Địa chỉ khám bệnh

Chỉ giúp mình bác sĩ hen suyễn tại TP.HCM

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• 211 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã trả lời. Bé nhà bạn phát hiện suyển là mấy tháng vậy? Có phải làm xét nghiệm gì kh6ong?
    • 148 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaconcuame Xem bài viết
    Con mình mới 6 tháng rưỡi thôi, bác sĩ chẩn đoán con mình bị viêm phế quản dạng suyển (suyển sữa).

Mình đọc trên mạng thấy bài phỏng vấn bác sĩ Trưởng khoa hô hấp nhi đồng bảo là: KHÔNG CÓ KHÁNG SINH NÀO TRỊ DỨT SUYỂN.

Bác sĩ đang điều trị cho con mình thì lại cho dùng kháng sinh, bé bệnh 5 ngày nay rồi, uống thuốc không thấy bớt, hơi thở vẫn còn rất nặng.

Bản thân mình cũng đã bị suyển lúc mang thai bé, bị ho liên tục, lúc đó mình cứ tưởng bị viêm họng và uống thuốc kháng sinh rất nhiều nhưng không thể dứt con ho. Cuối cùng mình nhập viên và được chỉ định dùng Sympicort liều hít --> thế là hết ho (không phải uống thuốc gì cả)

Mình có cảm giác bác sĩ mình đang điều trị cho bé đang đi sai đường, vì nếu bé bị ho do suyển thì nên dùng thuốc giãn phế quản thì sẽ hết ho chứ không phải viêm mà phải dùng kháng sinh.

Mẹ nào có con bị suyển mà chữa hết, mách dùm mình bác sĩ có phòng mạch riêng hay bác sĩ tại bệnh viện đã điều trị khỏi. Mình cám ơn rất nhiều.

Mình đang thật sự lo lắng quá, bé đã uống kháng sinh nhiều lắm rồi mà bé lại còn quá nhỏ, hic hic

Mình rất mong tin phản hồi từ các mẹ.
    BS Trần Anh Tuấn - trưởng khoa hô hấp bệnh viện nhi đồng 1 . Con mình bệnh suyễn , mình đang cho bé khám ở đó. Địa chỉ phòng mạch 24-26 lạc long quân, Q11. Phòng mạch rất đông, bạn nên gọi điện lấy số trước . Đt : 38587967
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hoặc nếu bạn ở gần q5 thì có thể khám Giao sư tiến sỹ BS Minh hồng chuyên khoa hô hấp, BV nhi đồng 2. Bác này chuyên theo dõi những bệnh nhân hen suyễn. Bác khám và tư vấn rất cặn kẽ. Mình khám cho con nhiều BS rồi, tóm lại là vẫn kết Bs này. Bác Khám tại SG Y Khoa vào chu nhật. PK riêng ở quận Bình Thạnh, mình không nhớ đ/c. Ai cần thì mình hỏi địa chỉ cho.
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bệnh hen có thể khỏi dần dần khi bé lớn lên nếu nhà bạn không có ai bị bệnh này. Gọi là hen sữa đó. Nhưng trên hết vẫn nên cho bé ăn đầy đủ và uống thêm thực phẩm chức năng hỗ trợ tiêu hóa, tăng chiều cao,....
    • 1,240 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Bs Nguyen Hong Duc. BV Pham Ngoc Thach
    611/1C DIEN BIEN PHU. P1. Q3.
    083.8357736

chuc con ban khoi benh.
    • 394 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

BS Diễm- BV nhi đồng 1-
    Phòng khám ở Q8. Mình nghe mấy người khám khen BS mát tay về bệnh suyễn lém. Mình kg nhớ chính xác địa chỉ phòng khám nhưng mình có số phone. Chị phone và hỏi phòng khám ở đâu nhá
    0838569032
    chúc bé mau hết bệnh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 195 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Hai đứa con nhà mình cũng "đồng bệnh tương lân" vơí con các mẹ đây. Đi khám bao nhiêu năm, bây giờ mình thành bác sĩ của 2 đứa con luôn rồi.Bệnh của 2 nhóc cũng đang ở giai đoạn ổn định, tức là đang dùng thuốc dự phòng đều đặn, 3 tháng nếu không ho hay không có cơn suyễn giảm liều 1 lần. Hồi còn đi chạy bác sĩ thì mình có mấy địa chỉ sau:
    1/ BS Trần Thu Vân, chuyên khoa suyễn, BV nhi đồng 2 phòng mạch tư ở 310, CMT8, P5, Q.Tân Bình. 38420377
    2/ BS Đỗ Hồng Ngọc, 399/8 Nguyễn Đình Chiểu, Q3. 38331119 (thật ra bây giờ là bác Ngọc không khám nữa mà có bs Việt con của BS Ngọc khám)
    3/ Còn 1 BS Tuấn trên đường Thích Quảng Đức, nếu mình nhớ không nhầm là số 58 Thích Quảng Đức, khám về dị ứng hô hấp cũng rất được.

Kinh nghiệm riêng của mình qua cách chữa trị của bao nhiêu đời bác sĩ chuyên khoa suyễn, mình rút ra cách chữa cho 2 đứa con mình, đến giờ là ổn định như vậy là cho bé dùng thuốc dự phòng theo liều của bác sĩ chỉ định, nhưng cứ đúng 3 tháng không có cơn suyễn bạn giảm liều cho con 1 lần 1 bậc. Nếu có cơn ho mình cho uống như sau:

- 1 viên kháng viêm Solupred 20mg, 1 lần buổi sáng.
    - 1 viên enervon C 500mg, 1 lần buổi sáng.
    - sirô ho Bảo Thanh, 10ml 3 lần 1 ngày.
    - Tối 1 viên kháng dị ứng Montiget 4mg.
    Thế thôi, không hề có kháng sinh, mà lần nào cũng khoỉ trong vòng 3,4 ngày.

Mình thấy bệnh tất nhiên là phải nhờ bác sĩ rồi. Nhưng các mẹ cũng nên theo doĩ và tìm hiểu kỹ bệnh của con, để chính mình có kiến thức riêng về bệnh của con mình, rút ra những loại thuốc và cách chữa phù hợp với con mình nhất, đặc biệt là chữa mà ít hại với con nhất. Mỗi bác sĩ có cách chữa khác nhau, mình thâý thường bác sĩ gioỉ hay dở không quan trọng bằng cách bác sĩ đó có hợp với con mình không, và về lâu về dài có hại cho con không, chứ đa số bác sĩ nhất là đông bệnh nhân thì càng muốn chữa cấp thời, tức là khoỉ nhanh chứ ít quan tâm đến tác động lâu dài...cái này phải tự các mẹ tìm hiều mới được.
    Sống là không chờ đợi...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ đưa Bé đến số 10 Lý Thường Kiệt, HCM ngay ngã tư LTK và NCThanh chuyên khám Hô Hấp, Suyễn do Bác sỉ Lan, trưởng khoa Hô hấp DHYD khám, chuyên trị suyễn rất tốt và sạch sẽ.
    van
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào các chị. Các chị có kinh nghiệm vui lòng giúp em ạ.
    Con em được 21 tháng. Từ lúc được 5 tháng cháu có bị nổi mề đay liên tục khoảng 2 tháng mà không rõ nguyên nhân, em có theo dõi thì không phải do bị ứng thức ăn. Sau này mỗi khi cơ thể cháu bị viêm họng, viêm phế quản, viêm phổi thì thường kèm theo nổi mề đay. Cháu thường xuyên bị viêm họng, viêm nướu, viêm phế quản, bi viêm phổi 2 lần, khoảng mỗi tháng 1 lần, gần đây thì mật độ dày hơn, 1 tháng 2 lần bị viêm phế quản. Mới đây con em đang chữa bệnh viêm phế quản thì sáng dậy cháu ho liên tục suốt 2 tiếng, thở rít khó khăn lắm, vô bệnh viện tái khám thì bs cho nhập viện luôn và bảo bé bị suyễn độ II.
    Nằm viện 8 ngày chích thuốc, về nhà bs cho thêm:
    Zinnat 125mg 2 ngày 3 gói/1 ngày
    Xit Ventolin khi nào lên cơn
    Xịt Flixotide dự phòng mỗi ngày liên tuc 3 tháng, 1 tháng tái khám 1 lần
    Probio vì con em bị rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy, ói, bụng chướng lên
    Về nhà được 4 ngày bé bị sổ mũi, không sốt, không ho, không khò khè, đã ăn uống trở lại bình thường, không ói nữa. Em cho bé đến bs được người quen giới thiệu là bs hô hấp và có kinh nghiệm trong chữa bệnh suyễn với mục đích là bs khám bé đang bị sổ mũi và đăng ký bs theo dõi phác đồ điều trị suyễn luôn. vị bs này bảo bé mới lên cơn 1 lần, chưa phải là bệnh suyễn, ngưng xịt thuốc dự phòng lại, xịt thuốc chỉ trị phần ngọn, cái gốc là con em bị trào ngược dạ dày thực quản nên dễ bị viêm hô hấp, rồi cho thêm 1 đống kháng sinh nữa.huhu, con em vừa mới hết rối loạn tiêu hóa vì kháng sinh, bây giờ phải uống kháng sinh nữa. Em có nói bs là con em ăn uống được ngoan, chỉ khi bị bệnh bé mới ói do vướng đàm, hoặc do rối loạn tiêu hóa vì uống kháng sinh mới ói. Bs bảo tình trạng này xảy ra lâu rồi, vì acid ăn mòn răng, lưỡi đóng bợn, và bé hay bị viêm nướu do trào ngược dạ dày thưc quản, phải trị bệnh này trước, không xịt thuốc dự phòng suyễn nữa.
    Em bị stress quá. Biết nghe bs nào đây. Vậy cuối cùng con em bệnh gì. Các chị thông thái cho em xin địa chỉ của bs có kinh nghiệm về hô hầp để em cho bé khám với ạ. Tội nghiệp con quá, còn nhỏ mà cứ tọng vào người không biết bao nhiêu là kháng sinh.
    Em xin cảm ơn mọi người đã đọc bài viết của em và xin chúc sức khỏe.
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em chào các chị. Các chị có kinh nghiệm vui lòng giúp em ạ.
    Con em được 21 tháng. Từ lúc được 5 tháng cháu có bị nổi mề đay liên tục khoảng 2 tháng mà không rõ nguyên nhân, em có theo dõi thì không phải do bị ứng thức ăn. Sau này mỗi khi cơ thể cháu bị viêm họng, viêm phế quản, viêm phổi thì thường kèm theo nổi mề đay. Cháu thường xuyên bị viêm họng, viêm nướu, viêm phế quản, bi viêm phổi 2 lần, khoảng mỗi tháng 1 lần, gần đây thì mật độ dày hơn, 1 tháng 2 lần bị viêm phế quản. Mới đây con em đang chữa bệnh viêm phế quản thì sáng dậy cháu ho liên tục suốt 2 tiếng, thở rít khó khăn lắm, vô bệnh viện tái khám thì bs cho nhập viện luôn và bảo bé bị suyễn độ II.
    Nằm viện 8 ngày chích thuốc, về nhà bs cho thêm:
    Zinnat 125mg 2 ngày 3 gói/1 ngày
    Xit Ventolin khi nào lên cơn
    Xịt Flixotide dự phòng mỗi ngày liên tuc 3 tháng, 1 tháng tái khám 1 lần
    Probio vì con em bị rối loạn tiêu hóa, tiêu chảy, ói, bụng chướng lên
    Về nhà được 4 ngày bé bị sổ mũi, không sốt, không ho, không khò khè, đã ăn uống trở lại bình thường, không ói nữa. Em cho bé đến bs được người quen giới thiệu là bs hô hấp và có kinh nghiệm trong chữa bệnh suyễn với mục đích là bs khám bé đang bị sổ mũi và đăng ký bs theo dõi phác đồ điều trị suyễn luôn. vị bs này bảo bé mới lên cơn 1 lần, chưa phải là bệnh suyễn, ngưng xịt thuốc dự phòng lại, xịt thuốc chỉ trị phần ngọn, cái gốc là con em bị trào ngược dạ dày thực quản nên dễ bị viêm hô hấp, rồi cho thêm 1 đống kháng sinh nữa.huhu, con em vừa mới hết rối loạn tiêu hóa vì kháng sinh, bây giờ phải uống kháng sinh nữa. Em có nói bs là con em ăn uống được ngoan, chỉ khi bị bệnh bé mới ói do vướng đàm, hoặc do rối loạn tiêu hóa vì uống kháng sinh mới ói. Bs bảo tình trạng này xảy ra lâu rồi, vì acid ăn mòn răng, lưỡi đóng bợn, và bé hay bị viêm nướu do trào ngược dạ dày thưc quản, phải trị bệnh này trước, không xịt thuốc dự phòng suyễn nữa.
    Em bị stress quá. Biết nghe bs nào đây. Vậy cuối cùng con em bệnh gì. Các chị thông thái cho em xin địa chỉ của bs có kinh nghiệm về hô hầp để em cho bé khám với ạ. Tội nghiệp con quá, còn nhỏ mà cứ tọng vào người không biết bao nhiêu là kháng sinh.
    Em xin cảm ơn mọi người đã đọc bài viết của em và xin chúc sức khỏe.
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị viêm phế quản lâu ngày chuyển sang Suyễn nhẹ. Mình đã đưa Bé đến Bác Tuyết Lan để chữa trị lau dài, nay đã hết hẳn. Đ/c
    : 10 Lý Thường Kiệt - Q10. Đây là trung tâm Hô hấp do Bác TuyếT Lan mở -Trưởng khoa Hô hấp DHYD chuyên trị suyễn, ở đó có máy đo chuyên dụng cho trẻ em. Bạn có thể đăng ký và hẹn gặp Bác Tuyết Lan để khám cho Bé.
    van
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hen suyễn thì bạn nên tìm đến BS Bảo, là giảng viên nội hô hấp DHYD, có phòng khám ở trung tâm hô hấp Phổi Việt bên đường Ngô Quyền Q10 đó, cả nhà mình đều theo bác ấy cả (mẹ và 2 con ) từ hơn 1 năm nay rồi, tình hình rất tốt, đã là hen suyễn kiểm soát, bác hẹn 3-6 tháng mới phải tái khám 1 lần. Bác khám tốic 2-4-6 đó. Mẹ nhớ gọi điện đăng ký nhé vì bác đông bệnh lắm, nhất là tối thứ 2
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tại sao bạn nghĩ bé bị suyễn, theo như mô tả của bạn thì bé sổ mũi và ho thì có thể chỉ là viêm đường hô hấp hoặc viêm phế quản , theo như mình biết chỉ khi nào bé khò khè khó thở thì mới là triệu chứng của suyễn.
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

về hen suyễn các mẹ nên đến bác sĩ Thoa, 104 Điện Biên Phủ, quận Bình Thạnh, Tp.HCM. Bác sĩ Thoa có rất có tâm, có đức, khám giỏi. Hai bé của mình từ nhỏ đến lớn chỉ khám bác sĩ Thoa thôi. Giá khám lại rẻ, tiền thuốc cũng rẻ. Một bác sĩ tuyệt vời, các mẹ đưa bé đến khám thử nhé.
    • 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn ơi chuyên về hen suyễn thì bạn nên tìm đến phòng khám hô hấp Phổi Việt bên Ngô Quyền và xin khám BS Bảo hay BS Hoàng sẽ rất an tâm. Con mình khám nhi đồng không hết, có người chỉ qua Phổi Việt tìm bác Bảo,nên bây giờ bệnh mới ổn rồi
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bs phan huu nguyet diem tphcm do cung kham suyen
    • 102 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trung tâm điều trị bệnh hô hấp Phổi Việt ở 20 Ngô Quyền Q10 cũng có bs Bảo chữa suyễn nổi tiếng đó vi con mình đi khám lúc nào cũng thấy bao nhiêu là bệnh nhân lớn bé đăng ký. Chị tham khảo thử nhe
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có 2 con, bé suri và bé fu, một bé 2 tuổi và một bé 6 tuổi. bệnh thông thường tổng quát như cảm, ho, sốt, tay chân miệng,v.v.. trước giờ hai bé toàn khám ở bác sĩ đỗ ngọc đức (0908454918)- bác có phòng mạch riêng 66 đinh công tráng, phường tân định, quận 1. khám ở đây rất tốt, các bạn ạ! Bác sĩ đỗ ngọc đức từng làm ở bệnh viện nhi đồng 2, đã có hơn chục năm kinh nghiệm, giờ đang làm ở victoria healthcare. Phòng mạch bác đức khám giá rất tốt, chất lượng cũng vậy. Bác rất hiền và hiểu trẻ em, bé suri của mình quậy ơi là quậy bác vẫn làm em dịu lại được.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

về các bệnh tổng quát và hen suyễn thì bạn nên gặp bác sĩ đỗ ngọc đức (0908454918)- bác có phòng mạch riêng 66 đinh công tráng, phường tân định, quận 1. khám ở đây rất tốt, các bạn ạ! Bác sĩ đỗ ngọc đức từng làm ở bệnh viện nhi đồng 2, đã có hơn chục năm kinh nghiệm, giờ đang làm ở victoria healthcare. Phòng mạch bác đức khám giá rất tốt, chất lượng cũng vậy. Bác rất hiền và hiểu trẻ em!