Địa chỉ khám bệnh

Chữa khỏi cận thị, loạn thị- Không cần phải đeo kính

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con mình bị loạn thị cận, mình được một cô bạn cùng cơ quan mách cho một địa chỉ chữa khỏi cận thị, loạn thị( Mình xin nói thêm rằng bạn mình và 3 đứa cháu nữa đã chữa khỏi loạn, cận thị ở đó từ năm 2004 với độ loạn, cận từ 1 đến 3 điôp; bây giờ cả 4 đứa đều không phải đeo kính nữa).
    Phương pháp chữa này không được Bộ Y tế công nhận, mà toàn là mọi người mách nhau thôi, rnhưng mình lại thấy nhiều trường hợp đến đó đều chữa được.
    Hôm qua mình đã cho con đến đó buổi đầu tiên, có cả trường hợp ở Hải Phòng cũng do đã có người ở HP chữa khỏi rồi mách nhau lên đây chữa, cậu bé đó từ cận 7 điôp, đeo kính suốt 7 năm, sau 1 tuần tập luyện ở đó hôm qua đã khá lên nhiều và bác sĩ cho về nhà tập tiếp.
    Mình thấy những phương pháp để chữa đó cũng được, tuy nhiên chỉ có 1 điều mình hơi lăn tăn,không phải vì mình sợ tốn mà thấy tiền công cho buổi tập là khá cao:300.000 đồng cho buổi đầu tiên, buổi tiếp theo là 150.000 đồng.
    Các bạn WTT ơi, có ai biết cách chữa này thì chúng ta cùng trao đổi nhé. Mình cũng đang lăn tăn quá.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TỔ ẤM Xem bài viết
    Con mình bị loạn thị cận, mình được một cô bạn cùng cơ quan mách cho một địa chỉ chữa khỏi cận thị, loạn thị( Mình xin nói thêm rằng bạn mình và 3 đứa cháu nữa đã chữa khỏi loạn, cận thị ở đó từ năm 2004 với độ loạn, cận từ 1 đến 3 điôp; bây giờ cả 4 đứa đều không phải đeo kính nữa).
    Phương pháp chữa này không được Bộ Y tế công nhận, mà toàn là mọi người mách nhau thôi, rnhưng mình lại thấy nhiều trường hợp đến đó đều chữa được.
    Hôm qua mình đã cho con đến đó buổi đầu tiên, có cả trường hợp ở Hải Phòng cũng do đã có người ở HP chữa khỏi rồi mách nhau lên đây chữa, cậu bé đó từ cận 7 điôp, đeo kính suốt 7 năm, sau 1 tuần tập luyện ở đó hôm qua đã khá lên nhiều và bác sĩ cho về nhà tập tiếp.
    Mình thấy những phương pháp để chữa đó cũng được, tuy nhiên chỉ có 1 điều mình hơi lăn tăn,không phải vì mình sợ tốn mà thấy tiền công cho buổi tập là khá cao:300.000 đồng cho buổi đầu tiên, buổi tiếp theo là 150.000 đồng.
    Các bạn WTT ơi, có ai biết cách chữa này thì chúng ta cùng trao đổi nhé. Mình cũng đang lăn tăn quá.

Mình quên chưa ghi địa chỉ của BS:
    Địa chỉ của BS là: BS Tiến + Thoa ( 2 vợ chồng), số ĐT: 0913546744, 7680291; SN 27, ngõ 233, đường Xuân Thủy, Cầu Giấy.

• 819 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã cho biết thông tin nhé :LoveStruc:. Con bạn bao nhiêu tuổi & cận mấy độ vậy? Con mình 13t bị cận loạn bạn ạ, 1 mắt 1 độ, 1 mắt 1,5 độ. Mình cũng đang cố gắng giữ để cháu không bị tăng độ.

Phải tập bao nhiêu buổi hả bạn? Con bạn tập kết quả thế nào nhớ cho mình biết với nhé. Mình ở SG cơ, nếu tập có kết quả thì mình cũng muốn cho cháu ra HN chữa.

Giá tiền như vậy mà khỏi thì mình cũng thấy OK, vì nếu chờ đến 18t để mổ thì còn tốn hơn mà cũng có rủi ro.
    • 1,489 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Phương pháp như thế nào hả bạn? Nếu là xoa bóp, bấm huyệt đắp thuốc thì can nhé . Tớ từng bị dụ đi làm một lần rồi, đau lắm, mà cận vẫn hoàn cận, chưa kể cảm giác mắt còn bị viêm nhiều. Tớ cũng tìm hiểu nhiều về cận. Hiện nay chỉ có phương pháp mổ là chữa khỏi cận thôi.
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tekka Xem bài viết
    Cám ơn bạn đã cho biết thông tin nhé :LoveStruc:. Con bạn bao nhiêu tuổi & cận mấy độ vậy? Con mình 13t bị cận loạn bạn ạ, 1 mắt 1 độ, 1 mắt 1,5 độ. Mình cũng đang cố gắng giữ để cháu không bị tăng độ.

Con mình 8 tuổi, 1 mắt 3/10, 1 mắt 4/10.

Phải tập bao nhiêu buổi hả bạn? Con bạn tập kết quả thế nào nhớ cho mình biết với nhé. Mình ở SG cơ, nếu tập có kết quả thì mình cũng muốn cho cháu ra HN chữa.

Mình chưa hỏi nhưng mình nghĩ là tuổi nào cũng được, khi trẻ có thể nghe theo sự hướng dẫn của mình và bác sĩ. Con bạn 13 tuổi thì tập quá tốt rồi.

Giá tiền như vậy mà khỏi thì mình cũng thấy OK, vì nếu chờ đến 18t để mổ thì còn tốn hơn mà cũng có rủi ro.

Ở đây không phải mình nói đến vấn đề tiền là tốn hay không tốn, đắt hay rẻ, con có bệnh thì phải tốn bao nhiêu cũng chữa ấy chứ. Mà ý mình muốn chia sẻ ở đây là với số tiền công lấy cao như thế thì có phải là một bác sĩ đích thực và có tâm tốt hay không mà thôi.
    Còn về chuyện chữa khỏi, như trong bài mình đã nói là có rất nhiều người đã chữa khỏi, thực tế là trường hợp con bạn mình và các cháu của bạn ấy. Nhưng mình cũng phải nói thêm, ở cách chữa này khỏi hay không, và khỏi đến đâu là còn phụ thuộc cả chính vào đứa trẻ đó có hợp tác với bác sĩ hay không, và cộng với cả bố mẹ có cố gắng tuân thủ thực hiện đúng theo các chỉ dẫn của bác sĩ hay không nữa.

Thế nhé. Mong bạn suy nghĩ và lựa chọn nhé.

• 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

[quote=lethutra;1768106[I]]Phương pháp như thế nào hả bạn? Nếu là xoa bóp, bấm huyệt đắp thuốc thì can nhé . Tớ từng bị dụ đi làm một lần rồi, đau lắm, mà cận vẫn hoàn cận, chưa kể cảm giác mắt còn bị viêm nhiều. Tớ cũng tìm hiểu nhiều về cận. Hiện nay chỉ có phương pháp mổ là chữa khỏi cận thôi.[/quote[/I]]

Không phải những phương pháp như thế đâu, mà ở đây tổng hợp rất nhiều các phương pháp, như uống thuốc này, chế độ ăn uống, tập luyện,...và cộng với cả xoa day quanh mắt...Nói chung là rất nhiều thứ.
    Bạn ở đâu nhỉ? Nếu ở HN thì mình nghĩ cứ nên đến và tham khảo đi, phải trực tiếp bạn nghe và chứng kiến cơ chứ tớ tả lại thì hơi khó hình dung và dài dòng lắm.
    Tớ cũng tìm hiểu, đi khám cho con mấy chỗ rồi, đối với cách chữa này thực ra tớ cũng lăn tăn, nửa tin nửa ngờ, nhưng thực tế chứng minh lại toàn cho những kết quả rất khả quan.
    Thế nhé, bạn tìm hiểu đi rồi chúng mình cùng trao đổi.

• 726 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Em trai em 15t, cận 3.5, ko biết liệu có khỏi và có lớn quá để chữa ko chị nhỉ. Nhà em cũng tính để 18t đi mổ nhưng hình như có mắt mổ được có mắt ko do cơ địa từng người. Ko biết có đúng ko nữa.
    • 500 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói đến chỗ này từ lâu rồi. Mấy người bạn của mình nói là chữa khỏi cho con họ. Lúc đó khoảng năm 2005 cơ. Sau rồi mình cũng quên. Hôm nay đọc bài của bạn mới nhớ ra. Mình k biết là họ có chữa cho người lớn được không nhỉ?
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Gửi bạn Gaby83 và bạn Vinhbongdiep:
    Nếu các bạn muốn chữa thì cứ đến đó trực tiếp, còn đối với bản thân mình thì cũng sẽ bắt đầu đến chữa từ hôm nay đây(cùng tập với con trai luôn),mình cũng mới bị cận. BS nói như của mình tuy là người lớn nhưng cũng đơn giản thôi, cứ tự tập là được. Và qua hai buổi cho con đi tập ở đó thì mình thấy rằng khỏi là nhờ BS đã chỉ dẫn, nhưng quan trọng hơn là phụ thuộc vào sự cố gắng và kiên trì của đúng người được chữa.

• 500 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Gửi bạn Gaby83 và bạn Vinhbongdiep:
    Nếu các bạn muốn chữa thì cứ đến đó trực tiếp, còn đối với bản thân mình thì cũng sẽ bắt đầu đến chữa từ hôm nay đây(cùng tập với con trai luôn),mình cũng mới bị cận. BS nói như của mình tuy là người lớn nhưng cũng đơn giản thôi, cứ tự tập là được. Và qua hai buổi cho con đi tập ở đó thì mình thấy rằng khỏi là nhờ BS đã chỉ dẫn, nhưng quan trọng hơn là phụ thuộc vào sự cố gắng và kiên trì của đúng người được chữa.
    Mẹ Tổ ấm ơi, chi phí buổi đầu tiên là 300k. Buổi thứ 2 là 150k. Học bao nhiêu buổi hả bạn?
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

[quote=gaby83;1772884[I]]Mẹ Tổ ấm ơi, chi phí buổi đầu tiên là 300k. Buổi thứ 2 là 150k. Học bao nhiêu buổi hả bạn?[/quote[/I]]

Tùy tình trạng nặng, nhẹ từng người. Có người chỉ 1 buổi, như con mình là 3 buổi, cố xin tập thêm BS cũng bảo không cần, về nhà tự tập.

• 1,176 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Có vẻ đáng tin đấy. Mình một mắt 4, 1 mắt 3,75 không biết chữa được không hiz. Mà nếu nổi tiếng vậy thì phương pháp làm cũng phải có thế giới công nhận chứ nhỉ hiz.
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 169 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

E bị cả cận cả loạn, một mắt 6, một mắt 7, k biết có chữa được k nhỉ? Mà e 25 tuổi rùi.
    • 7,085 Bài viết

• 1,738 Được cảm ơn

ôi thôi, sợ lắm, bạn của mình nó cũng cận, nó đi mổ về kể
    này nhé, phải nằm im 1 thời gian, cử động nhẹ nhàng, hạn chế dùng mắt (vì dụ như xem sách, báo, dùng máy tính, xem ti vi ...), nói chung là hạn chế đủ cả, có con nhỏ như các mẹ ở đây nếu có osin và người nhà chăm con cho thì còn đỡ chứ mẹ nào neo người thì thua. Mà mổ cùng với bạn em có 1 đứa mù luôn đấy, con bé ấy sau đó toàn đòi tự tử vì tự dưng lợn lành thành què.
    em đây cũng cận, 1 bên 5 1 bên 4.5, chả bao giờ em có ý định mổ cả, dạo này contact lens cũng rẻ, nếu sợ xấu cứ mua mà mang, 1 thời gian lại nghỉ chuyển sang kính thường, mình vệ sinh mắt kĩ càng thì chả làm sao cả, em đang đeo lens nâu hạt dẻ, xinh phết
    • 177 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ đi tập cho biết tiến trình và kết quả nhé, nghe thế này thấy ham quá.
    Trời ơi buổi sáng quá chừng thơm
    Anh gặp lại hương sen, năm anh mười tám tuổi
    • 500 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình đọc 1 bài báo nói rằng không phải ai bị cận thị mà mổ cũng khỏi đâu. Có người mổ xong rồi nhưng còn bị nặng hơn và cuối cùng là tự tử vì không thể chịu được tình trạng nhìn không ra nhìn mà mù không ra mù đấy. Mình tìm mãi mà không thấy cái link của bài báo đó. để mình tìm lại đã, nếu thấy mình sẽ cho các mẹ xem.
    • 726 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Có mẹ nào tập về rồi, thông tin cho mọi người cùng biết nhé. Thanks nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng cận 4 diop nhưng chưa dám đi mổ lasik vì sợ biến chứng về sau.
    Em nghe có người mách dùng mật dơi vàng có thể giảm và chữa được cận, không biết ở đây có chị nào từng nghe nói đến bài thuốc đấy chưa ạ?
    Did you write the book of love?
    And do you have faith in God above?
    If the Bible tells you so?
    Do you believe in rock and roll?
    Can music save your mortal soul?
    And can you teach me how to dance real slow?
    • 681 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tat_ca_cho_con Xem bài viết
    ôi thôi, sợ lắm, bạn của mình nó cũng cận, nó đi mổ về kể
    này nhé, phải nằm im 1 thời gian, cử động nhẹ nhàng, hạn chế dùng mắt (vì dụ như xem sách, báo, dùng máy tính, xem ti vi ...), nói chung là hạn chế đủ cả, có con nhỏ như các mẹ ở đây nếu có osin và người nhà chăm con cho thì còn đỡ chứ mẹ nào neo người thì thua. Mà mổ cùng với bạn em có 1 đứa mù luôn đấy, con bé ấy sau đó toàn đòi tự tử vì tự dưng lợn lành thành què.
    em đây cũng cận, 1 bên 5 1 bên 4.5, chả bao giờ em có ý định mổ cả, dạo này contact lens cũng rẻ, nếu sợ xấu cứ mua mà mang, 1 thời gian lại nghỉ chuyển sang kính thường, mình vệ sinh mắt kĩ càng thì chả làm sao cả, em đang đeo lens nâu hạt dẻ, xinh phết
    Đi mổ về phải hạn chế 1 thời gian sử dụng nhiều đến mắt là đúng rồi còn gì, mà nói chung mắt chả làm sao còn phải giữ gìn nữa là..., hehe.
    Em đã mổ mắt 4 năm nay rồi, chả (hay chưa) bị cận lại kí gì cả. Em cận 3,75 cả 2 mắt, hồi đó mổ ở BV Bưu điện, BS Hùng. Nghe nói máy ở đó mới nhập tiên tiến hơn viện Mắt. Mổ xong (chả biết đau gì cả, 2 mắt làm có non 30 phút, xong nhảy xuống còn thấy..tiếc tiền - tổng chi là 13 triệu, chả phải bồi dưỡng gì ai sất). Sau mổ ngủ (nhắm mắt) 6 tiếng, xong em tung tăng đi shopping luôn, từ đó đến giờ vẫn ngon.
    Trước mổ em có đeo contact lens, nhưng em khuyên thật lòng dùng cái đó ít thôi, nó sẽ làm tổn thương võng mạc và cận hơn đấy, kinh nghiệm của em đấy:Crying:
    Trước khi mổ bác sỹ sẽ kiểm tra thị lực (lâu lắm ấy, phải kiểm tra thành mấy lần để tìm ra các thông số khớp nhau để lập trình cho máy mà). Nhưng cứ yên tâm đứa nhát như em (mổ tháng 6.2004, vẫn mặc..2 áo len, vào phòng mổ..đắp thêm 1 chăn vì..quá sợ) mà còn mổ được nữa là..., he he. Khi kiểm tra có mổ đc hay không BS sẽ nói luôn nên không có sợ việc sau này bị mù, nghe hoang đường quá đi:cool: . Em đồ rằng có trường hợp nào như thế quyết không phải do mổ :Clown: Cái chính sau mổ thì mình giữ gìn tý thôi. Cứ yên tâm đi cả nhà. Không phải đeo kính đời hạnh phúc gì bằng, he he. Cố lên nào!
    • 527 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Chị ơi có phải đó là PP chữa bằng chiếu tia laze không?
    Chị gái em cũng có cháu năm nay 11T, bị loạn thị từ nhỏ chữ rất nhiều nơi rồi nhưng không ăn thua gì, bây giờ thì cháu đang tập bằng máy tập của BV hơn 01 năm nay. Ngày xưa mắt cháu 2/10 bây giờ 5 hay 6/10 gì đó.
    Hôm qua em đọc được bài của chị em cũng gọi cho chị ấy thì thấy chị ấy bảo ko biết có phải là PP đó không, nếu đúng là PP đó thì rất nhanh khỏi nhưng không được lâu, và khi bị lại mà tập theo PP con chị ấy đang tập sẽ ko có hiệu quả nữa.
    Liệu có phải như vậy mà Bộ y tế ko công nhận PP chữa đó không. Cháu em cũng nan giải lắm nên nếu như PP đó ko phải bằng laze mà không cần đến tập nhiều ở BV như chị nói thì quá tốt.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4