Địa chỉ khám bệnh

Cho mình địa chỉ của BS Tiêu hoá cho trẻ em tốt ở Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 53.7K Lượt đọc
  • 130 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Kem mut di ngoai nhieu lan trong ngay qua, da tu van cac me roi day nhung ma chi vi di ngoai nhieu ma di gui ai nguoi ta cung tra lai vi trong KEM met qua... an nhieu, i nhieu lai trom via nang qua nua...

Cac me co biet ong bac si tieu hoa nao tot thi chi giu me Kem voi nhe... me KEM ngai vao vien Nhi lam vi dong qua...
    Tui iu thằng cu giống ngưòi iu tui như lột... :1:
    (Loan - 0904281172)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Loan xem thử hay Kem đi tướt mọc răng? Khi bọn trẻ nhà mình đi tướt mình thường cho uống sữa pha nước carrot, nấu bột với carrot, hoặc cho bé uống nước gạo rang vàng rồi hãm như hãm chè. Nếu phân không tanh không có những cục vẩn như máu màu nâu thẫm thì chưa đáng sợ đâu.
    Đợt này đừng đưa con đến viện nhi đông lắm mà dễ lây bệnh khác. Nếu muốn thì thử qua St. Paul xem sao, cũng gần nhà mà Loan.
    Chúc Kem mau khỏi nhé.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em cám ơn chị Vân.
    Bé nhà chị đã ăn nhiều chưa? Đi khám tiêu hóa chắc phải xét nghiệm phân phải o chị? Em ít thời gian nên ngại quá mà khám tư chắc chẳng có dịch vụ đó đâu chị nhỉ? Đi tướt mọc răng thì phải nhiều bọt cơ, Kem thì lúc bọt, lúc không, em không hiểu nổi...

Có mẹ nào biết bác sĩ tiêu hóa tư nhân khám tại nhà thì cho em biết với....?
    (Loan - 0904281172)
    • 108 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ Kem ơi, bạn có thể nhờ người nhà mang phân bé đi xét nghiệm cũng được (tại Viện Nhi - theo dạng dịch vụ ấy mà), không cần phải mang Kem đi đâu mà ngại.
    Me Chipbong (Ha Noi)
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Chac la Loan nen nho nguoi nha mang phan di xet nghiem hoac lien he voi Tigon vi 1 lan thay Thao noi la gan nha Thao co anh bs tieu hoa o vien nhi day. Lan truoc minh cung duoc 1 anh o khoa cap cuu vien nhu gioi thieu cho 1 bs tieu hoa o vien la hang xom cua anh y hom Bong bi di ngoai (nhung may qua la di tuot moc rang, ma cung khong co bot dau Loan a, lai hoi co van mau nau sam moi so chu), me thi lo lang nhung khi lien he voi chi bs (nha o tap the vien nhi) thi bi tu choi khong den nha minh (nha minh o ngay Kim Ma). Lam cao qua, minh danh lieu de qua toi hom do va dem nua, van chua theo cach carrot cua minh, den hom sao so lan di giam nen minh khong dua di kham nua.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Mẹ Kem mút ơi : Nếu tiện thì tốt nhất em đến BS Khánh Hàng Hòm nhe. BS khám chiều 17 g đến 19 h. Bác sĩ KHánh là BS chuyên vế tiêu hoá của Viện Nhi đấy. Em cho bé ăn cháo chuối xanh và cà rốt nguyên vỏ nhé
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị nhiều lắm. Chiều nay em sẽ đưa Kem đi khám. Từ hôm đi gửi trẻ đến giờ Kem sọp đi thấy rõ, em xót ruột quá.. mà vẫn phải chịu thôi... như sáng nay bố mẹ trùm kín áo mưa cho con rồi chở đi... thương lắm...
    (Loan - 0904281172)
    • 81 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thuong hai me con Kem nhieu. Troi mua ma lai con day som, nhieu tre van con dang ngu ma Kem da phai day roi..... nhu nay thi sot con dut ruot day me Kem nhi. Me Kem co gang nho tim nguoi giup viec xem, de con o nha minh co nguoi trong tre thi dieu kien sinh hoat va cung do phai cho Kem di xa.....Chuc chu bo doi mau khoe nhe.
    "Người đời thường tiếc cái đã qua, mong cái sắp đến mà hững hờ với cái đang có"
    • 1,439 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Đi bọt có thể là bé bị nóng đấy. bạn quấy bột sắn loãng (vẫn phải đun sôi) cho bé uống thử xem; hoặc nước rau má...
    Kinh nghiệm của mình là chữa RLTH lai rai lắm, đi BS thì đỡ, mà ngừng thì lại bị. Về sau chữa bằng ăn sữa chua và uống nước lá (ổi, mơ..) thì lại OK hơn, và mình cũng yên tâm hơn vì ko nhồi quá nhiều thuốc cho con.
    Ngoài ra, tập cho bé ngồi bô sáng là đỡ một bãi rồi, với lại tập ngồi bô ị được nhiều sẽ đỡ đi lắt nhắt.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • Rom
    • 10 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi mẹ Kem mút: Rơm nhà mình hồi 6 tháng cungx bị đi ngoài một trân kinh khủng, kéo dài chừng 01 tângs. Lúc đầu đi ít lắm chỉ vài lần thôi, sau tăng dần, phân xấu, lúc lỏng, lúc đặc, lúc lại có bọt. Lúc đầu ai cũng bảo chắc là đi tướt do mọc răng nên mình chỉ cho uống men tiêu hoá, nhưng không đỡ. Rơm gầy tọp hẳn đi, thương lắm. Sau mình mới mang phân của Rơm đi xét nghiệm thì ra cu cậu bị nhiễm vi khuẩn Ẹ coli. Mình có hỏi bác sỹ thì được biết nguyên nhân có thể là do dụng cụ ăn uống chưa được tiệt trùng đúng mức, bé ngậm đồ chơi bẩn hoặc là mút tay. Với kết quả trên Rơm nhà mình phải uống thuốc Nystatin đặc trị 10 ngày thì hết hẳn. Bác sỹ nói nếu không phát hiện sớm và điều trị dứt điểm thì nguy hiểm lắm, nên theo mình mẹ Kem mút nên mang phân của bé đi xét nghiệm ngay đi cho yên tâm.
    Lúc trước, Rơm làm xét nghiệm ở bệnh viện 108 vì nhà mình ở gần đó.
    Chúc bé Kem mút mau lành bệnh nhé.
    ABC (Hà Nội)
    • 2,572 Bài viết

• 2,478 Được cảm ơn

Mẹ Kem mút ơi, tìm biện pháp khác đi, như mẹ Chun nói đấy, nên để con ở nhà, thuê người về trông, mình nghĩ tìm người đến trông trẻ trong ngày tại nhà mình cũng ko khó lắm đâu, nhiều người nhận làm theo giờ mà. Mình nghe mẹ Kem kể, rồi cứ tưởng tượng ra cảnh bé bỏng như thế mà sáng bị dựng dậy sớm, bồng bồng bế bế nhau đi, mưa gió thế này, rồi đến đấy người ta có chăm con mình ko, nhà người ta có được sạch sẽ, tiện nghi như nhà mình ko là đã thấy sót hết cả ruột rồi. Mẹ Hiếu còn thấy cay mắt thì ko biết mẹ Kem còn thấy thế nào nhỉ?!! Thương Kem quá, bé tí mà đã phải "tự lập" rồi...
    Kem đi ngoài như thế, mẹ phải bớt chút tg mang phân con đi xét nghiệm đi không thì xọp người bé tội nghiệp lắm.
    Chúc Kem ngoan, mau khỏi, còn mẹ thì nhanh chóng tìm được người trông Kem tại nhà nhé !!!
    • 876 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Chắc chắn em sẽ mang phân Kem đi xét nghiệm, chắc đúng như các mẹ nói rồi, Kem nhà em dạo này bạ cái gì cũng cho vào mồm, thằng bạn papai của Kem bị kem dứt đứt cả tẩu bỏ vô mồm hút hộ... chắc nhiểm khuẩn do mất vệ sinh rồi.
    Hoàn cảnh gia đình Kem nhiều mẹ biết rồi mà, không thể chọn cách tìm người đến nhà được, thương con lắm nhưng vẫn phải thực hiện thôi. Cám ơn các mẹ đã quan tâm đến gia đình Kem, đúng là trên diễn đàn này tình cảm của mọi người thật không có gì để tả, thật tiếc cho những ai chưa biết hoặc o có điều kiện để tham gia...
    (Loan - 0904281172)
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các chị ơi, đường tiêu hoá của Ỉn nhà e tồi lắm, cứ ăn gi lạ là lại bị rối loạn. Thế nên chẳng ăn được hoa quả mấy, toàn phải ăn bột với nước cà rốt thôi, xểnh ra một cái là lại xì xoẹt. E đã từng đưa Ỉn vào viện rồi nhưng người ta yc phải cho phân vào lọ mới xét nghiệm chứ k xét nghiệm phân ở bỉm, mà lấy phân vào lọ khó lắm, chẳng biết nó ị lúc nào cả. E nghĩ có những lúc cần phải xét nghiệm gấp thì bs cứ xem phân ở bỉm cũng chuẩn đoán dc phần nào, dù sao cũng còn hơn k nhìn phân mà cho thuôc. E đi khám ngoài mấy lần thì chẳng bs nào chịu xem phan o bim e mang di ca, cu nghe ta bẹnh rồi cho đại thuốc.

Mấy hôm nay thì Ỉn nhà e lại ị phân có lẫn tạp chất màu đen đen giống như kiến chết y, e chẳng hiểu sao nữa. Triệu chứng này e cũng chưa nghe nói đến bao giờ, hỏi các mẹ trên DD cũng chẳng có ai biết, chắc chỉ còn nước tìm bác sỹ thôi.

Có chị nào biết địa chỉ bs Tiêu hoá nào mách cho e với, e cảm ơn nhiều.
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ ỉn ơi, mình nghĩ mẹ ỉn nên mang phân của con đi xét nghiệm trước đã.
    Bác sĩ sẽ dựa vào kết quả xét nghiệm để đưa toa thuốc cho chuẩn chứ đúng là BS chẳng nhìn phân của con mình đâu;
    Mình cũng đã có lần phải đem phân của con đi xét nghiêm ở bệnh viện Nhi đấy; làm dịch vụ cho nhanh; khoảng 1 tiếng.

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi De men
    Mẹ ỉn ơi, mình nghĩ mẹ ỉn nên mang phân của con đi xét nghiệm trước đã.
    Bác sĩ sẽ dựa vào kết quả xét nghiệm để đưa toa thuốc cho chuẩn chứ đúng là BS chẳng nhìn phân của con mình đâu;
    Mình cũng đã có lần phải đem phân của con đi xét nghiêm ở bệnh viện Nhi đấy; làm dịch vụ cho nhanh; khoảng 1 tiếng.
    Mẹ Dế mèn ơi cho e hỏi thế mình k phải mang bé đến viện, chỉ mang phân đến xét nghiệm luôn có đc k? hay phải đưa bé đến khám để lấy chỉ định xét nghiệm phân của bs? Nếu k có chỉ định, họ có xnghiem cho mình k?
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Ỉn còi phải cho phân vào một cái hộp nhựa trong thật sạch mang tới bệnh viện, mà mẫu thử đó phải được kiểm tra trong vòng 1h, không lấy loại có thời gian lâu hơn, đến nơi bác sĩ sẽ phát cho mình một cái ống nghiệm rồi mẹ Ỉn phải tự vào nhà vệ sinh mà đưa sản phẩm sang ống nghiệm của bác sĩ. Theo kinh nghiệm của mình thì sau 5h chiều thì hãy làm việc đó vì đó là giờ khám bệnh theo yêu cầu chỉ có mất 15 nghìn mà được kết quả xét nghiệm ngay mà hay nhất là không bị bác sĩ mắng như tát nước vào mặt. Không cần phải đưa em bé tới nơi nếu em bé nhà bạn không bị sốt bởi vì ở bệnh viện em nhà bạn quá nhỏ có thể bị lây bệnh chéo từ các em bé khác đấy (đứng ở bệnh viện mới thấy kinh hoàng làm sao). Sau khi có kết quả xét nghiệm mang tới nhà bác sĩ Khánh - trưởng khoa tiêu hoá viện nhi- ở 15- phố Hàng Hòm. Bác sĩ này rất có kinh nghiệm. Mong em bé nhà mẹ Ỉn chóng khỏi nhé
    Be BoB
    • 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ ỉn ơi, đúng như Bùi Lê Dung nói đấy:cho phân vào một cái hộp thật sạch (thì kq xét nghiệm mới chính xác), lấy phân xong đem xét nghiệm càng sớm càng tốt; hôm đó mình đến buổi sáng cũng đông lắm nhưng mình quen bs nên cũng nhanh cũng chỉ 1h thôi.
    BL Dung cho địa chỉ bs rồi đó, mẹ ỉn đem kq đến bs Khánh xem sao nhé.
    Chúc bé chóng khỏi cho mẹ bớt lo lắng.

• 10 Được cảm ơn

Ỉn có thể mang phân qua khoa vi sinh bẹnh viện bạch Mai làm xét nghiệm cũng được.
    "Cả nhà thương nhau "
    • 2,403 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình đính chính lại cho mẹ Dung nè: BS Khánh ở 20 Hàng Hòm.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 587 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhưng 2 hôm nay mình xi mỏi cả mồm mà nó k ị cho, đợt 30/4 này chắc bệnh viện họ nghỉ các mẹ nhỉ, thật chán.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7