Địa chỉ khám bệnh

Cẩn thận với Phòng khám thuộc Trung tâm y tế dự phòng HN (70 Nguyễn Chí Thanh)

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 2 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con gái mình ho mãi hơn 2 tuần vẫn không hết mặc dù vẫn ăn, ngủ, chơi bình thường.
    Sốt ruột, chiều nay mình cho con đi khám ở Phòng khám Trung tâm y tế dự phòng (70 Nguyễn Chí Thanh). Trước đó mình cũng đã cho con đến đây khám 2 lần và thấy cũng khá ổn. Tuy nhiên, chiều nay thì mình thực sự bực mình với sự vô trách nhiệm của bác sỹ và nhân viên Phòng khám này
    Sau khi mua phiếu khám, được nhân viên tiếp đón hướng dẫn là phòng 1 hoặc 2 trên tầng 2, mình dẫn con gái lên tầng 2 để khám. Cả hai phòng đều không thấy bác sỹ nào. Có một nhân viên trực tại bàn đầu tầng 2 sau khi chạy đi chạy lại dắt đến một ông bác sỹ (sau này mình biết tên là Hải) và bảo mình cho con vào khám. Các lần trước thường là bác sỹ nữ như bác sỹ Xê, bác sỹ Mai. Sau khi hỏi han mấy câu, không hề kiểm tra họng, ông bác sỹ lấy tai nghe đặt vào lưng con gái mình nghe và đề nghị mình cho con chụp Xquang để xem có bị lao hay không. Sau khi xuống nộp tiền để đi chụp, mình hơi lăn tăn suy nghĩ nhưng vì tin tưởng vào Phòng khám nên mìn vẫn đưa con gái đi chụp.
    Phòng chụp rất bé mà sau này về nhà mình phát hiện ra phòng chụp này đã bị phạt và đình chỉ tháng 6 năm 2008 khi search thông tin liên quan đến phòng khám này vì không đảm bảo điều kiện. Không biết bây giờ phòng chụp này đã được cấp giấy phép chưa. Nhưng theo mình nghĩ thì họ vẫn làm chui vì không thấy cải thiện gì so với hình ảnh cách đây 2 năm.
    Vào phòng chụp, nhân viên chụp yêu cầu con gái cởi áo và ngồi lên ghế để chụp. Sau đó cậu ta chui vào buồng điều khiển và điều khiển. Mình thấy lạ là lẽ ra cậu ta phải bảo mình ra ngoài phòng chụp nhưng không thấy cậu ta nói gì. Mình sợ con gái sợ nên mình đứng lại trong phòng chụp dù biết có hại.
    Chụp xong, mình đợi lấy phim. Khi đưa phim lên xem, cậu ta hỏi han vài câu như bác sỹ, sau đó viết vào Kết luận đại ý là viêm phế quản. Lấy phim xong mình đưa con gái quay trở lại Phòng khám
    Quay lại phòng khám, khi lên tầng 2 thì vẫn nhân viên trực tại đầu tầng 2 đưa sổ khám và phim vào phòng 1 nơi có một bác sỹ trẻ đang khám cho 1 bé trai. Sau khi khám cho bé trai xong, mình đưa con gái vào và bác sỹ trẻ này bắt đầu khám. Lạ lùng thay, bác sỹ trẻ này bắt đầu hỏi han từ đầu tình hình của con gái mình. Mình cũng kệ, kể lại tình trạng của con gái cho cậu bác sỹ nghe. Cậu này khám rất cẩn thận và kết luận là con mình bị viêm amidan. Lúc này mình mới phản ánh là lúc trước cháu đã được khám bởi 1 bác sỹ khác và bác sỹ này yêu cầu đi chụp. Mình với tay lấy phim mà cô nhân viên (có lẽ cố tình) để lên giá ở cạnh cửa đưa cho cậu bác sỹ xem. Cậu bác sỹ xem, bảo không vấn đề gì và bắt đầu kê đơn thuốc. Thực sự cậu bác sỹ đã làm mình tin tưởng vì cậu ta nói đúng thực tế là con mình chỉ bị sưng amidan do thời tiết và không kê kháng sinh. Khi về hiệu thuốc để mua thuốc mình chỉ băn khoăn (dù lúc ở đấy mình đã hỏi lại là tại sao kê hai loại kháng viêm) là thuốc kháng viêm Pres thuộc loại khá nặng. Có lẽ khi hỏi đợt chữa amidan trước mình có nói là sau khi uống hết thuốc, phải một tuần sau con mới hết ho.

Qua việc này mình nhận định sự vô trách nhiệm, vô lương tâm của nhân viên, bác sỹ ở đây qua các việc sau:
    - Khi không có bác sỹ chuyên khoa nhi ở đây, họ bố trí một ông bác sỹ ngu dốt, không có chuyên môn khám cho bệnh nhân. Điều này thể hiện rõ sau này khi mình đưa con quay lại khám thì ông bác sỹ ngu dốt kia biến đi đâu mất. Mình cố tình đi vòng quanh để xem ông ấy ở đâu trên tầng 2 nhưng không thấy. Cậu bác sỹ trẻ mới thực sự là bác sỹ nhi ở đấy. Cậu ấy nói cậu làm ở đây ca tối, còn ca chiều là bác sỹ Xê
    - Ông bác sỹ đầu tiên không hiểu vì ngu dốt, không có chuyên môn hay muốn phòng khám thu được tiền nên chỉ định cho con mình đi chụp Xquang.
    - Nhân viên chụp Xquang thì nghe mình tả lại để viết kết luận. Điều này mình nhận thấy khi cậu bác sỹ trẻ nói phế quản không có vấn đề gì.
    Như vậy sự vô trách nhiệm của phòng khám này có tính hệ thống, từ nhân viên trực đến bác sỹ, nhân viên chụp. Mặt khác, cũng không nên chụp Xquang tại chỗ này.
    Mình viết để các mẹ cẩn thận khi đến đây khám, tránh như trường hợp của mình.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 612 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

đáng sợ thiệt...
    • 273 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thế mà mình đã từng nghe có người giới thiệu mình đưa con đến đó khám. May mà mình chưa đưa con đến. Hú hồn. Làm ăn như thế thì vô lương quá đi mất...Đúng là...khi cả xã hội này đang...chạy theo đồng tiền thì chả có ai đứng nhìn mà không lao vào cả. Kinh tởm với những kẻ vô lương như thế.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh thay ban buc xuc dan den lú lẫn quá rồi, hay là bạn có nhận tiền của người khác để viết bài này ?????
    thứ nhất : phòng khám đó là có giấy phép chụp X quang
    thứ hai : " cậu chụp X quang " như bạn diễn tả là bác sỹ chuyên khoa 1 - tương đương thạc sỹ chẩn đoán hình ảnh.
    thứ ba : " Ông bác sĩ ngu dốt " như lời văn thô tục của anh là bác sỹ chuyên nội nhi của Viện lao trung ương...tỷ lệ lao sơ nhiễm của trẻ em là trên 75 %, nên việc loại trừ là cần thiết.
    thứ tư : tại đây vào ngày thứ bảy chủ nhật rất đông nên ca ngày từ 8h đến 5 h chiêu có các bs Xê, bs Mai, Bs Hải, ca chiều từ 5h đến 8 h có bs phẩm
    thứ năm : nếu là người có trach nhiêm với cộng đồng, trước khi nói về một vấn đề thuộc uy tín của người khác, bạn nện phản ảnh với phụ trách để được giaỉ thích, nếu giải thích đó không thỏa đáng thì bạn hãy đăng gửi lên diễn đàn
    Chúc bạn có nhiều thời gian vì những điều vô bổ
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh thay ban buc xuc dan den lú lẫn quá rồi, hay là bạn có nhận tiền của người khác để viết bài này ?????
    thứ nhất : phòng khám đó là có giấy phép chụp X quang
    thứ hai : " cậu chụp X quang " như bạn diễn tả là bác sỹ chuyên khoa 1 - tương đương thạc sỹ chẩn đoán hình ảnh.
    thứ ba : " Ông bác sĩ ngu dốt " như lời văn thô tục của anh là bác sỹ chuyên nội nhi của Viện lao trung ương...tỷ lệ lao sơ nhiễm của trẻ em là trên 75 %, nên việc loại trừ là cần thiết.
    thứ tư : tại đây vào ngày thứ bảy chủ nhật rất đông nên ca ngày từ 8h đến 5 h chiêu có các bs Xê, bs Mai, Bs Hải, ca chiều từ 5h đến 8 h có bs phẩm. khi đó hết giờ thì bác sỹ về chứ ko ai đi khám lại phải trốn bệnh nhân ???
    thứ năm : nếu là người có trach nhiêm với cộng đồng, trước khi nói về một vấn đề thuộc uy tín của người khác, bạn nện phản ảnh với phụ trách để được giaỉ thích, nếu giải thích đó không thỏa đáng thì bạn hãy đăng gửi lên diễn đàn
    Chúc bạn có nhiều thời gian vì những điều vô bổ
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cùng đồng tình với chủ của bài viết, Mình cũng thấy bức xúc về tình trạng nghề y của 1 số BS phòng khám nhi tại Hn.Mình cũng đã gửi trên diễn đàn của web trẻ Thơ với nội dung là lương tâm của nghề y của 1 số bS nhi. Tại các phòng khám tư ở Hn.
    câu chuyện của mình còn bức xúc hơn bạn nhiều, tiền mất tận mang mà con mình ko khỏi bệnh. Một tháng trước con mình bị ho và đêm thì bị sốt mình cho con mình đi khám tại nhà BS Vân làm tại BV Nhi T W cạnh chùa ứng Thiên trên đường Láng, BS đó chẩn đoán con mình bị viêm họng cấp và bán thuốc ngay tại nhà. Mình cũng là người trong nghề dược nên mình biết là thuốc nào tốt cho Bn Nhi.BS ko hỏi ý kiến mình mang thuốc ra rồi vừa ghi cách dùng vừa bán, cả giá khám và thuốc là 350.000
    Nhưng thuốc BS bán cho mình kháng sinh và thuốc toàn hàng ấn Độ và Thái Lan, Ko kịp trở tay mình đành phải nhận.
    Khi về mình cho cháu uống nhưng ko đỡ đêm cháu vẫn sốt cao, Mình sốt ruột quá sáng hôm sau mình cho cháu đi khám lại BS Vân đó . BS Vân bảo cháu vẫn bị viêm nên nó phải sốt đến 3 đến 4 ngày nữa và kê thêm cho mình 4 viên celesten của nội cho mình và tổng tiền là 120.000. Mình cảm thấy choáng 4 viên thuốc nội đó mua ngoài hết 10 ngàn là cùng và 50.000 khám lại nữa thì cho nó là hết 60.000 cứ làm như là mình không biết về thuốc ý, Mình ko thèm nói lại vì con mình đang ốm.
    Đêm về cháu vẫn sốt ko khỏi, mấy ngày hôm sau nó còn nặng hơn. Thấy cháu ko khỏi mình cho nó đi khám tại Bv thì Bs kết luận cháu đã bị viêm phế quản.
    Mình muốn kể trường hợp của mình để nói về đạo đức nghề y( các bác sỹ ko được bán thuốc tại nhà nếu ko được cấp giấy phép của cục quản lý Dược và đối với bệnh nhân nhi phải kê thuốc tôt nhất của những hãng có tiếng hay dòng của châu âu) .
    Mình mong các bạn trẻ nào nào chưa có và đang có con, khi con mình bị bệnh đưa tới các phòng khám hay bệnh viện có uy tín trên HN. Và khi mua thuốc phải xem nhãn mác và nhà sản xuất trên bao bì xem thuốc có đạt tiêu chuẩn hay ko( Vì bây giờ 1 số các bác sỹ ăn lợi nhuận với các hãng thuốc nên họ sẽ kê cho Bn Nhi các thuốc thuộc dòng châu á ko được tốt cho lắm).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 718 Bài viết

• 583 Được cảm ơn

Nhiều bác sỹ bây giờ như mẹ ghẻ ấy nhỉ các mẹ nhỉ? Nghĩ mà sợ
    một ngày mới nắng lên
    • 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

nghe mấy mẹ kể cũng thấy sợ wa, mình thấy mọi người giới thiệu wa 70 NCT để khám và tiêm phòng nhưng chưa đi đc, nghe chừng tình hình này phải xem xét lại mất...
    • 2 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Lâu ngày tôi không vào diễn đàn. Hôm nay mới đọc bài của Rangrang và thấy thực sự cần phải trao đổi về nhân cách của bạn Rangrang.
    Với giọng điệu của bạn thì tôi nghĩ bạn Rangrang là người của phòng khám. Tôi đồng ý là việc bạn lên tiếng là cần thiết.

Tuy nhiên, việc bạn lên tiếng chẳng có ý nghĩa gì cho nơi bạn làm việc và làm cho tôi thấy khó chịu vì tư cách kém cỏi của bạn

Nếu tôi là admin tôi sẽ loại bỏ Rangrang khỏi diễn đàn vì những gì bạn viết đi ngược lại với mục đích của cộng đồng diễn đàn khi cho rằng tôi cũng như một số bạn post bài ở đây viết bài để ăn tiền. Chúng tôi ăn tiền của ai? Đối thủ cạnh tranh của Phòng khám của bạn ư? Bạn có xác định được ai là đối thủ không? Bài viết của bạn thực sự là sự xúc phạm đến hầu hết các thành viên trong diễn đàn Webtretho-những người theo tôi đánh giá đã chia sẻ hết sức vô tư các thông tin nhằm loại bỏ những cái xấu, vì sự phát triển của cộng đồng.

Tôi tôn trọng những bác sỹ làm ở đây mà tôi từng tiếp xúc như bác sỹ Xê, bác sỹ Mai. Bạn đọc kỹ lại bài viết của tôi về ca trực của các bác sỹ nhi trong ngày hôm đấy để hiểu vì sao tôi khẳng định Phòng khám bố trí bác sỹ không đúng chuyên khoa và khi tôi tìm lại ông bác sỹ ấy với ý định làm rõ việc chỉ định chụp Xquang của ông ấy trong khi tôi chưa từng chứng kiến các bác sỹ nhi khám ở đấy có kiểu khám như ông bác sỹ ấy. Cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin để tôi hiểu vì sao ông ấy bắt chụp Xquang. Ông ấy làm ở Viện lao nên mắc bệnh "nghề nghiệp", nhìn ai cũng thấy nguy cơ bị lao. Thông tin của bạn càng cho thấy rõ phòng khám đã bố trí bác sỹ chuyên về lao lại đi khám nhi, một sự bố trí thiếu trách nhiệm khi bác sỹ nhi chưa đến.

Về phụ trách phòng khám: nếu gặp người phụ trách phòng khám ngay hôm ấy thì tôi chẳng phải bức xúc đến mức mất thời gian post bài lên diễn đàn. Tôi đã có ý kiến với bác sỹ nhi trực ca tối và nhân viên y tế trực trong ngày hôm ấy về kiểu khám của bác sỹ Hải nhưng không ai hướng dẫn cho tôi gặp người có trách nhiệm để phản ánh. Tôi đã tìm gặp bác sỹ Hải sau khi cậu bác sỹ nhi khám xong cho con tôi với mục đích được giải thích. Nếu bạn là người có trách nhiệm đối với phòng khám hãy phản ánh giúp tôi đến những người phụ trách ở đây.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Hơ hơ... Hôm rồi em cũng đi xét nghiệm máu (để kiểm tra độ HCG - xem có thai không) ở 70 NCT. Xuống quầy lệ phí được cô hướng dẫn bảo nộp 180k. Sau khi nộp xong, cô ta bảo em lên phòng xét nghiệm ở tầng 2 - khu nhà sau làm xét nghiệm.
    Lúc này, em lên phòng thì thấy rất đông người (mặc Blu) đang khiêng và sắp xếp máy móc. Em vào trình bày lý do thì một chỉ bảo em ngồi đó lấy máu, lấy xong thì hẹn em đến chiều lấy kết quả
    Buổi chiều như hẹn, em lên lấy kết quả. Một anh bác sỹ thò đầu ra khỏi cửa đưa cho em tờ giấy. Bảo em không có thai rồi đóng cửa cái rầm.
    180k mà chả được tư vấn một lời nào.
    Chán như con gián!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bobby175; 04/10/2011 vào lúc 05:04 PM.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

lâu ngày ko lên diễn đàn mình mới thấy bạn CườngBV đúng là ngu dốt và lú lẫn quá rồi - Bệnh Viện Lao TW thì cúng có chuyên khoa Nhi chứ. thế bệnh nhân nhi thì ko bị lao phổi a ? bs ck nhi thì chỉ làm ở viện nhi a ? bạn nên nhớ theo thống kê thì tỷ lệ lao sơ nhiễm ở trẻ em Việt Nam rất cao lên đến gần 50 % , mìnhf cũng công tác trong nghành y nhưng ko phải tại pk này, nhưng vì giọng điệu hợm hĩnh của bạn khi coi thường bác sĩ, cậy bỏ ra ít tiền là có thể lăng maj người khác, loại người như bạn nên vào bệnh viện để dc phục vụ.
    • 219 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rangrang Xem bài viết
    lâu ngày ko lên diễn đàn mình mới thấy bạn CườngBV đúng là ngu dốt và lú lẫn quá rồi - Bệnh Viện Lao TW thì cúng có chuyên khoa Nhi chứ. thế bệnh nhân nhi thì ko bị lao phổi a ? bs ck nhi thì chỉ làm ở viện nhi a ? bạn nên nhớ theo thống kê thì tỷ lệ lao sơ nhiễm ở trẻ em Việt Nam rất cao lên đến gần 50 % , mìnhf cũng công tác trong nghành y nhưng ko phải tại pk này, nhưng vì giọng điệu hợm hĩnh của bạn khi coi thường bác sĩ, cậy bỏ ra ít tiền là có thể lăng maj người khác, loại người như bạn nên vào bệnh viện để dc phục vụ.
    Tôi thấy bac si rangrang có vẻ quá lời thì phải. Là BS ma lại nói ra đc là "loại người như bạn nên vào bệnh viện để đc phục vụ" thi đạo đức nghề nghiệp của BS chắc chỉ có ở phòng khám tư ah. Cứ bảo sao có nhiều vụ người nhà bệnh nhân "chém" & " chọc tiết" , ..... bác sĩ
    • 25 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuongbv Xem bài viết
    Lâu ngày tôi không vào diễn đàn. Hôm nay mới đọc bài của Rangrang và thấy thực sự cần phải trao đổi về nhân cách của bạn Rangrang.
    Với giọng điệu của bạn thì tôi nghĩ bạn Rangrang là người của phòng khám. Tôi đồng ý là việc bạn lên tiếng là cần thiết.

Tuy nhiên, việc bạn lên tiếng chẳng có ý nghĩa gì cho nơi bạn làm việc và làm cho tôi thấy khó chịu vì tư cách kém cỏi của bạn

Nếu tôi là admin tôi sẽ loại bỏ Rangrang khỏi diễn đàn vì những gì bạn viết đi ngược lại với mục đích của cộng đồng diễn đàn khi cho rằng tôi cũng như một số bạn post bài ở đây viết bài để ăn tiền. Chúng tôi ăn tiền của ai? Đối thủ cạnh tranh của Phòng khám của bạn ư? Bạn có xác định được ai là đối thủ không? Bài viết của bạn thực sự là sự xúc phạm đến hầu hết các thành viên trong diễn đàn Webtretho-những người theo tôi đánh giá đã chia sẻ hết sức vô tư các thông tin nhằm loại bỏ những cái xấu, vì sự phát triển của cộng đồng.

Tôi tôn trọng những bác sỹ làm ở đây mà tôi từng tiếp xúc như bác sỹ Xê, bác sỹ Mai. Bạn đọc kỹ lại bài viết của tôi về ca trực của các bác sỹ nhi trong ngày hôm đấy để hiểu vì sao tôi khẳng định Phòng khám bố trí bác sỹ không đúng chuyên khoa và khi tôi tìm lại ông bác sỹ ấy với ý định làm rõ việc chỉ định chụp Xquang của ông ấy trong khi tôi chưa từng chứng kiến các bác sỹ nhi khám ở đấy có kiểu khám như ông bác sỹ ấy. Cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin để tôi hiểu vì sao ông ấy bắt chụp Xquang. Ông ấy làm ở Viện lao nên mắc bệnh "nghề nghiệp", nhìn ai cũng thấy nguy cơ bị lao. Thông tin của bạn càng cho thấy rõ phòng khám đã bố trí bác sỹ chuyên về lao lại đi khám nhi, một sự bố trí thiếu trách nhiệm khi bác sỹ nhi chưa đến.

Về phụ trách phòng khám: nếu gặp người phụ trách phòng khám ngay hôm ấy thì tôi chẳng phải bức xúc đến mức mất thời gian post bài lên diễn đàn. Tôi đã có ý kiến với bác sỹ nhi trực ca tối và nhân viên y tế trực trong ngày hôm ấy về kiểu khám của bác sỹ Hải nhưng không ai hướng dẫn cho tôi gặp người có trách nhiệm để phản ánh. Tôi đã tìm gặp bác sỹ Hải sau khi cậu bác sỹ nhi khám xong cho con tôi với mục đích được giải thích. Nếu bạn là người có trách nhiệm đối với phòng khám hãy phản ánh giúp tôi đến những người phụ trách ở đây.
    mình đồng ý với ý kiến này,chẳng íiết nick rẩngng là ai,nhưng hễ ai kíiếu nại về pk này là lên tiếng chửi ngta ngu dốt thôi,chắc là ng của pk 70 NCT đây
    mẹ yêu Bòn Bon nhiều lắm
    • 146 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ui, e đang định cho con gái đi khám dinh dưỡng ở phòng khám này. Tại vì dạo này con gái em, ngủ tầm 22h, thì 23h dậy tự nhiên khóc toáng lên, nức nở ý. Thương lắm, chỉ sợ con thiếu canxi nên mới khóc. Các mẹ tư vấn e nên đi khám ở đâu bi giờ ạ.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lan.hoa05 Xem bài viết
    Ui, e đang định cho con gái đi khám dinh dưỡng ở phòng khám này. Tại vì dạo này con gái em, ngủ tầm 22h, thì 23h dậy tự nhiên khóc toáng lên, nức nở ý. Thương lắm, chỉ sợ con thiếu canxi nên mới khóc. Các mẹ tư vấn e nên đi khám ở đâu bi giờ ạ.
    Ui mẹ nó lại nhầm rùi phòng khám dinh dưỡng ở 70 NCT là phòng khám mới mở toàn chuyên gia về dinh dưỡng khám thui chứ không phải phòng khám đa khoa này đâu.con mình đến khám ở đây rùi đang tăng cân rất tốt,chứ Bà mai ở phòng khám đa khoa 70 nct thì trước con còn mình có hơi sốt 1 tý đã đòi cắt bao quy đầu của bé nhà mình mình sợ lắm rồi
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chắc chẳng bao giờ mình cho con đến đấy khám , nghe các mẹ nói mà thấy hoang mang quá
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm ah
    • 693 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

• 249 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Nhìn cái nick rangrang cũng biết là ng của pk 70 NCT rồi, ngày đăng bài đầu tiên chửi ng ta ngu dốt là ngày mới lập nick, bây giờ cái phòng khám này dc lên báo cho cả nước biết là gian lận, ăn chặn bớt vacxin tiêm ngừa cho trẻ em, đúng là đồ thất đức, nhìn lại xem đứa nào ngu dốt mà chửi ng ta, ko biết con cái mấy ng bị thế thì sẽ nhặng xị với ai, gặp quả báo thôi!
    • 693 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

đọc thêm 1 bài pr mới của 70 NCT ạ , thế này thì rõ 'lạy ông em ở bụi này rồi ạ , hài ???! xem ảnh chụp thì chuẩn luôn là phòng tiêm của 70 NCT rồi.
    http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/12088...n-tai-nha.html