Địa chỉ khám bệnh

BV Nhi Trung Ương có khám ngày thứ 7

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.64K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,012 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi là bệnh viện Nhi Trung Ương có khám ngày thứ 7 không nhỉ? Mình gọi điện theo số trên web của viện để hỏi thì không thấy ai nhấc máy, :Thinking:.

Bé nhà mình có cái hạch ở cổ, bé đã được khám cách đây hơn 6 tháng (có chọc hạch xét nghiệm), bs kết luận là hạch bình thường, theo thời gian sẽ tự teo. Giờ mình muốn tái khám cho cháu vì hạch không hết.

• 1,012 Bài viết

• 538 Được cảm ơn

Mình đã hỏi được là viện có khám ngày thứ 7 nhưng nói chung là không đầy đủ như ngày thường. Nếu phải làm các xét nghiệm phức tạp thì nên đi ngày thường.

• 2,644 Bài viết

• 941 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó khám dịch vụ mới mở như kiểu Việt Pháp ấy (mỗi lần khám là 300-500k chưa kể xét nghiệm) thì vẫn ok mà. Nhưng bản thân tớ thấy BV Nhi khám kiểu đó đắt quá, Tây thì tât thật, xét nghiệm xong y tá sẽ đem kq đến cho nhưng giá chát quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 132 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Có bác chỉ đường thì chủ Nhật cũng là thứ 2 !

• 81 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình 2 lần lên khám bv Nhi mình thấy sợ luôn
    Lần 1: mình sinh con được 2 tháng cháu ko chịu an uống gì mấy ngày liền mình đưa con lên BV Nhi khám. Bác sĩ cho thử máu và bảo con mình bi còi xương thiếu máu. khi về lấy đơn ra mua thuốc thấy bs kê cho thuốc bổ máu, Vitamin D3, và kháng sinh. Bó tay luôn ko biết kê kháng sinh để làm gì?

Lần 2 : Con mình khám và siêu âm ở Bạch Mai bảo bị Lồng ruột bs giới thiệu lên bv Nhi TW tháo lồng. lên đó bs bắt siêu âm lại bảo con mình ko bị sao chỉ bị rối loạn tiêu hóa, đến khi mình đưa ra phiếu siêu âm ở BM bác sỹ mới siêu âm lại soi kỹ hơn thì bảo đúng là lồng ruột, đã khám sai lại vẫn còn hống hách quát nạt bệnh nhân.

Từ đó đến nay mình chả bao giờ vào bv Nhi khám nữa mà toàn khám ở Viện Hồng Ngọc mình thấy khám ở HN bác sỹ nhẹ nhàng , khám kỹ mà trả lời rất tận tình mỗi khi mình hỏi.

• 81 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Công nhận melin nói đúng. Cả nhà mình toàn khám ở BV Hồng Ngọc từ bố mẹ chồng rồi con cái, thấy bs khám cẩn thận lắm,mà ko sợ bị mắng, mình sợ nhất là vào các bệnh viện công hỏi nhiều toàn bị bác sĩ mắng hic hic.

• 129 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom_mai Xem bài viết
    Công nhận melin nói đúng. Cả nhà mình toàn khám ở BV Hồng Ngọc từ bố mẹ chồng rồi con cái, thấy bs khám cẩn thận lắm,mà ko sợ bị mắng, mình sợ nhất là vào các bệnh viện công hỏi nhiều toàn bị bác sĩ mắng hic hic.
    Hihi, đúng quá. Thực ra BV Nhi quá đông bệnh nhân nên họ coi thường bệnh nhân mà, các mẹ cứ chịu khó mua bảo hiểm sức khỏe cho con và cho gia đình là khám các bệnh viện tư vừa nhanh lại vừa tốt. mẹ nào cần tài liệu mấy sản phẩm bảo hiểm SK nhắn địa chỉ email mình gửi cho nhé.

• 81 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

me nó cho em hỏi vụ mua bảo hiểm sức khỏe cho con thì hình thức thế nào vậy?
    em toàn khám cho con ở viện Hồng ngọc khám chữa bệnh thì rất tốt nhưng nhiều khi cũng hơi sót xiền nhất là khi phải nằm viện.

• 0 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình tìm thấy Bệnh viện Hồng NGọc có chi nhánh ở nhà mình gần đó định cho bé đi khám tiêu hóa ở đó. Đã có mẹ nào khám ở đó chưa, chi phí thế nào, khám có tốt ko ah