SỰ NGHIỆP

Trang web giải nghĩa từ tiếng việt

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 697 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ ơi !
    Con gái, con trai của mình thường yêu cầu mẹ giải nghĩa từ (bao gồm những từ chúng nó nghe được từ người lớn, từ cô giáo cho làm thêm ở nha..). Mình bí bách quá. Nhiều khi chẳng biết giải thích như thế nào cho nó hiểu.
    Nhờ các mẹ chỉ dẫn giúp chỗ tìm kiếm tài liệu, trang web và sach.
    Đa tạ các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo thành công từ các công chúa Disney

Các công chúa trong phim hoạt hình Disney rõ ràng là không đi làm, nhưng họ có vài mẹo thú vị để...

• Những dấu hiệu bạn sắp bị sa thải

Chẳng ai muốn mình bị đuổi việc. Do đó, hãy thận trọng với các dấu hiệu cảnh báo sau đây để có thể...

• Nơi dịch văn bản từ tiếng Việt sang tiếng Anh ở singapore,urgent!

Các chị có biết ở Singapore nơi nào có dịch vụ dịch văn bản từ tiếng Việt sang tiếng Anh không ạ? Số là em sắp đăng kí học MBA, nhưng trường đai học công hay tư đều cần bản dịch của bản điểm đại học mà em tốt nghiệp ở VN, 1 số trường cũng cần bản dịch của bằng phổ thông trung học. Khổ nỗi em chỉ có...

• Trang web có hình phong cảnh Việt Nam???

Mình đang làm một số thiệp Tết nên muốn tìm ảnh có liên quan đến Tết ở Việt nam hoặc một số ảnh về phong cảnh của Việt Nam. Ai biết trang web nào có những hình đó thì chỉ mình với. Cám ơn mọi người.

• Mẹ yêu bé đúng cách chưa?

"Làm mẹ" là điều thiêng liêng nhất của người phụ nữ. Thế nhưng, đôi khi chính tình cảm quá lớn dành...

• hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trang web thì em không biết nhưng chị có thể mua quyển Từ điển Tiếng Việt ở hiệu sách rồi tra & đọc cho bé.
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn thử vào đây coi.
    • 697 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Thanks Pickle và Huệ nhé ! Mình đã tậu được một cuốn từ điển rồi ! Mấy hôm nay cứ trông chúng nó hỏi mà chưa có cơ hội. Mà mẹ phải giấu kín, không cô Nấm nhà mình lại mở ra xem trước không thèm hỏi mẹ và không chịu khó suy nghĩ thì gay to. Còn trang WEB của Pickle thì rất hay, mẹ nào ở nước ngoài muốn củng cố Tiếng mẹ đẻ thì cũng áp dụng được đó !
    • 923 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Pickle nhé, trang web hay quá. Ở office mình do fire wall nên không cài được các phần mềm bên ngoài, nên mình rất thích dùng từ điển online trên mạng.
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hổng có chi Cái site đó còn có nhiều mục hay lắm đấy, như mục bói toán, trắc nghiệm vui vui chẳng hạn (đã quảng cáo rồi), mẹ nào chưa biết thì vào đó thử coi nhé. [/url]