Địa chỉ khám bệnh

Cắt amidan phương pháp mới ở đâu

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 72K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• 512 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhha1618 Xem bài viết
    Chị ơi, em cũng đang bị chỉ định cắt amiđan đây. Em vừa đi khám bác sĩ Nguyễn Phi Long - Chủ nhiệm khoa TMH Bệnh viện 103 - Địa chỉ nhà của bác ở số 81- Ngõ 42- Thành Công. Bs này em biết được qua 1 mẹ ở trên diễn đàn này. Không biết phương pháp mà bs Thoai áp dụng cho bé nhà chị có phải là phẫu thuật lạnh không. Vì bs Long này dùng phương pháp đó, em nghe bs nói: không phải thử máu, không đau, không phải gây mê. Giá cắt amiđan của bác là 1.5triệu. Thế bs Thoai chi phí là bao nhiêu hả chị?
    À, thế chức danh "chủ nhiệm khoa" và "trưởng khoa" khác gì nhau hả chị?
    Mong chị trả lời giúp em để e nhanh chóng có quyết định cắt ở đâu chị nhé.
    Em cám ơn chị nhiều!
    Chi khong biet BS Long nhung BS Thoai thi da dc nhieu nguoi ca ngoi, Anh ay rat mat tay, kham benh khong bao gio lay tien kham, khong ban thuoc, chi ke ho don neu kham thay BN can phai dt, chi lay tien khi BN cat a, NAO VA, va cac thu thuat ve TMH. Chi phi cat A la 1tr.Con chi cat dc 2 thang roi noi chung tuyet voi, cat xong chau con hoi me oi da cat chua.Cat xong hom dau tien con an hoi kho nuot mot chut, hom thu 2 an uong kha hon, ngay thu 3 thi con noi me oi con khoi roi nay. Cat xong ve con van choi ngoan khong met moi gi ca. Day la cam nhan cua chi con tuy em quyet dinh (Cat A bang may sieu cao tan em a, an toan tuyet doi)

• 99 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongcuong58 Xem bài viết
    Chi khong biet BS Long nhung BS Thoai thi da dc nhieu nguoi ca ngoi, Anh ay rat mat tay, kham benh khong bao gio lay tien kham, khong ban thuoc, chi ke ho don neu kham thay BN can phai dt, chi lay tien khi BN cat a, NAO VA, va cac thu thuat ve TMH. Chi phi cat A la 1tr.Con chi cat dc 2 thang roi noi chung tuyet voi, cat xong chau con hoi me oi da cat chua.Cat xong hom dau tien con an hoi kho nuot mot chut, hom thu 2 an uong kha hon, ngay thu 3 thi con noi me oi con khoi roi nay. Cat xong ve con van choi ngoan khong met moi gi ca. Day la cam nhan cua chi con tuy em quyet dinh (Cat A bang may sieu cao tan em a, an toan tuyet doi)
    Em cám ơn chị nhiều nhé. Chắc em sẽ quyết định cắt bsi của chị. Vậy chị có số điện thoại của bác không ạ? Bác khám những ngày giờ nào, có phải hẹn trước không hả chị? Vì nhà em không gần địa chỉ nhà bác nên em muốn gọi điện cho bác trước khi đến khám chị ạ.
    Chị "thương thì thương cho chót" chị nhé.
    Em Hà.

• 512 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Em cám ơn chị nhiều nhé. Chắc em sẽ quyết định cắt bsi của chị. Vậy chị có số điện thoại của bác không ạ? Bác khám những ngày giờ nào, có phải hẹn trước không hả chị? Vì nhà em không gần địa chỉ nhà bác nên em muốn gọi điện cho bác trước khi đến khám chị ạ.
    Chị "thương thì thương cho chót" chị nhé.
    Em Hà.
    Dt cua Bs Thoai: 0913597585. Em cu lien lac voi A y roi Bs se hen lich kham cu the cho e.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 99 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Dt cua Bs Thoai: 0913597585. Em cu lien lac voi A y roi Bs se hen lich kham cu the cho e.
    Có điện thoại là tốt quá rồi, em cám ơn chị nhiều nhé. Tình hình cụ thể sau thế nào em sẽ thông báo cho chị nhé!

• 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hôm qua đi khám mới biết được nhiều điều! Phương pháp "Phẫu thuật lạnh” mà các chị nói ở trên chỉ là làm lạnh bằng nitơ và amidan sẽ teo một phần đi thôi! Phương pháp không này không phải là phẫu thuật và là phương pháp không triệt để, nguy cơ tái viêm vẫn thường trực vì nó chỉ teo phần nhìn thấy của amidan thôi! Bác sĩ cũng nói mình là nếu sợ đau, sợ chảy máu thì dùng phương pháp áp lạnh cho teo một phần amidan đi, cách này thì rất đơn giản và bác sĩ nào cũng có thể tự làm ở phòng khám riêng. Nhưng chỗ quen biết nên bác sĩ khuyên dùng phương pháp tốt nhất và triệt để nhất là cắt.
    Theo mình được biết, một bác sĩ có tình người thì sẽ khuyên bệnh nhân thường xuyên bị viêm amidan tốt nhất là cắt hẳn amidan. Cắt hẳn thì sẽ phải gây mê, phẫu thuật. Mình cũng nghe các mẹ nói chuyện đã đến khám ở bệnh viện 103 và quyết định cắt ở đấy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thanhhuong7; 30/06/2009 vào lúc 08:10 AM.

• 99 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuong7 Xem bài viết
    Hôm qua đi khám mới biết được nhiều điều! Phương pháp "Phẫu thuật lạnh” mà các chị nói ở trên chỉ là làm lạnh bằng nitơ và amidan sẽ teo một phần đi thôi! Phương pháp không này không phải là phẫu thuật và là phương pháp không triệt để, nguy cơ tái viêm vẫn thường trực vì nó chỉ teo phần nhìn thấy của amidan thôi! Bác sĩ cũng nói mình là nếu sợ đau, sợ chảy máu thì dùng phương pháp áp lạnh cho teo một phần amidan đi, cách này thì rất đơn giản và bác sĩ nào cũng có thể tự làm ở phòng khám riêng. Nhưng chỗ quen biết nên bác sĩ khuyên dùng phương pháp tốt nhất và triệt để nhất là cắt.
    Theo mình được biết, một bác sĩ có tình người thì sẽ khuyên bệnh nhân thường xuyên bị viêm amidan tốt nhất là cắt hẳn amidan. Cắt hẳn thì sẽ phải gây mê, phẫu thuật. Mình cũng nghe các mẹ nói chuyện đã đến khám ở bệnh viện 103 và quyết định cắt ở đấy.
    Chỗ bác sĩ Long em tìm hiểu là bác ý cắt amidan bằng phương pháp mới, em nghe bác ý nói là ít đau nhất. Sau đó bác ấy mới làm phẫu thuật lạnh cái họng chị ạ. Em đoán là phương pháp của bác Long và bác Thoại là giống nhau nhưng có lẽ bác Thoại nhẹ nhàng và giá cũng nhẹ hơn. Không biết em nói như vậy có đúng không hả chị Huongcuong58? Em cũng ko rõ các bác ý cắt bằng pp gì nữa, chỉ thấy bảo là pp mới.
    Nhưng nếu cắt theo pp này mà không triệt để thì cũng chẳng giải quyết được tận gốc. Em mong nhận được thêm ý kiến của các chị nữa nhé. Vì em quyết tâm cắt lắm rồi.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng chị ơi, pp này có áp dụng cho cả người lớn ko chị? Em cũng định đi cắt A vì hay bị viêm họng quá. Em năm nay 22t
    thanks chi ạ!:Smiling:

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chỗ bác sĩ Long em tìm hiểu là bác ý cắt amidan bằng phương pháp mới, em nghe bác ý nói là ít đau nhất. Sau đó bác ấy mới làm phẫu thuật lạnh cái họng chị ạ. Em đoán là phương pháp của bác Long và bác Thoại là giống nhau nhưng có lẽ bác Thoại nhẹ nhàng và giá cũng nhẹ hơn. Không biết em nói như vậy có đúng không hả chị Huongcuong58? Em cũng ko rõ các bác ý cắt bằng pp gì nữa, chỉ thấy bảo là pp mới.
    Nhưng nếu cắt theo pp này mà không triệt để thì cũng chẳng giải quyết được tận gốc. Em mong nhận được thêm ý kiến của các chị nữa nhé. Vì em quyết tâm cắt lắm rồi.
    Chị Thanhha1618 ạ. Phẫu thuật lạnh là ntn hả chị? Bs Long ở viện TMH hả chị? em cũng định đi cắt A chị ạ
    em cũng đang lo ko biết chỗ naò thì phẫu thuật tốt . Mong các chị tư vấn ạ! :Sad:

• 102 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chia sẻ chút với mấy mẹ một chút!

Mình vừa cắt xong hôm thứ 4 (29/7/2009), mới ra viện sáng hôm qua (31/7/2009). Mình cắt bằng dao điện, không hề chảy máu, kể cả lúc cắt cũng như lúc sau cắt, BS làm cho mình rất OK. Mình vào phòng mổ lúc 8h, gây mê không biết gì, ra khỏi phòng mổ là 9h, lúc đấy ko đau vì có biết gì đâu.

Ái chà, 2 hôm đầu chỉ nuốt sữa, nước cháo, khá khó nuốt (nhưng được truyền nước nên ko thấy đói, thích thì ăn không thì thôi), rồi hôm qua thì cơm xay hơi đau, hôm nay thì đỡ hơn, có thể nhai cơm, thịt được rồi. Nhưng mà từ hôm cắt đến nay chỉ họng đau thôi, chân tay người ngợm vẫn khoẻ, đi lại bình thường.

À, nếu phẫu thuật lạnh (áp lạnh _ teo một phần amidan) thì ở trong BV 103 làm mất 200.000đ, đơn giản lắm, 5 phút thôi (cũng rất nhiều người làm phương pháp này). Nhưng theo mình được biết thì đó là phương pháp nửa mùa, vẫn có thể tái viêm. Nói chung đến hôm nay thì mình cho rằng sự lựa chọn của mình là rất đúng đắn.

TB: Mới có 3 ngày bị cấm nói mà viết hết 1 quyển vở học sinh rồi! Vẫn khoẻ để ngồi nói chuyện cả ngày với mọi người trong phòng bằng bút và vở mà.

Chúc các mẹ có được sự lựa chọn đúng đắn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 454 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em cũng bị viêm A nhưng ko thấy ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống lắm nên cứ kệ, sợ cắt bị biến chứng. Phải hạn chế ăn đồ lạnh và ko được bật quạt thốc vào cổ. Chị thanhhuong7 cho em hỏi với ạ. Chị cắt như thế, bác sỹ có nói là sau khi cắt đi (hết thời gian kiêng) thì có được ăn đồ lạnh như những người bình thường ko, hay vẫn phải kiêng ạ? Hi, em hỏi thế để nếu vẫn phải kiêng thì ko cắt, còn sau khi cắt mà như người bình thường thì em sẽ suy nghĩ lại. Em cảm ơn chị nhiều :Smiling: