Địa chỉ khám bệnh

Chỉ giúp mình bác sĩ hen suyễn tại TP.HCM

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trong mục này mình có viết về bác sĩ Phong, bạn thử khám cho bé xem nhé. Mong bé khỏi bệnh nha

• 5,028 Bài viết

• 4,821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mangcau179
    Có mẹ nào biết địa chỉ của bác sĩ nào chuyên về hen suyễn tại TPHCM không? Bé mình ho kéo dài , mấy hôm nay thời tiết xấu nên càng biểu hiện nhiều hơn như ho nhiều ,thở khò khè ,có khi hơi khó thở. Đi khám NDI thì bảo là VPQ nhưng uống thuốc mãi vẫn không khỏi , mình sốt ruột quá ! Mẹ nào có thông tin thì cho mình biết thêm với nhé.
    Bạn cho bé đến Khoa thăm dò chức năng hô hấp, BV ĐH Y Dược, đường Hồng Bàng, Q5. TS P.Giáo sư Bsĩ Lan Trưởng khoa khám sáng thứ 2, 4,5 đấy. Ở đó khám và tư vấn về hen suyễn rất tốt. Đừng để lâu, nguy hiểm. Đi sớm vì ở đó đông lắm.

• 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cam on 2 me nhiêu minh se di ngay , con me Muoimuoi noi về bác sĩ Phong ở đâu vậy bạn ? cho mình địa chỉ luôn nhé !

• 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mangcau179
    Cam on 2 me nhiêu minh se di ngay , con me Muoimuoi noi về bác sĩ Phong ở đâu vậy bạn ? cho mình địa chỉ luôn nhé !
    Mình viết ở link này nè:
    Bác sĩ Nguyễn Hoài Phong - Đại học Y dược tp Hồ Chí Minh

• 59 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Mickey
    Bạn đang ở Hà nội? Rất tiếc, chứ nếu ở TP. HCMC thì minh có thể giới thiệu cho bạn được. Nhưng sao bạn chắc con mình bị hen? Tại vì muốn khẳng đinh được bé có bi hen hay không, cần phai cho Bs kiểm tra ngay lúc bé lên cơn hen, có nghĩa ngay cả Bác sỹ chuyên khoa cũng cần phải nghe được chính xác tiếng rít của bé có đúng là hen hay không. tai vi co nhung benh ve hô hấp cung làm bé khó thở, hoặc khò khè..nhung không phải là hen...

Bản đã chắc con ban bị hen?
    Me Mickey thân mến!
    Con bà chị gái mình cũng bị bệnh hen và ở Tp. HCM. Me Mickey có thể giới thiệu cho mình bác sĩ chuyên chữa bệnh này ở Tp. HCm được không? Cảm ơn Me Mickey rất nhiều. Chờ mong tin của bạn.

• 5,028 Bài viết

• 4,821 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamuoigio
    Me Mickey thân mến!
    Con bà chị gái mình cũng bị bệnh hen và ở Tp. HCM. Me Mickey có thể giới thiệu cho mình bác sĩ chuyên chữa bệnh này ở Tp. HCm được không? Cảm ơn Me Mickey rất nhiều. Chờ mong tin của bạn.
    Đã có topic nói về vụ này rồi mà. Bạn cho cháu đến BV ĐH Y Dược, Hồng Bàng, Q5, Khoa thăm dò chức năng hô hấp, BS TS PGS Lê Thị Tuyết Lan Trưởng khoa khám sáng thứ 2,4,5. Họ điều trị dự phòng hen rất tốt. Còn BV NHi đồng 1 thì chỉ xác định bệnh (qua chụp X-quang, khám lâm sang) thôi.

• 277 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Xin hỏi các mẹ có ai biết thông tin bác sĩ nhi nào mát tay chuyên về hô hấp, hen ở khu vực quận Bình Thạnh hay Phú Nhuận thì cho mình biết với.
    Phòng khám Đa Khoa Vì Dân trên đường Đinh Bộ Lĩnh chất lượng có tốt không?Có mẹ nào đã đi khám cho mình hay cho bé ở đó chưa?

Xin cảm ơn rất nhiều.

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhheo2005 Xem bài viết
    Xin hỏi các mẹ có ai biết thông tin bác sĩ nhi nào mát tay chuyên về hô hấp, hen ở khu vực quận Bình Thạnh hay Phú Nhuận thì cho mình biết với.
    Phòng khám Đa Khoa Vì Dân trên đường Đinh Bộ Lĩnh chất lượng có tốt không?Có mẹ nào đã đi khám cho mình hay cho bé ở đó chưa?

Xin cảm ơn rất nhiều.
    pk Vì dân có BS tường Vy, trước là trưởng khoa Hô hấp BV Nhi đồng 1, nay về phụ trách PK NHi.
    khu Chu văn An quận Bình thạnh( hình như khu H) có TS BS Phạm Minh Hồng chuyên về hô hấp.

• 210 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Con mình mới 6 tháng rưỡi thôi, bác sĩ chẩn đoán con mình bị viêm phế quản dạng suyển (suyển sữa).

Mình đọc trên mạng thấy bài phỏng vấn bác sĩ Trưởng khoa hô hấp nhi đồng bảo là: KHÔNG CÓ KHÁNG SINH NÀO TRỊ DỨT SUYỂN.

Bác sĩ đang điều trị cho con mình thì lại cho dùng kháng sinh, bé bệnh 5 ngày nay rồi, uống thuốc không thấy bớt, hơi thở vẫn còn rất nặng.

Bản thân mình cũng đã bị suyển lúc mang thai bé, bị ho liên tục, lúc đó mình cứ tưởng bị viêm họng và uống thuốc kháng sinh rất nhiều nhưng không thể dứt con ho. Cuối cùng mình nhập viên và được chỉ định dùng Sympicort liều hít --> thế là hết ho (không phải uống thuốc gì cả)

Mình có cảm giác bác sĩ mình đang điều trị cho bé đang đi sai đường, vì nếu bé bị ho do suyển thì nên dùng thuốc giãn phế quản thì sẽ hết ho chứ không phải viêm mà phải dùng kháng sinh.

Mẹ nào có con bị suyển mà chữa hết, mách dùm mình bác sĩ có phòng mạch riêng hay bác sĩ tại bệnh viện đã điều trị khỏi. Mình cám ơn rất nhiều.

Mình đang thật sự lo lắng quá, bé đã uống kháng sinh nhiều lắm rồi mà bé lại còn quá nhỏ, hic hic

Mình rất mong tin phản hồi từ các mẹ.

• 241 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Bác sĩ của mình trị suyễn theo hường hạn chế kháng sinh, trừ khi bé sốt hay nhiễm trùng hay nước mũi xanh, bé dùng thuốc kháng sinh dạng xịt và uồng thuồc bổ tăng sức đề kháng
    Bác sĩ này chữa cho con mình 9 tháng rồi, trộm vía bé tương đối ổn.
    Địa chỉ bác là 453/3 Nguyễn Đình Chiểu, 0918 50 3989. Bạn cứ nói mẹ Quế Anh giới thiệu là bác biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4