SỰ NGHIỆP

Thi tuyển công chức Hải quan

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 69 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có bác nào đã thi công chức HQ chưa? Share cho em chút kinh nghiệm thi cử với. Em không thuộc diện COCC gì cả, nếu chỉ bằng chính sức mình có thi nổi không?
    Em thi vào cục HQ dưới Hải phòng.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Không phải CCOC, vẫn có thể vào được nếu điểm bạn cao hơn những người khác. Mình biết có những người như vậy. Nhưng thi vào Cục HP thì hơi khó đấy.
    • 24 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

nói thẳng HQ ở đâu chứ Hp thì không phải COCC thì không được đâu bạn ạ , xét về độ HOT sau mỗi SG thôi
    • 1,786 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kidachi Xem bài viết
    nói thẳng HQ ở đâu chứ Hp thì không phải COCC thì không được đâu bạn ạ , xét về độ HOT sau mỗi SG thôi
    Bạn nói thế sai rồi, nhiều người không phải COCC vẫn thi đậu và làm hải quan, tuy nhiên cần lưu ý rằng không phải cứ làm hải quan là ngon đâu!
    Mình vô HQ mười năm hiện đang sống với đồng lương 5tr/tháng!
    • 69 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ôi, nghe các bác nói thật nản. Không biết em có nên nộp hồ sơ không?
    • 195 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Hải quan ở hp thì chắc chắn sẽ khó nhằn rồi,Cảng hp to vật vã thế,hot nhất miền bắc í ah,vào đc đấy là cả vấn đề đấy...đợt này hải quan đang tuyển dụng,em ko nộp hs,ko biết bao h lại tuyển nữa nhỉ
    • 298 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

các mẹ cứ nộp hồ sơ mà thi vào đi, nếu điểm cao thì vẫn được mà, bác mình làm trong đó bảo năm nay có chính sách mới, con e chỉ vào được 1 người thôi nhé (bác mình cũng có vị trí trong đó), vẫn lấy người ngoài mà. he he nếu tự tin thì vẫn thi được, môi trường ở đó dược mà, chiều đi làm về sớm và hay được chia chác lắm nhé.
    • 1,786 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai_con_chuot Xem bài viết
    các mẹ cứ nộp hồ sơ mà thi vào đi, nếu điểm cao thì vẫn được mà, bác mình làm trong đó bảo năm nay có chính sách mới, con e chỉ vào được 1 người thôi nhé (bác mình cũng có vị trí trong đó), vẫn lấy người ngoài mà. he he nếu tự tin thì vẫn thi được, môi trường ở đó dược mà, chiều đi làm về sớm và hay được chia chác lắm nhé.
    Cần phải hiểu rõ chia chác là tùy nơi nhé, để không thôi thi vào rồi lại thất vọng!
    • 65 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai_con_chuot Xem bài viết
    Bác nói hay quá, em đợi vài năm dài cổ rồi mà chẳng thấy được chia chác gì cả. Em cũng HQ nhưng nhìn thấy bọn bạn làm ngoài mà thèm.
    • 65 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

À quên, cái chỗ mà có chia chác ấy, không có chuyện chiều đi làm về sớm đâu bác ợ. Từ sáng đến tối chẳng ngẩng được mặt lên tý nào ấy chứ, chưa kể đầy rủi ro. Cái gì cũng có giá của nó cả.
    • 86 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

E biết một chị, chạy 80 tr để thi vào IT của TCHQ nhé. Rồi vào chạy vặt suốt, lương nhà nước + các khoản ăn trưa, trợ cấp kiểu nhà nước nữa. May mà chưa chồng con gì, vẫn ở với bố mẹ nên cũng đủ tiền xăng xe, ăn sáng và may quần áo.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vào ngành hải quan bây giờ vất vả lắm, mới đầu sẽ phải đi chi cục xa xa, rùi sau đó lựa tình hình mà chạy về chỗ gần nhà thôi, thông thương THCQ tuyển công chức 2 lần vào tháng 4 và tháng 10, các bạn chịu khó vào website TCHQ mà cập nhật nhé.
    • 1,265 Bài viết

• 845 Được cảm ơn

Hic, mình đang làm cho VPDD của nước ngoài nhưng cũng máu bon chen vào HQ, thấy các mẹ nói vậy lại chùn rồi. Nếu lương không thì chẳng đáng bỏ ra 200-300tr để vào.
    • 1,786 Bài viết

• 886 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonongcoc Xem bài viết
    Hic, mình đang làm cho VPDD của nước ngoài nhưng cũng máu bon chen vào HQ, thấy các mẹ nói vậy lại chùn rồi. Nếu lương không thì chẳng đáng bỏ ra 200-300tr để vào.
    Làm gì có chuyện bỏ ra 200-300 để vào?

Các bạn thì vào ngành Hải quan, vô google ------- hải quan đồng nai , trên trang đó có tài liệu để ôn thi đó! Chúc mọi người thành công!
    • 69 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Sau một hồi suy nghĩ, em vẫn nộp vô HQ. Tài liệu ôn thì công khai rồi, nhưng em vẫn chưa biết học như thế nào. Đi thi họ sẽ hỏi câu hỏi dạng như thế nào? Chẳng nhẽ bê nguyên luật vào à?

Bác nào có kinh nghiệm đi thi hay tài liệu thì chỉ giáo em? Em cảm ơn vô cùng
    • 86 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonongcoc Xem bài viết
    Chị đg làm VPDD nước ngoài mà chuyển về làm nhà nước, môi trường khác hẳn, liệu có chịu nổi ko? E thì e ko thích cái trò phải chạy chọt.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có bác nào biết thông tin mới không, báo cho em biết với, sốt ruột quá
    • 204 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Nói tới HQ bgio mình vẫn còn ngán tận cổ, không có chuyện học giỏi thì đậu, làm tốt cũng chỉ 2-3d mà thôi các mẹ ah. Mỗi tỉnh có mỗi giá khác nhau nên lượng sức mà thi không có nên chọn ngành khác mà thi đỡ tốn time trông chờ hy vọng. Con bạn mình dag làm HQ đang thèm làm ở ngoài nếu ko có o chú làm CT đây.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào web trẻ thơ. Em đang có định thi công chức HQ HN có anh chị nào có tài liệu, kinh nghiệm chia sẻ
    giúp em na. Có anh chị nào biết chỉ tiêu tuyển dụng HQHN năm nay bao nhiêu ko ạ? Em học kế toán thì
    sẽ thi ngành gì trong HQ ạ? Em đang rất bối rối rất mong sớm nhận được hồi âm của các anh chị . em cảm ơn rất nhiều ạ.
    • 450 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Năm nay mình cũng đang chờ thông tin để dự tuyển đây. Chắc sẽ thi muộn. Theo mình hiểu khi đưa ra chỉ tiêu, HQ sẽ nói rõ cần kế toán hay k. Vẫn phải chờ thôi ban ạ. HQ HN chắc khó lắm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2