SỰ NGHIỆP

Trung tâm Anh ngữ London - chất lượng có đáng đồng tiền bỏ ra???

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 32.8K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em chỉ trình bày một số nhận xét cá nhân về chất lượng đào tạo tại trung tâm này:
    - Cách thức tổ chức, đào tạo của trung tâm: Em ko rõ các trung tâm khác thế nào, nhưng tại ANLD thì học viên được thỏa sức thoải mái học ở trình độ...theo nguyện vọng, nghĩa là dù anh có mới ...xóa mù TA với "Hello","My name is...", "I come from..." nhưng muốn theo học ở trình độ B hay thậm chí là C? Ok! Đó là sự lựa chọn của anh, chúng tôi ko can thiệp! Đương nhiên đăng ký học sai trình độ thì chính người Học viên đó sẽ phải chịu thiệt thòi nhưng ko lẽ trung tâm ko có sự can thiệp để nâng cao chất lượng giáo dục và đào tạo cũng như nâng cao trình độ kiến thức cho các học viên của mình? Anh chọn học cái gì là việc của anh, chúng tôi chỉ có việc...thu tiền và dạy theo đúng kế hoạch rồi PHÁT chứng chỉ??? Do đó nên mới có hiện tượng cả buổi học 90p thì khoảng hơn 1/3 tgian là giành cho các học viên trì trệ của lớp!

Vậy mà em tưởng khi đăng ký học ở bất kỳ trung tâm nào cũng phải làm cái test đầu vào rồi từ kết quả test đó mới xếp lớp cho học viên chứ ạ??? Xem ra cái tiêu chí chất lượng học viên đặt lên hàng đầu đã được chuyển thành hàng đầu xếp từ cuối lên!!!

Tiếp đến là một chuyện rất nực cười! Không biết các học viên đóng tiền trực tiếp khi đăng ký các khóa học thì có gì khác với các học viên đăng ký học bằng các thẻ Học Bổng (là các thẻ mua với giá bằng 1/5 giá trị khóa học, thực chất là các suất học bổng học viên nhận đc từ các Báo hay Tổ chức nào đó, nhưng bây giờ đa số là nhận qua các cá nhân bán các suất học bổng này). Nhưng cụ thể như trường hợp anh trai em, mua lại thẻ học bổng này khi đến đăng ký thì mất thêm 100k mà số tiền này được các nhân viên giải thích là tiền cấp chứng chỉ gì đó của UNESCO??? (nhưng trước đó và tại thời điểm hiện tại thì hình như ko phải đóng thêm 100k này). Vậy là ngay từ những buổi đầu tiên đi học, anh trai em cùng các học viên khác đã được cấp chứng chỉ !?! Nghĩa là cái chứng chỉ này chẳng có cái giá trị gì cả, chẳng nói lên được điều gì! Àh, nó cũng có giá trị là "cái mã" để học viên có thể trưng, chứng tỏ mình đã từng...ngồi học level này level kia tại trung tâm! Khi GV của trung tâm nói sau khi kết thúc khóa học, học viên sẽ phải làm một bài kiểm tra để nhận certification, anh trai em có hỏi "Nhưng tôi đã được nhận chứng chỉ rồi thì còn làm test làm gì?" Thay cho câu trả lời là một nụ cười rất duyên của GV!!!

Âu đây cũng là cái hay cho anh chị nào đang cần gấp bằng cấp, chứng chỉ ngoại ngữ khi đi xin việc, muốn bằng B, bằng C? Cứ đóng tiền, mấy ngày sau là trong tay đã có ngay cái chứng chỉ lung linh lắm, lại là của một trung tâm mà "Thành tích hoạt động của London trong lĩnh vực giáo dục và Đào tạo đã được UNESCO Châu Á Thái Bình Dương công nhận" cơ mà? có giá trị quá đi chứ!!!

- Trình độ GV: Tốt nghiệp ĐH Hà Nội hoặc ĐH Sư Phạm khoa Anh văn gì đó, nghĩa là SINH VIÊN tốt nghiệp chứ k phải GIÁO VIÊN GIẢNG DẠY của các trường ĐH này. Khi em thắc mắc với nhân viên tư vấn của trung tâm thì được các chị trả lời ngắn gọn "GV ở đây đã tốt nghiệp ĐH Hà Nội" - vậy giữa SV tốt nghiệp ra trường và GV giảng dạy tại các trường có gì khác nhau???
    Có lẽ em không cần phân tích nhiều thì mọi người cũng có câu trả lời! Mà câu trả lời chính, quan trọng nhất đó là kinh nghiệm giảng dạy!

Có lẽ các Cử nhân này khi được nhận vào làm GV cho trung tâm sẽ được trung tâm huấn luyện thêm về nghiệp vụ Sư phạm, kinh nghiệm giảng dạy, truyền tải kiến thức cho học viên... Nhưng thực tế thì cái Nghiệp vụ và Trình độ Sư phạm đó được thể hiện thế nào? Ngay buổi đầu tiên vào lớp, Giáo viên...trịnh trọng xưng hô với các Học viên với danh từ xưng hô "Cô _ Em", trong khi các lớp học ở trung tâm thì học viên ở đủ mọi lứa tuổi, từ 15, 20, 30 đến 40 thậm chí hơn, còn GV thì mới chỉ là SV tốt nghiệp ra trường trẻ măng. Mọi người nghe cái cách xưng hô "Cô_Em" đó thấy thế nào ạ? Nghiệp vụ Sư phạm ở đâu? Chỉ một cách xưng hô đơn giản mà em nghĩ tối thiểu GV tại các trung tâm đều sử dụng đó là "Tôi_Các bạn" mà không lẽ GV đó lại không biết và không được trung tâm huấn luyện?

Nói đến trình độ GV, thiết nghĩ cái tối thiểu (lại là một cái TỐI THIỂU nữa) mà người GV dạy ngoại ngữ phải biết đó là hạn chế tối đa đến mức tuyệt đối các từ "eh, ah, uhm..." trong khi nói thứ ngoại ngữ mà mình giảng dạy (speaking). Nếu là giảng dạy Academic Lang, nghĩa là ngôn ngữ mang tính chất học thuật, các vấn đề cao siêu thì thôi thỉnh thoảng nghe vài từ đệm "ah, uh..." cũng chấp nhận được, nhưng trong buổi học đầu tiên của lớp B-level thì có cái gì là academic không ạ? Hay chỉ là chào hỏi, giới thiệu về bản thân, nói chuyện thông thường? Vậy mà GV tại trung tâm này lại sử dụng một cách "lạm phát" các từ đệm kia, có cảm giác đang đi học gia sư thuê ở các trung tâm cò hơn là một trung tâm có các chứng chỉ về chất lượng đào tạo quốc tế!

Em không học trường ĐH Hà Nội nên ko rõ chi tiết về Subject Descriptions (nôm na là học những cái gì), nhưng chí ít là một trường giảng dạy Ngoại ngữ thì em đoán phải có học Phonlogy (âm vị học) và Pronunciation (phát âm), nhưng ở TTANLD lại có trường hợp Học viên ..."chỉnh" lại cách phát âm cho GV (đã TN ĐH ngoại ngữ-GV Việt k phải GV Bản ngữ), thậm chí k chỉ là cách phát âm mà còn cả các lỗi về chính tả. Đương nhiên hiện tượng này k phải liên tục xảy ra, nhưng chỉ cần "thình thoảng" xảy ra là đã đủ để đánh giá chất lượng GV của trung tâm.

Trên đây mới chỉ là vài ý kiến, nhìn nhận của cá nhân mà em đưa ra dựa trên những gì em thấy và anh trai em đã trải qua, nhưng qua đó cũng đủ để đặt ra một câu hỏi "Liệu chất lượng đào tạo giáo dục của trung tâm ANLD có xứng đáng với số tiền học viên bỏ ra???"

Em ko rõ em có quá khó tính khi đưa ra nhữn đánh giá trên về TTANLD hay không? Có thể vì em đã theo học tại ACET nên nhìn nhận TTANLD quá khắt khe? Nhưng anh trai em, (ngày trước chỉ học TA ở phổ thông sau đó theo học Tiếng Pháp nên giờ tranh thủ "rẻ" mà đăng ký học ở đây coi như củng cố lại ít kiến thức TA) cũng có những đánh giá như vậy thì đúng là mọi người nên xem xét lại chất lượng của TTANLD nếu có ý định đăng ký học tại đây.

Lại một bài học cho cái sự "ham rẻ"!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 145 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhs_nhs Xem bài viết
    Em chỉ trình bày một số nhận xét cá nhân về chất lượng đào tạo tại trung tâm này:
    - Cách thức tổ chức, đào tạo của trung tâm: Em ko rõ các trung tâm khác thế nào, nhưng tại ANLD thì học viên được thỏa sức thoải mái học ở trình độ...theo nguyện vọng, nghĩa là dù anh có mới ...xóa mù TA với "Hello","My name is...", "I come from..." nhưng muốn theo học ở trình độ B hay thậm chí là C? Ok! Đó là sự lựa chọn của anh, chúng tôi ko can thiệp! Đương nhiên đăng ký học sai trình độ thì chính người Học viên đó sẽ phải chịu thiệt thòi nhưng ko lẽ trung tâm ko có sự can thiệp để nâng cao chất lượng giáo dục và đào tạo cũng như nâng cao trình độ kiến thức cho các học viên của mình? Anh chọn học cái gì là việc của anh, chúng tôi chỉ có việc...thu tiền và dạy theo đúng kế hoạch rồi PHÁT chứng chỉ??? Do đó nên mới có hiện tượng cả buổi học 90p thì khoảng hơn 1/3 tgian là giành cho các học viên trì trệ của lớp!

Vậy mà em tưởng khi đăng ký học ở bất kỳ trung tâm nào cũng phải làm cái test đầu vào rồi từ kết quả test đó mới xếp lớp cho học viên chứ ạ??? Xem ra cái tiêu chí chất lượng học viên đặt lên hàng đầu đã được chuyển thành hàng đầu xếp từ cuối lên!!!

Tiếp đến là một chuyện rất nực cười! Không biết các học viên đóng tiền trực tiếp khi đăng ký các khóa học thì có gì khác với các học viên đăng ký học bằng các thẻ Học Bổng (là các thẻ mua với giá bằng 1/5 giá trị khóa học, thực chất là các suất học bổng học viên nhận đc từ các Báo hay Tổ chức nào đó, nhưng bây giờ đa số là nhận qua các cá nhân bán các suất học bổng này). Nhưng cụ thể như trường hợp anh trai em, mua lại thẻ học bổng này khi đến đăng ký thì mất thêm 100k mà số tiền này được các nhân viên giải thích là tiền cấp chứng chỉ gì đó của UNESCO??? (nhưng trước đó và tại thời điểm hiện tại thì hình như ko phải đóng thêm 100k này). Vậy là ngay từ những buổi đầu tiên đi học, anh trai em cùng các học viên khác đã được cấp chứng chỉ !?! Nghĩa là cái chứng chỉ này chẳng có cái giá trị gì cả, chẳng nói lên được điều gì! Àh, nó cũng có giá trị là "cái mã" để học viên có thể trưng, chứng tỏ mình đã từng...ngồi học level này level kia tại trung tâm! Khi GV của trung tâm nói sau khi kết thúc khóa học, học viên sẽ phải làm một bài kiểm tra để nhận certification, anh trai em có hỏi "Nhưng tôi đã được nhận chứng chỉ rồi thì còn làm test làm gì?" Thay cho câu trả lời là một nụ cười rất duyên của GV!!!

Âu đây cũng là cái hay cho anh chị nào đang cần gấp bằng cấp, chứng chỉ ngoại ngữ khi đi xin việc, muốn bằng B, bằng C? Cứ đóng tiền, mấy ngày sau là trong tay đã có ngay cái chứng chỉ lung linh lắm, lại là của một trung tâm mà "Thành tích hoạt động của London trong lĩnh vực giáo dục và Đào tạo đã được UNESCO Châu Á Thái Bình Dương công nhận" cơ mà? có giá trị quá đi chứ!!!

- Trình độ GV: Tốt nghiệp ĐH Hà Nội hoặc ĐH Sư Phạm khoa Anh văn gì đó, nghĩa là SINH VIÊN tốt nghiệp chứ k phải GIÁO VIÊN GIẢNG DẠY của các trường ĐH này. Khi em thắc mắc với nhân viên tư vấn của trung tâm thì được các chị trả lời ngắn gọn "GV ở đây đã tốt nghiệp ĐH Hà Nội" - vậy giữa SV tốt nghiệp ra trường và GV giảng dạy tại các trường có gì khác nhau???
    Có lẽ em không cần phân tích nhiều thì mọi người cũng có câu trả lời! Mà câu trả lời chính, quan trọng nhất đó là kinh nghiệm giảng dạy!

Có lẽ các Cử nhân này khi được nhận vào làm GV cho trung tâm sẽ được trung tâm huấn luyện thêm về nghiệp vụ Sư phạm, kinh nghiệm giảng dạy, truyền tải kiến thức cho học viên... Nhưng thực tế thì cái Nghiệp vụ và Trình độ Sư phạm đó được thể hiện thế nào? Ngay buổi đầu tiên vào lớp, Giáo viên...trịnh trọng xưng hô với các Học viên với danh từ xưng hô "Cô _ Em", trong khi các lớp học ở trung tâm thì học viên ở đủ mọi lứa tuổi, từ 15, 20, 30 đến 40 thậm chí hơn, còn GV thì mới chỉ là SV tốt nghiệp ra trường trẻ măng. Mọi người nghe cái cách xưng hô "Cô_Em" đó thấy thế nào ạ? Nghiệp vụ Sư phạm ở đâu? Chỉ một cách xưng hô đơn giản mà em nghĩ tối thiểu GV tại các trung tâm đều sử dụng đó là "Tôi_Các bạn" mà không lẽ GV đó lại không biết và không được trung tâm huấn luyện?

Nói đến trình độ GV, thiết nghĩ cái tối thiểu (lại là một cái TỐI THIỂU nữa) mà người GV dạy ngoại ngữ phải biết đó là hạn chế tối đa đến mức tuyệt đối các từ "eh, ah, uhm..." trong khi nói thứ ngoại ngữ mà mình giảng dạy (speaking). Nếu là giảng dạy Academic Lang, nghĩa là ngôn ngữ mang tính chất học thuật, các vấn đề cao siêu thì thôi thỉnh thoảng nghe vài từ đệm "ah, uh..." cũng chấp nhận được, nhưng trong buổi học đầu tiên của lớp B-level thì có cái gì là academic không ạ? Hay chỉ là chào hỏi, giới thiệu về bản thân, nói chuyện thông thường? Vậy mà GV tại trung tâm này lại sử dụng một cách "lạm phát" các từ đệm kia, có cảm giác đang đi học gia sư thuê ở các trung tâm cò hơn là một trung tâm có các chứng chỉ về chất lượng đào tạo quốc tế!

Em không học trường ĐH Hà Nội nên ko rõ chi tiết về Subject Descriptions (nôm na là học những cái gì), nhưng chí ít là một trường giảng dạy Ngoại ngữ thì em đoán phải có học Phonlogy (âm vị học) và Pronunciation (phát âm), nhưng ở TTANLD lại có trường hợp Học viên ..."chỉnh" lại cách phát âm cho GV (đã TN ĐH ngoại ngữ-GV Việt k phải GV Bản ngữ), thậm chí k chỉ là cách phát âm mà còn cả các lỗi về chính tả. Đương nhiên hiện tượng này k phải liên tục xảy ra, nhưng chỉ cần "thình thoảng" xảy ra là đã đủ để đánh giá chất lượng GV của trung tâm.

Trên đây mới chỉ là vài ý kiến, nhìn nhận của cá nhân mà em đưa ra dựa trên những gì em thấy và anh trai em đã trải qua, nhưng qua đó cũng đủ để đặt ra một câu hỏi "Liệu chất lượng đào tạo giáo dục của trung tâm ANLD có xứng đáng với số tiền học viên bỏ ra???"

Em ko rõ em có quá khó tính khi đưa ra nhữn đánh giá trên về TTANLD hay không? Có thể vì em đã theo học tại ACET nên nhìn nhận TTANLD quá khắt khe? Nhưng anh trai em, (ngày trước chỉ học TA ở phổ thông sau đó theo học Tiếng Pháp nên giờ tranh thủ "rẻ" mà đăng ký học ở đây coi như củng cố lại ít kiến thức TA) cũng có những đánh giá như vậy thì đúng là mọi người nên xem xét lại chất lượng của TTANLD nếu có ý định đăng ký học tại đây.

Lại một bài học cho cái sự "ham rẻ"!!!
    Tôi hoàn toàn nhất trí với bạn! Bản thân tôi cũng là một nạn nhân của TT này. Là công chức nhà nước nên tôi không có nhiều thời gian cho ngoại ngữ lắm. vì vậy tôi thực sự muốn nâng cấp trình độ của mình và đã quyết định tham gia khóa học tại TT này, Nhưng quả thật quá thất vọng các mẹ ah.#
    + Về giáo viên: Không biết có phải là tình trạng chung hay ko nhưng hầu như giáo viên của TT này đều là các em sv,thậm chí mới năm thứ hai. Đối với những người đã từng đào tạo ở 2 trường đại học và đã có vài năm đi làm như tôi thì cái tôi cần ngoài cách phát âm,ngữ pháp ra là kinh nghiệm giao tiếp nhưng những cái này không bao giờ có được ở những sv trẻ. TÔI nói ra ko phải là chê các em sv đấy nhưng nếu TT phân loại đối tượng học viên ra sẽ tốt hơn. Theo quảng cáo của TT 30% là giáo viên bản ngữ dạy, nhưng có trực tiếp tham gia học mới biết nó mất thời gian đến thế nào. GV bản ngữ dành cả buổi chỉ để nói How are you? what's your name...và bắt các học viên học đi đọc lại(đối với lớp trình độ B). mất thời gian quá các bạn ah, nhưng bỏ về thì thực sự không lịch sự, nên tôi đành ở lại nghe cho hết buổi.
    Thiết nghĩ việc học là rất cần thiết đối với mọi lứa tuổi, việc tổ chức của TT cũng là rất cần thiết đối với nhu cầu học hiện nay. Nhưng làm thế nào để cải thiện chất lượng đào tạo, để xứng đáng với niềm tin của người học thì TT cần có những giải pháp tiến bộ hơn.
    các bạn cũng chia sẻ kinh nghiệm nhé!
    • 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Chết thật em post bài này xong mới nhìn thấy bên dưới là topic của một bạn đang rao bán thẻ Học bổng ở Anh ngữ London.
    Mong bạn đó ko hiểu nhầm, mình k có ý làm khó dễ chuyện kinh doanh của bạn, chỉ là đưa ra những ý kiến khách quan và chủ quan để mọi người có được sự lựa chọn đúng đắn khi có nhu cầu học Anh văn tại trung tâm.
    • 1,225 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Anh ngữ London chất lượng nói thật là không đáng đồng tiền bát gạo chút nào đâu bạn ạ. Chất lượng giảng dạy đã chán, mà cơ sở vật chất và ngoại khóa ở đấy còn chán hơn. Mình đã từng học, và cũng đã từ cho em đi học. Kết quả thu được đều chỉ là con số 0 ( đôi khi là âm ) thôi. Đôi khi thà đầu tư nhiều một chút để học ACET, Language Link... mà có hiệu quả còn hơn.
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn em kể ở công ty cô ấy có một em kêu là học tiêng Anh ở London nhé, nghe xong ai cũng hãi hùng. Nhưng làm việc một thời gian thì thấy TA cô này dở tệ, hóa ra là học TT Anh ngữ London ạ. Nghe xong cứ bò ra mà cười...

Em thấy mẹ Bông nói đúng đấy, bỏ thêm tiền học ở LL, ACET (chuyên IELTS) hay British Council thì bằng cả 10 lần học ở mấy cái trung tâm này. Ngoài ra như ở BC thì còn được làm thẻ thư viện bát ngát sách báo TA nữa chứ
    • 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Em từng làm trong 1 TT tiếng Anh quốc tế nên biết rõ mấy vụ này lắm....GV mà tốt nghiệp ĐH đúng như lời bên London nói thì là may !!! vì hầu hết bây giò Gv toàn la SV đi dạy hoặc là những người "biết" tiếng Anh.hiệu trưởng tét sơ sơ,thấy ok là cho dạy ngay
    NV làm ở mấy TT này,có ai đi học tại TT đâu (dù được giảm hoặt free học fí luôn)
    • 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Em thì bức xúc lắm, thỉnh thoảng anh trai em đi học về lại kể thêm nhiều cái rất nực cười ở TT ANLD này. Hôm trước em đã type xong một cái thư complain về tất cả những bức xúc của em gửi qua trang Web của trung tâm này nhưng k thấy có hồi âm gì - mặc dù cũng xác định sẵn tư tưởng cái thư đấy sau khi được đọc xong sẽ coi như k tồn tại, nhưng vẫn ức chế.
    • 429 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhs_nhs Xem bài viết
    Em thì bức xúc lắm, thỉnh thoảng anh trai em đi học về lại kể thêm nhiều cái rất nực cười ở TT ANLD này. Hôm trước em đã type xong một cái thư complain về tất cả những bức xúc của em gửi qua trang Web của trung tâm này nhưng k thấy có hồi âm gì - mặc dù cũng xác định sẵn tư tưởng cái thư đấy sau khi được đọc xong sẽ coi như k tồn tại, nhưng vẫn ức chế.
    Mình học ở đây 2 hay 3 khóa gì đấy _ khóa đầu còn vui và được _ sau này dở quá dở luôn :Laughing:
    Khổ cái bọn này nó rẻ _ đánh đúng vào điểm yếu kinh tế nên vẫn nhiều sinh viên học sinh học lắm .
    Mình thấy bạn viết cả thư complain thì :Rose: :Rose:
    • 634 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tớ đã từng học 1 khóa ở ANLD, chán lắm. Chẳng khác gì mấy cái TT chứng chỉ A cách đây hơn 10 năm, chỉ có lăng-xê tốt và giáo trình hiện đại hơn thôi!
    onttella: Khách hàng được quyền YÊN TÂM & ĐƯỢC PHỤC VỤ :Rose::Rose::Rose:
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Tớ đã từng tham gia học ở đây, chất lượng thì kém, lớp học lộn xộn, giáo viên lủng cà lủng cũng.
    Hình Như trung tâm này không có ý định làm ăn lâu dài hay sao ấy, hoặc chiến lược phát triển quá tệ.
    • 787 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_huong Xem bài viết
    May quá em đang có ý định học TOEIC ở chỗ "London" Nguyên Hồng , em chỉ thấy buồn cười cái là khi em đến hỏi mấy em ở đấy, cách đây 3 tháng thì có 1 em bảo đang miền phí lệ phí thi (20US), và chương trình này chỉ kéo dài hết tháng nên chị ĐK ngay kẻo hết, tháng sau em gặp 1 em khác thì cũng vẫn chiêu ấy Tiện thể có mẹ nào biết chỗ nào học thi TOEIC hay kô mách em zới

Chị ơi em thấy TOEIC học chất lượng ở AIC hay cái j đấy em k nhớ lắm, em biết 2 cơ sở lớn là ở Kim Mã (bên tay trái theo hướng từ Ngọc Khánh đi lên) và Quán Sứ (ngay bên cạnh sàn nhảy). Chị thử search lại google xem.
    • 1,117 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mình thấy cái trung tâm london này chịu khó quảng cáo, lăng xe thật, phát học bổng như phát tờ rơi ấy, mà muốn vào trang web của nó mà không vào được, chắc là có nhiều comment phàn nàn quá hic hic...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tamnt07; 15/08/2009 vào lúc 12:36 PM.
    • 363 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Em đang định đi tìm trung tâm nào học để lấy bằng vào đầy thấy các mẹ chê sôi nổi quá làm em phải nghĩ lại mất.:Thinking: Vả lại hôm nọ em mua cái điện thoại được tặng 3 cái học bổng Luân Đôn. Xem ra vứt xó vậy.
    • 95 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Bạn ngominhthu quảng cáo cho ANLD hơi lộ liễu đấy
    • 609 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Ngominhthu cứ như là người của ANLD ấy nhỉ? Nói hay thía!
    Bản thân mình còn nhớ trải nghiệm kinh khủng về khóa học mình "trót dại" ở đó. Bạn mình cho mình 1 học bổng bán phần 700k ở đó, mình chưa bjo đi học trung tâm cả, lại đang có ý định học 1 khóa IELTS/TOEFL, thế là hí hửng đi đăng ký luôn 1 suất học ở ANLD, đóng thêm 800k nữa ạ. Lớp học có tầm 7,8 người thôi, bàn ghế phòng ốc nói chung là khang trang đó. Thầy giáo buổi đầu tiên thì chắc mới dạy nên còn run, nhưng mà phát âm còn chấp nhận được, không bị sai, tuy còn vấp và chưa fluently lắm. Ở cấp độ các lớp cơ bản thì có thể chấp nhận đươc, nhưng mà với 1 lớp chuyên sâu ielts/toefl thì mình hơi thất vọng. Lớp học dù chỉ có chưa đầy 10 người nhưng mỗi người ở 1 trình độ khác nhau, thậm chí có người còn 1 chữ bẻ đôi tiếng Anh không biết. Học được 2 hôm thì bị thay thầy giáo, gớm trình độ tiếng Anh phải nói là...sốc toàn tập. Chẳng biết có thật như lời thầy PR không, nào là giáo viên trường sư phạm ngoại ngữ, nào chuyên luyện thi toefle, nhưng mà đến phát âm còn sai nữa thì đủ biết trình độ thế nào. Nói bập bẹ, phát âm sai toe toét và nội dung bài như là luyện thi tốt nghiệp cấp 3. Quá chán cho 1 trung tâm như thế, mình bỏ luôn dù hơi tiếc 800k bỏ ra, nhưng thời gian còn quý hơn ấy
    • 367 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Bạn ngominhthu quảng cáo cho ANLD hơi lộ liễu đấy
    thô thiển chứ lỗ liễu gì !
    Tớ thì 1 lần con bạn nó rủ đi học với nó cho vui ... thì là gật 1 cái [mất hơn 1tr cho cái khoá học nói] ... Giáo viên đầu tiên là 1 em rất xinh, trông như Hàn Quốc í, nói chung là dễ thương ... bài tập nghe của em í toàn là nghe bài hát tiếng anh, điền vào ô trống [trộm vía là nhờ em tớ biết 1 bài hát tiếng anh dễ thương] ... nhưng 2,3 buổi đều kiểu như thế. Thế là có người kiến nghị là nên để chúng tôi nghe các hội thoại thực tế thì tốt hơn là nghe nhạc .... thì em dịu dàng bảo "Các bạn thông cảm, vì mình rất bận nên không có thời gian chuẩn bị bài" <-- hơ hơ, bó tay luôn .... cũng khổ em í, trong lớp có 1 bạn là giáo viên tiếng anh, nhưng đi học kèm thằng em [chắc sợ nó bỏ đi chơi], nên dạy cái gì cũng bị khớp, bạn kia thì sau vài buổi chịu không nổi, bắn tiếng anh vèo vèo complain cách dạy, rồi đùng đùng bỏ về.

Sau đó thì chắc em í 'bận quá' nên không dạy lớp tớ nữa, mà là 1 người khác dạy, mà theo giới thiệu, vốn là hướng dẫn viên du lịch cho khách nước ngoài

Nói chung là thua luôn, nên tớ cũng nghỉ luôn, mà riêng khoản rải tờ rơi học bổng khuyến mại là thấy abc lắm ... tốt nên là tránh xa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi watashi.chan; 25/11/2010 vào lúc 09:08 PM.
    Fighting !
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nói đâu xa tụi cleverlearn với hội việt mỹ bi h cũng dở tệ, không muốn viết nhiều, nói chung là pp, gv, cơ sở vc, nhân viên...cái gì cũng dở, mình phản ánh bằng miệng có, đt có, viết thư cho tụi nó luôn mà mặt nó cứ trơ ra, làm như nó thu được tiền mình rồi thôi ko cần biết nữa, thế mà suốt ngày còn nhắn tin QC, khuyến mãi, học bổng...làm mỗi lần đọc lại lộn ruột, đúng là làm ăn sống nhăn chỉ có tự giết chết mình trên cái tt mà người học đang ngày càng khôn ra thôi :Nottalkin:
    Ba cái trung tâm vớ vẩn bây giờ cứ mở ra rồi đặt tên nước ngoài cho oách, kiếm vài tên nước ngoài vào nói vớ va vớ vẩn chả có một pp sư phạm hay kiến thức gì cả, nó dạy anh văn thương mại mà mình nói về thương mại thì nó chả hiểu cái **** gì, mình nói nó cứ trợn mắt thấy mà tội cho nó và cho mình nữa :Sigh:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi colombe; 25/11/2010 vào lúc 11:06 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy ng ta toàn rao bán học bổng 1tr5 giá có 100K
    K biết chất lượng sao nữa
    Dương
    097 250 6 052
    • 4,419 Bài viết

• 6,008 Được cảm ơn

mình đã học rồi,k hiệu quả,đóng thêm hơn 400k khi có cái học bổng 1,5 tr rồi đó,chất lượng giáo viên chỉ hơn mình một tý,

Minhthieugia86_bn; 0918611486
    -------------------------
    Người dẫn đường thành công
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn review của các mẹ. Mình cũng đang lang thang tìm trung tâm TA cho 2 nhóc nhà mình. BC và LL thì xa nhà quá, Appolo thì cũng thấy bị kêu ca nhiều, định ngó cái London gần nhà thì thấy thế này.
    Nhà mình ở Xuân Đỉnh, mẹ nào biết ở khu vực Hoàng Quốc Việt, Xuân Thủy, Cầu Giấy có TT nào chất lượng thì giới thiệu cho mình với nhé. Thanks các mẹ trước!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2