Địa chỉ khám bệnh

Bệnh viện tốt cho bé tại Hà Nội ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.65K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 68 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chào các mẹ, anh, chị em của WWT,

Đọc tin tức trẻ em ốm khám chũa bệnh ở viện Nhi, không may găp phải Y, bác sĩ thiếu trách nhiệm, em bé đã mất. Đấy là nồi đau của tất cả chúng ta.
    MÌnh rất mong nhận được sự chia xẻ thông tin về địa chỉ, cơ sở Y, .. tế hoặc người thầy thuốc đáng tin cậy, để khám chữa bệnh khi các bé bi ốm, tiêm Vacin phòng bệnh an toàn, hoặc tư vấn dinh dưỡng, cách nuôi dậy trẻ. Bệnh viện tư, hoăc công đều tốt, vì một ngừoi thầy thuốc tốt (cả tài và đức), thì xứng đáng được bệnh nhân đén khám và trả công xứng đáng với tâm va trí tuệ họ đã bỏ ra.

Mong nhận được tin và trân thành cảm ơn các thành viên của WWT đã danh thời gian cho câu hỏi của mình:Rose::Rose::Rose:

Tái bút: nếu bạn biết các địa chỉ đáng tin cậy o các tỉnh thành khác, bạn có thể thông tin lên WWT:Applause:. Hi vọng điều này sẽ giúp ich cho các mẹ không sống va làm việc tại Hà Nội, có địa chi tin cậy để chăm sóc các bé tốt hơn.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà em làm thẻ, khám chữa bệnh, tiêm ở Việt Pháp. "Đắt xắt ra miếng", được cái dịch vụ thì tốt, không đông. Bình thường khi mang con đi tiêm thì các chỗ khác chỉ biết cắm kim vào tiêm là xong, ở đây trước khi tiêm các bé đều được gặp bác sĩ nhi kiểm tra sức khỏe, có vấn đề gì thì mình cũng có thể hỏi luôn bác sĩ. Kiểu này bố mẹ nhà lính, con nhà quan rồi,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,184 Bài viết

• 5,517 Được cảm ơn

Bác sĩ cũng là người nên nếu có sai sót, kể cả dẫn đến chết người thì cũng vẫn có thể hiểu được bạn ạ. (Tất nhiên nếu họ vẫn luôn nhiệt tình với công việc mới gọi là sai sót). Đây là điều ngoài ý muốn mà.
    Theo mình, viện Nhi bác sĩ vẫn là đầu ngành nhưng do quá đông, không thể kiểm soát hết được. Nếu có vấn đề nghiêm trọng, mình vẫn sẽ cho con vào Nhi.
    Trường hợp không có gì to tát, mình hay khám ở Viện ĐH Y. Đơn giản vì nó còn vắng, bác sĩ quan tâm hơn làm mình thấy an tâm.
    Em ghét Tàu khựa.
    • 607 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuctrangjp Xem bài viết
    Chào các mẹ, anh, chị em của WWT,

Đọc tin tức trẻ em ốm khám chũa bệnh ở viện Nhi, không may găp phải Y, bác sĩ thiếu trách nhiệm, em bé đã mất. Đấy là nồi đau của tất cả chúng ta.
    MÌnh rất mong nhận được sự chia xẻ thông tin về địa chỉ, cơ sở Y, .. tế hoặc người thầy thuốc đáng tin cậy, để khám chữa bệnh khi các bé bi ốm, tiêm Vacin phòng bệnh an toàn, hoặc tư vấn dinh dưỡng, cách nuôi dậy trẻ. Bệnh viện tư, hoăc công đều tốt, vì một ngừoi thầy thuốc tốt (cả tài và đức), thì xứng đáng được bệnh nhân đén khám và trả công xứng đáng với tâm va trí tuệ họ đã bỏ ra.

Mong nhận được tin và trân thành cảm ơn các thành viên của WWT đã danh thời gian cho câu hỏi của mình:Rose::Rose::Rose:

Tái bút: nếu bạn biết các địa chỉ đáng tin cậy o các tỉnh thành khác, bạn có thể thông tin lên WWT:Applause:. Hi vọng điều này sẽ giúp ich cho các mẹ không sống va làm việc tại Hà Nội, có địa chi tin cậy để chăm sóc các bé tốt hơn.
    Chịu khó hy sinh sở thích cá nhân gom tiền cho bé vào Việt Pháp thôi mẹ ơi.BV việt nam chán quá
    • 68 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trân thành cảm ơn các mẹ đã hôi âm.

Mình hiểu: chỉ một chút sai sót thôi có thể gây ra hậu quả khó lường. Ai cũng có sai xót, mình không muốn nhắc lại để chúng ta lại đau lòng thêm nữa. MÌnh chi mong muốn: chúng ta có nhiều thông tin bổ ích để chăm sóc bé khỏe mạnh, ít bệnh tật, các mẹ đỡ mệt, và các thầy thuốc đỡ phải làm việc quá tải. Bản thân mình được cứu sống là nhờ các thầy thuốc ở bệnh Viện NHi Thụy Điển. Vì thế nếu bệnh năng, theo mình nghĩ, bệnh Viện Nhi vẫn là sự lựa chọn. Còn bệnh thông thường, mình muốn đua con đén cơ sở đáng tin cậy, không quá đông (tránh những trươngf hợp bệnh bình thường trở thành bệnh quá nặng, chữa không kịp nữa).

Có gì không phải xin các mẹ thông cảm, mình không muốn ý kiến của mình có thể làm tổn thưong đến người có tâm huyết với nghề nghiệp mà họ đã lựa chọn.
    • 88 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng có suy nghĩ giống bạn hôm vừa rồi con mình ốm mà không biết đi khám ở đâu mặc dù nhà mình ngay gần viện nhi. mình đành mua thuốc về tự điều trị cho con xem thế nào may mà cháu đỡ và đã khỏi. Mỗi lần con ốm là mình lại lo và không biết có nên cho vào viện nhi khám không? đó cũng là sự cố không may. Trước đây khi con ốm cho con vào viện là yên tâm nhưng quả thực từ khi có chuyện đó xảy ra giờ có cho con vào viện cũng không yên tâm. Mong sao các y bác sỹ hãy tâm huyết với nghề mình đã yêu và chọn nhất là với Bác sỹ điều trị cho các bệnh nhân nhi.

:Rose::Rose::Kiss::Kiss::Kiss::Rose::Rose:
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu đại ka Xem bài viết
    Bé nhà em làm thẻ, khám chữa bệnh, tiêm ở Việt Pháp. "Đắt xắt ra miếng", được cái dịch vụ thì tốt, không đông. Bình thường khi mang con đi tiêm thì các chỗ khác chỉ biết cắm kim vào tiêm là xong, ở đây trước khi tiêm các bé đều được gặp bác sĩ nhi kiểm tra sức khỏe, có vấn đề gì thì mình cũng có thể hỏi luôn bác sĩ. Kiểu này bố mẹ nhà lính, con nhà quan rồi,
    Mẹ đậu đại ka ới, làm thẻ cho bé thủ tục thế nào, chi phí bao nhiêu hả mẹ nó. Tớ cũng muốn làm thẻ cho ku nhà tớ
    Cần đêm trắng để trút vơi lòng đầy
    Cần thêm nắng để em nhìn vừa bóng tối
    Cần thêm anh hỏi han cho giấc trưa em yên lành
    Cần thêm những lần hẹn như cuối cùng

Cần tay níu để thấy anh còn gần
    Cần môi nóng để biết lòng còn ấm cúng
    Cần thêm anh, cần thêm cho những khi em lo sợ
    Cần thêm yêu hay cần thôi biết yêu
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 246015 Xem bài viết
    Mẹ đậu đại ka ới, làm thẻ cho bé thủ tục thế nào, chi phí bao nhiêu hả mẹ nó. Tớ cũng muốn làm thẻ cho ku nhà tớ
    Mình đang định pm cho mẹ Đậu để hỏi y như thế này, thôi mẹ Đậu trả lời chung trên diễn đàn cho các mẹ cùng quan tâm với rooling:
    • 68 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mới đầu mình cũng có suy nghĩ giống mẹ Mít, mua thuốc tư điều trị cho con. Nhưng đọc tin tưc thấy sợ quá. Vì nếu mình dùng đúng thuốc, và đúng liều thì không sao, nhưng cũng có thể có lần dùng nhầm thuốc, hoăc một số có thể gây dị ứng. Mình rất lo lắng vì hiện nay, ti lệ vi khuẩn (VK) gây bệnh kháng thuốc ở VN rất cao (cả ở mẫu bệnh phẩm, có cả ở trong môi trưong nước, đăc biệt la nứoc thai không qua xủ lí), có nhiều loại VK có thể kháng nhiều loại thuốc, nếu gặp phải nó thì không có thuốc gì điều trị đựoc; vì nó đã kháng tất cả các loại thuốc hiện có.
    Mình copy một số thông tin, gưi các bạn đọc tham khảo va thận trọng khi đùng thuốc ( http://www.ykhoanet.com/duoc/sudungthuoc/030326263.htm; http://www.ykhoanet.com/yhocphothong...IEM/69-07.html). Hơn nữa ở VN đã và đang dùng nứoc thải bệnh viện, nứoc thải o các trang trại chăn nuôi, mà các đọng vật đựoc nuôi có đùng thuốc kháng sinh liều cao. Tồn đọng thuốc kháng sinh trong môi trương và các mâm bệnh đã kháng thuốc đó lại không được xư lí. Nước thải đổ thẳng ra môi trương, và đựoc dùng nuôi cá, tôm,.., va dùng làm nước tưới cho rau, củ quả. Chúng ta chi con môi cách la ăn chín uống sôi, thì có thể (vi không phải tất cả vi khuân đều chết khi nấu o nhiệt đọ thường dùng, một số vi khuản có bào tử thì chi co cho vao nồi áp xuất ninh mới giết đươjc) tránh được bệnh do ăn uống gây ra. Chứ bệnh lan truyên theo không khí thi có lẽ bó tay.
    • 198 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Khám ở phòng khám tư của các bác sỹ Nhi khoa thì sao hả các mẹ?
    • 1,052 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

mình tin tưởng VP và bệnh viện Hồng Ngọc
    • 102 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nam Chuột Típ Xem bài viết
    Khám ở phòng khám tư của các bác sỹ Nhi khoa thì sao hả các mẹ?
    Theo mình trừ những trường hợp cấp cứu thì phải đưa ngay các con đi bệnh viện (cái này áp dụng cả trong trường hợp người lớn ấy chứ) còn thì nếu chỉ là những bệnh thông thường như hắt hơi, sổ mũi, ho, viêm họng....thì có thể chọn cho mình một phòng khám tư đáng tin cậy, vì thứ nhất ở những chỗ đó Bác sỹ nhiệt tình (vì làm cho chính họ mà), mật độ bệnh nhân không quá đông nên không phải chờ đợi lâu, đơn thuốc cũng ổn. Tất nhiên vấn đề quan trọng là phải lựa chọn cho mình một phòng khám tốt và quan trọng là bố mẹ cũng phải tiên lượng được tình trạng của con mình, trường hợp nào thì khám ở phòng khám tư và trường hợp nào thì phải đưa con đi bệnh viện, cái này thì phải do bố mẹ tự đánh giá thôi (ví dụ: con mà bị tiêu chảy hay đau bụng quằn quại thì nhất thiết phải đưa con vào bệnh viện ngay k thể đưa đến phòng khám tư được).
    Ghét cái ác nhưng ghét hơn cả là mấy người nhỏ mọn, đàn ông mà nhỏ mọn thì càng ghét hơn :d
    • 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

@mẹ 246015, mẹ Diệu Kỳ: Link cho các mẹ vào xem nè: http://www.hfh.com.vn/spip.php?article207&lang=vi
    Chi phí làm thẻ cho bé là 700 USD( tương đương 12tr) thì phải. Các mẹ có thể gọi điện đến sdt của link hỏi. Mình làm cho bé nhà mình thì chỉ cần mang $ + 3 ảnh (không nhớ là 4x6 hay là 3x4, 2x3 nên lúc đi rửa ảnh cho bé mình rửa cả 3 loại luôn), không nhớ có cần giấy khai sinh không, vì bé nhà mình đẻ ở đó, lúc đấy chưa làm giấy khai sinh. Thủ tục đơn giản, gọn nhẹ. Thẻ này là thẻ H Plus Baby Care, dùng cho bé sơ sinh đến 2 năm. Bao gồm tiêm tất cả các mũi dành cho bé từ sơ sinh đến 2 năm (tính ra đi tiêm ngoài cho bé chi phí trong hai năm chắc không đắt hơn quá nhiều), ngoài ra bé được giảm chi phí cho những lần khám có hẹn trước và không hẹn... (cái này các mẹ gọi điện hoặc đến nơi đọc thì đầy đủ hơn). Tuy nhiên, mình nghĩ đã vào VP thì kể cả được giảm thế nào cũng mất 1 mớ rồi :Sick: (trộm vía hy vọng con khỏe mạnh đỡ mệt cho con, giảm cả cho bố mẹ). Vợ chồng mình không có nhiều $ nhưng cũng cố cho con khám chữa bệnh ở đây. Vì vào đây được cái vắng, sạch sẽ, từ nhân viên lễ tân đến bác sĩ đều tận tình, chu đáo làm mình cũng đỡ xót $ hơn. Vì chi phí cao rồi nên ở đây không hề có chuyện dấm dấm giúi giúi nhét $ cho bác sĩ, y tá để được làm cẩn thận, nhẹ nhàng hơn. Bệnh viện nào cũng có chuyện phốt, kể cả Việt Pháp không phải không có, mình cũng có người quen đẻ ở VP và hơi có chuyện nhưng mình vẫn tin tưởng để vợ đẻ ở đây và cho con khám chữa bệnh ở đây. Sắp tới chị dâu cũng đẻ ở đây nốt vì bà nội kết mỗi VP thôi.
    P/s: mẹ DK có pm cho mình chưa ? Vì chẳng thấy có pm gì, vừa xin đổi ID nên không biết có bị lỗi không còn nhờ admin fix.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Đậu đại ka; 18/09/2009 vào lúc 10:40 AM.
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Thanks mẹ Đậu, mình mới đưa bé đến VP tiêm chủng sáng nay. Chương trình thẻ trọn gói chỉ áp dụng cho các bé sinh tại VP thôi, còn nếu không thì muốn mua thẻ cũng không được. Nên mình phải đóng tiền tiêm từng lần riêng biệt (25$ tiền khám, 2$ tiền công tiêm, và tiền thuốc tiêm tính riêng). Sáng nay bé nhà mình tiêm mũi tổng hợp 5in1, tất cả hết 1triệu2 ặc ặc, khám cũng đơn giản lắm, chỉ là cân đo, đo vòng đầu, soi đèn kiểm tra tai mũi họng, thử phản xạ xem bé có đáp lời không, có nhìn theo không. Bác sỹ Việt Nam khám mình thấy không thực sự hài lòng. Khám xong rồi sang phòng bên cạnh tiêm.

Đã đặt hẹn trước rồi mà đến vẫn phải ngồi chờ 45 phút. Dù sao mình vẫn quyết định cho bé theo tiêm chủng ở đây, vì cảm giác an tâm. Tuy nhiên tất cả các lần tiêm chủng đều bắt buộc phải vào khám trước rồi mới được tiêm, mà khám thì không free đâu, lần nào cũng sẽ mất 25$.

À, thái độ của lễ tân cũng không được niềm nở tươi cười lắm đâu. Được cái đúng là bệnh viện sạch sẽ, hiện đại.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Diệu Kỳ; 18/09/2009 vào lúc 03:37 PM.
    • 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ Diệu Kỳ cho mình hỏi bé nhà bạn đi tiêm mũi 5in1 về có bị sốt hay gì không ? Vì bé nhà mình cũng chuẩn bị đi tiêm mũi này. Nhà mình đi tiêm, khám cho bé cũng toàn bị chờ, chẳng hiểu kiểu gì nữa, hay là VP trừ giờ cao su của người VN ??? (Của đáng tội là cũng có lần đặt hẹn xong đến muộn nửa tiếng thật :Laughing. Mình bảo thái độ nhân viên chu đáo thôi, mình đến báo danh xong chỉ việc ngồi chờ (mặc dù chẳng biết chờ bao lâu), đến lượt sẽ được gọi, không phải hỏi lại, không bị quát :Sick: Với cả nhiều nhân viên nhìn xinh phét :Thinking:
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Tiêm lúc 12h30, mà đến giờ là 20h rồi tạm thời chưa thấy biểu hiện gì của sốt nhé (trộm vía con tỷ lần) :Sick:
    Mẹ Đậu ơi, mình tham khảo rồi, phần lớn các bé tiêm mũi 5in1 không bị sốt đâu, mũi 6in1 thì có sốt, nhưng VP đang hết thuốc 6in1 rồi, vả lại con mình cũng đã tiêm 2 mũi viêm gan B rồi, nên giờ phải tiêm mũi 5in1 rồi tới 6 tháng mới tiêm nốt mũi viêm gan B riêng.
    Mà sao lịch tiêm chủng của VP có hơi khác một chút so với các nơi khác đấy (ví dụ như viêm gan B mũi 3 ở các nơi khác tiêm vào tháng thứ 3, còn ở VP tiêm vào tháng thứ 6).

Kể chuyện sáng nay đi tiêm, vừa bước vào cổng thì có anh đẹp zai xông ra chặn lại đo nhiệt độ 2 mẹ con, bắt ông xã mình và osin đi rửa tay, còn mình chắc bận bế con nên anh ý tha không bắt rửa :Laughing:

Mình chỉ thích nhất là tầng 3 chuyên khám cho trẻ em hay sao mà thấy vẽ vời hoạt hình lên khắp tường, có cả nhà bóng cho các bé chơi (mỗi tội con mình còn lâu mới biết chơi) rooling:

Tất nhiên ở đây thì làm gì có chuyện quát, thu từng đấy $ của người ta cơ mà, cơ mà tớ vẫn mong nhận được thái độ tốt hơn thế có lẽ sẽ tương xứng hơn với số tiền bệnh nhân bỏ ra.

Tớ đang tính từ lần sau sẽ yêu cầu được bác sỹ Tây khám, bác sỹ Vietnam hôm nay khám cho tớ thấy cũng thường lắm. Con tớ uống Aquadetrim từ lúc lọt lòng, đến nay sắp hết 1 lọ rồi, nên tiện thể hôm nay tớ mới hỏi bác sỹ xem liệu có phải uống tiếp không, thì bác sỹ bảo cứ uống đến 18 tháng. Trong khi tớ đã nói với bác sỹ rằng con tớ ăn sữa ngoài hoàn toàn, nghĩa là đã được bổ sung vitamin D hơn so với các bé bú sữa mẹ, vậy cứ tiếp tục uống tới 18 tháng sợ có thừa D quá không (cái này thừa hay thiếu đều không tốt nhá). Bác sỹ ú ớ lý giải rằng nhưng mà con cháu có uống được nhiều sữa đâu, mỗi ngày có 600ml (ơ bác sỹ này lạ thật, thế tới tận 18 tháng chả lẽ nó cứ bú mãi 600ml/ngày à).

Nói chung là vì chịu khó lọ mọ wtt, nên đôi khi cũng vặn vẹo lại được bác sỹ, chứ có phải cứ bệnh nhân là ngu ngơ, bác sỹ bảo sao nghe răm rắp vậy đâu :Battin ey:

P.s: Mình và mẹ Đậu spam kinh quá, nhưng cũng là chút kinh nghiệm share cho các mẹ nào đang quan tâm muốn đưa con đến Việt Pháp :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ Diệu Kỳ; 18/09/2009 vào lúc 08:21 PM.
    • 471 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ Diệu kì ơi, mẹ nó tự ý cho con dùng aquadetrim hay có chi định của bác sĩ, mình đang phân vân có nên tự ý cho con uống bổ sung cái đấy hay ko ?
    • 805 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthuy1503 Xem bài viết
    Mẹ Diệu kì ơi, mẹ nó tự ý cho con dùng aquadetrim hay có chi định của bác sĩ, mình đang phân vân có nên tự ý cho con uống bổ sung cái đấy hay ko ?
    Nói chung hầu như bé nào cũng uống ít nhất là một liều dự phòng, mẹ nó ạ. Còn nếu khám ở VP thì 100% là uống đấy, thậm chí uống đến tận 18 tháng cơ. Uống thuốc này phải kết hợp với tắm nắng buổi sáng thì mới có kết quả nhé. Bé nhà mình uống từ lúc lọt lòng (mỗi sáng 2 giọt) vậy mà đến giờ hơn 2 tháng rồi mới hết 2/3 lọ thôi. Và mình dự kiến chỉ cho dùng 1 lọ dự phòng thôi, chứ vitamin D này thừa hay thiếu đều không tốt cả (vì trong trường hợp con mình bú sữa ngoài hoàn toàn nên đã được bổ sung Vitamin D từ sữa rồi).
    • 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ DK đã tranh thủ pose một phát ở phòng trẻ em chơi ở VP rồi à ? :Battin ey: Hôm nay bé nhà mình vừa cho đi tiêm xong. Mẹ nó lần sau thử yêu cầu khám bsĩ Pháp xem thế nào nhé. Công nhận bsĩ Pháp khám kỹ hơn nhưng lại phải có phiên dịch, mà "tam sao thất bản" với lại nhiều cái từ chuyên môn sợ dịch ra khó hiểu, muốn hỏi bsĩ cũng khó nên nhà mình toàn khám bsĩ Việt Nam. Hôm nay bsĩ khám cho bé nhà mình cũng nhẹ nhàng và ok lắm (bsĩ lần trước khám sơ sài hơn), nếu khám bsĩ Pháp mà không thích lần sau mẹ nó thử đặt lịch bsĩ này xem, bsĩ tên Cường (trùng tên bố cháu nên nhẹ nhàng, cẩn thận là phải :Laughing.
    • 1,078 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Hin nhà tớ bị viêm VA tái phát, bị đi bị lại 1 năm nay rồi. Tớ đã cho đi khám nhiều và uông rât nhiều thuốc tây. Lần này định thử cho bé đi khám đông y xem thế nào. Mình định cho bé vảo hẳn BV y học cổ truyền trung ương, có mẹ nào đã cho con khám ở đấy chưa, không biết trong bv này có chữa bệnh viêm mũi họng trẻ con không nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2