Địa chỉ khám bệnh

Bác sĩ chuyên về hô hấp - Sài Gòn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 98 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình muốn hỏi các mẹ tìm bác sĩ hô hấp giỏi ở Sài Gòn. Con mình 4.5 tuổi. Từ nhỏ mũi bé lúc nào cũng khò khè, lâu lâu phải hỉ mũi ra nhiều nước mũi nhưng không màu, đi bác sĩ hoài chỉ nói là viêm mũi dị ứng. Lúc ngủ bé thở khò khè to đến nỗi giống người lớn ngủ ngáy. Mình cũng nghe nhiều người nói lớn lên bé tự khỏi nhưng thấy bé cứ khò khè mãi cũng rất sốt ruột, với lại sợ biến chứng về sau nữa.
    Mình có dẫn bé đi khám BS. Cam ở đường Nguyễn Văn Cừ, cho uống thuốc nhưng cũng chẳng hết, xịt mũi thuốc ngừa viêm mũi dị ứng, xịt nước muối cũng không hết. Mình nghĩ BS Cam là bác sĩ khoa cấp cứu nên chắc chưa chuyên về bệnh này. Mình muốn hỏi các mẹ giới thiệu cho mình bác sĩ nào chuyên về hô hấp để thử đổi bác sĩ khác chữa xem hết không.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Địa chỉ chữa bao quy đầu ở Hồ Chí Minh

Mình xin chia sẻ với các bạn một địa chỉ chữa bao quy đầu uy tín ở TP. Hồ Chí Minh PHÒNG KHÁM ĐA...

• Địa chỉ bác sĩ chuyên về gan (SG)

Mình có anh trai bị huyết áp, tim mạch vừa rồi nội soi ở BV Hòa Hảo, bs bảo bị gan nhiễm mỡ nếu không điều trị sớm sẽ chuyển thành sơ gan, cà nhà mình lo lắm nhưng không tìm được bs nào chuyên về gan để khám, nên mình nhờ các anh chị trên DĐ chỉ giúp địa chỉ khám, xin cám ơn các anh chị

• Bị viêm mũi và ho có đàm?

Bị viêm mũi và ho có đàm? con em cứ bị sổ mũi là 2 ngày sau ho, cứ ho xong là lại 3 ngày mũi, mũi...

• mẹ nào đã từng khám pk ở bệnh viện phụ sản Nam Định thì chia sẻ em ít thông tin...

em vừa lấy chồng, muốn kiểm tra vài thứ trước khi có con, mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp em với. Mẹ...

• Bác sĩ chuyên chữa hô hấp cho bé

Mình biết địa chỉ khám bệnh của Ông Lộc - PGD viện Nhi TW Hà Nội, đã về hưu. SDT: 0982198842. Con mình được 7 tháng mà ốm đau suốt từ tết đến h. Bị tiêm ở viện thanh Nhàn 8 ngày. sau mới biết BSi Lộc. Tiếc quá Địa chỉ của Ông ở Lạc Trung tớ không nhớ rõ, chỉ chắc chắn là các mẹ hỏi đường vào...

• 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Con mình hay đi BS Thanh - trưởng khoa DV1 ND2 , tu nghiệp tại Pháp, bs này con mình rất hợp, đi bao nhiêu bs mà khg khỏi nhưng đi bs này chỉ cần vài ngày là đỡ hẳn, bác rất hạn chế dùng KS cho bé, khi nào nặng lắm thì mới dùng thôi, ah đợt trước con mình ra Bắc chơi bệnh fải uống KS+tiêm hết 25 ngày đó mà khg khỏi ( bé bị VPQ phổi), bệnh còn nặng thêm , mình fải tức tốc bay vao Sg, đi bs Thanh cho uong thuốc 1 tuần la dứt ngay, nếu khg biết bs này chắc con mình cũng đã phải nhập viện rồi, mình biết bs này là do trước noel năm ngoái con mình cũng nhập viện vì VPQ roi. Dc cua bs la 155 nguyễn lâm, Q.10, cạnh chợ nguyễn tri phương, bs làm từ thứ 2-7, 5h30-8h30 toi, bạn thử đổi bs cho bé xem sao, nhà mình ở BT mà mỗi lần con bệnh phải chở qua tuốt Q10 lận, tuy xa nhưng bé hết bệnh nên cũng phải cố gắng thôi. Mong bé sẽ tìm được bs hợp
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,992 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

Mình đây đã từng kinh qua nhiều Bs chuyên về hô hấp cho con nì ( bé mình bị khò khè từ những ngày đầu sinh ra cơ:Crying:. Trộm vía giờ bé đã khỏi hẳn!) . Thấy con rất hợp với Bác sĩ Chưởng làm ở Nhi Đồng 1 ấy. Bác có tâm mà lại hòa nhã dễ chịu ( vì mỗi lần khám cho con là mình hỏi nhiều lắm, hehe BS nào lười trả lời là bái bai thui). Hic, Con bệnh là thương lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mingo06; 07/06/2009 vào lúc 01:09 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế dc bs Chuong o đâu vậy ? co thể cho mình xin đc ko vậy ?? con bé nhà mình cũng gặp vấn đề về đg hô hấp bạn ah,,thương lắm.. bệnh suốt ngày thôi
    • 98 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cho mình xin địa chỉ BS Chưởng đi bạn. Cám ơn bạn nhiều lắm
    • 204 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ mingoangotnga ơi cho địa chỉ BS Chưởng public đi ah để các mẹ cùng biết.
    • 3,992 Bài viết

• 1,858 Được cảm ơn

Xin lỗi mọi người vì mấy hôm nay bận quá không vào đây. Giờ mình cho thẳng số ĐT của bác ấy luôn nha:
    0908 199 986. Vì mình đang ở ngoài. Nếu các mẹ không liên lạc BS được, mình sẽ nhờ người nhà lấy địa chỉ cụ thể rồi gửi lên sau nhé.
    • 46 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với các mẹ một địa chỉ nữa nè.Mình thấy bác này cũng rất mát tay .Con mình rất hợp với bác này.BS Nguyễn Anh Tuấn-chuyên khoa cấp 1 nhi khoa-Dịch vụ hô hấp -Bệnh viện NĐ2.Phòng khám của bác ở 72A Hồ Biểu Chánh F11 Phú Nhuận.Làm việc từ 16h30-19h30.Phone là 0913905866
    • 187 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1589 Xem bài viết
    Con mình hay đi BS Thanh - trưởng khoa DV1 ND2 , tu nghiệp tại Pháp, bs này con mình rất hợp, đi bao nhiêu bs mà khg khỏi nhưng đi bs này chỉ cần vài ngày là đỡ hẳn, bác rất hạn chế dùng KS cho bé, khi nào nặng lắm thì mới dùng thôi, ah đợt trước con mình ra Bắc chơi bệnh fải uống KS+tiêm hết 25 ngày đó mà khg khỏi ( bé bị VPQ phổi), bệnh còn nặng thêm , mình fải tức tốc bay vao Sg, đi bs Thanh cho uong thuốc 1 tuần la dứt ngay, nếu khg biết bs này chắc con mình cũng đã phải nhập viện rồi, mình biết bs này là do trước noel năm ngoái con mình cũng nhập viện vì VPQ roi. Dc cua bs la 155 nguyễn lâm, Q.10, cạnh chợ nguyễn tri phương, bs làm từ thứ 2-7, 5h30-8h30 toi, bạn thử đổi bs cho bé xem sao, nhà mình ở BT mà mỗi lần con bệnh phải chở qua tuốt Q10 lận, tuy xa nhưng bé hết bệnh nên cũng phải cố gắng thôi. Mong bé sẽ tìm được bs hợp
    k hiu sao e dẫn nhóc nhà em đi khám tìm mãi k ra nhà BS Thanh chị ạ, em đến đúng 155 Nguyễn Lâm Q.10 thì thấy đó chỉ là nhà bình thường thui, k bit BS có chuyển nhà k nữa, hay chị có số dt k cho em xin với . Em cám ơn chị nhiều nhé
    let me be the one
    • 63 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leuyenphuong Xem bài viết
    Mình chia sẻ với các mẹ một địa chỉ nữa nè.Mình thấy bác này cũng rất mát tay .Con mình rất hợp với bác này.BS Nguyễn Anh Tuấn-chuyên khoa cấp 1 nhi khoa-Dịch vụ hô hấp -Bệnh viện NĐ2.Phòng khám của bác ở 72A Hồ Biểu Chánh F11 Phú Nhuận.Làm việc từ 16h30-19h30.Phone là 0913905866
    Bé nhà mình cũng toàn khám bác Tuấn, bác khám kỹ, lưu hồ sơ bệnh án bằng phần mềm quản lý nên có thể theo dõi tốt và khi đi khám khỏi mang theo toa cũ. Tuy nhiên cũng hơi đông, phải lấy số trước rồi đi 1 vòng mới quay lại khám để khỏi phải chờ đợi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 200 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bé nhà mình lại không hợp với bác sĩ chuyên về hô hấp,vì mình từng đến bác trưởng khoa hô hấp nhi đồng 1 mà không khỏi,bé chỉ hợp với bác Nguyễn Duy Tiên ̣̣,mình giới thiêu với vài người thấy ổn lắṃ̣ ̣,bác là trưởng khoa ngoại chuẩn bệnh viện nhi đồng 1,nhà bác ở quận phú nhuận,Dt của vợ bác090977979 để đặt chổ trước,còn điện thoại của bác là 0903925016 chi khi nào cần thì mới gọi.Bạn thử xem sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,454 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Còn mình thì cho con theo BS Lê Phan Kim Thoa, phó khoa Nhiễm NĐ1 vì gần nhà. Thấy con mình cũng hợp với Bác này, khám kỷ, tận tình, hỏi gì cũng được. Trộm vía con có ho hen khò khè gì chỉ cần đi 2 lần là khỏi. Địa chỉ của Bác í là 480 Lê Quang Định, F11, Bình thạnh. Vì khá đông nên phải gọi đt bắt số trước để đến khám đúng giờ, khỏi đợi.
    Sao y bản chính :Kiss::Kiss::Kiss:

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị nào biết ở hóc môn có bác sỹ nào về hô hấp tốt ko em ở cũng gần ngã tư trung chánh đó mong các chị biết chỉ giúp cho em với em cảm ơn rất nhiều
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình gửi các chị trang web chuyên về phục vụ y y tế cho cộng đồng có đầy đủ tất cả các danh sách bác sĩ khám chữa bệnh trên tất các cả các quận huyện rất hay các bạn thủ vào xem nhé (http://medi.vn/index.php?option=com_...176&Itemid=318). Chúc các bé luôn khỏe.
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Còn mình search trên này dắt con đi khám BS Thanh (đường Nguyễn Lâm, Q.10),theo thời gian tì con mình lúc đầu bác sĩ bảo là bệnh nhẹ uống đợt thuốc hết. Nhưng càng ngày con mình bệnh nặng hơn. Rốt cuộc chạy qua 1 ông BS Kim đường nAM qUỐC cANG BỆNH NẶNG HƠN NỮA. Phải quay về BS Bạch văn Cam chữa lại mới hết. Bó tay thật
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết lịch khám hay số điện thoại của bác sĩ nhi hô hấp Trịnh Hồng Nhiên không? làm ơn cho mình với... xin cám ơn
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nhà em thì theo bsi Trang ở chợ Tân Sơn Nhất, Bác này cũng rất nhiệt tình nhưng trị viêm phế quản cả 10ngàyy mà con em chưa bớt, vẫn ho về đêm. Em lo quá
    • 541 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng đang trị cho bé ở BS Mỹ, bác này làm ở ND2, lúc đầu thì ok, sau này sau lại ko hết, chắc là bé lờn thuốc rồi, cũng đang tìm BS mới để đổi tay xem sao!
    • 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết số điện thoại của Bác sỹ Trương Mỹ Hạnh Trâm, khoa hô hấp bệnh viện Nhi Đồng 2 không, cho mình xin với, mình đang rất cần. Cám ơn các mẹ.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

về các bệnh tổng quát, tai mũi họng và hen suyễn thì bạn nên gặp bác sĩ đỗ ngọc đức (0908454918)- bác có phòng mạch riêng 66 đinh công tráng, phường tân định, quận 1. khám ở đây rất tốt, các bạn ạ! Bác sĩ đỗ ngọc đức từng làm ở bệnh viện nhi đồng 2, đã có hơn chục năm kinh nghiệm, giờ đang làm ở victoria healthcare. Phòng mạch bác đức khám giá rất tốt, chất lượng cũng vậy. Bác rất hiền và hiểu trẻ em!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2