Địa chỉ khám bệnh

Bé khó ngủ, chậm lớn khám ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.3K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

• 498 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Con nhà mình 4 tuổi mà chỉ nặng có 11,5 cân. Dạo này cháu rất khó đi ngủ, thường phải sau 1-1.5 tiếng trằn trọc, vật vã bé mới ngủ được mà trước đó cũng không nô đùa nhiều. Có mẹ nào có kinh nghiệm hay biết chỗ nào khám thì chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhitnhie Xem bài viết
    Con nhà mình 4 tuổi mà chỉ nặng có 11,5 cân. Dạo này cháu rất khó đi ngủ, thường phải sau 1-1.5 tiếng trằn trọc, vật vã bé mới ngủ được mà trước đó cũng không nô đùa nhiều. Có mẹ nào có kinh nghiệm hay biết chỗ nào khám thì chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều lắm.
    như thế thì nhỏ quá.Nhóc nhà mình 5 tuổi 23kg. Nếu bạn ở HN thì có thể nhờ bs Hào - Viện Dinh dưỡng đến nhà khám. Các mẹ cơ quan mình toàn gọi bác đến thôi. Kết quả cũng khả quan.
    • 135 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu ở SG có thể đến trung tâm dinh dưỡng hoặc đến khám Bs Hương trên đường Trần Quang Diệu Q3.
    My blog : http://blog.360.yahoo.com/nguyencongan
    Album ảnh onlline của Việt Khải- Việt Khang:
    http://www.flickr.com/photos/1385612...th/1421863397/
    • 498 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người. MÌnh ở HN, có chi hainhoc nhà làm thuốc đông y hẹn sẽ cho mình thuốc và có lẽ mình sẽ cho bé đi khám dinh dưỡng nữa. Tuy nhiên từ lúc bé còn nhỏ đến giờ, mình đã từng cho bé uống nhiều loại thuốc - men tiêu hóa như Kidgrowth, neopeptin, biobaby, kiddi và lục vị ẩm nữa nhưng hiệu quả không cao lắm (đều uống đủ liều chỉ định). Không biết BS Hào có cách nào đặc trị không?:Sad:
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    như thế thì nhỏ quá.Nhóc nhà mình 5 tuổi 23kg. Nếu bạn ở HN thì có thể nhờ bs Hào - Viện Dinh dưỡng đến nhà khám. Các mẹ cơ quan mình toàn gọi bác đến thôi. Kết quả cũng khả quan.
    Mẹ Babymoon có địa chỉ hoặc số điện thoại của BS Hào không cho mình xin với !!
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người. MÌnh ở HN, có chi hainhoc nhà làm thuốc đông y hẹn sẽ cho mình thuốc và có lẽ mình sẽ cho bé đi khám dinh dưỡng nữa. Tuy nhiên từ lúc bé còn nhỏ đến giờ, mình đã từng cho bé uống nhiều loại thuốc - men tiêu hóa như Kidgrowth, neopeptin, biobaby, kiddi và lục vị ẩm nữa nhưng hiệu quả không cao lắm (đều uống đủ liều chỉ định). Không biết BS Hào có cách nào đặc trị không?:Sad:
    Bạn ơi, bạn ở HN mà sao ko đưa con đến VDD khám một lần xem sao nhỉ. Con bạn 4 tuổi rồi mà có 11,5kg thì nên đi khám tổng thể xem sao. Mình ko ở HN nhưng cũng hay đưa con đến VDD khám vì con mình cũng còi lắm. Đến đó bs khám sẽ cho thuốc đồng bộ, mấy loại liền cơ chứ ko phải một loại đâu.
    Mình nghe nói ở VDD khám tốt nhất là 2 bác sĩ nữ: Bs Hải (Trưởng phòng khám) và Bs Huân
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Bạn ơi, bạn ở HN mà sao ko đưa con đến VDD khám một lần xem sao nhỉ. Con bạn 4 tuổi rồi mà có 11,5kg thì nên đi khám tổng thể xem sao. Mình ko ở HN nhưng cũng hay đưa con đến VDD khám vì con mình cũng còi lắm. Đến đó bs khám sẽ cho thuốc đồng bộ, mấy loại liền cơ chứ ko phải một loại đâu.
    Mình nghe nói ở VDD khám tốt nhất là 2 bác sĩ nữ: Bs Hải (Trưởng phòng khám) và Bs Huân
    Không có tình yêu vĩnh cửu, chỉ có phút giây vĩnh cửu của tình yêu
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé hạt tiêu Xem bài viết
    Chị có thể post số đt của BS Hải được ko chị?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hom nay minh moi vao chu de nay va thay dong cam voi ban, vi be nha minh cung giong vay, nhung vi bai viet cua ban tu lau roi nen cho minh hoi voi. Con ban gio the nao roi, da kha hon chua, co cach nao giup minh voi minh dang be tac qua, sang nam con minh vao lop 1 roi.
    • 45 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé khó ngủ do rối loạn giấc ngủ. Khám tại phòng khám của bác sĩ Lê Quốc Nam, điện thoại 0903887413

website: Phòng Khám Tâm Lý Y Khoa - Tâm Thần Kinh Quốc Nam
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ banlong có thể mách giùm có cách nào khắc phục tình trạng này không vì con gái mình năm nay 5 tuổi mà cũng hay khó ngủ lắm,mình cũng muốn đưa con đi khám nhưng mình lại ở BẮC NINH cơ.:Thinking:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymoon Xem bài viết
    Mẹ bayby moon cho mình hỏi tí ,mình ở BẮC NINH không biết làm thế nào để gọi nhỉ? Thế Bsi HÀO có phòng khám riêng không nhỉ?
    • 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dang rat phan van ve suc khoe con minh,hon 1 thang truoc cung cho con di kham ben Vien dinh duong,bs cho 1 luong thuoc nhin thay hai,nhung con minh cung da uong het roi va k thay tien trien gi ca,con minh 19 thang duoc 9.5 can,cao 83cm,minh dang dinh dua con den kham lai,nhung gan day k co thoi gian,neu duoc bs den nha kham thi tot qua,co Me nao biet so dien thoai cua Bs Hai hay Bs Hao k ? cho minh voi nhe,tien the cho minh hoi phi kham moi lan den nha la bn ? xin cam on !
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em ở trong TPHCM ở hóc môn lận có ai biết bác sỹ nào ở gần đây mà giỏ ko chỉ cho rm với con em 3 tuổi rồi mà nặng 11k2 cao 90cm em lo lắm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happies_81 Xem bài viết
    Minh cung dang rat phan van ve suc khoe con minh,hon 1 thang truoc cung cho con di kham ben Vien dinh duong,bs cho 1 luong thuoc nhin thay hai,nhung con minh cung da uong het roi va k thay tien trien gi ca,con minh 19 thang duoc 9.5 can,cao 83cm,minh dang dinh dua con den kham lai,nhung gan day k co thoi gian,neu duoc bs den nha kham thi tot qua,co Me nao biet so dien thoai cua Bs Hai hay Bs Hao k ? cho minh voi nhe,tien the cho minh hoi phi kham moi lan den nha la bn ? xin cam on !
    Ôi trời các bác đừng cho con khám BS Hào ,chán lắm ,chẳng tư vấn gì cả ,toàn cho bé uống D3 bon liều cao làm biếng ăn và còi thêm,còn BS Hải và Huân khám thì kê cả đống thuốc luôn,nhìn đã hãi rồi ,Họ chỉ nghĩ đến lợi nhuận % kê đơn thôi,
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnhBaBy Xem bài viết
    Ôi trời các bác đừng cho con khám BS Hào ,chán lắm ,chẳng tư vấn gì cả ,toàn cho bé uống D3 bon liều cao làm biếng ăn và còi thêm,còn BS Hải và Huân khám thì kê cả đống thuốc luôn,nhìn đã hãi rồi ,Họ chỉ nghĩ đến lợi nhuận % kê đơn thôi,
    Đấy lại nick AnhBaby chê viện dinh dưỡng sao không mời đến 118 Lò Đúc luôn đi bạn ơi ah giờ hình như chuyển đến Hào Nam rồi nhỉ
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng không có số đt của bác sĩ Hải, nhưng em có số đt của BS Hưng, Viện dinh dưỡng, em cũng được các mẹ trên diễn đàn giới thiệu, em cũng nhờ BS Hưng theo dõi cho bé, bác này nhiệt tình lắm, mẹ của bé thử nhờ bác ấy xem, số đt của bác ấy là 0912.187.523
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Hic, mình cũng đang đau đầu với thằng nhóc nhà mình nè. Tối nằm là cứ phải 1.5h mới ngủ được mà ngủ giống như bị ép í... thấy con cứ nằm mãi, hok ngủ thấy bực mà sót nữa.
    • 43 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

nếu bé khó ngủ, chậm lớn chị có thể đưa đến các viện để khám, xét nghiệm máu xem cháu có bị thiếu vitamin d hay thiếu canxi không?
    nếu thiếu thì phải bổ sung ngay nếu không bé sẽ dễ bị còi xương,hoặc xương bị biến dạng
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi mình cũng đang lo quá, con gái 4 tuổi 21 kg nhưng rất khó ngủ, trằn trọc mãi mới ngủ được