Địa chỉ khám bệnh

AI khám phụ khoa ở phòng khám đa khoa athena số 1 nguyễn xiển chưa ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.63K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đang định đi khám phụ khoa nhưng mà thấy các địa chỉ uy tín đông quá mà lại ít thời gian. Em thấy pk athena quảng cáo cơ sở vật chất nhìn được lắm.Ko biết có ai khám ở đấy chưa cho em ít ý kiến với ạ . Hay phòng khám phụ khoa của bệnh viện Tràng An ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 27 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chưa ai khám ở đấy à
    • 69 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình khuyên mẹ nó chịu cực xếp hàng 1 tí nhưng đúng thuốc đúng bệnh cho nhanh khỏi. Mình vì tâm lý sợ xếp hàng và đang lãnh hậu quả đây. Phòng khám chỉ dc cái nuôi bệnh là giỏi và phủi tay vô trách nhiệm lắm. Sợ luôn!!!
    • 962 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Coi chừng vào nhầm phòng khám trung quốc thì tèo
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic, mình chỉ biết ở hcm thui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

tôi nghĩ các bạn nên đến phòng khám của nhà nước, tuy thủ tục, chờ đợi. nhưng chất lượng tốt hơn nhiều. đừng để tiền mất tật mang,,,,
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước khi đi khám ở bất kỳ cơ sở y tế nào dù là tư nhân hay nhà nước, người bệnh nên tìm hiểu kỹ trước khi đến khám tránh tình trạng như các bác trên nói.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chuẩn luôn, mấy thằng như khương trung, athena... toàn bon thất đức
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật sự khó đoán được những điều tốt dở ở một phòng khám hay một bệnh viện nhà nươc. Như ở bệnh viện nhà nước với cơ chế còn được bao cấp, các bác sỹ coi bệnh nhân không ra gì cũng đã từng rất nhiều người bị chết oan uổng về sự vô trách nhiệm của các bác sỹ. Ở phòng khám tư nhân cũng đã có những vụ việc tương tự nói chung trước khi làm gì và đưa ra cái gì cần tham khảo nhiều nguồn bạn ạ. Có những lời khuyên mang tính tích cực có những cái mang tính phá hoại hơn là tư vấn. Hãy là một người bảo vệ cho chính sức khỏe của mình trước khi nhờ đến người khác bạn ạ
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đến hệ thống trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản của Sở y tế cũng là ý kiến hay đấy bạn. Chi tiết thì bạn có thể Google nhé.
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Phòng khám trung quốc ATHENA- sự thật đău lòng!
    Tôi viết bài này vì tôi là người dân VIỆT NAM! Tôi viết vì sự trải nhiệm, tôi viết vì tôi không muốn người thân của tôi, bạn bè tôi, những người quen biết tôi và cả những người tôi không quen biết. Từ ngày Maria còn hoạt động, biết bao nhiêu người đã phải trải qua những cơn ác mộng tiền mất tật mang. Ngày đó tôi cũng còn mù mờ, không tìm hiểu, nghe thông tin báo trí, truyền hình thấy Maria hào hoa, tráng lệ, chữa bệnh như thần, 10 phút , 6 phút là khỏi ngay, không phải nằm viện, không đău đớn. Tôi vào mới hiểu cảm giác sự thật. Phòng khám toàn bác sĩ trung quốc ( sau này tôi mới biết họ đều không bằng cấp, chỉ là y tá, y sĩ gì gì đó thôi, không được đăng kí khám chữa bệnh tại VIỆT NAM...). Tôi hôm đó bị đău bụng, rất khó chịu nên bạn trai tôi đưa vào. Sau khi hỏi tôi thấy thế nào họ cho tôi truyền nước, tôi nhớ tất cả 3 bình rồi nằm nghỉ ngơi. Chắc khoảng hơn 5 tiếng. Sau khi thấy đỡ tôi xin về thì bác sĩ bảo phải kiểm tra lại, kiểm tra lại làm tôi thật sự sốc. Họ bảo tôi phải điều trị viêm nội mạc!!! Họ bảo tôi phải điều trị dài ngày mới khỏi, không cần nằm viện, mỗi ngày đến truyền nước, đốt điện gì đó là được. Tôi rất sợ nên xin về và đến bệnh viện quân y khám lại. Tại đây các bác sĩ bảo tôi không làm sao, chỉ là đău bụng kinh con gái rất bình thường. Các bạn biết tôi mất bao nhiêu tiền không? 6,500,000 vnđ tôi cũng không hiểu nếu tiếp tục ở đó thì tôi sẽ còn tốn bao nhiêu tiền nữa.
    Lại nói chuyện Athena, hình như tôi biết thì Maria đóng của không lâu, Athena mọc lên. Cũng quảng cáo ầm ầm, cũng chuyên gia nước ngoài, cũng các bạn hoàn toàn yên tâm khi đến athena. Tôi vì bức xúc và tò mò nên cũng thử vào xem thế nào, thì trời a, toàn mấy bạn nói tiếng trung quốc dịch cho các ông bác sĩ trung quốc, phòng khám thì không có thiết bị nhiều, mà hình như toàn lấy ở bên maria sang  thấy cũ cũ! Xuống ngồi uống nước gần đó hỏi mấy cô bán trà đá mới biết, bọn n ày ở đây toàn trung quốc thôi, có bác sĩ nào ra hồn đâu, mà nghe nói 6,7 bác sĩ hay y tá gì đó thì được 1 ông là hình như có giấy phép khám chấn thương ngoài da. Tôi có bệnh gì đâu mà khi vào đây gặp bà bác sĩ trung quốc khám thấy cô phiên dịch bảo tôi là u sơ cổ tử cung giai đoạn đầu cần điều trị ngay. May mà đã gặp qua chứ không chắc tôi cũng hoảng mà ngất mất.
    Tôi thực sự không hiểu cán bộ các sở ban ngành đang ở đâu lại để cho những phòng khám như vậy tồn tại. Khổ cho người dân lắm các bác oiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có viết 1 bài về pk Athena ở topic khác, copy sang đây cho chị e tham khảo vậy.

E chào các chị em !
    E đọc nhiều quá nên hoa mắt chóng mặt vì bệnh thì đã mắc mà đọc nhiều chỉ thấy lan man, rốt cuộc vẫn chưa thấy đc địa chỉ nào khám và điều trị cho tốt cả. E ở ngoại tỉnh, có 1 con rồi, triệu chứng thì chỉ có khí hư ra nhiều hơn bình thườn, ko đau, ko ngứa, k ra máu bất thường và người hơi gầy nên đi khám ở nhà thì nghi là viêm lộ tuyến rộng và đc chỉ là ra BV Phụ sản TƯ để khám và điều trị. Vì hoàn cảnh ko cho phép chỉ đi về trong ngày nên ban đầu e đến Phụ sản TƯ, thấy đông quá, ko xếp hàng nổi nên lên mạng tìm và quyết định đến PK Athena ở Nguyễn Xiền.
    Nhận xét của e về PK này như thế này ạ :
    1. PK mới mở, ko đông bệnh nhân lắm, nên khám cũng nhanh.
    2. Môi trường sạch sẽ, thiết bị cũng khá mới và hiện đại.
    3. Các bác sĩ chính như bs khám phụ khoa, bs vệ sinh phụ khoa, bs siêu âm đầu dò và soi tươi đều là con gái, người TQ, mình làm gì, họ nói gì đều có y tá phiên dịch lại hết. Mọi người từ bác sĩ đến y tá đều rất thân thiện, làm gì cũng hết sức nhẹ nhàng.
    4. Chẩn đoán ban đầu e bị viêm âm đạo, viêm lộ tuyến tử cung có vẻ nặng, vì e còn thấy tử cung của mình bị sần, nổi lên mấy cục lạ nên bs muốn e làm sinh thiết luôn.
    5. Theo kết quả xét nghiệm ban đầu thì tử cung của e có ít mủ, nấm và tạp khuẩn.
    6. Bs bảo với tình hình bệnh của e thì áp lạnh 1 lần ko khỏi, mà áp lạnh nhiều lần có khi còn gây ra tác hại tử cung của mình bị chai, ảnh hưởng đến sinh sản sau này. Trong lúc chờ kết quả sinh thiết ( khám thứ 7 tuần này, thứ 5 tuần sau có kết quả, và nơi PK Athena gửi mẫu để xét nghiệm ko đâu khác chính là Bệnh viện MEDLATEC ngay ngã tư đối diện), họ khuyên e nên đến PK mỗi ngày bỏ ra 3-4 tiếng để họ vệ sinh tử cung, điều trị xạ và thay vì uống thuốc thì chuyền thuốc (1 chai to, 2 chai nhỏ), làm trong vòng 1 tuần, có kết quả xét nghiệm cụ thể mới tính tiếp.
    7. Ở đây làm việc cả tuần, tối bình thường đến 7h, nhưng có thể đến mấy h tuỳ theo điều trị của bệnh nhân. E ko ở lại nhưng nghe nói có phòng để ng nhà và bệnh nhân nội trú.
    8. Ngay trong chiều hôm đó e đc bs tiến hành các bước trên luôn. Lấy mẫu sinh thiết ng ta bấm lấy thịt bên trong cổ tử cung 3 lần, đều nhẹ như kiến cắn thôi ạ.
    E ghi chi phí và tên cụ thể để các c e tham khảo:

- Liệu pháp tứ liên tập thể: 400k
    - Điều trị bằng sóng ngắn tần số cao: 10 phút : 600k
    - Sodium Chloride injection 0.9% : 15k
    - Ceftriaxone Sodium for injection: 3 ( ko biết là 3 chai hay gì nữa ạ) : 294k
    - Tinidazole injection: 2 : 200k
    - Phí truyền dịch: 30k
    Mỗi một ngày đều phải như thế này. E làm đc ở đấy 2 lần thì ngày thứ 3 e quyết định ngừng chữa trị và đi khám thêm mấy chỗ xem sao.

Phí khám ban đầu của Athena là :
    - Phí khám phụ khoa: 40k
    - Siêu âm: 120k
    - Soi âm đạo: 300k
    - XN dịch âm đạo: 80k
    - XN nhiễm khuẩn âm đạo: 100k
    (còn 1 tờ thanh toán sinh thiết nữa mà e vứt đâu e ko nhớ giá nữa )
    9. E đc chuyền 3 chai dịch (e ko biết nó gồm những gì bên trong chai), trc khi chuyền y tá có thử phản ứng thuốc của e rồi cho chuyền. Trong lúc chuyền, tuy chuyền ko nhanh lắm nhưng e vẫn có cảm giác mệt, đau nhức trong xương tay, sau rồi cũng quen, ko biết như thế có hại gì cho mình ko nữa.

Nói chung e đang bị bệnh này, cũng đang phải tìm hiểu mà chưa biết nên tin và điều trị ở đâu kiểu gì thì an toàn và khỏi hẳn. Ở Athena xác định là chi phí nó đắt, nếu điều trị theo phương pháp của nó khoảng 1 tuần thì cũng phải hơn 10tr mà ko chắc chắn gì lắm việc khỏi hay ko nữa.
    Thứ 5 e quay lại lấy kết quả xét nghiệm sinh thiết kết luận Viêm mạn tính cổ tử cung do PGS.TS Tạ Văn Tờ đọc kết quả.
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình sợ mấy ông tàu như Athena hay Thiên tâm , Thiên Hòa , phòng khám 123 Kim Mã , chém tiền thì đừng hỏi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hôm qua em đi qua phòng khám athena thấy đóng cửa , chắc làm ăn vớ vẩn quá nên không có khách hàng , phá sản rồi các mẹ ạ
    • 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuhoang13 Xem bài viết
    Phòng khám hay khoa khám dịch vụ tại các bệnh viện , dù chi phí có cao nhưng điều trị tốt thì không nói làm gì , mình nghe nói nhiều về pk athena , vừa chi phí điều trị cao ,mà chất lượng khám chữa bệnh thì cũng ko bằng phòng khám bình thường...
    Có phòng khám nào của người việt ta uy tín không , mẹ bé cho em xin thông tin ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mik đã khám ở đấy mất hơn 20t. h bệnh cũ nó lại tái phát. đến để kiểm tra lại thì bv đóng cửa mãi chưa mở. gọi điện thì không ai nghe. đến hôm nay thì thuê bao h không liên lac được. ai biết bv nào uy tín tại hn thì chỉ mik mới. ai cho mik lời khuyên mới.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kidpro9x4hn Xem bài viết
    Mik đã khám ở đấy mất hơn 20t. h bệnh cũ nó lại tái phát. đến để kiểm tra lại thì bv đóng cửa mãi chưa mở. gọi điện thì không ai nghe. đến hôm nay thì thuê bao h không liên lac được. ai biết bv nào uy tín tại hn thì chỉ mik mới. ai cho mik lời khuyên mới.
    Phòng khám đó đóng cửa rồi bạn nhé. Mình đi qua đấy mấy lần đều đóng cửa. Chắc đang chờ bên TQ rót tiền vào hoặc bán đi thôi.

1. Trung tâm thì bạn qua trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản Hà Nội nhé. 38 Cảm Hội đối diện 149 Phố Lò Đúc nhé. Đến đó bạn thấy cái biển Sở y tế Hà Nội thì vào khoảng 10m là nó.
    2. Hoặc bệnh viện phụ sản trung ương cũng tốt.
    Bạn trai cũ của mình chữa ở 1 thì nhanh, khỏi hẳn, nhưng hơi đắt chút. Mình chữa ở 2 thì lâu và cũng khỏi hẳn và rẻ hơn.
    Còn thái độ phục vụ thì bạn tham khảo thêm Google.
    Tùy time của bạn mà bố trí nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tatcavitrethovietnam; 01/03/2013 vào lúc 08:14 PM.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới khám bệnh phụ khoa ở bên trung tâm khám chữa bệnh phụ khoa chất lượng cao của trung tâm y tế Quận Hoàn Kiếm -Số 36A Ngô Quyền - Hoàn Kiếm - Hà Nội , một trung tâm khám chữa bệnh công lập. Thấy có mấy bác sỹ làm bên viện C được điều động qua bên này làm việc, trang thiết bị hiện đại. Khám cũng nhanh em đi khám tổng thể chỉ mất có 45 phút.
    • 434 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình thấy mấy phòng khám tư nhân giờ mọc ra nhiều quá mà ko biết chất lượng thế nào, đến khi có hậu quả xay ra rồi mới thấy các cơ quan chắc năng đến kiểm tra thì sự việc đã rồi.hichic. tốt nhất là vào bệnh viện mẹ nó à. Có gì còn có chỗ mà bấu víu chứ ra tư nhân nhất là mấy ông tàu lai họ chạy hết rồi mình biết kiêu ai?