Địa chỉ khám bệnh

Bức xúc với phong khoa da liễu DERMATOL MASTER, vì đã mua trên hotdeal

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.1K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đự định vào xem thôi mà thấy Fò LÁo Ơ nc tức cười quá. Mĩ phẩm ở đó cao nhất là dòng Aderm. Mỗi chai khoản 750k nếu mua hết trọn bộ. cũng chỉ gần 4 chai thôi. còn NaNo hả. Rẻ lắm. Aderm dành cho mấy ng bị nặng còn Nano cho người bị nhẹ. Nhưng 4 chai đó xài đc tới gần nửa năm lận. Tính ra cũng còn rẻ chán. e nèk. KHám đc 5 tháng hơn rồi. Da tốt! VS lại bac sĩ người ta nói chuyện thẳng tính không có bày vẽ gì cả. Lần đầu lên gặp cũng rất bị sốc về độ thẳng tính của bác sĩ. Sau về thấy nói đúng.! Lúc mình định mua trọn bộ Aderm bác sĩ nói không cần mua hết. Mua những thứ cần thôi. Sau này hết thuốc lên tái khám bác sĩ nói da khỏe rồi mua nano xài cho rẻ. Thế đấy.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đi khám ở chỗ này được 1,5 tháng rồi. Xin chia sẻ với mấy bạn vài điều:
    - Lần đầu mình khám với b/s Dũng, lần đầu mình mua thuốc với mấy tuýp kem Nano nên hết hơn 1tr. Những lần sau thì mỗi lần chỉ tổn chừng 250k tiền thuốc thôi. Những lần sau mình muốn tiếp tục khám với bs Dũng nhưng đều ko được vì bs có việc đột xuất, đi công tác, v.v nên mình khám với bs Gia 2 lần và bs Hiệp 1 lần trước Tết. Nói chung thì bs Dũng tư vấn kỹ nhất, bs Gia và bs Hiệp tư vấn theo những gì mình hỏi chứ ko nói thêm...bs Hiệp thì hơi lạnh lùng. Khi mình đặt câu hỏi thì bs luôn trả lời kĩ càng cho mình, giải thích rõ ràng và ngắn gọn.
    - Mình thấy đúng là vệ sinh chỗ này k được sạch sẽ như mình mong muốn (mình vốn kĩ tính) nhưng cái mình thấy được là nhân viên chăm sóc da mặt ko bao giờ dùng tay mà luôn đeo găng khi thao tác trên mặt mình. Cái không sạch sẽ theo mình là do đồ đạc có vẻ cũ kỹ và không sáng bóng nên làm mình có cảm giác đó. Mình có đi vài chỗ spa nhưng chưa có chỗ nào mà nhân viên đeo găng tay khi chăm sóc da cho mình hết.
    - Sau 1 tháng rưỡi, da mình đã đỡ mụn rất nhiều. Theo lời bs thì mình chỉ cần 3 tháng vì mình bị nhẹ. Tuần này mình phải quay lại tái khám đây. 3 lần tái khám vừa rồi mình không chăm sóc da nữa vì mình thấy k cần thiết nữa, chỉ uống thôi nhưng cũng đủ rồi.

Vì vậy, những bạn nào muốn hết mụn thì nên đến đây, đừng để ý những điều vặt vãnh. Điều quan trọng là bạn được bác sĩ chuyên khoa khám và trị bệnh, chứ ko phải như trong các spa chỉ có nhân viên kỹ thuật chứ làm gì có bác sĩ nào?

Có vài cái hơi khó chịu nhưng mình nghĩ do mình khó tính thôi:
    - Cô tiếp tân chưa được linh hoạt, thái độ chưa nhiệt tình lắm.
    - Chỗ này không có nước uống cho "bệnh nhân" (khách hàng) tự phục vụ, có lần mình hỏi xin nước thì cô tiếp tân lấy 1 cái ly để trên tủ lạnh sau lưng cổ và rót nước cho mình, mình hỏi : ly này dành cho khách hàng hả em? cô bé Dạ nhưng mà mình thấy cái ly không được rửa nên mình ko uống nữa.
    - Đôi khi đợi hơi lâu, nhất là các buổi sáng. Có bữa mình đợi hơn cả tiếng đồng hồ.

• 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi fullstop12 Xem bài viết
    Mình trị ở đây được 1.5 tháng mà thấy da cải thiện hẳn, mình thấy bạn flower nói ko hề có căn cứ gì cả, mình đến Dermatol toàn dùng voucher mà có thấy bị gì đâu, mình khám sáng thứ 2, bác sĩ Dũng hay sao ấy, bác sĩ còn bảo mình về mua sẵn voucher để dành xài, nếu gần hết hạn thì đem đến phòng khám gia hạn cho. Còn về thuốc thì mình mua Scar, Night cream và Acne-Anti và sữa rửa mặt xài, tất cả cộng lại ko bằng hủ mặt nạ đắp mặt ở chỗ mình trị mụn trước đây, mà dùng mình thấy cũng ko tốn lắm, mỗi lần mình lấy có cỡ 1/3 đầu ngón tay mỗi thứ rồi thoa đều. Mình thì ko nhận thấy rõ lắm nhưng mọi người đều nói da dạo này láng, trắng hơn trước rất nhiều. Lâu lâu mình vẫn bị nổi mụn nóng, đặc biệt là mấy bữa ko ăn rau, nhưng ko đau hay đỏ như lúc trước. Chỉ có thuốc uống thì hơi đắt, tại có thuốc Zoacnel gần 20k/viên, bạn cũng có thể ra ngoài mua, mình đã từng ko lấy thuốc ở đây và đi mua ở bên ngoài, thấy chênh lệch có khoảng 50k, lần sau mình khám xong chị lễ tân hỏi em có lấy thuốc ko nhưng mình vẫn mua ở đây, ủng hộ phòng khám, vì thực sự mình cũng chạy chữa rất nhiều mà kết quả chẳng vào đâu. Mình hi vọng sau 6 tháng sẽ sạch mụn và ko bị tái phát.
    Muốn lấy thuốc bên ngoài thì phải làm sao vậy bạn. Mình mới đi khám về BS cho toa thuốc như sau:
    BS nữ còn trẻ (ko bít tên nữa) khám cho mình.
    Toa thuốc: uống trong 1/2 tháng

Sketixe 5mg : 15v uống chiều
    Fexo (Fexofenadin hydroclorid 180mg) : 15v uống sáng
    Sadaclin 300mg : 30v
    Driptane Ge 5mg: 30v (Cái này tra trên mạng thấy ghi trị bàng quang tiểu gấp gì đó ko hiểu sao bs cho trị mụn nữa thui kệ cứ uống nghe theo bs)
    Vicometrim 960 :30v

Tiếp tân đâu có đưa toa thuốc cho mình đâu vậy muốn lấy thuốc bên ngoài thì phải làm sao????
    Nhân xét sau khi đi. Mọi thứ đều tạm ổn. Từ BS đến nhân viên chăm sóc da mặt.
    Giá cả:
    Thuốc uống gần 450k
    Thuốc thoa nano(1tuýp SRM, 1 tuýp tri mụn, 1 tuýp trị thâm) gần 800k
    Trông chờ 2 tuần nữa xem kết quả như thế nào rùi phản hồi tiếp với mọi người.
    Thắc mắc và băng khoăn: Ko bít thuốc thoa và SM có dị ứng gì ko, vì da mình hay bị dị ứng sợ nhất là di ứng nổi mụn nhiều thêm. Có ai sử dụng rùi cho mình ý kiến với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khakha581; 06/03/2013 vào lúc 06:35 PM.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình khám ở đây thấy bình thường có sao đâu. Mình đến chủ yếu trị thâm vì trên mặt chỉ có vài nốt mụn nhỏ. Lúc đầu bác sĩ Dũng khám cho mình thấy cũng ok, soi da. Nhưng lần sau thì một bác sĩ nữ trẻ khám, mình không biết tên(lần này chẳng soi da gì cả). Bác sĩ Dũng cho mình uống nhiều thuốc lắm, mà thuốc uống vào lúc nào cũng đắng miệng (vì mình nói bị vi trùng bao tử bác cho thêm thuốc hay sao í). Mình dùng bộ Nano gồm SRM, kem trị mụn và làm sáng da ban đêm thấy ok lắm. Da mình nhẵn thín và lỗ chân lông nhỏ đi trông thấy. HIện tại mình không mụn, da láng nhưng có mấy vết thâm thui. Mình thấy phòng khám cũng được mặc dù đến chờ hơi bị lâu dù đã hẹn lịch trước. Mình còn dư 5 phiếu mua bên hotdeal trị mụn. Ngày hết hạn là 21/4/2013 nhưng chị lễ tân nói mình có thể gia hạn phiêu được. Bạn nào muốn mua lại alo mình nhé. Mình là Oanh sđt 0984.602.149Mình khám ở đây thấy bình thường có sao đâu. Mình đến chủ yếu trị thâm vì trên mặt chỉ có vài nốt mụn nhỏ. Lúc đầu bác sĩ Dũng khám cho mình thấy cũng ok, soi da. Nhưng lần sau thì một bác sĩ nữ trẻ khám, mình không biết tên(lần này chẳng soi da gì cả). Bác sĩ Dũng cho mình uống nhiều thuốc lắm, mà thuốc uống vào lúc nào cũng đắng miệng (vì mình nói bị vi trùng bao tử bác cho thêm thuốc hay sao í). Mình dùng bộ Nano gồm SRM, kem trị mụn và làm sáng da ban đêm thấy ok lắm. Da mình nhẵn thín và lỗ chân lông nhỏ đi trông thấy. HIện tại mình không mụn, da láng nhưng có mấy vết thâm thui. Mình thấy phòng khám cũng được mặc dù đến chờ hơi bị lâu dù đã hẹn lịch trước. Mình còn dư 5 phiếu mua bên hotdeal trị mụn. Ngày hết hạn là 21/4/2013 nhưng chị lễ tân nói mình có thể gia hạn phiêu được. Bạn nào muốn mua lại alo mình nhé. Mình là Oanh sđt 0984.602.149
    Chỉnh sửa lần cuối bởi oanhnguyenhm; 12/03/2013 vào lúc 08:21 PM.

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khakha581 Xem bài viết
    Muốn lấy thuốc bên ngoài thì phải làm sao vậy bạn. Mình mới đi khám về BS cho toa thuốc như sau:
    BS nữ còn trẻ (ko bít tên nữa) khám cho mình.
    Toa thuốc: uống trong 1/2 tháng

Sketixe 5mg : 15v uống chiều
    Fexo (Fexofenadin hydroclorid 180mg) : 15v uống sáng
    Sadaclin 300mg : 30v
    Driptane Ge 5mg: 30v (Cái này tra trên mạng thấy ghi trị bàng quang tiểu gấp gì đó ko hiểu sao bs cho trị mụn nữa thui kệ cứ uống nghe theo bs)
    Vicometrim 960 :30v

Tiếp tân đâu có đưa toa thuốc cho mình đâu vậy muốn lấy thuốc bên ngoài thì phải làm sao????
    Nhân xét sau khi đi. Mọi thứ đều tạm ổn. Từ BS đến nhân viên chăm sóc da mặt.
    Giá cả:
    Thuốc uống gần 450k
    Thuốc thoa nano(1tuýp SRM, 1 tuýp tri mụn, 1 tuýp trị thâm) gần 800k
    Trông chờ 2 tuần nữa xem kết quả như thế nào rùi phản hồi tiếp với mọi người.
    Thắc mắc và băng khoăn: Ko bít thuốc thoa và SM có dị ứng gì ko, vì da mình hay bị dị ứng sợ nhất là di ứng nổi mụn nhiều thêm. Có ai sử dụng rùi cho mình ý kiến với.
    Bạn kêu tiếp tân in lại toa thuốc cho bạn,nhưng nếu mang đủ tiền thi mua luôn đi bạn vì mình thử hỏi mua bên ngoài nhiều loại thuốc k có và loại có giá cung vậy, my pham nano cũng đúng giá. Ban đầu khi xức thuốc mụn ẩn dưới da trồi lên,vì bác sĩ có nói trước nên mình cũng yên tâm phần nào nhưng nói thật cug hơi lo, và mình hoàn toàn k nặn để tới tái khám chăm sóc da luôn cho an toàn.sau khoảng 1 tháng thì khuôn mặt đỡ rõ rệt, mụn bớt nhiều lắm, rất ít mọc lên và da sáng hơn, còn hiện giờ gần hết nhưng mình đi trị thêm 1 thời gian ngắn nữa cho khỏi lo vì mình cũng sợ tái phát.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 128 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

cho mình hỏi: mỹ phẩm Nano đó của hãng nào vậy, bạn nào có hình chụp up lên cho mình tham khảo với.
    Với lại, chỗ đó có cấp hóa đơn đỏ ko nếu mua mỹ phẩm + thuốc?
    Đang đăng ký mua voucher nhưng càng nhiều thông tin càng tốt, đỡ tốn công đi chờ đợi nếu không vừa ý.
    Cám ơn các bạn trước nhé

Ah mà cho mình hỏi, chỗ này so với BS Ánh thế nào?
    Mình chữa ở BS Ánh 4 năm mà không hết, toàn tiền triệu, cú tái đi tái lại nên nản không muốn đi nữa. Thêm nữa mỗi lần khám mất cả ngày chờ đợi!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pheobe_s; 15/03/2013 vào lúc 07:48 PM.

• 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pheobe_s Xem bài viết
    cho mình hỏi: mỹ phẩm Nano đó của hãng nào vậy, bạn nào có hình chụp up lên cho mình tham khảo với.
    Với lại, chỗ đó có cấp hóa đơn đỏ ko nếu mua mỹ phẩm + thuốc?
    Đang đăng ký mua voucher nhưng càng nhiều thông tin càng tốt, đỡ tốn công đi chờ đợi nếu không vừa ý.
    Cám ơn các bạn trước nhé

Ah mà cho mình hỏi, chỗ này so với BS Ánh thế nào?
    Mình chữa ở BS Ánh 4 năm mà không hết, toàn tiền triệu, cú tái đi tái lại nên nản không muốn đi nữa. Thêm nữa mỗi lần khám mất cả ngày chờ đợi!
    Chị này y hệt em nhiều người đi BS Ánh hết mà em cũng đi 4 năm trời hết được vài tháng cứ tái đi tái lại,khổ ghê. Nano do của hãng Vskin gì đó chị lên đây coi http://www.v-skin.com.vn/my-pham.html . Vụ hóa đơn đỏ thì em ko bít. Muốn khám thì gọi hẹn trước chừng vài bữa. Bên này cũng là BS bệnh viện đại học y dược khám. Tiền thuốc với ba cai mỹ phẩm lần đầu dao động từ 1tr-1,5tr. Em mới đi đc 10 cũng chưa thấy kết quả gì. mụn vẫn còn lên. BS bên đây em thấy cho uống nhiều thuốc hơn BS bệnh viện da liễu. Nhẹ thì cũng cho clindamicin nặng thì cũng isotretinoin. Đang lo lắng kiểu này có hết ko. Đi tùm lum BS giờ có cảm giác ko còn tin tưởng BS nào nữa. Khổ với mụn quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 128 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cám ơn em về cái link nhé. Đang nghiên cứu thành phần thuốc đây.
    Chị đi BS Ánh uống nhiều thứ kháng sinh, istrotenin...4 năm. Thỉnh thoảng bác ấy kê serum mà dùng ko tác dụng nên chị vứt đó.
    Cứ uống là da đẹp, ngưng vài tuần là lên lại. Giờ không lên mụn bọc nữa, chị chỉ dùng mấy cái mỹ phẩm nhu La Roche posay tạm. Da nó cứ lồi lõm sẹo rỗ và mấy cái mụn li ti, chưa bao giờ khỏi hẳn. Cách ngày chị bôi Locacid lên để né mụn đầu đen.
    hơn mười mấy năm bị mụn, da càng ngày càng xấu hic
    Chị này y hệt em nhiều người đi BS Ánh hết mà em cũng đi 4 năm trời hết được vài tháng cứ tái đi tái lại,khổ ghê. Nano do của hãng Vskin gì đó chị lên đây coi http://www.v-skin.com.vn/my-pham.html . Vụ hóa đơn đỏ thì em ko bít. Muốn khám thì gọi hẹn trước chừng vài bữa. Bên này cũng là BS bệnh viện đại học y dược khám. Tiền thuốc với ba cai mỹ phẩm lần đầu dao động từ 1tr-1,5tr. Em mới đi đc 10 cũng chưa thấy kết quả gì. mụn vẫn còn lên. BS bên đây em thấy cho uống nhiều thuốc hơn BS bệnh viện da liễu. Nhẹ thì cũng cho clindamicin nặng thì cũng isotretinoin. Đang lo lắng kiểu này có hết ko. Đi tùm lum BS giờ có cảm giác ko còn tin tưởng BS nào nữa. Khổ với mụn quá.

• 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pheobe_s Xem bài viết
    Cám ơn em về cái link nhé. Đang nghiên cứu thành phần thuốc đây.
    Chị đi BS Ánh uống nhiều thứ kháng sinh, istrotenin...4 năm. Thỉnh thoảng bác ấy kê serum mà dùng ko tác dụng nên chị vứt đó.
    Cứ uống là da đẹp, ngưng vài tuần là lên lại. Giờ không lên mụn bọc nữa, chị chỉ dùng mấy cái mỹ phẩm nhu La Roche posay tạm. Da nó cứ lồi lõm sẹo rỗ và mấy cái mụn li ti, chưa bao giờ khỏi hẳn. Cách ngày chị bôi Locacid lên để né mụn đầu đen.
    hơn mười mấy năm bị mụn, da càng ngày càng xấu hic
    Còn em thì còn mụn bọc. 3,4 mục này xuống thì mục kja lên nó cứ làm hoài hoài như vậy.Da cũng toàn sẹo ko. Bây giờ uống mấy cái kháng sinh thuốc tây em cảm giác nó bị lờn thuốc luôn hay sao rùi. Sinh viên thì đào tiền đâu ra mà mua mấy cái mỹ phẩm mắc tiền.Đang lo lắng sắp tới ngày tái khám rùi mà ko có tiền đi đây với quan trọng hơn là đi uống tiếp ba cái thuốc tây trị mụn này ko bít có hết ko. Khổ quá sức.Mấy năm nay chả muốn đi đâu ra khỏi nhà.

• 128 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

giờ chị uống istrostenin ko có tác dụng nữa em ơi. Nó không khô da và không giảm nhờn nữa nên chị đã thôi đi bs Ánh mấy tháng nay.
    Mới đặt mua voucher nhóm mua chỗ dẻmattoll này, nếu em rảnh PM chị kinh nghiệm của em với. Em đi nó giảm không? Ngưng thuốc mấy bữa thì sao?
    Còn em thì còn mụn bọc. 3,4 mục này xuống thì mục kja lên nó cứ làm hoài hoài như vậy.Da cũng toàn sẹo ko. Bây giờ uống mấy cái kháng sinh thuốc tây em cảm giác nó bị lờn thuốc luôn hay sao rùi. Sinh viên thì đào tiền đâu ra mà mua mấy cái mỹ phẩm mắc tiền.Đang lo lắng sắp tới ngày tái khám rùi mà ko có tiền đi đây với quan trọng hơn là đi uống tiếp ba cái thuốc tây trị mụn này ko bít có hết ko. Khổ quá sức.Mấy năm nay chả muốn đi đâu ra khỏi nhà.

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7