SỰ NGHIỆP

Tốt nghiệp ngoại ngữ nên làm nghề gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.6K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 112 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các me ơi cho mình hỏi với tốt nghiệp tiếng anh thì nên làm nghề gì nhỉ, học tiếng anh ra có làm được XNK không nhỉ? tiếng anh của mình thì không tốt lắm.
    Thanks các mẹ trước.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Biến chứng nguy hiểm của viêm xoang

Bệnh viêm xoang là một trong những căn bệnh mãn tính phổ biến và rất dễ phát sinh bệnh đặc biệt nó...

• 15 mẹo cực hay khi tìm kiếm trên Google

Google là một công cụ tìm kiếm hiệu quả nhất hiện nay vẫn chưa có một đối thủ nào cạnh tranh nổi....

• Biêt chong ngoai tinh nên làm gì bây giờ

Tôi viết câu chuyện của tôi để mong được nhận những lời khuyên của mọi người, nhất là những người đã từng ở trong hòan cảnh của tôi, hoặc đã gặp những chuyện tương tự. Tôi lập gia đình được 9 năm, sau mối tình đầu 7 năm sâu đậm. Vợ chồng tôi là một cặp mà người ngoài nhìn vào khá ngưỡng mộ: Cả...

• Muốn thành công hãy "ngậm miệng" lại!

Các cụ nhà mình hay nói “cái miệng hại cái thân” thật chẳng sai. Nếu bạn thuộc tuýp người hay nói,...

• bà mẹ nên làm những gì khi mang thai để tốt cho con sau nay?

chị em đang có bầu em sắp được làm gì rồi . em thích được bế cháu thích được mua cho cháu những chiếc váy thật đẹp , thích làm đẹp cho cháu, nghe các cụ nói là mẹ khi có bầu (quan niệm thôi) thì nên ăn những cái gì đẹp để con sinh ra tốt ví dụ khi bạn ăn hoa quả thì cũng chon quả đẹp ăn, thấy...

• 685 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Làm được bạn ạ, mình cũng học ngoại ngữ ra thời gian đầu làm đúng chuyên môn là phiên dịch nhưng mình học tiếng trung(tiếng Anh tại chức nữa). Sau này thì làm đại diện bán hàng và chăm sóc khách hàng cho một công ty nhựa của malaysia, làm vẫn ổn. Cứ vừa làm vừa học thôi, ai cũng vậy mà.
    Hiện tại sau 2 năm mình ở nhà chăm con mình vừa đi làm lại đến hôm nay là một tuần, cũng k phải là đúng chuyên môn tiếng trung của mình mà là trợ lí, mình hiện đang quản trị web cho công ty. Trước đây công việc này mình chưa từng làm qua, hic..Lúc đầu cũng lo lắm nhưng sau khi được chỉ dẫn và tự mày mò mình bây giờ làm ok rùi.

XNK theo mình dân tiếng Anh khá năng động mình tin bạn sẽ làm được. Trước mắt nên đọc qua tài liệu về XNK để có cái nhìn tổng quan rồi khi làm việc sẽ vỡ dần ra thôi.
    • 112 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ gấu béo nhé, mình cũng mới sinh con xong, định xin làm xnk nhưng chưa có kn, mà nghe các mẹ trong diễn đàn nói nghề này có con rồi thì ko hợp vì thời gian chặt chẽ lắm, nản quá.
    mình lại ko ở HN đâu bạn ạ, cũng làm ở HN được mấy năm rồi, nhưng sinh con rồi ko ra nữa. Hic, ngày xưa cũng năng động lắm cơ, vậy mà đẻ xong ko biết tính năng động chạy đâu mất, thay vào đó là một mụ lắm mồm, luôn thuôm (chồng mình bảo thế):Worried:
    • 513 Bài viết

• 1,654 Được cảm ơn

Em cũng dân tiếng Trung vừa mới thất nghiệp xong, định mổ mắt cận mà không thánh. Các mẹ có biết công việc gì ới em với. Em cảm ơn ạ.
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu bạn tôt nghiệp ngành ngoại ngữ thì bạn có thể làm công việc trợ lý. Mình thấy chị bạn của mình cũng tốt nghiệp ngành Tiếng Anh, vừa mới sinh em bé đc mấy tháng và làm trợ lý CEO cho 1 công ty truyền thông, nghe chỉ nói công việc nhiều thiệt nhưng ko đến nổi phải "bức tóc" và cũng ko "lấn chiếm" thời gian riêng của mình. Chị ấy hiện đang theo học 1 khóa đào tạo gắn hạn về trợ lý CEO nữa đó.

Nếu các mẹ muốn dành nhiều thời gian hơn cho gia đình và "cun iu" của mình thì sao các mẹ ko tim công việc Freelance làm tại nhà cũng đc mà