Địa chỉ khám bệnh

Chữa bệnh ung thư tại Singapore

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 57.4K Lượt đọc
  • 287 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• 92 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi man da la Xem bài viết
    Chào mọi người,
    Con gái mình đang điều trị ung thư máu. BS nói rằng điều trị trong nước tiên lượng thành công được 60 - 70%, ở nước ngoài khả năng thành công cao hơn, có thể đến 90%. Mình lên diễn đàn tham khảo ý kiến của mọi người thấy hoang mang quá. Có bạn nào giúp mình có được quyết định đúng không?
    Em thấy là bên viện nhi, bệnh nhân ung thư hay được chuyển sang NUH. Em cũng biết 1 chị đã và đang điều trị cho con bị ung thư máu ở NUH và nghe nói ở đấy có 1 bác sĩ rất giỏi về lĩnh vực này.

• 509 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Em thấy thế này: nếu muốn sang Sing hay sang TQ điều trị, gia đình lên tới các văn phòng đại diện trực thuộc của bệnh viện hay tập đoàn Y tế chính thức của họ ở Việt Nam để hỏi thông tin và tư vấn trước đã. Mình sẽ biết được người ta chữa bằng cách nào, bác sỹ tên gì có uy tín không, chi phí và thời gian dự kiến điều trị. Nhờ họ đặt lịch, sắp xếp chuyến đi. Có vấn đề gì sau khi điều trị thì họ vẫn còn ở đây để giúp mình giải quyết.
    Chứ nhiều gia đình nghe thông tin người này, người kia theo đúng kiểu Việt Nam tin nhau là chính, sang đến đất người rồi, lúc đó bơ vơ mệt lắm. Hoặc về đến Việt Nam rồi, không biết liên lạc với bác sỹ ra sao vì không biết tiếng hoặc không rõ từ chuyên môn, lại là vấn đề nan giải nữa.
    Đó là lý do tại sao mấy bệnh viện, tập đoàn lớn họ đặt văn phòng đại diện ở đây để hỗ trợ bệnh nhân. Mình cũng phần nào nắm được đằng chuôi.

• 287 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Hôm nay em mới vào đọc topic này và đọc cả câu chuyện anh Tuấn kể mà em khóc sưng hết cả mắt, vừa thương chị, vừa thương cho số phận của mình.
    Em hiện cũng đang mang bầu 17 tuần và cũng đang mang trong mình căn bệnh ung thư tuyến giáp. Em còn rất trẻ, mới lập gia đình được vài tháng. Cuộc sống đang bình yên thì lúc em phát hiện ra mình bị ung thư tuyến giáp cũng là lúc em bít mình có bầu, đâu là đứa con đầu của em. Gia đình em đã suy tính rất nhiều và thêm sự tư vấn của bác sỹ thì em đã quyết định giữ thai lại và cố gắng đẻ xong sẽ bước vào quá trình chữa trị. Vì mọi người cũng lo nếu em chữa trị luôn thì cơ thể sau này sẽ yếu và khả năng có con lúc này sẽ khó khăn hơn rất nhiều và đối với mỗi người phụ nữ, việc con cái cũng rất quan trọng.
    Dẫu đã xác định tư tưởng bây giờ ko nghĩ gì đến bệnh tật cả, cố gắng thoải mái để sinh con ra khỏe mạnh và rồi sẽ chữa bệnh nhưng đọc xong chuyện của anh em đã ko cầm được nước mắt. Ngay cả lúc này, đang ngồi đánh những dòng chữ này mà nước mắt em vẫn đang tuôn trào, thương cho số phận mình tại sao lại gặp phải những việc trớ trêu như vậy.
    Em rất khâm phục anh chị bởi những gì anh chị đã chịu đựng và đã chiến đấu đến những giây phút cuối cùng. Chúc anh có thêm nhiều nghị lực để nuôi dạy 2 cháu thành người và chị Trang ở trên thiên đường sẽ luôn dõi theo 3 bố con anh.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 509 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Phuong Xem bài viết
    Hôm nay em mới vào đọc topic này và đọc cả câu chuyện anh Tuấn kể mà em khóc sưng hết cả mắt, vừa thương chị, vừa thương cho số phận của mình.
    Em hiện cũng đang mang bầu 17 tuần và cũng đang mang trong mình căn bệnh ung thư tuyến giáp. Em còn rất trẻ, mới lập gia đình được vài tháng. Cuộc sống đang bình yên thì lúc em phát hiện ra mình bị ung thư tuyến giáp cũng là lúc em bít mình có bầu, đâu là đứa con đầu của em. Gia đình em đã suy tính rất nhiều và thêm sự tư vấn của bác sỹ thì em đã quyết định giữ thai lại và cố gắng đẻ xong sẽ bước vào quá trình chữa trị. Vì mọi người cũng lo nếu em chữa trị luôn thì cơ thể sau này sẽ yếu và khả năng có con lúc này sẽ khó khăn hơn rất nhiều và đối với mỗi người phụ nữ, việc con cái cũng rất quan trọng.
    Dẫu đã xác định tư tưởng bây giờ ko nghĩ gì đến bệnh tật cả, cố gắng thoải mái để sinh con ra khỏe mạnh và rồi sẽ chữa bệnh nhưng đọc xong chuyện của anh em đã ko cầm được nước mắt. Ngay cả lúc này, đang ngồi đánh những dòng chữ này mà nước mắt em vẫn đang tuôn trào, thương cho số phận mình tại sao lại gặp phải những việc trớ trêu như vậy.
    Em rất khâm phục anh chị bởi những gì anh chị đã chịu đựng và đã chiến đấu đến những giây phút cuối cùng. Chúc anh có thêm nhiều nghị lực để nuôi dạy 2 cháu thành người và chị Trang ở trên thiên đường sẽ luôn dõi theo 3 bố con anh.
    Chị Dinh Phuong cố gắng lên nhé. Ung thư tuyến giáp là một trong những loại ung thư có tỷ lệ điều trị thành công cao. Chị đừng mất hi vọng nhé.

Em vừa đọc trên Hà Nội Mới, mục Đời sống, chị thử tìm hiểu xem người ta có vừa điều trị vừa mang thai được không nhé:

Tư vấn miễn phí cho bệnh nhân ung thư
    12/11/2009 06:55 (HNM) - Ước tính, mỗi năm Việt Nam có thêm khoảng 200.000 bệnh nhân mắc mới bệnh ung thư và số tử vong lên tới 15.000 người. Đáng lưu ý, 70% bệnh nhân khi phát hiện bệnh đã ở giai đoạn muộn nên việc điều trị không kết quả.

Các bệnh nhân ung thư, hoặc có những dấu hiệu nghi ngờ ung thư, nếu có nhu cầu được tìm hiểu kỹ hơn về bệnh, bác sỹ Khoo Kei Siong - Phó Giám đốc Trung tâm Ung thư Parkway, thuộc Tập đoàn Y tế ParkwayHealth (Xin-ga-po) sẽ trực tiếp tư vấn miễn phí tại Hà Nội (Văn phòng đại diện Tập đoàn Y tế ParkwayHealth, tầng 5 số 91B phố Nguyễn Thái Học) trong 2 ngày 19 và 20-11. Bệnh nhân có thể gọi số điện thoại 04 37472729/30 - 3747 4442 để được đăng kí tham gia tư vấn miễn phí.

Đức Trung
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 250 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

@ Dinh Phuong: Bạn check hòm thu nhé

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Về UT Đại tràng. bố mình năm nay 78 tuổi. Cụ bị UT đại tràng cách đây 5 năm. Bố mình sk hoàn toàn bt, hồi đó, khi đi vs thấy ra máu tươi rất nhiều, gia đình đưa cụ vào BV 108, khoa Tiêu Hóa, được chuẩn đoán là UT đại tràng và tiến hành mổ mở ( tốt hơn nội soi vì bs nhìn thấy được toàn bộ ), sau mổ thì điều trị hoá chất tầm 5-6 đợt ( mình ko nhớ rõ). Theo mình nghĩ thì UT Đại tràng có thể tiến hành mổ được ở Vn và kq điều trị cũng khá là tốt.

• 1,128 Bài viết

• 2,228 Được cảm ơn

Cả nhà ơi,

Bố mình đã mất rồi.Khi phát hiện bệnh,các bs tiên lượng chỉ còn sống dc 3-6 tháng.Gia đình đã cố gắng rất nhiều ,bản thân bố mình cũng vậy,nhưng ........Bố mình sống thêm dc với gia đình gần 6 tháng......

Bố ơi,bố ra đi thanh thản bố nhé,con cầu nguyện cho bố dc mau siêu thoát,.....

NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT.!

• 311 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TINATONY Xem bài viết
    Cả nhà ơi,

Bố mình đã mất rồi.Khi phát hiện bệnh,các bs tiên lượng chỉ còn sống dc 3-6 tháng.Gia đình đã cố gắng rất nhiều ,bản thân bố mình cũng vậy,nhưng ........Bố mình sống thêm dc với gia đình gần 6 tháng......

NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT.!
    Chia buồn cùng bạn nhé. Anyway, đấy cũng vẫn là cái đích cuối cùng ai cũng phải đến.

• 3,734 Bài viết

• 4,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dinh Phuong Xem bài viết
    Xin chia sẻ cùng em, trong thời gian này em đừng suy nghĩ nhiều em nhé, mong em thật nghị lực và em hãy tin rằng, bằng tình yêu của chồng con và gia đình, cùng với tình yêu em dành cho mọi người thì em sẽ chiến thắng bệnh tật.
    Chúc em luôn khoẻ, vui, em bé chào đời khoẻ mạnh :Rose:

• 3,734 Bài viết

• 4,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TINATONY Xem bài viết
    Cả nhà ơi,

NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT.!
    Xin chia buồn cùng chị và gia đình.