SỰ NGHIỆP

TIn vui cho bố mẹ nào sài iphone nhé. Có thể định vị, chụp hình gửi email khi gõ sai mật khẩu khi bị đánh cắp nhé.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.79K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 3,657 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Mình mới biết được phần mềm định vị, tìm máy bị mất và chụp lại hình người cầm iphone gửi về hộp thư của mình nhé. Bộ mẹ có thể tham khảo tại web: http://www.tinhte.vn/threads/1015599/
    Quá tuyệt vời luôn, em đã làm và ok rồi.
    Các mẹ thấy hay thì nhắn thanks em cái nhé. Em mừng hết biết luôn hiii.
    Lưu ý các mẹ cái này phải có internet nhé các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 597 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhiều lắm luôn, dạo này euro nên tình hình ghê lắm, xung quanh đồng nghiệp, bạn bè mình toàn nghe bị giật điện thoại!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,657 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Tình hình chung mùa euro này thì càng phải đề phòng hơn các mẹ nhé. Nhớ bật chết độ internet tốn chút nhưng chẳng bao nhiêu đâu, kiếm được máy lại định vị được thủ phạm đang ở đâu, nhận diện mặt luôn là ok rồi nhỉ vì còn rất nhiều số liệu của mình ở trong máy nữa mà
    • 3,809 Bài viết

• 3,512 Được cảm ơn

Em oánh dấu nhưng thấy cũng bất cập như find my iphone icloud í,ko có mạng thì bó tay
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    http://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 449 Bài viết

• 1,180 Được cảm ơn

oánh dấu topic này lại, thanks chị nhé, phải down về máy với mới dc
    • 3,657 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Mình thêm một số tính năng mà có thể bạn chưa biết về iphone nhé. Các bạn có thể tham khảo
    iPhone trở thành “máy scan”

Bạn có thể “biến” chiếc iPhone thành một máy scan, rất đơn giản, chỉ cần sự trợ giúp của phần mềm Genius Scan. Nhờ đó, bạn có thể quét hình ảnh, văn bản thành tập tin PDF, JPEG và gửi qua email, hay tải lên các máy chủ lưu trữ trực tuyến (Dropbox, Evernote). Genius Scan được cung cấp hoàn toàn miễn phí trên Apple Store.

iPhone giúp giấu số điện thoại

Vì lí do nào đó, bạn muốn giấu số điện thoại của mình trên các cuộc gọi. Trước nay, nhà mạng thường cung cấp một dịch vụ giá trị gia tăng giúp bạn thực hiện việc này. Tuy nhiên, với ứng dụng RingShuffle, bạn sẽ tự mình thực hiện khá dễ dàng. RingShuffle sẽ cung cấp một số điện thoại tạm thời khi bạn gọi đi. Và khi người khác gọi lại số điện thoại trên thì cuộc gọi vẫn được chuyển đến đúng số của bạn, nhưng người gọi cũng sẽ không biết số điện thoại thật của bạn.

Tối giản thao tác trên iPhone

Tính năng Assistive Touch được tích hợp sẵn trong iOS 5, tỏ ra khá hiệu quả khi đi kèm với màn hình cảm ứng rất “chất” của iPhone. Ngoài ra, bạn có thể sử dụng Assistive Touch trên iPad hay bàn phím touchpad của Mac. Nhờ vậy, bạn có thể thiết lập để xoay ảnh chỉ với 2 ngón tay, thoát ứng dụng bất kỳ để ra màn hình chính bằng 4 ngón tay hay xóa thư rác bằng ngón giữa.

Nghe trộm các kênh của cảnh sát

Sử dụng ứng dụng 5-0 Radio, bạn có thể nghe trộm được một số kênh trao đổi của cảnh sát tại địa phương và thế giới. Tuy nhiên, một số kênh cảnh sát được bảo mật bằng mã nên bạn sẽ không thể nghe lén nếu không thể nhập chính xác mã này. Ứng dụng còn bắt sóng được hàng ngàn kênh giải trí khác, là một lựa chọn tuyệt vời cho nhu cầu giải trí.

iPhone có thể đồng bộ hóa không dây

Thay vì phải dùng cáp, bạn có thể đồng bộ hóa nội dung trên iPhone với máy tính bằng một kết nối không dây. Đó cũng là tính năng chính của phần mềm Wifi Sync, tuy nhiên để sử dụng được Wifi Sync thì điện thoại của bạn cần được Jailbreak trước đó. Wifi Sync có thể kết nối tới hệ thống đám mây iCloud của Apple để đồng bộ với dữ liệu, gồm văn bản, hình ảnh và cả nhạc, phim đã được chia sẻ.

iPhone giúp xác định nồng độ cồn

Với mức giá chỉ 0.99USD trên Apple Store thì ứng dụng BAC Alcohol Calculator đủ rẻ để dùng thử. Trên giao diện BAC Alcohol Calculator, bạn chỉ việc nhập vào giới tính, cân nặng, những đồ uống đã uống. Sau đó, “máy” sẽ tính toán và cho trả về kết quả bạn đã say hay chưa. Tuy nhiên, kết quả mà BAC Alcohol Calculator trả về chỉ mang tính tham khảo, vì còn nhiều yếu tố khác xác định độ say của bạn, như: nhóm máu, tửu lượng.

iPhone bắt trộm

Sử dụng My Secret Folder, bạn sẽ dễ dàng che giấu những dữ liệu nhảy cảm khỏi sự tò mò của người khác. Không chỉ vậy, phần mềm này còn có thể vào vai trò bắt trộm khi người khác cố gắng truy cập vào dữ liệu bạn đã giấu, bằng cách chụp hình kẻ trộm lại.

Chỉnh sửa lần cuối bởi vuthimai; 06/07/2012 vào lúc 09:33 AM.
    • 318 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Phần mềm có được miễn phí 0 chị?
    • 382 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

phần mềm này xài cho iOS 4 dc ko ạ?
    Ngày đã trôi kìa em, tuổi đã qua kìa em...
    • 3,657 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

Các bạn có thể tham khảo hình ở đây nhé, có phần mềm miễn phí đó bạn bạn vô app Store --> Search tìm kiếm nhé. Chúc các bạn thành công
    Các sản phẩm của Apple thực sự rất độc đáo. Chúng thậm chí có thể biết bạn muốn gì trước cả khi bạn nhận ra, như iPhone 4S với Siri vậy. Ngoài ra, iPhone còn có thể làm được những điều tuyệt vời mà cả bạn cũng không nhận ra với các ứng dụng và tính năng hữu ích của máy.

1. iPhone có thể đóng vai trò 1 máy scan

Genius Scan là ứng dụng miễn phí cho phép bạn scan văn bản, hình ảnh… thành tập tin PDF và gửi qua email hay tải trực tiếp lên Dropbox hay Evernote. Bạn sẽ dễ dàng chia sẻ và lưu giữ các dữ liệu hơn nhiều.

2. iPhone có thể giấu số điện thoại của bạn

Có nhiều người bạn không muốn cho số điện thoại? RingShuffle cung cấp cho bạn 1 số điện thoại tạm thời để đối phó với những người “phiền phức”. Khi gọi đến số máy này cuộc gọi sẽ chuyển trực tiếp đến máy bạn, nhưng người khác sẽ không thể biết được số điện thoại thật của bạn.

3. Máy có thể nhớ những thao tác của bạn

Tính năng Assistive Touch của iPhone cho phép bạn thiết lập các thao tác cảm ứng như dùng 2 ngón tay để xoay ảnh, dùng 4 ngón tay để thoát ra màn hình chính hoặc dùng ngón giữa để xóa thư rác. Cực kỳ tiện dùng với những người ngại thao tác nhiều.

4. iPhone có thể nghe trộm cảnh sát

Bạn có thể nghe trộm kênh radio của cảnh sát bằng ứng dụng 5-0 Radio Police Scanner. Tuy nhiên có 1 số kênh sẽ bị mã hóa, để hiểu được thì bạn nên xem từ điển mật mã trước.

5. iPhone có thể đồng bộ hóa không dây

Nếu bạn đã jailbreak máy, bạn có thể cài đặt Wifi Sync qua Cydia để đồng bộ hóa nhạc, ứng dụng, danh bạ… Có lẽ sẽ chẳng còn cần đến cáp máy tính nữa.

6. Máy có thể xác định nồng độ cồn

Với ứng dụng BAC Alcohol Calculator (0,99 USD), bạn có thể điền vào giới tính, cân nặng, những đồ uống bạn đã uống và máy sẽ xác định xem liệu bạn đã “say mèm” chưa.

7. iPhone có thể ẩn những dữ liệu “nhạy cảm” của bạn

My Secret Folder (0,99 USD) giúp bạn dễ dàng che giấu những dữ liệu nhạy cảm của bạn 1 cách hoàn hảo. Những người cố gắng đọc trộm sẽ đều bị máy chụp hình lại. Thực sự là 1 cách bảo mật tuyệt vời.

8. Máy có thể chụp ảnh cực nhanh

Nhấn đúp phím Home và chọn biểu tượng camera ở góc phải là bạn có thể truy cập nhanh vào ứng dụng Camera. Bạn thậm chí còn có thể chụp bằng nút + trên volume máy hoặc trên điều khiển tai nghe. Rất tiện dụng nếu bạn cần chụp nhanh 1 hình ảnh đẹp bất chợt xuất hiện.

9. Bạn có thể lưu lại những cụm từ hay sử dụng

Ở phần Keyboard Setting, bạn có thể tạo những phím tắt cho các cụm từ thường dùng để gõ nhanh hơn.

10. Bạn có thể lưu các tập tin đính kèm trong Mail

iOS cho phép bạn xem các tập tin đính kèm nhưng không cho phép tải về. Với Attachment Saver trên các máy jailbreak bạn có thể tải về tất cả các loại tập tin đính kèm và lưu vào máy.

11. Máy có thể chụp ảnh màn hình

“Phá đảo” game và muốn ghi lại hình ảnh đáng nhớ này? Bạn chỉ cần nhấn cùng lúc phím Home và Power là máy sẽ tự động lưu lại hình ảnh màn hình lúc đó vào Gallery.
    • 3,657 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

12 tính năng có thể bạn chưa biết trên iOS 5

Có thể nói iOS 5 là một sự cách tân của Apple.

Hệ điều hành iOS 5 của Apple đã được ra mắt người dùng với 200 tính năng mới. Một số tính năng nổi bật đã được quảng cáo rầm rộ trên các phương tiện truyền thông, tuy nhiên cũng có những tính năng đáng chú ý khác mà không hẳn là bạn đã biết. Dưới đây là tổng hợp 12 tính năng đáng chú ý nhưng ít được người dùng biết đến trong iOS 5.

1. Speak Text Selection

Apple đã làm việc thực sự nghiêm túc để đem tính năng này lên iOS 5. Nó hoạt động khá tốt khi có thể phát âm được bất cứ đoạn văn bản nào được người dùng lựa chọn. Tốc độ phát âm có thể được điều chỉnh vì tốc độ mặc định là khá nhanh. Một trong những ứng dụng tốt nhất của tính năng này là nó có thể đọc nội dung của một trang web đã được mở ra trong trình duyệt Safari trong khi bạn mở các liên kết mới.

Bạn có thể tìm thấy tính năng này trong phần

2. Tách bàn phím

Bạn sẽ có thể soạn thảo văn bản trên iPad bằng ngón tay cái một cách dễ dàng hơn vì bàn phím ảo của iOS 5 có khả năng tách ra làm hai phần, do đó bạn hoàn toàn có thể thoải mái sử dụng bàn phím của iPad trong khi đang cầm máy bằng cả hai tay. Ngoài ra, bạn cũng có thể di chuyển bàn phím của iOS 5 lên xuống để tiện việc đánh máy nếu như nó che mất một phần văn bản.

3. Text Expansion

Đây là tính năng này được mở rộng từ tính năng AutoCorrection của bàn phím. Bạn có thể thêm vào bàn phím những từ hay cụm từ viết tắt hay dùng nhằm tiết kiệm thời gian lúc đánh máy. Khi bạn gõ những từ viết tắt này lê, bàn phím của iOS 5 sẽ tự động hiểu và sửa lại thành những từ hay cụm từ hoàn chỉnh. Chẳng hạn như khi bạn đánh “omw”, iOS 5 sẽ tự động sửa lại là “on my way” đúng theo như cách bạn đã cấu hình trên bàn phím.

Việc thêm vào cũng như loại bỏ các từ mới cũng rất dễ dàng thông qua nút Add New ShortcutEdit.

4. Thêm album ảnh

Không còn là những tấm ảnh được sắp xếp lộn xộn nữa, giờ đây bạn sẽ có thể quản lý hay duyệt xem những tấm ảnh của mình trên iOS 5 tốt hơn vì hệ điều hành này được trang bị tính năng tạo và xóa các album ảnh. Bạn cũng có thể di chuyển một bức ảnh từ album này sang album khác một cách dễ dàng.

5. Ứng dụng nghe nhạc mới cho iPad

Các ứng dụng nghe nhạc dành cho iPod Touch, iPad và iPhone là hoàn toàn giống nhau trên tất cả các phiên bản trước đây của iOS. iOS 5 sẽ mang lại một giao diện nghe nhạc mới cho iPad trong khi vẫn giữ nguyên toàn bộ các tính năng cơ bản. Song hành cùng với giao diện này là tính năng xóa hoàn toàn bài hát trực tiếp trên iPad.

6. Thông tin dung lượng

Tính năng này được thêm vào trong iOS 5 nhằm giúp bạn có thêm các thông tin về dung lượng của từng ứng dụng được cài đặt trong máy. Bạn cũng có thể xóa trực tiếp các ứng dụng ở đây.

7. Tùy chỉnh chế độ rung

Với iOS 5, bạn sẽ có nhiều tùy chọn hơn cho các chế độ rung khác nhau. Tính năng này chỉ có trên iPhone 3GS, iPhone 4 và iPhone 4S. Để kích hoạt chế độ rung tùy chỉnh, bạn hãy vào Settings rồi bấm vào General và chọn Accessibility. Kéo xuống dưới và bạn hãy đảm bảo là chế độ Custom Vibrations được kích hoạt. Sau đó bạn hãy vào menu Sounds và bấm vào Vibrations, ở đây sẽ có các tùy chọn để tạo chế độ rung mới và gán nó cho các liên lạc khác nhau trong danh bạ.

8. Giao diện đa nhiệm mới cho iPad

Apple đã thực sự cách mạng hóa cách người dùng tương tác với iOS thông qua các tính năng như phóng to và thu nhỏ. iOS 5 sẽ đẩy các tính năng này lên một mức cao hơn nữa nhằm giúp cho người dùng sử dụng tính năng đa nhiệm được thoải mái hơn.

Bạn có thể sử dụng 4 hoặc 5 ngón tay để thực hiện các tác vụ như:

- Thu lại để trở về màn hình homescreen.

- Kéo lên trên để xem các ứng dụng đang hoạt động.

- Kéo sang hai bên để chuyển đổi giữa các ứng dụng.

9. Assistive Touch

Trong những tình huống bạn không muốn sử dụng các phím bấm vật lý hoặc giao diện đa nhiệm trên iOS, bạn có thể sử dụng tính năng này. Nó cung cấp một danh sách các phím bấm ảo giúp thực hiện nhiều tác vụ liên quan tới các phím cứng.

10. Voice Over

Đúng như tên gọi của nó, Voice Over phát âm thanh và diễn tả các thao tác mà bạn thực hiện với iOS 5. Bên cạnh đó nó cũng cung cấp cho bạn một số thông tin mà iOS 5 không hiển thị.

11. Từ điển tích hợp

Từ điển tích hợp trong iOS 5 cho phép bạn tìm kiếm định nghĩa của một từ, tất cả những gì bạn phải làm là tô sáng từ đó và bấm vào tùy chọn Define để giải nghĩa từ.

Đây không phải là một ứng dụng có thể được truy cập theo cách thông thường mà được tích hợp vào bên trong hệ điều hành do đó bạn chỉ có thể sử dụng nó bằng phương pháp trên.

12. Âm báo tùy chỉnh

Với iOS 5, bạn có thể thiết lập các âm báo khác nhau cho nhiều tác vụ như New Voicemail, New Mail, Sent Mail, Twitter, Calendar Alerts và Reminder Alerts thông qua menu Sounds nằm trongSettings.

• 188 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi hay phết!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ vuthimai nhé. phần mềm này khá hữu ích.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dtsecurity; 02/01/2013 vào lúc 10:18 AM.
    • 3,657 Bài viết

• 1,797 Được cảm ơn

còn phần mềm copy 9 nữa nhé cả nhà. cả nhà vào www.copy9.com tìm hiểu thêm phần mềm này hiii cũng khá hay nhưng phải tốn hiii
    • 1,422 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Mình muốn nhờ các bạn hướng dẫn cách gửi tin nhắn đi từ IPHONE5 mà có hình mặt cười , mặt khóc và một số hình ngộ nghĩnh khác với. Mình thấy có bạn bảo là gửi được tin nhắn kiểu này mà mò mãi không ra.
    • 112 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

cái vụ mặt cười thì máy nhận tin nhắn cũng phải cài phần mềm ý giống mình thì mới hữu dụng bạn ạ
    • 1,422 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cau6Chau Xem bài viết
    cái vụ mặt cười thì máy nhận tin nhắn cũng phải cài phần mềm ý giống mình thì mới hữu dụng bạn ạ
    Túm lại là phải cài phần mềm hả bạn? Thảo nào mình mò mãi không ra, chắc là máy mình không có cài phần mềm đó rồi!