• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.49K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Mọi người ơi , cho em hỏi có ai quen và biết BS nào giỏi về mổ nội soi buồng trứng không ạ?
    Vì chị chồng em từ Bắc vào muốn mổ thông vòi trứng nhưng vì chị ấy bị tiểu đường nên muốn gặp BS để BS tư vấn cho xem có nên mổ hay thế nào nữa.
    Các chị ơi , chỉ giúp em với...em cảm ơn rất nhiều.... :1:

:3:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào trị bệnh chàm ở đây chưa ?

Như tiêu đề đã hỏi Hiện mình cũng đang bị bệnh Chàm ở tay Minh có qua đây được 1 anh tư vấn mua 2...

• Kinh nghiệm các mẹ đã sinh do bác Danh đỡ - BV Tu Du

Hi các mẹ, em đang theo BS Danh BV Từ Dũ, T6 năm sau em mới sinh lận, nhưng mà up lên để học hỏi KN của các mẹ đi trước. Em sợ lúc mình yêu cầu tên BS thì bị ghét, vì mấy chị trong cty nói cứ có dấu hiệu sinh rồi bay zo^ đk sinh dịch vụ là được rồi, đk tên BS chi cho nó ghét. mà em theo bác từ đầu...

• Tạt lon - Trò chơi ngày ấy

Đối với thế hệ 8x, 9x, trò chơi tạt lon không hề xa lạ. Khi ngày xưa không có nhiều điều kiện tiện...

• Khám sức khỏe định kì sao cho đúng?

Rất nhiều bệnh nhân cảm thấy mình rất khỏe nhưng qua xét nghiệm hoặc qua hỏi bệnh tỉ mỉ của bác sĩ,...

• Bác sĩ Mai Hạnh - BV Từ Dũ

Các mẹ ơi, có mẹ nào khám BS Mai Hạnh ở đường Vĩnh Viễn chưa? Cho em xin ý kiến về BS này ạ. Chuyên môn & nhiệt tình.... Em định khám thai & nhờ BS M.Hạnh đỡ đẻ luôn. Nhưng ko biết nếu ko phải ca trực của BS MH hay sinh thường, thì liệu BS có vào ko ạ. Nghe nói BS M.Hạnh là trưởng khoa ở BV Từ Dũ,...

• 305 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào Bạn !
    Bạn ơi ! ở Từ Dũ có Bác Sỹ Thọ mổ nội soi giỏi lắm đó , bạn thử liên lạc giúp Chị chồng bạn xem sao số điện thoại di động của Bác Thọ nè : 0903728280
    Chúc Chị chồng của Bạn mau chóng khỏi bệnh và yêu đời nhé. :1:
    MYCVBNTDYCDHTCC (TPHCM)
    ===================================
    • 261 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thuỷ Nguyên ơi!!!
    Chị đã 1 lần mổ nội soi rồi nè, nên chị cũng biết 1 BS rất giỏi, có tiếng nhất ở VN mình đó (cũng hay lên ti vi) đó là BS Nguyễn Phước Mỹ Nhi, trưởng khoa Nội Soi BV Từ Dũ. Nhưng để được BS này mổ thì cũng lâu lắm (nếu mổ nội soi theo yêu cầu). Em có thể đưa người nhà đến phòng khám tư của BS này theo dõi và tư vấn. Phòng khám nằm bên trái Câu Lạc Bộ Lan Anh đó em, chị quên mất địa chỉ rồi. Nếu đến khám thì phải lấy số trước đó 1 ngày.
    Chúc chị chồng em chóng bình phục.
    Hạnh phúc như một cỗ máy càng đơn giản càng dễ sửa :Rose:
    • 116 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

PM của Nguyễn Bá Mỹ Nhi ở 315 CMT8, P12, Q10.

Dòng người quen gởi gắm của BS này cũng dài lắm (nhà mình cũng thường xuyên gởi người, quen mà ) nên dù bạn đi PM cũng phải chờ chút ít
    • 261 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đúng đó hoa dang, mình nhớ chị mình cũng nói là nếu BS Mỹ Nhi mà nội soi thì yên tâm nhưng phải chờ mút chỉ (có người chờ hơn 2 tháng, dịch vụ đó nhe, còn bt thì càng lâu nữa). Lúc mình nội soi thì vào buổi sáng thì trưa hôm sau đã mổ nội soi xong. Vì chị mình quen BS Mỹ Nhi nên vào diện cấp cứu. Mà diện cấp cứu thì cái gì cũng ưu tiên hết.
    Thuỷ Nguyên đến phòng mạch BS Mỹ Nhi xem, nếu chị chồng TN chờ lâu được.
    • 18,632 Bài viết

• 11,461 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị nhiều lắm..may mà có các chị chỉ giúp vì em chẳng biết tí gì về vụ này cả.... :4:
    Chị ấy định tháng 12 này sẽ vào và bảo em hỏi trước xem tình hình thế nào , vì chồng chị ấy ngoài Hải Phòng cũng là BS mắt nên muốn chị ấy được chăm sóc tốt thôi.
    Chị ấy đã có 1 cháu gái rồi , năm nay cháu đã 12 tuổi. Chị ấy muốn sinh thêm nữa nên vào Từ Dũ chữa vì chồng chị ấy bảo thế.
    Các chị ơi , vậy đến khám ở Phòng Mạch thì chỉ đến lấy số rồi vào khám thôi phải không ạ , BS có nhiệt tình không các chị ?
    Em cũng muốn giúp chị ấy cho chu đáo vì cũng thương hoàn cảnh của chị ấy nhưng lại lơ mơ quá....
    • 261 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thuỷ Nguyên nhớ đến PM BS Nhi lấy số trước nhen, vì khám đông lắm. BS Nhi rất nhiệt tình, nhưng dù sao mình cũng nên chuẩn bị 1 số câu hỏi trước, đỡ mất thời gian của BS :1:.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời gian khám ở phòng mạch của Bác sỹ Nhi là như thế nào vậy mấy chị? Hôm nay em gọi điện mấy lần đều ko có ai bắt máy :Sad:
    • 401 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội, và đây là vị bác sĩ mà gia đình mình mang ơn đến suốt đời. Sau sinh lần 1 mình bị dính hoàn toàn buồng tử cung. Mình đã đến Phụ sản TW và được giới thiệu đến vài giáo sư đầu ngành ở viện này.Mình ko tiện nhắc tên vì có thể mình ko có duyên với các bác sĩ này, nhưng họ lại được rất nhiều mẹ khác khen ngợi và biết ơn. Có người nhẹ nhàng khuyên mình bằng lòng với 1 đứa con vì như thế đã là quá may mắn, nhưng có ông độc miệng bảo luôn mình là chỉ đái được chứ ko đẻ được nữa. Mình đã buồn và khóc rất nhiều.
    Mình quyết định thử vào Từ Dũ vì dù sao đó cũng là bệnh viện đầu ngành của Đông Nam Á về sản. Nội soi cho mình là 1 bác sĩ nam, nhưng có thể trường hợp của mình khó nên ngay trong khi phẫu thuật bác sĩ này đã gọi cho bác sĩ Mỹ Nhi nhờ hỗ trợ (vụ này mình được nghe kể lại). Và giờ đứa thứ 2 nhà mình đã 2 tuổi rồi. Chắc bác sĩ Nhi chẳng nhớ mình đâu, nhưng mình thì biết ơn bác sĩ suốt đời. Mình đã xin phép đặt con theo tên bác sĩ, nhưng là bé trai nên không được. Hy vọng các mẹ cũng may mắn như mình.
    • 365 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

mình cũng mổ nội soi bóc tách u nang buồng trứng cách đây 1 năm rồi,,mình đã mổ ở bệnh viện đa khoa Vạn Hạnh..bs Nguyễn định Hà mổ cho mình.Thật sự mình chưa bao giờ biết đến chuyện mổ xẻ nên tâm lý không được ổn định và rất sợ..BS HÀ thật tốt,đã động viên,khuyên mình cứ yên tâm và đã mổ cho mình hoàn toàn tốt đẹp,bs Hà còn thông 2 bên vòi trứng cho mình luôn( vì mình đang chữa hiếm muộn) có 1 điều không biết các bạn có tin không chứ mình thấy bs Hà đúng thật là có đạo đức,khi mổ xong Ba mình có bỏ 4 triệu tiền phong bì để gởi riêng bs nhưng bs Hà đã từ chối,1 mực không lấy tiền,dù ba mình có nói sao bs cũng từ chối trả lại phong bì tiền dù ba mình lúc đó đã đút vô túi áo của bs rồi, và lúc đó chỉ có bs,ba mình và mình đang nằm trên giường bệnh ,vì sau mổ bs đi thăm khám lại,mình lại nằm phòng 1 giường nên nếu bs có cầm tiền cũng chẳng ai biết,vậy mà bs Hà đã từ chối đấy các bạn...1 bệnh viện tư mà có được bs như bs Nguyễn định Hà thì quả thật hiếm thấy.bạn nào có bệnh cứ đến PK 1 lần đi sẽ biết,mình thật sự không nói thêm 1 lời nào đâu.Chúc các bạn khoẻ mạnh nhé!
    • 129 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Bạn có thể hỏi bác sĩ Phượng ở bênh viện Từ Dũ hoặc hỏi trực tuyến bác sĩ Phượng ở AloBacsi cũng được tư vấn đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ WINNI Xem bài viết
    Mọi người ơi , cho em hỏi có ai quen và biết BS nào giỏi về mổ nội soi buồng trứng không ạ?
    Vì chị chồng em từ Bắc vào muốn mổ thông vòi trứng nhưng vì chị ấy bị tiểu đường nên muốn gặp BS để BS tư vấn cho xem có nên mổ hay thế nào nữa.
    Các chị ơi , chỉ giúp em với...em cảm ơn rất nhiều.... :1:

:3: