Địa chỉ khám bệnh

Can tim bac si chuyen khoa than kinh va tieu hoa cua Vien Nhi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.95K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cac me oi, be Ong non nha minh hien gio da bot nguy co bi benh ve mau nhung bac sy lai khuyen nen di kham duong tieu hoa va chuyen khoa ve than kinh. Me nao co quen bac si hoac biet phong kham tu ve cac linh vuc tren thi cho me be biet voi. Xin cam on cac me nhieu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mình vừa được biết thì bác sĩ khoa tiêu hoá của bệnh viện nhi trung ương là bác sĩ hương (nr:108 quán thánh,ba đình,hà nội) là bác sĩ giỏi,khám ngoài giờ tại nhà, số dd:0912035060.Chuc Ong khoe mạnh nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gặp phải bác sí...........
    Chào các bố mẹ,tôi vừa đưa đưa cháu ruột mới 6 tháng tuổi đi khám tại bệnh viện nhi trung ương về( khám ngày 09/05/2011) thực sự rất lo vì vẫn không phát hiện ra nguyên nhân bệnh,vào khoa thần kinh rôi lại chuyển sang khoa tiêu hóa (phòng khám số 4 khoa tiêu hóa).Nhân đây tôi xin kể về quá trình đi khám tại phòng khám này và vị bác sĩ khám tại đây để các bố mẹ lường trước.
    Phòng khám này có 1 vị nữ bác sĩ tên là Nguyễn Thị Úxx nhỏ người nhìn đôi mắt bé tí của vị này là biết ngay tính cách của bà ta,qua 3 lần khám tôi đều gặp phải vị này,thực tình tôi không hiểu lương y của vị bác sĩ này đánh rơi ở đâu nhất là lại khám cho bệnh nhân nhi những mầm non cần sự che trở như vậy.Cháu tôi được chuyển ở khoa khác sang vị bác sĩ này cho làm 1 đống xét nghiệm lần 1: xét nghiệm máu,chụp X quang rồi lại chụp X Quang tiếp( lần chụp X Quang này phải chụp đến 6 phim cơ chờ 1 tuần sau mới làm được) khi có kết quả đến đưa cho vị bác sĩ này,cho thuốc về uống rồi khám lại,sau khi khám lại lại chuyển về khoa ban đầu,mang sang khoa ban đầu không nhận lại quay về PK số 4 BS Nguyễn Thị Úxx cũng lại không nhận,tôi hỏi bà ta vậy cháu tôi khám ở đâu bây giờ,bà ta quát mắng đập bàn ầm ầm bảo điều dưỡng viết giấy nhập viện ngay lập tức mặc dù cháu tôi chưa đến mức phải nhập viện như vậy,tôi sợ quá xxx cho bà ta 2xx lập tức thay đổi thái độ ngay,cho đơn thuốc về uống rồi hẹn khám tiếp trước khi về bà ta còn dặn có gì cứ gọi cho chị rồi đóng cái dấu có SĐT tôi đề ý chỉ có ai xxx thì bà ta mới đóng cái dấu đặc biệt này.
    Đến hẹn tôi đến phòng khám số 4 thật không may tôi lai gặp BS Nguyễn Thị Úxx,lúc này em tôi đang bế con ngồi ghế trước mặt bà ta chuẩn bị khám bỗng có 2 người Tây vào bà ta bảo đứng dậy đưa ghế cho những người tây này ngồi(thật là 1 thái độ coi thường bệnh nhân hết mức,không biết bà ta học đến tiến sĩ nhưng cách hành sử thật không biết như thế nghi và miêu tả như thế nào nữa).Em tôi đứng đợi bà ta tươi cười nói chuyện phiếm với 2 người tây khoảng 15 phút, tôi biết là chuyện phiếm bởi vì tôi nghe và hiểu được nội dung câu chuyện mà không 1 lời nào giải thích với bệnh nhân.Sau 15 phút bà ta ghi vào trong sổ khám bẹnh tiếp tục cho đi làm xét nghiệm máu lần nữa không biết xét nghiệm máu làm gì mà làm đến 2 lần, với cả 1 cái xét nghiệm gì mà phải nhập viện rồi đưa 1 cái ống trong người đứa bé rồi để đấy 24 h và nó phải đeo 1 cái máy trước ngực 24 h,tội nghiệp cháu tôi mới 6 tháng tuổi làm sao nó chịu,tôi sợ quá chưa làm xét nghiệm này và có tham khảo ý kiến của 1 vị giáo sư đã về hưu(tôi thực sự nể phục nhân cách của người này thật đối nghich với bác sĩ Nguyễn Thị Úxx)chỉ bảo rất tận tình mặc dù ông chẳng biết tôi là ai,cháu tôi khóc ông ấy còn tươi cười giỗ cho nó nín,ông ấy nhìn tất cả các xét nghiệm mà ái ngại cho cháu tôi phải làm đến bao nhiêu lần xét nghiệm không cần thiết vừa hại người vừa đi lại tốn kém (nhà tôi ở nông thôn cách HN đến hơn 100 km).Tôi viết lên đây cũng mong BQT đăng bài này cũng mong qua diễn đàn chân chính mà mọi bố mẹ biết mà lường trước cũng thấy buồn cho nhân cách của 1 vị BS Nguyễn Thị Úxx. Cháu tôi vẫn đang tiếp tục khám mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân bệnh
    • 332 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thực ra bác sĩ thì có tắc trách nhưng mà làm gì đến nỗi như bạn nói,chắc ko có gì gọi là ko cần thiết đâu bạn ah,cháu bạn bị làm sao mà lại khám 2 khoa trái ngược nhau như vậy,bạnviết cứ xx rồi lại xxx làm nguời đọc cũng ko hiểu hết như nào
    http://www.webtretho.com/news/custom...p?video_id=169

http://www.webtretho.com/news/custom...?image_id=2984

:Applause::Applause:Các mẹ vào vote cho Linh Anh nào. MS 878538:Applause::Applause:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Soc_1506 Xem bài viết
    Thực ra bác sĩ thì có tắc trách nhưng mà làm gì đến nỗi như bạn nói,chắc ko có gì gọi là ko cần thiết đâu bạn ah,cháu bạn bị làm sao mà lại khám 2 khoa trái ngược nhau như vậy,bạnviết cứ xx rồi lại xxx làm nguời đọc cũng ko hiểu hết như nào
    tôi viết bài này với mong muốn những bố mẹ nào có đưa con đi khám thì biết mà lường trước chứ không hề muốn tranh luận bàn cãi hay bôi nhọ hoặc không có mà nói có rồi để nâng cao quan điểm để làm gì,tôi nghĩ mọi người có quan niệm chê loại bỏ và quay lưng với những thái độ không đẹp của cuộc sống thì cuộc sống sẽ văn minh hơn.Tôi cũng không biết tại sao cháu tôi lại bị điều chuyển 2 khoa như vậy,mình là bệnh nhân mà nếu biết thì nói làm gì.Tôi nghĩ nếu BS có lương tâm họ sẽ cho làm những xét nghiệm thật cần thiết thôi,đứa bé có 6 tháng tuổi mà,còn thật ra thì xét nghiệm thì thừa còn hơn thiếu mà nhưng với 1 đưa bé 6 tháng tuổi cơ mà,con bạn lâm vào tình huống này thì bạn nghĩ sao? xx tôi nghĩ ai mà chẳng hiểu nhất là với tình huống như thế này.