SỰ NGHIỆP

Trang web giải nghĩa từ tiếng việt

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 697 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Các mẹ ơi !
    Con gái, con trai của mình thường yêu cầu mẹ giải nghĩa từ (bao gồm những từ chúng nó nghe được từ người lớn, từ cô giáo cho làm thêm ở nha..). Mình bí bách quá. Nhiều khi chẳng biết giải thích như thế nào cho nó hiểu.
    Nhờ các mẹ chỉ dẫn giúp chỗ tìm kiếm tài liệu, trang web và sach.
    Đa tạ các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trang web thì em không biết nhưng chị có thể mua quyển Từ điển Tiếng Việt ở hiệu sách rồi tra & đọc cho bé.
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thử vào đây coi.
    • 697 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thanks Pickle và Huệ nhé ! Mình đã tậu được một cuốn từ điển rồi ! Mấy hôm nay cứ trông chúng nó hỏi mà chưa có cơ hội. Mà mẹ phải giấu kín, không cô Nấm nhà mình lại mở ra xem trước không thèm hỏi mẹ và không chịu khó suy nghĩ thì gay to. Còn trang WEB của Pickle thì rất hay, mẹ nào ở nước ngoài muốn củng cố Tiếng mẹ đẻ thì cũng áp dụng được đó !
    • 923 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Pickle nhé, trang web hay quá. Ở office mình do fire wall nên không cài được các phần mềm bên ngoài, nên mình rất thích dùng từ điển online trên mạng.
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hổng có chi Cái site đó còn có nhiều mục hay lắm đấy, như mục bói toán, trắc nghiệm vui vui chẳng hạn (đã quảng cáo rồi), mẹ nào chưa biết thì vào đó thử coi nhé. [/url]