SỰ NGHIỆP

Tư vấn làm thủ tục mua bảo hiểm xã hội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.62K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cty em muốn mua bảo hiểm xã hội lần đầu cho nhân viên, nhưng lên phòng bảo hiểm xã hội quận nói phải nộp giấy tờ gì đó gồm Đăng ký thang lương bảng lương, ... Họ không hướng dẫn cụ thể nên em chẳng biết làm thế nào? Anh chị nào biết chỉ dẫn giùm em các thủ tục cần phải làm trước khi nộp lên Phòng bảo hiểm với ạ. Em cảm ơn nhiều nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,919 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Trước tiên phải lên sở thương binh xã hội đăng kí thang bảng lương, khi có tờ giấy đăng kí rùi mới qua phòng BHXH quân nơi cty đóng trụ sở làm thủ tục. Không biết chị ở quận nào chứ em thấy đi làm bảo hiểm ở quận thì thoải mái lắm, em làm ở quận thanh xuân, làm việc với chị Mai. Nhưng chim cú nhất là qua sở lao động thương binh để đăng kí, bị hành lên hành xuống và phong bì mới xong dc đấy chị ah, mấy gần 3 tuần hicc hicc, giờ nghĩ lại mà vẫn thấy ghét.
    Em vẫn còn mấy cái mẫu ngày trước làm, nếu chị cần em gửi mẫu cho xem
    • 68 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. Bạn gửi giúp mình luôn nhé. email của mình là vanoanhac@yahoo.com
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi email_hangnguyen Xem bài viết
    Trước tiên phải lên sở thương binh xã hội đăng kí thang bảng lương, khi có tờ giấy đăng kí rùi mới qua phòng BHXH quân nơi cty đóng trụ sở làm thủ tục. Không biết chị ở quận nào chứ em thấy đi làm bảo hiểm ở quận thì thoải mái lắm, em làm ở quận thanh xuân, làm việc với chị Mai. Nhưng chim cú nhất là qua sở lao động thương binh để đăng kí, bị hành lên hành xuống và phong bì mới xong dc đấy chị ah, mấy gần 3 tuần hicc hicc, giờ nghĩ lại mà vẫn thấy ghét.
    chị ơi, cho em xin mẫu đăng kí thang bảng lương đc không a?em cảm ơn chị, mail của em là: phuongthao@vnhome.com.vn, tặng chị hoa ạ :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,122 Bài viết

• 1,843 Được cảm ơn

Hằng ơi, cho mình hỏi này, mình làm việc với BHXH Hà nội, hix, BH quận đã bắt nộp BH thất nghiệp chưa? Rồi phần giữ lại 2% để doanh nghiệp chủ động thanh toán cho nhân viên thế nào nhở? Chả rõ ràng gì cả, bây giờ trên BHHN đang làm phần mềm thu, chậm lắm, hôm qua tớ lên mà mới đối chiếu được tháng hai thôi.... chậm ơi là chậm, mệt ghê, mà còn đối chiếu sai nua, chán
    • 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cho mình xin fie đăng ký thang bảng lương vào địa chỉ: dung459@yahoo.com. nhé, cảm ơn bạn
    • 1,584 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình xin cái mẫu này với nhá ! email của mình là: sales@gomphongthuy.com
    Cảm ơn bạn nhièu !:Rose:
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi mail cho em 1 bản nhé: dv.anh@atq.vn. Em cũng đang cần gấp vì công ty em cũng đang chuẩn bị làm BHXH cho nhân viên.
    Thanks chị nhiều nhiều....
    Em rủ chồng em đi bắt Cọp...:Laughing:
    • 1,359 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Có 1 cty giải thể. Họ giữ lại tiền BHXH của NV không nộp cho BH. Bây giờ các NV muốn tiếp tục tự nộp BHXH nhưng bên sở LDTBXH không đồng ý. Họ yêu cầu phải nộp BH cho các tháng mà cty này đang giữ rồi mới được đóng BKXH tiếp. Các mẹ cho mình hỏi là như thế có đúng K?. Có cách nào giải quyết VD này K?
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 117 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2002 Xem bài viết
    Các mẹ ơi. Có 1 cty giải thể. Họ giữ lại tiền BHXH của NV không nộp cho BH. Bây giờ các NV muốn tiếp tục tự nộp BHXH nhưng bên sở LDTBXH không đồng ý. Họ yêu cầu phải nộp BH cho các tháng mà cty này đang giữ rồi mới được đóng BKXH tiếp. Các mẹ cho mình hỏi là như thế có đúng K?. Có cách nào giải quyết VD này K?
    Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Việc cty chưa nộp BHXH trước đây thì các bạn có thể nộp đơn kiện tới BHXH quận hoặc TP. Còn trường hợp các bạn muốn tự đóng tiếp BHXH thì buộc phải chờ đến khi cơ quan BHXH giải quyết xong mới có sổ để đóng. Sau này bạn vẫn có thể tham gia BHXH tự nguyện cho thời gian trước đây.
    ------------------------------------------------
    Ba là cây nến vàng, Mẹ là cây nến xanh, Con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn oi cũng cho mình 1 bản vào email này đc kg: vminhtrang@gmail.com, bên to cung đang càn gap!
    Thanks bạn nhiều,
    • 4,386 Bài viết

• 6,303 Được cảm ơn

Có cách nào đóng bảo hiểm để khoảng 7,8 năm nữa mama mình có lương hưu không mọi người ơi. Mình muốn làm cho cụ, tốn kém chút cũng được để yên lòng hơn thôi.
    • 1,513 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Có mẹ nào nhận làm dịch vụ làm BHXH cho nhân viên cty TNHH thì giúp mình với nhé. Cảm ơn cả nhà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuntun; 21/08/2009 vào lúc 08:55 PM.
    • 117 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun Xem bài viết
    Có mẹ nào nhận làm dịch vụ làm BHXH cho nhân viên cty TNHH thì giúp mình với nhé. Cảm ơn cả nhà
    Ở Hà Nội thì mình không giúp được rồi.
    ------------------------------------------------
    Ba là cây nến vàng, Mẹ là cây nến xanh, Con là cây nến hồng, ba ngọn nến lung linh...
    • TMP
    • 7 năm
    • 521 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Hôm rồi mình bị làm khó chuyện nộp BHXH lần đầu cho 1 DN bằng chuyển khoản (phía BH yêu cầu nộp bằng tiền mặt, lần 2 trở đi mới chuyển khoản:Clown Mình cãi quá trời, vì sếp mình ở xa, không thích nhân viên ôm tiền chạy vòng vòng ngoài đường, … nói chung là ghét giao dịch bằng tiền mặt, hơn cả trăm triệu, lỡ bị gì ai đền! :Worried: Nhân viên BH “hành tỏi” trả hồ sơ mình về không giải quyết, mình ghét vô phòng giám đốc BH phân trần luôn, ổng phải dĩ hoà, bảo để linh động giải quyết!
    Các mẹ làm BHXH cho DN, thấy ai tận tình chỉ bảo cư xử dễ thương thì hãy biếu chút xèn, ai hách dịch làm khó mình thì cứ tự tin gõ cửa giám đốc, phó Gđ như mình, việc sẽ ổn thoả thui à. Mình chia sẻ bức xúc vậy. :Smiling:
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac ban oi cho minh xin thu tuc va ho so mua BHXH duoc ko?
    Minh cung dang gap kho khan cho nay, nên mong cac ban gởi cho mình vào email này nhen
    trantuan11@hotmail.com.
    "một miếng khi đói bằng 1 gói khi no"
    cám ơn các bạn nhiều
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình luôn fíle đăng ký thang lương bảng lương nhe.
    cảm ơn các bạn nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi oi cung cho em xin mau dang ky thang luong voi nhe. em di hoi roi thay ngoai thang luong con co them may cai cong van gi gi nua, thay kho qua chi cho em xin luon voi nhe. Mail cua em la: whitedaisy19822003@yahoo.com. Cam on chi nhieu nhieu.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaxoannd Xem bài viết
    chi oi cung cho em xin mau dang ky thang luong voi nhe. . Mail cua em la: hoa_xoannd@yahoo.com. Cam on chi nhieu nhieu.
    ban gui cho t luon nhe. t cam on! tro_cua_hoa_hong@yahoo.com
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trantuan11 Xem bài viết
    cho mình luôn fíle đăng ký thang lương bảng lương nhe.
    cảm ơn các bạn nhiều
    ch
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2