SỰ NGHIỆP

Trang web của Tổng Cục Thống Kê

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.07K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,154 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mọi người ơi, giúp mình với. Có ai biết web site của TCTK không, vui lòng cho mình biết với. Ngoài ra nếu có ai biết thêm trang web nào khác có thể lấy thông tin về kim ngạch XNK thì cho mình xin luôn nha. Cảm ơn mọi người rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Sorry đã làm Meo U mừng hụt - thấy có trả lời tưởng là có info phải hông , ai nhè mẹ Rennes cũng rất cần những thông tin tương tự! Nhưng theo mình biết thì chắc là không hy vọng có đâu, vì những thông tin do Cục Thống kê cung cấp là mình phải mua đấy, trừ phi những thông tin cũ rích, đã in ra sách và bán đại trà, còn những thông tin most updated thì phải mua hay sao ấy, còn mua ở đâu thì không biết :rolleyes:
    MBKB (T/P HCM)
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trang web của TCTK thì không thấy, nhưng thông tin có thể tham khảo từ tragng web http://www.vietrade.gov.vn/ và http://pso.hochiminh.gov.vn
    StupidCupid
    • 1,154 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

To pobox53 : Mình cũng lang thang mấy trang đó rồi, nhưng thông tin chung chung quá. Trang web của Cục TK TPHCM chỉ có số liệu của TP trong khi mình cần của cả nước. Dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều nhé.

To mẹ Rennes : muốn mua không em chỉ chỗ, rẻ rề hà nhưng mà hơi mất công, phải vô đó lục. Ở tòa soạn Thời báo KT SG đó, phòng thông tin dữ liệu, hình như chỉ có 1000 một trang thôi, nhưng mà cũng chỉ có một số thôi, không phải đầy đủ tất cả. Tại em lười đi, muốn tìm trên net trước.
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cảm ơn Meo U quá, thông tin vô cùng giá trị, tại vì có mấy lần sếp hỏi, Mẹ Rennes cũng hỏi lung tung, trong khi gần thế mà không biết, lại có 1 cô bạn làm trong ấy nữa, nhưng không biết phòng nào, để hỏi hắn xem có biết địa chỉ trang Web không ha, rồi alo lại cho Meo U nha!
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,864 Bài viết

• 5,063 Được cảm ơn

phải mua tin ở phòng thương mại (rất mắc tiền ) ngoài ra có cty chuyên trách tin : đ/t :9971317 -9971319 ở TP HCM đường Hồ biểu chánh PN ,chuyên cung cấp các dữ liệu, phần mềm các loại.
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tiếc là bjờ e mới đọc đuợc cái này. Ko biết có chị nào cần nữa ko nhung e cũng cứ ghi ra để chị nào có nhu cầu thì tham khảo.
    Trang web của TCTK là www.gso.gov.vn. Vào đó các chị sẽ có các đuờng link sang các trang web thống kê khác. Nhung thực sự thì thong tin trong đó khong có nhiều lắm và khong cập nhật lắm. Nếu cần số liệu thì có cái cung cấp miễn phí cũng có cái phải tốn tiền mua.