SỰ NGHIỆP

Thu nhập của giáo viên dạy nghề lái xe ôtô

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.36K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 106 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Chồng mình đang tính chuyển sang làm giáo viên dạy lái xe cho trường dạy nghề lái xe Tiến Bộ, nhưng phân vân không biết là thu nhập bao nhiêu. Về ngành nghề này cũng chả phổ thông mấy mà hay bị nén đá quá nên không biết phải hỏi ai.
    Có bạn nào biết thông tin "người thật - việc thật" không, tư vấn cho mình biết với. Chỉ cần các bạn có quen biết ai là giáo viên dạy lái xe, hỏi được mức thu nhập hay lương chính cũng được, không nhất thiết phải ở trường Tiến Bộ

Đương nhiên thu nhập nếu đc cụ thể thì chi tiết :
    - Lương cơ bản (lương chính)
    - Phụ cấp (cơm, ngoài giờ)
    - Thu nhập khác (thu nhập thêm...)

Tặng hoa cho các bạn có thông tin hỗ trợ giúp mìnnh :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Ước mơ nhỏ nhoi của mình :
    1 gái, 2 trai, 3 tầng, 4 bánh
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thông thường không có lương cơ bản (tùy theo loại hợp đồng lao động), chủ yếu ăn theo lượng học viên, năng động một chút kiếm 2, 3 anh em thân cận, tìm kiếm người học, càng nhiều thì thu nhập càng cao. Biết móc nối thêm sân tập xe chíp, móc nối thi lý thuyết .. thì kiếm thoải mái. ông anh mình mỗi tháng kiếm được khoảng 12-15 học viên, mỗi học viên được trung tâm cắt về 800k tiền môi giới, còn tiền dạy ăn theo buổi (ngon hơn lái taixi), kiếm cả tiền chống trượt nữa.. mỗi tháng cũng được 35-50 triệu. (có thêm xe của anh em hỗ trợ)
    • 1,243 Bài viết

• 2,326 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanb2 Xem bài viết
    Thông thường không có lương cơ bản (tùy theo loại hợp đồng lao động), chủ yếu ăn theo lượng học viên, năng động một chút kiếm 2, 3 anh em thân cận, tìm kiếm người học, càng nhiều thì thu nhập càng cao. Biết móc nối thêm sân tập xe chíp, móc nối thi lý thuyết .. thì kiếm thoải mái. ông anh mình mỗi tháng kiếm được khoảng 12-15 học viên, mỗi học viên được trung tâm cắt về 800k tiền môi giới, còn tiền dạy ăn theo buổi (ngon hơn lái taixi), kiếm cả tiền chống trượt nữa.. mỗi tháng cũng được 35-50 triệu. (có thêm xe của anh em hỗ trợ)
    Trường nào mà thơm vậy hở bạn? Theo như mình được biết, ở trường Bách khoa, bèo lắm lắm. Lương cứng vài triệu. Thi lý thuyết thì cũng chả có kiếm được. Có chăng thi thoảng được bữa nhậu mấy người học lái mời thôi.

Mà làm cái nghề dạy lái xe này vất vả lắm. Ngồi trên xe canh đạp thắng phụ hoài, xe hầu như không bật máy lạnh, SG thì nắng chang chang, ông nào ông nấy đen như trym.

Bạn tham khảo thêm bạn thanb2 nhé, chứ nếu như tớ được biết ở các ông dạy trường bách khoa, thì ko nên theo nghề này làm gì.
    • 51 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy cũng tùy theo đạo đức nghề nghiệp, nhưng mình nghĩ nếu để đc trên 30 triệu như bạn j nói ở trên thì thực sự k bền đâu vì "ăn giày ăn cả bít tất" hihi học viên nó mách nhau nó trả thèm giới thiệu nhau đến học cứ gặp cái thầy này nó bỏ của chạy lấy người. Mình cũng mới học lái xe xong. Thực sự mình nghĩ nghề này cũng như các nghề khác có mặt vất vả ( phải ra đường trường cùng học viên dượt xe bởi vậy phải tập trung để giữ an toàn cho tất cả người trong xe...), còn chuyện vất vả nắng nôi thì không chỉ thầy mà cả trò người học viên cũng cực chứ nhưng theo mình nghĩ đó cũng là chuyện bt mà.
    Còn về thu nhập theo như m biết ngoài lương cứng còn có hoa hồng theo việc số lượng học viên đăng ký. Thêm nữa cái này thì tùy thuộc vào từng lớp các học viên có đoàn kết bảo nhau chia sẻ không (cái khoản bồi dưỡng thầy dạy sau mỗi khóa học ấy mà), rồi tiền ăn chia chống trượt lý thuyết, tiền mua giờ tập sa hình nếu biết cách cũng kiếm dc 1 chút.
    Túm lại còn đâu tùy thuộc vào đạo đức nghề nghiệp. Vì đợt mình học ở lớp khác có thầy dạy cho mấy người quen của mình, họ kể chuyện thầy của họ thẳng thừng đòi đi ăn nhậu, thẳng thừng đòi tiền rồi tăng tiền nọ tiền kia, mấy người quen của mình tức lắm dù biết thêm vài trăm ngàn cũng k là bao, nhưng trong mắt họ người thầy dạy này k ra sao nữa, đến cả như mình dù không học lớp đó nhưng trong mắt mình nhìn thấy cũng cảm thấy ái ngại thử bảo nếu mình có bạn bè người thân học có dám giới thiệu đến thầy này không?! Hay lại bảo đề nghị đổi thày dạy khác đi ah...
    Chính vì vậy mình chỉ xin chia sẻ chút suy nghĩ và những gì mình thấy với bạn mong k bị ném đá nha.
    Cũng qua đây nếu có thầy nào dạy lái xe vào room này đọc cũng nên cân nhắc có nên đòi hỏi thái quá học viên của mình không. Biết rằng "nghề nào ăn nghề đấy rồi" nhưng ăn sao cho hợp lý để học viên người ta cảm thấy thoải mái xứng đáng với việc họ đền đáp công sức và sự nhiệt tình của các thầy chứ đừng khiến họ cảm thấy các thầy là là gánh nặng cho khóa học của họ...Ngoài ra cũng có những ông thầy dạy lái rất nhiệt tình và có tâm với nghề ví dụ như ông thầy mình mới học vừa qua. Tất cả đều hợp lý và hợp tình.
    • 123 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đang định thuê bồi dưỡng tay lái theo giờ hoặc theo ngày. Ko biết giá cả thế nào nhỉ?
    • 206 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Sao các bạn lại quan trọng hóa chuyện "cá kiếm" thế? Đạo đức của người thầy là dậy để học viên lái xe tốt, lái xe an toàn; chứ người ta không bỏ tiền ra học chỉ để lấy cái bằng lái xe đâu.
    • 140 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi osamu tezuka Xem bài viết
    Sao các bạn lại quan trọng hóa chuyện "cá kiếm" thế? Đạo đức của người thầy là dậy để học viên lái xe tốt, lái xe an toàn; chứ người ta không bỏ tiền ra học chỉ để lấy cái bằng lái xe đâu.
    Oh, đang định trả lời nhìn lại nick thì hóa ra là bạn osamu tezuka, mình đã nhận được lo borage oil rồi, cảm ơn bạn nhé.
    Quay về chủ đề chính, mình không rõ lương cứng của thày dạy lái xe là bao nhiêu, nhưng như mình đi học ở trường C500 thì nhóm mình 5 người đi học, mỗi buổi góp vào đưa thấy 250k (đấy là buổi đi học ở bãi thôi đấy, đường trường thì fải 500k). Một ngày thầy dạy 2 ca, vậy tổng thu 1 tháng 30 ngày là bao nhiêu vậy? 15 tr, một con số không hề nhỏ đâu (chưa kể ăn trưa học viên chiêu đãi ko fải trả tiền nhé)
    Tất nhiên là có nhóm này nhóm khác, tùy điều kiện từng người, nhưng mình thấy tình hình chung đều là như vậy cả mà
    :Rose:Đời không như là mơ nên đời thường giết chết mộng mơ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Xin phép được Show hàng nhé. Mình đang có ý định xin làm GV dạy lái xe. Hiện tại mình có bằng D, kinh nghiệm lái xe 19 năm rồi (từ 1992).Mình học lái và lấy bằng ở nước ngoài nên quá trình làm nghề ở VNam mình chuyên chạy cho khách sạn và sứ quán.Ngoài ra mình cũng đã kèm được hơn chục người với kết quả rất tốt. Bây giờ mình muốn xin vào các trung tâm đào tạo lái xe ( mình có chứng chỉ sư phạm) hoặc bổ túc tay lái theo các hợp đồng riêng.Nếu bạn nào có nhu cầu thì gọi cho mình theo số: 0903451796. Cảm ơn các bạn nhiều.

Vấn đề các bạn đang tham luận rất thực tế.Theo mình cần phân biệt giữa người và nghề. Đã là con người thì từ cổ chí kim đều luôn rất phức tạp và mâu thuẫn. Nếu con người tồi thì ở vào hoàn cảnh nào họ cũng tồi,kể cả điều kiện sống và thu nhập tốt họ vẫn tham lam và tìm mọi cách để vẽ chuyện, từ đó làm xấu đi hình ảnh của người thầy. Ở xã hội Vnam bây giờ trong các lĩnh vực khác cũng có những ông thày tồi.Nói về chuyện này mãi thật đáng buồn. Nhưng tôi rất tin có rất nhiều người tốt và thày tốt. Rất mong các trung tâm dạy lái xe nên làm trong sạch đội ngũ để thày ra thày trò ra trò vì lái xe là công việc nghiêm túc và cầm tính mạng của mọi người. Nghề nghiệp nào cũng đáng quý và trân trọng bởi nó cho ta năng lượng cuộc sống và lòng tự trọng. Nếu một con người yêu nghề và có lòng tự trọng cao thì hình ảnh người thầy sẽ đẹp theo đúng nghĩa của nó.Theo kinh nghiệm của tôi sau nhiều năm làm nghề,có một số đồng nghiệp không trung thực,vặt vãnh,làm trò đã bị buộc thôi việc còn tôi cứ làm việc nghiêm túc và đúng mức nên nhận được nhiều phần thưởng ngoài mong đợi. Chúc các bạn vui-khỏe.