SỰ NGHIỆP

Thi tuyển vào Tổng công ty bảo hiểm bảo việt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.68K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 21 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Mình mới nộp hs vào bảo viêt. ko bít nội dung thi thế nào nhỉ? có mẹ nào bít thì chia sẻ với em nhé. Em đang lo lắng vì nghe nói COCC nhìu lắm. hic hic.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 238 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nội dung thi vào đây thế nào thì em chưa hỏi, nhưng quả là ở tổng BHBV chủ yếu lên sếp là COCC, còn nhân viên bình thường thi vào cũng hơi khó một chút thì phải, và tiến độ không nhanh lắm.

Bạn nộp vào vị trí nào vậy?
    • 266 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trên website có đề cương thi đấy bạn ạ. Mình cũng nộp nhưng lại rút lui vì 5C (con cháu các cụ cốp) nhiều quá, tay không không thể bắt giặc được.
    Hạnh phúc lớn nhất của mẹ là nuôi các con khôn lớn từng ngày.
    Blog của nhà cháu đây: http://vn.360plus.yahoo.com/diu8182
    • 21 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tý & Na Xem bài viết
    Trên website có đề cương thi đấy bạn ạ. Mình cũng nộp nhưng lại rút lui vì 5C (con cháu các cụ cốp) nhiều quá, tay không không thể bắt giặc được.
    Nghe mẹ nói mà em nản quá!. Cơ mà thôi. Em cứ tay không bắt giặc để mở rộng tầm mắt vậy. hihi. Đề cương thi ở đâu hả mẹ nó?chỉ jup em với
    • 181 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

thảm nào đợt trc quăng hồ sơ vào đây chả thấy có tín hiệu j mặc dù hs của tớ đảm bảo đẹp cho cái vị trí ứng tuyển
    • 195 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

em cũng định nộp hồ sơ vào nhưng thấy khó nhằn quá nên thôi
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nghe các mẹ nói có vẻ khó khăn quá nhỉ? ko biết diễn đàn đã có mẹ nào thi pass chưa lên truyền kno cho mọi người với? mình cũng chuẩn bị phỏng vấn vào bảo việt chỗ Lý Thái Tổ ko biết thu nhập và môi trường ở đó thế nào? nhờ ý kiến tư vấn của các mẹ?
    • 238 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenntvt Xem bài viết
    nghe các mẹ nói có vẻ khó khăn quá nhỉ? ko biết diễn đàn đã có mẹ nào thi pass chưa lên truyền kno cho mọi người với? mình cũng chuẩn bị phỏng vấn vào bảo việt chỗ Lý Thái Tổ ko biết thu nhập và môi trường ở đó thế nào? nhờ ý kiến tư vấn của các mẹ?
    Bạn/chị thi vào vị trí nào?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình phỏng vấn vào vị trí kiểm toán viên bạn à.
    • 238 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mình phỏng vấn vào vị trí kiểm toán viên bạn à.
    Ồ, kiêm toán lại tuyển à, kiểm toán nội bộ phải không chị? Tập đoàn nhé:

Đời sống hơi nhà nước, hơi giống cái nhà trẻ một chút (cũng dễ thương) Sếp bao gồm một bác hơi đứng tuổi và một anh cao to đẹp trai.
    Về mặt phúc lợi so với mặt bằng chung tại thời điểm hiện tại cũng tạm ổn. (cái này khi đi phỏng vấn chị sẽ được các sếp phổ biến nếu vào vòng trong)

Tóm lại là cứ yên tâm thử, và cũng khá đáng để thử đấy ạ.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

He, cám ơn myente, bạn trả lời hài hước quá! thấy bạn biết chi tiết vậy chắc cũng đã từng làm bộ phận đó/nhân sự ở đó rồi phải ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi myente Xem bài viết
    Ồ, kiêm toán lại tuyển à, kiểm toán nội bộ phải không chị? Tập đoàn nhé:

Đời sống hơi nhà nước, hơi giống cái nhà trẻ một chút (cũng dễ thương) Sếp bao gồm một bác hơi đứng tuổi và một anh cao to đẹp trai.
    Về mặt phúc lợi so với mặt bằng chung tại thời điểm hiện tại cũng tạm ổn. (cái này khi đi phỏng vấn chị sẽ được các sếp phổ biến nếu vào vòng trong)

Tóm lại là cứ yên tâm thử, và cũng khá đáng để thử đấy ạ.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi em tìm trên web mà k thấy đề cương, chị có thể gửi em cái link k ạ? Nghe các chị nói COCC mà nản quá ạ. Các công ty bảo hiểm thì ít tuyển công khai, công ty tuyển công khai thì lại COCC, thế này thì sv chuyên ngành bảo hiểm bọn em thất nghiệp mất thôi
    • 165 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Tớ có bà chị đang làm bên này. Làm ở đây thích lắm, lương cao lại còn hay được đi chơi du lịch nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi coicoi2011; 14/06/2011 vào lúc 09:17 PM.
    • 31 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

k that nghiep dau em, yen tam di, ko vao cong ty nay ta vao cong ty khac. Ko lo!!!
    Bởi cố quên lại càng nhớ nên đành cố nhớ để mà quên!

Et moi dans mon coin
    Si je ne dis rien
    J'ai le cœur au bord des larmes
    Et moi dans mon coin
    Je bois mon chagrin
    Car l'amour change de main
    • 238 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

He, cám ơn myente, bạn trả lời hài hước quá! thấy bạn biết chi tiết vậy chắc cũng đã từng làm bộ phận đó/nhân sự ở đó rồi phải ko?
    Tớ không làm kiểm toán nội bộ, tớ làm ban khác cậu ạ. Cậu cứ thử đi, khả năng vào Tập đoàn có khi cao hơn vào các công ty thành viên đấy cậu.
    • 21 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em pv ở khối Đầu Tư - Tập đoàn BV từ hôm 26/05 bh ko có tin tức gì, chắc tạch rồi các chị nhỉ ?
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác nào có tài liệu thi kế toán viên bên BH không post cho e xin với. và thi vào đó tiếng Anh thi có khó lắm không? e đã 6 năm rồi không dùng đến nên sợ không qua được môn này quá. cả nhà giúp e nha.
    • 1,663 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Bạn học cùng đại học với mình là cháu ruột của Tổng giám đốc Bảo hiểm VN, nó học trái ngành, đi học thêm 1 bằng tại chức bên KTQD là vào. Toàn con cháu cha thui.
    • 238 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Celsius Xem bài viết
    em pv ở khối Đầu Tư - Tập đoàn BV từ hôm 26/05 bh ko có tin tức gì, chắc tạch rồi các chị nhỉ ?
    Cậu cứ mạnh dạn gọi điện hỏi nhân sự tình hình xem thế nào. Theo tớ biết thì đỗ trượt đều được thông báo cậu ạ.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

he, hnay mình phỏng vấn rồi. có 1 chú cũng trung tuổi, anh trưởng ban kiểm toán. Hỏi trình độ TA của mình thế nào, mình bảo kém thế là thuyết 1 hồi nói ko phù hợp. Nói chung tiếng anh yêu cầu giao tiếp đc, mấy ng phỏng vấn cùng mình đều bị đá tiếng anh. Tạch rồi!!!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3