Địa chỉ khám bệnh

Bệnh viện tốt cho bé tại Hà Nội ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.06K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 68 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chào các mẹ, anh, chị em của WWT,

Đọc tin tức trẻ em ốm khám chũa bệnh ở viện Nhi, không may găp phải Y, bác sĩ thiếu trách nhiệm, em bé đã mất. Đấy là nồi đau của tất cả chúng ta.
    MÌnh rất mong nhận được sự chia xẻ thông tin về địa chỉ, cơ sở Y, .. tế hoặc người thầy thuốc đáng tin cậy, để khám chữa bệnh khi các bé bi ốm, tiêm Vacin phòng bệnh an toàn, hoặc tư vấn dinh dưỡng, cách nuôi dậy trẻ. Bệnh viện tư, hoăc công đều tốt, vì một ngừoi thầy thuốc tốt (cả tài và đức), thì xứng đáng được bệnh nhân đén khám và trả công xứng đáng với tâm va trí tuệ họ đã bỏ ra.

Mong nhận được tin và trân thành cảm ơn các thành viên của WWT đã danh thời gian cho câu hỏi của mình:Rose::Rose::Rose:

Tái bút: nếu bạn biết các địa chỉ đáng tin cậy o các tỉnh thành khác, bạn có thể thông tin lên WWT:Applause:. Hi vọng điều này sẽ giúp ich cho các mẹ không sống va làm việc tại Hà Nội, có địa chi tin cậy để chăm sóc các bé tốt hơn.

• 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà em làm thẻ, khám chữa bệnh, tiêm ở Việt Pháp. "Đắt xắt ra miếng", được cái dịch vụ thì tốt, không đông. Bình thường khi mang con đi tiêm thì các chỗ khác chỉ biết cắm kim vào tiêm là xong, ở đây trước khi tiêm các bé đều được gặp bác sĩ nhi kiểm tra sức khỏe, có vấn đề gì thì mình cũng có thể hỏi luôn bác sĩ. Kiểu này bố mẹ nhà lính, con nhà quan rồi,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,125 Bài viết

• 5,310 Được cảm ơn

Bác sĩ cũng là người nên nếu có sai sót, kể cả dẫn đến chết người thì cũng vẫn có thể hiểu được bạn ạ. (Tất nhiên nếu họ vẫn luôn nhiệt tình với công việc mới gọi là sai sót). Đây là điều ngoài ý muốn mà.
    Theo mình, viện Nhi bác sĩ vẫn là đầu ngành nhưng do quá đông, không thể kiểm soát hết được. Nếu có vấn đề nghiêm trọng, mình vẫn sẽ cho con vào Nhi.
    Trường hợp không có gì to tát, mình hay khám ở Viện ĐH Y. Đơn giản vì nó còn vắng, bác sĩ quan tâm hơn làm mình thấy an tâm.
    Em ghét Tàu khựa.

• 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuctrangjp Xem bài viết
    Chào các mẹ, anh, chị em của WWT,

Đọc tin tức trẻ em ốm khám chũa bệnh ở viện Nhi, không may găp phải Y, bác sĩ thiếu trách nhiệm, em bé đã mất. Đấy là nồi đau của tất cả chúng ta.
    MÌnh rất mong nhận được sự chia xẻ thông tin về địa chỉ, cơ sở Y, .. tế hoặc người thầy thuốc đáng tin cậy, để khám chữa bệnh khi các bé bi ốm, tiêm Vacin phòng bệnh an toàn, hoặc tư vấn dinh dưỡng, cách nuôi dậy trẻ. Bệnh viện tư, hoăc công đều tốt, vì một ngừoi thầy thuốc tốt (cả tài và đức), thì xứng đáng được bệnh nhân đén khám và trả công xứng đáng với tâm va trí tuệ họ đã bỏ ra.

Mong nhận được tin và trân thành cảm ơn các thành viên của WWT đã danh thời gian cho câu hỏi của mình:Rose::Rose::Rose:

Tái bút: nếu bạn biết các địa chỉ đáng tin cậy o các tỉnh thành khác, bạn có thể thông tin lên WWT:Applause:. Hi vọng điều này sẽ giúp ich cho các mẹ không sống va làm việc tại Hà Nội, có địa chi tin cậy để chăm sóc các bé tốt hơn.
    Chịu khó hy sinh sở thích cá nhân gom tiền cho bé vào Việt Pháp thôi mẹ ơi.BV việt nam chán quá

• 68 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trân thành cảm ơn các mẹ đã hôi âm.

Mình hiểu: chỉ một chút sai sót thôi có thể gây ra hậu quả khó lường. Ai cũng có sai xót, mình không muốn nhắc lại để chúng ta lại đau lòng thêm nữa. MÌnh chi mong muốn: chúng ta có nhiều thông tin bổ ích để chăm sóc bé khỏe mạnh, ít bệnh tật, các mẹ đỡ mệt, và các thầy thuốc đỡ phải làm việc quá tải. Bản thân mình được cứu sống là nhờ các thầy thuốc ở bệnh Viện NHi Thụy Điển. Vì thế nếu bệnh năng, theo mình nghĩ, bệnh Viện Nhi vẫn là sự lựa chọn. Còn bệnh thông thường, mình muốn đua con đén cơ sở đáng tin cậy, không quá đông (tránh những trươngf hợp bệnh bình thường trở thành bệnh quá nặng, chữa không kịp nữa).

Có gì không phải xin các mẹ thông cảm, mình không muốn ý kiến của mình có thể làm tổn thưong đến người có tâm huyết với nghề nghiệp mà họ đã lựa chọn.

• 88 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng có suy nghĩ giống bạn hôm vừa rồi con mình ốm mà không biết đi khám ở đâu mặc dù nhà mình ngay gần viện nhi. mình đành mua thuốc về tự điều trị cho con xem thế nào may mà cháu đỡ và đã khỏi. Mỗi lần con ốm là mình lại lo và không biết có nên cho vào viện nhi khám không? đó cũng là sự cố không may. Trước đây khi con ốm cho con vào viện là yên tâm nhưng quả thực từ khi có chuyện đó xảy ra giờ có cho con vào viện cũng không yên tâm. Mong sao các y bác sỹ hãy tâm huyết với nghề mình đã yêu và chọn nhất là với Bác sỹ điều trị cho các bệnh nhân nhi.

:Rose::Rose::Kiss::Kiss::Kiss::Rose::Rose:

• 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu đại ka Xem bài viết
    Bé nhà em làm thẻ, khám chữa bệnh, tiêm ở Việt Pháp. "Đắt xắt ra miếng", được cái dịch vụ thì tốt, không đông. Bình thường khi mang con đi tiêm thì các chỗ khác chỉ biết cắm kim vào tiêm là xong, ở đây trước khi tiêm các bé đều được gặp bác sĩ nhi kiểm tra sức khỏe, có vấn đề gì thì mình cũng có thể hỏi luôn bác sĩ. Kiểu này bố mẹ nhà lính, con nhà quan rồi,
    Mẹ đậu đại ka ới, làm thẻ cho bé thủ tục thế nào, chi phí bao nhiêu hả mẹ nó. Tớ cũng muốn làm thẻ cho ku nhà tớ
    Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy
    Cần thêm nắng để em nhìn vừa bóng tối
    Cần thêm anh hỏi han cho giấc trưa em yên lành
    Cần thêm những lần hẹn như cuối cùng

Cần tay níu để thấy anh còn gần
    Cần môi nóng để biết lòng còn ấm cúng
    Cần thêm anh, cần thêm cho những khi em lo sợ
    Cần thêm yêu hay cần thôi biết yêu

• 805 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 246015 Xem bài viết
    Mẹ đậu đại ka ới, làm thẻ cho bé thủ tục thế nào, chi phí bao nhiêu hả mẹ nó. Tớ cũng muốn làm thẻ cho ku nhà tớ
    Mình đang định pm cho mẹ Đậu để hỏi y như thế này, thôi mẹ Đậu trả lời chung trên diễn đàn cho các mẹ cùng quan tâm với rooling:

• 68 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mới đầu mình cũng có suy nghĩ giống mẹ Mít, mua thuốc tư điều trị cho con. Nhưng đọc tin tưc thấy sợ quá. Vì nếu mình dùng đúng thuốc, và đúng liều thì không sao, nhưng cũng có thể có lần dùng nhầm thuốc, hoăc một số có thể gây dị ứng. Mình rất lo lắng vì hiện nay, ti lệ vi khuẩn (VK) gây bệnh kháng thuốc ở VN rất cao (cả ở mẫu bệnh phẩm, có cả ở trong môi trưong nước, đăc biệt la nứoc thai không qua xủ lí), có nhiều loại VK có thể kháng nhiều loại thuốc, nếu gặp phải nó thì không có thuốc gì điều trị đựoc; vì nó đã kháng tất cả các loại thuốc hiện có.
    Mình copy một số thông tin, gưi các bạn đọc tham khảo va thận trọng khi đùng thuốc ( http://www.ykhoanet.com/duoc/sudungthuoc/030326263.htm; http://www.ykhoanet.com/yhocphothong...IEM/69-07.html). Hơn nữa ở VN đã và đang dùng nứoc thải bệnh viện, nứoc thải o các trang trại chăn nuôi, mà các đọng vật đựoc nuôi có đùng thuốc kháng sinh liều cao. Tồn đọng thuốc kháng sinh trong môi trương và các mâm bệnh đã kháng thuốc đó lại không được xư lí. Nước thải đổ thẳng ra môi trương, và đựoc dùng nuôi cá, tôm,.., va dùng làm nước tưới cho rau, củ quả. Chúng ta chi con môi cách la ăn chín uống sôi, thì có thể (vi không phải tất cả vi khuân đều chết khi nấu o nhiệt đọ thường dùng, một số vi khuản có bào tử thì chi co cho vao nồi áp xuất ninh mới giết đươjc) tránh được bệnh do ăn uống gây ra. Chứ bệnh lan truyên theo không khí thi có lẽ bó tay.

• 198 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Khám ở phòng khám tư của các bác sỹ Nhi khoa thì sao hả các mẹ?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3