chỉ ấn nhẹ một cái rồi bó thuốc lá cây mấy ngày sau đã đi lại đựơc rồi,
    Mình nói để mọi người an tâm và tin tưởng tìm đến cô,hay cũng để khảng định lời nói nam y hay y bác sỹ lên lấy cô làm gương mà học tập là vì, CÔ TÝ không có giá để chữa bệnh,cũng chẳng đòi hỏi về tiền nong,tất cả đều tùy tâm,các bạn đên và đặt tiền lên bàn thở tổ tiên 20 hay 50 hoặc 100 nghìn...tỳ tâm các bạn,dù gẫy tay hay gẫy cổ cô cũng chẳng đòi hỏi nhiều hay ít,như vậy rất hợp với những nhà khó khan hoàn cảnh không có tiền mổ nhé,trước đây cô chỉ bảo ngừơi ta mua 1 trai rượu để lên bàn thờ,rồi dùng rượu đó để bóp cho ngừoi khác,nhưng giờ không ai đi lấy lá cây cho mọi người được lên phải mua cô mới lấy tiền 'tùy tâm'
    Các bạn ở tỉnh xa lưu ý,đừng đến tìm cô vào thứ 7 hay chủ nhật,vì những ngày đó rất đông người có thể phải sếp hàng và ở lại qua đêm,bệnh nhân nào cũng như nhau rù bạn có tiền tỷ thì cũng phải xếp hàng lấy số thứ tự,cô có yêu tiên cho những người ở xa hay bệnh nặng,
    ĐỊA CHỈ; Các bạn tìm đến CÔ TÝ thị trấn CHŨ-LỤC NGẠN-BẮC GIANG, 'những người tỉnh xa không biết rõ đường đi vui lòng đến bến xe GIA LÂM-HÀ NỘI lên xe CHŨ và hỏi ai cũng biết cô tý
    MÌNH THẤY CÓ NGƯỜI MUỐN ĐẾN HỎI MÀ KHÔNG AI BIẾT ĐƯỜNG LÊN ĐANG TIN NÀY,MÌNH CŨNG CHẲNG BIẾT ĐANG TRANG NÀO KHÁC CHO MỌI NGƯỜI RỄ TÌM,NẾU AI BIẾT VUI NÒNG COPBI RỒI ĐANG CHO MỌI NGỪOI NHÉ' người ta đang cần bạn giúp đấy'
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2